[Funland] VinFast VF3 từ A đến Z

nguyenmanhtuan3

Xe tăng
Các cụ xác định là giá rẻ thì sẽ chuyên dụng trong 1 vấn đề nào đấy thôi.
Theo em thì VF3 sẽ phù hợp cho việc lượn lờ hàng ngày trong thành phố và có thể thay xe máy khi các cụ ở các khu đô thị mới.
Đừng kỳ vọng kỳ vọng quá cao như đi tỉnh, chạy taxi, leo đồi núi làm gì :D :D.
Các chị em đi chợ, siêu thị hay mn đi làm hàng ngày thì ok mà. Nhỏ gọn, pin 1 tuần sạc 1 lần

nachem

Xe đạp
Các cụ xác định là giá rẻ thì sẽ chuyên dụng trong 1 vấn đề nào đấy thôi.
Theo em thì VF3 sẽ phù hợp cho việc lượn lờ hàng ngày trong thành phố và có thể thay xe máy khi các cụ ở các khu đô thị mới.
Đừng kỳ vọng kỳ vọng quá cao như đi tỉnh, chạy taxi, leo đồi núi làm gì :D :D.
Các chị em đi chợ, siêu thị hay mn đi làm hàng ngày thì ok mà. Nhỏ gọn, pin 1 tuần sạc 1 lần
Vấn đề là giá của nó tầm 2-300tr mà các cụ kỳ vọng nó leo đồi như bán tải, nội thất như lexus, chi phí vận hành như xe máy.....

nq19832005

Xe tăng
Vf3 này ko hỉu sao e lại thấy là con xe đẹp nhất trong họ xe điện vf. Rất dễ lên đồ chơi, decal cho đẹp.
Đối tượng phù hợp e nghĩ là genz ở chung cư, cần cái xe che mưa nắng, đi làm, cafe trong phố. Chứ các mẹ đi chợ thì xe này nhỏ thật nhưng cũng ko tác dụng lắm

nguyenmanhtuan3

Xe tăng
Vf3 này ko hỉu sao e lại thấy là con xe đẹp nhất trong họ xe điện vf. Rất dễ lên đồ chơi, decal cho đẹp.
Đối tượng phù hợp e nghĩ là genz ở chung cư, cần cái xe che mưa nắng, đi làm, cafe trong phố. Chứ các mẹ đi chợ thì xe này nhỏ thật nhưng cũng ko tác dụng lắm
em thấy các mẹ đi chợ vẫn đỗ xe ngoài cổng rồi đi vào mà cụ. Chứ ai đi ô tô vào chợ đâu :D :D
nc thay xe máy ở các khu đô thị mới thì ok. chứ đòi xịn như các xe có ngân sách kiểu gấp đôi, gấp ba thì khó lắm

nhanchauchau

Xe tăng
Đi chợ đưa đón con hợp lí quá đi chứ. Sợ đồ tươi mùi mẫn thì để sẵn mấy cái hộp nhựa kín Việt Nhật, hàng ghế sau gập xuống, đi phố k đi nhanh thì trẻ con nằm đằng sau cũng được. So sánh ra vẫn an toàn, tiện ích hơn xe máy.

vuanhanghi

Xe điện
Các cụ cứ tranh luận nhiều làm giề, hữu xạ tự nhiên hương.
Cứ lành, ổn định, giá hợp lý thì sx ko kịp mà bán, bán trc nước ko hết thì bán ra nc ngoài.
Em níu áo mấy đồng chí sale của Vin ở thớt này tý là năm 2023 tổng doanh số 3 mẫu xe hạng A bán chạy nhất (i10, wigo, morning) là khoảng 11 nghìn xe (tính trong phạm vi cà nước, bao gồm cả xe taxi, xe gia đình...). Mà chắc chắn nhu cầu 1 chiếc xe hạng A để chạy dịch vụ hoặc gia đình sẽ hơn nhu cầu 1 chiếc 2+2 cỡ nhỏ để chị e nội trợ đi đón con, cafe siêu thị, chạy loanh quanh trong phố.
Tức là nếu con số 27k đơn kia là thật, và khả năng sx của Vin đến giữa năm 2025 chỉ cần đáp ứng được 1/3 chỗ đấy thôi thì ra đường sẽ hoảng hốt thế nào khi nhiều xe cỡ nhỏ đến vậy (gấp đôi số lượng xe hạng A bây giờ lên).
Theo dự kiến của VF thì chiếc vf3 được bàn giao đầu tiên t8/24 và đến hết năm 2024 sẽ có tối thiểu 20.000 xe đc bàn giao.
E để còm này ở đây và xem đến hết năm nay (4-5 tháng nữa) ra đường đếm vf3 xem đc bnh xe.

Chỉnh sửa cuối:

Matizcoi

Xe cút kít
Liệu có trở thành xe quốc dân ko các bác?

wavethai

Xe tăng
Nhiều cụ thấy xe không phù hợp điều kiện, hoàn cảnh của mình là chê lấy chê để

3077

Xe container
Các cụ cứ tranh luận nhiều làm giề, hữu xạ tự nhiên hương.
Cứ lành, ổn định, giá hợp lý thì sx ko kịp mà bán, bán trc nước ko hết thì bán ra nc ngoài.
Em níu áo mấy đồng chí sale của Vin ở thớt này tý là năm 2023 tổng doanh số 3 mẫu xe hạng A bán chạy nhất (i10, wigo, morning) là khoảng 11 nghìn xe (tính trong phạm vi cà nước, bao gồm cả xe taxi, xe gia đình...). Mà chắc chắn nhu cầu 1 chiếc xe hạng A để chạy dịch vụ hoặc gia đình sẽ hơn nhu cầu 1 chiếc 2+2 cỡ nhỏ để chị e nội trợ đi đón con, cafe siêu thị, chạy loanh quanh trong phố.
Tức là nếu con số 27k đơn kia là thật, và khả năng sx của Vin đến giữa năm 2025 chỉ cần đáp ứng được 1/3 chỗ đấy thôi thì ra đường sẽ hoảng hốt thế nào khi nhiều xe cỡ nhỏ đến vậy (gấp đôi số lượng xe hạng A bây giờ lên).
Theo dự kiến của VF thì chiếc vf3 được bàn giao đầu tiên t8/24 và đến hết năm 2024 sẽ có tối thiểu 20.000 xe đc bàn giao.
E để còm này ở đây và xem đến hết năm nay (4-5 tháng nữa) ra đường đếm vf3 xem đc bnh xe.
Doanh số xe hạng A nói chung ngày càng lao dốc mà VF3 bán được 27k là quá thần kỳ. Sợ 1 năm sau nhìn lại lại lảng lảng đi không nói gì tới con số đặt hàng như các dòng xe trước đây, có phải lần đầu làm bài này đâu

vuanhanghi

Xe điện
Tôi góp ý 1 tẹo: những xe hạng A đang chạy đầy đường là tích lũy trong 10 năm rồi, số 11.000 xe bán ra 2023 chỉ chiếm phần nhỏ trong đó thôi.
thì e cứ tạm ước tính 27k xe sẽ khoảng khoảng bằng số lượng xe hạng A bán ra trong 3 năm trở lại đây cũng là 1 con số thực sự khủng khiếp.

• Vodka
Reactions: QAZ

dpl

Xe lăn
E vừa gặp bác này nhận xe VF3 đầu tiên luôn, đang đi bên Vin Long Biên thấy bác ấy chạy ngược chiều vụt qua đinh đuổi theo mà không đuổi được, nghĩ rằng chạy nhanh thế này thể nào cũng hết điện nên đứng phục ở trụ sạc thì y như rằng, 15 phút sau quay lại sạc =))
Nhìn e này bên ngoài to ra phết chứ không mini tí nào, hoàn thiện bản thương mại này ngon chứ nhìn bản thử nghiệm đợt trước lởm ơi là lởm. Mâm có thêm ốp nhựa nhìn đỡ phèn hơn. Bên trong ghế nỉ ngồi êm không phải loại nỉ đểu đểu như mấy con xe hạng A hay dùng đâu, điều hòa thì không biết bật lâu chưa vào thấy mát lạnh, đúng là dù gì có con ô tô nó cũng khác. Màn thì siêu to, xe hạng C cũng phải mơ ước, vô lăng vẫn là nhựa nhưng không lởm như trước.
À nắp capo thì không mở bằng lẫy mà mở ốc lục giác, cũng không có cốp trước luôn các bác ạ, đợt này chắc được mấy ông nhận xe sớm thôi còn lại sang tháng 8 bắt đầu giao nhiều hơn.
View attachment 8652869 View attachment 8652870 View attachment 8652871 View attachment 8652872 View attachment 8652873 View attachment 8652874 View attachment 8652875 View attachment 8652876 View attachment 8652877
Ra biển 240tr thật à cụ?
Thế này 1,2 năm nữa làm con xe lướt cho vợ đi làm hợp lý cụ nhỉ 👍

vuanhanghi

Xe điện
Hơi liên quan tý hôm qua e search mấy lần thế là youtube nó nhẩy ra đề xuất mấy clip của các ông chuyên review xe; Xem qua mà ko nhịn được cười là cũng mấy bố đấy đánh giá 1 số xe hạng A, hạng B khác thì chê chật trội, bí. Mà ngồi lên con xe dài 3m khen hết lời về sự rộng rãi, ngồi hàng sau 2-3 ông bảo vẫn thấy thoải mái :)) =))

rachfan

Xe container
Tôi lại thấy con xe đẹp nhất của VF là con VF6. Thiết kế rất ổn.