[Funland] Vinmart bán hàng không giữ chữ tín, coi thường khách hàng.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Michael J

Xe điện
Cảm ơn các cụ mợ đã cùng chung tay bảo vệ quyền lợi khách hàng.

Em vừa xong việc, khá mệt.
Cơ mà hứa tối sẽ update :P
Chúc mừng mợ đã đòi được quyền lợi.

Rongcon.com.vn

Xe tải
Em xài Scan & Go cơ mà e lấy hàng luôn nên ko bị như cụ. Cũng có thể như cụ nói, nó phát triển nhanh quá, nhân viên theo ko kịp

Được gửi từ iPhone - Otofun

sauphich

Xe tải
Cứ nói Vinmart không tệ thì là nhân viên của Vin à? Cụ tranh luận kém văn minh thế?

Tiki từng có đơn hàng gần 1 tháng với tôi không giao, sau khi chán không buồn nhìn mặt nó thì tôi mua lại. Nói có hình ảnh, nhỉ?

Nói thế không phải tôi chê nhà cung cấp dịch vụ nào, mỗi bên có cái hay, cái dở. Ghét quá thì không mua, nhưng cái gì đúng phải bảo là đúng. Nói sao cho có lý, đừng nói bừa.
E trả quan tâm đơn hàng hủy, chỉ quan tâm đưa nó tiền nó trả lại tiền ngay nếu hủy.

Đặt hôm 26, hôm 27 báo delay, e nói đề nghị hủy và hoàn tiền. Hoàn luôn trong ngày vào thẻ credit Đó là làm ăn đàng hoàng.

Ngay cả Vietnam airlines vac vietjet nó cùng hoàn tiền thẳng vào thẻ nhé (dù mất 3 ngày)

Mie loại thu tiền thật trả lại voucher. Scan and go, lởm rồi. Ở cái VN này cứ COD mà táng nhé. Trừ khi trả thẻ dc giảm 30% nhé

LeTai1979

Xe cút kít
E trả quan tâm đơn hàng hủy, chỉ quan tâm đưa nó tiền nó trả lại tiền ngay nếu hủy.

View attachment 3089954

Đặt hôm 26, hôm 27 báo delay, e nói đề nghị hủy và hoàn tiền. Hoàn luôn trong ngày vào thẻ credit Đó là làm ăn đàng hoàng.

Ngay cả Vietnam airlines vac vietjet nó cùng hoàn tiền thẳng vào thẻ nhé (dù mất 3 ngày)

Mie loại thu tiền thật trả lại voucher. Scan and go, lởm rồi. Ở cái VN này cứ COD mà táng nhé. Trừ khi trả thẻ dc giảm 30% nhé
Muốn hoàn tiền thì mua hàng Adayroi, Vin có thiếu lựa chọn cho cụ không?

Còn nó đã bảo là hoàn phiếu mua hàng mà đưa tiền cho nó, thì chấp nhận điều khoản mua bán của nó rồi, mắng nó nghe có được không?

sauphich

Xe tải
Còn nó đã bảo là hoàn phiếu mua hàng mà đưa tiền cho nó, thì chấp nhận điều khoản mua bán của nó rồi, mắng nó nghe có được không?

Ko chấp nhận nên e đâu mua, e nói thẳng là làm ăn ko đàng hoàng. Chả lẽ e nói thế e còn mua?

echnikj

Xe container
Họ/hay bất kỳ nhà cung cấp nào đưa ra quy định như thế là có lý do của họ
Họ thông báo trước quy định đó để khách hàng lựa chọn có tham gia hay không thì tùy.
Nên khi đã tham gia, nghĩa là chấp nhận quy định đó thì đến khai sảy ra điều đó thì khách hàng không thể phàn nàn/phê phán họ nữa.
Phàn nàn/phê phán một sự việc trước và sau khi tham gia nó có ý nghĩa khác hẳn nhau

Còn lý do tại sao lại có quy định thế thì chịu.
Lý do đơn giản: "tiền đã vào rồi là ko cho nó chui ra, ko cho chúng nó thoát".
Nguyên tắc của VinID cũng theo tiêu chí này.
Khuyến mại nhưng vẫn phải mang cái khuyến mại để mua đúng hàng của nó.

LeTai1979

Xe cút kít
Ko chấp nhận nên e đâu mua, e nói thẳng là làm ăn ko đàng hoàng. Chả lẽ e nói thế e còn mua?
Em không bênh Vin, nhiều cái cực kỳ dị ứng, nhưng cái gì được thì bảo được. Cái gì thằng khác cũng chỉ được đến độ như nó thôi, không thần thánh gì hơn, thì em nói đúng như thế. Em cầm tinh con chuột bạch, cứ cái gì mới là thử nên nuột nà cũng nhiều, cắn quả đắng cũng không ít. Người ta làm cái mới cho mà thử, quan điểm của em là cứ thử đi đã, sau này cạch mặt nó chưa muộn.

Thị trường đầy sản phẩm thay thế, làm ăn bố láo mất dạy thì chơi một mình. Làm sao mà khôn ăn người được? Muốn bắt chẹt cái này phải mở cho người ta lối khác, với chính sách không hoàn tiền mặt, em chờ xem Scan&Go có gì lạ?

thinhtd

Xe container
Vâng, cụ đúng cả ạ :))
Nói một lần thôi cụ ạ. Nói nhiều lần người ta chụp mũ mình là người vin. Em hóng kết quả tối nay mợ Mưa update.
Có cụ xe may ga tau bảo em cái điều khoản đăng ký với bộ Công thương chưa? Nếu chưa thì với những dịch vụ mà nó đưa ra điều khoản như thế này thì mình phải làm thế nào thì chẳng thấy cụ ấy trả lời.

Ct.Thang

Xe tăng
đó, vinmart giờ đổi mới roài, 30pages mà chửa zóa!

Catmatpat

Xe điện
Túm lại scan and go lởm, vinmart, adayroi mua thẻ bằng tiền trả bằng voucher lởm. Làm ăn ko đàng hoàng.

So sánh với thằng khác, thằng khác đàng hoàng hơn, đầy thằng hơn chứ ko phải chỉ đến "độ như nó" theo cụ nói. Tiki, shopee, lazada, grab... sẵn sàng lỗ nghìn tỷ mỗi năm để thu hút mình, xin xỏ mình thay đổi hành vi tiêu dùng đi a. Nó ko chịu tốn đồng nào, thái độ hành xử ko fair, mà đòi e thay đổi hành vi tiêu dùng á? Thay cái thằng bố mày nhé.

Còn tất nhiên cụ nào dùng nó thì cứ dùng.

E ko ác cảm gì sp Vin e nói trực tiếp vào scan and go, adayroi, vinmart... Mảng này e sợ ko sống dc lâu nếu ko thay đổi.
Nhiều cụ cứ ný nuận là nó còn mới, chạy chưa ngon, chắc gì nhà cung cấp dịch vụ khác đã ngon hơn bla bla. Mình mất tiền mà mua cái bực vào người thì cạch, mà trước khi cạch nên mang case của mình ra cho mọi người mổ xẻ mà tránh nó đi trước khi nó thay đổi cho tốt hơn. Em đồng ý với cụ, mảng này mà cứ vận hành như thế này thì rất nhiều người không thèm dùng trong đó có em :P

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]

kendwood

Xe buýt
Cứ nói Vinmart không tệ thì là nhân viên của Vin à? Cụ tranh luận kém văn minh thế?

Tiki từng có đơn hàng gần 1 tháng với tôi không giao, sau khi chán không buồn nhìn mặt nó thì tôi mua lại. Nói có hình ảnh, nhỉ?

Nói thế không phải tôi chê nhà cung cấp dịch vụ nào, mỗi bên có cái hay, cái dở. Ghét quá thì không mua, nhưng cái gì đúng phải bảo là đúng. Nói sao cho có lý, đừng nói bừa.
Tùy hình thức vc mà cụ, tiki mà cụ chọn giao hàng sỉeu tốc 2-4h thì vẫn đúng hẹn.
Ở đây vin chém giao sau 2-4 h nhưng tận 1 ngày có khi mới giao là chuyện khác

LeTai1979

Xe cút kít
Tùy hình thức vc mà cụ, tiki mà cụ chọn giao hàng sỉeu tốc 2-4h thì vẫn đúng hẹn.
Ở đây vin chém giao sau 2-4 h nhưng tận 1 ngày có khi mới giao là chuyện khác
Em không bảo Scan&Go đúng, mà em nói rằng cái gì đúng bảo đúng, cái gì sai bảo sai. Khiếu kiện cần đúng chỗ, đúng thủ tục, đúng quy định, thì sẽ được xử lý nhanh.

Em đã ví dụ ở trên, Adayroi còn giao hàng cận date cho em, nhận thanh toán mặt hàng đã hết trong kho... như vậy là còn vi phạm hơn cái cam kết giao hàng 2h-4h nếu nói về chất lượng sản phẩm. Nhưng em gọi hotline, chờ họ xử lý. Thật chứ lúc gọi em cũng mắng sấp mặt, nhưng mà xin lỗi rồi, xử lý rồi thì mắng tiếp ạ?

Giả như cụ mua bảo hiểm xe, nó bảo có sự cố gọi hotline và chụp ảnh làm thủ tục bồi thường. Cụ gọi hotline hay lên FB/OF để đòi nó bồi thường ạ? Còn nếu trong quá trình nó giải quyết thì chờ đã. Khiếu kiện còn tránh vượt cấp, làm cái gì cũng bình tĩnh. Nó đã chạy đi đâu được?

Violong

Xe tăng

Khách quan mà nói nếu ko có mợ chủ thớt va chạm và đưa lên đây thì cũng chả ai nghĩ Vin sẽ hoàn tiền bằng phiếu mua hàng và lại còn có thời hạn nữa.

Bây giờ thì e biết rồi, cám ơn mợ Mưa!. :)

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ dĩ hóa vi quý, văng lung tung thế này các mợ cười cho ý!

bagac_fun

Xe tăng
Các cụ tập trung chuyên môn bóc phốt , chửi nhau ở đây Mod lấy cớ xoá thớt lại ko có cái mà xem.

Chỉnh sửa cuối:

Mưa!

Xe điện
Em ăn cơm cũng vội cả nhà ạ. Chờ em dọn dẹp đã rùi update nhé!

thinhtd

Xe container
Hóng gần tới giờ em đi ngủ rồi. |-)

Trạng thái
Thớt đang đóng