[Funland] VinFast VF3 từ A đến Z

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
ơ. VIN bán xe ra chưa có sạc thì lăn tăn là bình thường. mà cụ cũng đâu cần phải lo nghĩ lý do hộ em đâu
Hi cụ, có hơn 6 củ mà không lắp luôn vào xe rồi tính thêm tiền nhỉ cụ, hay là họ thích số 235 củ cho nó tròn tổng 10.

namphong12

Xe lăn
Nâng AC từ 220v lên 400v rồi nắn lọc ra DC. Có gì mà hãng phải đưa nó ra ngoài nhỉ

vanhai493

Xe điện
oto điện giờ thừa tiền hoặc tiếp nhận thông tin không đầy đủ mới mua cụ ạ , nghe báo đài thì nó ngon , nó sạch , nó rẻ ... thực tế mua rồi mới thấm
nhà em thì đang có 2 con xe máy điện và tiếp xúc quá nhiều lên cũng chả dại gì bọn ý , may cho em là gấu nó vẫn luôn giữ quan điểm " không xe điện " :)
nghe báo đài rồi các bài định hướng thì nó tk thật mà
chả qua lúc mà nó làm sao quả pin, vd mấy nay có ông dính thay VỎ pin 90tr, e k nhớ 9 xác con gì
thì có phải vỡ alo không

còn xe máy điện thì tk mà nhưng chung cư em xe máy điện là gửi 100k= xe xăng, sạc thoải mái
bảo dưỡng thấy họ bảo cũng rẻ
mỗi tội ko đi xa dc thôi.
nên nếu e mua xe vẫn mua xe xăng thôi

mà thấy hài 1 cái là mấy ng lên bài chê là xe bị lỗi vụ điều hòa
thì mấy ông vào bảo mới ra k tránh dc lỗi
nhưng thượng đế mua xe nửa tỏi mà lại phải xài đồ lỗi , nghĩ cũng tội thượng đế
e thì fan trung lập nhé, k phải V nô cũng khum phải 3 que

namphong12

Xe lăn
Đưa ra thì khách trả tiền vào bộ sạc ngoài, ai mua thì mới mất tiền, Để trong xe thì tăng giá xe từ đầu, khó bán hơn.
Cái mạch này nó cực kỳ đơn giản ấy. Đưa nó vào như bình thường thôi. Thuận tiện cho khách hàng chứ. Còn sạc thì vẫn bán bình thường thôi.

Mr.Alo

Xe lăn
chả qua lúc mà nó làm sao quả pin, vd mấy nay có ông dính thay VỎ pin 90tr, e k nhớ 9 xác con gì
thì có phải vỡ alo không

còn xe máy điện thì tk mà nhưng chung cư em xe máy điện là gửi 100k= xe xăng, sạc thoải mái

xe máy điện tính ra cũng chả rẻ hơn đâu cụ . vidu nhà em mua con evo200 cho ku con đi học c3 mỗi tháng tiền thuê pin loanh quanh 250k ( chưa tính tiền điện xạc nhà ) thì với xe xăng đủ đổ tầm 500km rồi , bên cạnh đó nhiều yếu tố bất tiện đi kèm

Hự.

Xe điện
ơ. VIN bán xe ra chưa có sạc thì lăn tăn là bình thường. mà cụ cũng đâu cần phải lo nghĩ lý do hộ em đâu
Biết đâu bán xe kèm luôn bộ sạc để sạc được bằng điện AC ở nhà thì lại vẫn có có khách hàng thắc mắc: Ơ VF lạ nhỉ, sao lại bán kèm luôn sạc, tưởng phải bán sạc riêng như kiểu điện thoại chứ nhỉ?

Thực ra đều là lựa chọn của DN cả chứ ko có tình cờ. Công bố hết thông tin rồi mới nhận đặc cọc, hoặc nhận cọc đã, thông tin nhá ra dần dần. Bán ngay và luôn xe đã, sạc bán sau, hoặc lùi bán xe đến khi sạc sẵn sàng thì bán cùng lúc. Đều là lựa chọn chủ ý của DN cả. Mình ko hiểu vì sao thôi.

Chỉnh sửa cuối:

Trungpv

Xe điện
Đưa ra thì khách trả tiền vào bộ sạc ngoài, ai mua thì mới mất tiền, Để trong xe thì tăng giá xe từ đầu, khó bán hơn.
em thấy giá bộ chuyển AC-DC cũng rẻ. nếu nâng giá xe lên chút nhưng bù lại có thể sạc chung trạm sạc và củ sạc AC thì thuận tiện và khách hàng thích hơn, mà giá cục sạc AC hiện cũng rẻ hơn.

1.25 ton

Xe điện
Nhiều cụ mơ con xe giá rẻ nó phải hoành tá tràng thì em cũng vái. Xe này em nghĩ phù hợp nhà ở quê hơn, có sân lao con xe vào cắm sạc là phù hợp. Còn nếu ở Hà Nội thì em thôi em không ủng hộ đâu :( Chỗ em tiền gửi xe đầu năm nay nó còn tăng thêm 100k rồi, mà giờ có muốn cũng ko còn lốt đỗ. Thêm mấy em như wulling, vf3 mà đông như lợn con nữa thì... Thôi em ko dám nghĩ...
Con này chỉ dùng sạc DC, tức là phải ra trụ sạc của Vinfast sạc cụ ạ. Cụ nào mua không chỉ phải mua thêm sạc A/C và còn phải mua cả phụ kiện để lắp bộ OBC lên xe.

.Bo My

Xe container
Nâng AC từ 220v lên 400v rồi nắn lọc ra DC. Có gì mà hãng phải đưa nó ra ngoài nhỉ
Gỡ bớt được cái cục adapter và quạt làm mát xịn gắn trên xe. Nói chung là tiết kiệm được 1-2 triệu để nghe chửi. Giống bọn Samsung chúng nó làm theo chuẩn sạc riêng pps để bớt được chưa tới 100k tiền linh kiện trên điện thoại nhưng không dùng được hàng loạt các sạc nhanh hãng khác.

Nguyên nhân sâu xa hơn có thể là để độc quyền bán sạc, ăn lời 4 triệu 1 cái! :D

5008

Xe Cứu Trợ
em bị mấy phát ngồi hàng 3 của xe 5+2 chạy 100km mà lúc tới nơi chuột rút toàn thân, ko biết làm sao để bò được ra. Em chưa tới m7 nhưng nếu nhét em vào hàng sau con này em oánh cho ko trượt phát nào
Em đang đi 5+2 đây, hàng 3 thuộc dạng rộng trong phân khúc. Nhưng em thề xe sau hoặc 5 hoặc 7, ko lằng nhằng.

tunglam2806

Xe tăng
họ hàng em ở TP tỉnh lẻ nhiều người đặt mua phết đó cụ. họ dùng để đi làm hàng ngày
Quê em giờ nhiều nhà có ô tô phết. Em thấy toàn mua xe cũ tầm 4-5-600tr. Xe cũ này đa dụng phù hợp với nhu cầu của mọi ngừoi hơn là con 2+2 này. Con này nhà nào chưa có xe mà xúc làm con đầu tiên em bái phục độ chịu chơi luôn.

nhanchauchau

Xe tăng
em thấy giá bộ chuyển AC-DC cũng rẻ. nếu nâng giá xe lên chút nhưng bù lại có thể sạc chung trạm sạc và củ sạc AC thì thuận tiện và khách hàng thích hơn, mà giá cục sạc AC hiện cũng rẻ hơn.
Minh k có tt đầy đủ nên k biết chiến lược của hãng thế nào vụ này.
H chém thì cũng như thầy bói mù xem voi.

vanhai493

Xe điện
xe máy điện tính ra cũng chả rẻ hơn đâu cụ . vidu nhà em mua con evo200 cho ku con đi học c3 mỗi tháng tiền thuê pin loanh quanh 250k ( chưa tính tiền điện xạc nhà ) thì với xe xăng đủ đổ tầm 500km rồi , bên cạnh đó nhiều yếu tố bất tiện đi kèm
oh vậy tính ra cũng ko rẻ hơn là mấy nhỉ
rẻ hơn thì là nếu mà mua đứt pin thôi cụ nhể

vanhai493

Xe điện
Quê em giờ nhiều nhà có ô tô phết. Em thấy toàn mua xe cũ tầm 4-5-600tr. Xe cũ này đa dụng phù hợp với nhu cầu của mọi ngừoi hơn là con 2+2 này. Con này nhà nào chưa có xe mà xúc làm con đầu tiên em bái phục độ chịu chơi luôn.
thì cứ nghĩ tầm hơn 200tr
chưa kể trả góp mỗi tháng 5tr-6tr gì đó
nói chung nhiều ng mua có thể do fomo nữa :D
tâm lý đám đông
thôi thì mừng cho doanh nghiệp bán dc hàng. e là cứ chờ chụt bạch đi trước cái đã

poiuy

Xe ba gác
thì có phải vỡ alo không

Hãng nó công bố bảng giá pin rồi, cụ không cập nhật tin tức chém linh tinh. Vụ hoá đơn trưng lên kia nào có ai biết sự thực nó thế nào.

Trungpv

Xe điện
mua đi làm hàng ngày chẳng có gì là chịu chơi cả cụ ơi. thực tế đại đa số dùng xe hàng ngày để đi làm, đi xa rất ít thôi. ở tỉnh lẻ chỗ để xe+sạc thuận lợi dùng con này để đi làm công ty, văn phòng rất hợp lý, giá xe thì phù hợp túi tiền dân tỉnh lẻ. như em đi xa em cũng thích gọi xe hơn là tự lái, một năm cũng ko đi xa nhiều mà.

poiuy

Xe ba gác
Bị đắt là do cụ chưa đi hết định mức thuê pin. Đáng ra cụ nên đánh giá mức độ sử dụng của mình trước khi mua xe cho phù hợp. Nếu được gói tiên phong có 189k lại chả tiết kiệm quá. Hoặc chạy mấy con xe bản ắc quy cũng vậy, phù hợp với đi ít.