[Funland] VinFast VF3 từ A đến Z

vihali

Xe container
Con này to phết, xác nặng nữa là chạy cao tốc ổn luôn, hôm nọ có clip bác nào quay chạy cao tốc ầm ầm đó.
Đúng là hơi chật chội và quảng đường ngắn tuy nhiên từ 1 gia đình phải rồng rắn nhau trên con xe máy sau lưng chằng buộc vali hành lý để về quê thì leo lên con xe hơn 200 củ k mưa k nắng chấp nhận dừng nghỉ 30p để sạc rồi đi tiếp em nghĩ cũng k là vấn đề lắm
Từ xe máy lên ô tô là cả một vấn đề đó cụ. Xuất phát điểm lại là "chằng buộc hành lý để về quê" thì lại càng khó.

Cho dù XM là SH mà lên con Matiz thôi là cũng đã khác rồi. Phải thi lấy bằng, kiếm chỗ đỗ gần nhà, đi đâu gửi cũng không khác gì xe 4B khác, đóng phí đường bộ...

vihali

Xe container
Sao cứ lấy góc nhìn của người ở HN, đất chật người đông để đánh giá nhỉ.
Ở quê, ở tỉnh, k lo về chỗ sạc. Đi lại thay xe máy, tránh mưa nắng giá rét.
Giá 300 đổ lại, xe mới yên tâm hơn hẳn đi mua xe cũ.
Còn rủi ro vụ vỏ pin với pin, thì xe bé, đừng mang đi đường xấu, đừng mang phi vỉa hè, biết nhược điểm để mà dùng.
Em cũng nghĩ nó hợp với các tỉnh đường sá rộng, nhà có sân.

nhanchauchau

Xe tăng
Từ xe máy lên ô tô là cả một vấn đề đó cụ. Xuất phát điểm lại là "chằng buộc hành lý để về quê" thì lại càng khó.

Cho dù XM là SH mà lên con Matiz thôi là cũng đã khác rồi. Phải thi lấy bằng, kiếm chỗ đỗ gần nhà, đi đâu gửi cũng không khác gì xe 4B khác, đóng phí đường bộ...
Em thì mong xh phát triển , xe máy k phải là pt chính như bây h.
Đi ô tô xẹt qua những xe máy ở đường quốc lộ, cả gia đình, 3 thậm chí 4 người, thực sự em thấy cực kì mong manh.

nhanchauchau

Xe tăng
Em cũng nghĩ nó hợp với các tỉnh đường sá rộng, nhà có sân.
Cũng k cần có sân, xe để trước cửa nhà, kéo dây ra sạc tí buổi tối. Mỗi ngày sạc 1 2 h là đủ, vì xe này đi loanh quoanh 2 3 chục km ngày.

namphong12

Xe lăn
Đi ô tô xẹt qua những xe máy ở đường quốc lộ, cả gia đình, 3 thậm chí 4 người, thực sự em thấy cực kì mong manh.
Mưa phùn gió bấc. Bọn trẻ con không phải lụp xụp trong cái áo mưa là tốt lắm rồi

DIT

Xe điện
Xe mornin, I10 mà 270 tr thì chả có gì mà chết tiền sửa. Phụ tùng và công xá rất rẻ. Gara nào cũng mần được. Chị em tp đi chợ, đi làm, đưa đón con rất tiện lợi xoay sở luồn lách. Xe lành như đất, ăn xăng như ngửi chả cần thiết mua con hạng B làm gì. Còn vf3 này, cứ mua đi rồi sẽ biết chi phí sd có rẻ hay không, có phải sc hay không khi mà pin có vđ gì thì lại phải gửi cả xe về nhà máy với chi phí hết sức "yêu thương". Không như lúc mua xe😉
Mua xe cũ mà cụ nói có vẻ easy thế nhỉ. Em là ko dám mua xe cũ rồi đó trừ khi quen thân.
Còn vụ hư pin thì tỉ lệ ntn, thấp hay cao.
Còn về chi phí sử dụng thì rất nhiều người chạy dịch vụ chuyển sang sử dụng xe điện, chắc họ yêu nước cụ nhỉ 😂😂😂

Leanh65

Xe container
Mua xe cũ mà cụ nói có vẻ easy thế nhỉ. Em là ko dám mua xe cũ rồi đó trừ khi quen thân.
Còn vụ hư pin thì tỉ lệ ntn, thấp hay cao.
Còn về chi phí sử dụng thì rất nhiều người chạy dịch vụ chuyển sang sử dụng xe điện, chắc họ yêu nước cụ nhỉ 😂😂😂
Chạy dv họ chạy nhiều thì tất nhiên là rẻ hơn xăng rồi. Cá nhân thì cụ cũng tự tính được hết mà. Trừ khi cụ đen làm hư pin phải đền thôi. Cái này em không sd nên không dám chắc tỷ lệ ntn trong suốt thời gian thuê.

3005

Xe tăng
Xe vf khắc phục đc tiếng u u ở ghế sau chưa các cụ, em đi xanh vf ngồi ghế sau cứ có tiếng u u
Xe VF có một quả bệnh rất lớn là tiếng rít động cơ như tiếng máy bay. Ai ngồi ô tô mà hay bị say hoặc bị mệt thì đi VF đường dài hoảng luôn. Phụ thuộc cơ địa. Còn lại thì em thấy khá ngon so với giá.

antidau

Xe container
Lại ảo à? Còn lý do khác thuyết phục hơn không. Đơn này không hoàn đâu. Mất tiền đấy. Người chỉ có 2-300tr mua xe họ không sỹ diện hão đâu.
Cọc không hoàn tiền nhưng web hay shopee thì chỉ cần bấm nút cọc hay nút mua, chưa đóng tiền đã nhảy số =))
Tháng 9 năm ngoái chỉ mới 14.680 xe cho Xanh SM mà màu xanh đã phủ khắp cả nước
Nếu 27k đơn này là thật thì số lượng xe VF3 ra đường sắp tới sẽ còn đông hơn tất cả các xe màu xanh trên đất nước này

Chỉnh sửa cuối:

The Silent

Xe tăng
Công nhận nhùn đẹp như…Wuling nhể :))

namphong12

Xe lăn
Cọc không hoàn tiền nhưng web hay shopee thì chỉ cần bấm nút cọc hay nút mua, chưa đóng tiền đã nhảy số =))
Tháng 9 năm ngoái chỉ mới 14.680 xe cho Xanh SM mà màu xanh đã phủ khắp cả nước
Nếu 27k đơn này là thật thì số lượng xe VF3 ra đường sắp tới sẽ còn đông hơn tất cả các xe màu xanh trên đất nước này
Các cụ sợ điều đó à.

Bigtenis

Xe tải
Cả năm 2023, Vinfast thu được 28.000 tỷ, trong đó tiền thu từ Xanh SM là 20.000 tỷ.

Tức là cứ 10 xe điện VF chạy ngoài đường, thì có 7 chiếc Xanh.

Thông tin để bạn rõ.

.

.
Số liệu này có dẫn chứng không ạ?

Mrlinhebhp

Xe tải
Hạ tầng, trạm sạc thiếu và yểu như hiện nay mà phổ cập xe điện giá rẻ thế này thì không biết điều gì sẽ xảy ra nhỉ? Chưa nói đến văn hoá giao thông. Nghĩ mà sợ.

ruou_nep_40

Xe tăng
E vừa gặp bác này nhận xe VF3 đầu tiên luôn, đang đi bên Vin Long Biên thấy bác ấy chạy ngược chiều vụt qua đinh đuổi theo mà không đuổi được, nghĩ rằng chạy nhanh thế này thể nào cũng hết điện nên đứng phục ở trụ sạc thì y như rằng, 15 phút sau quay lại sạc =))
Nhìn e này bên ngoài to ra phết chứ không mini tí nào, hoàn thiện bản thương mại này ngon chứ nhìn bản thử nghiệm đợt trước lởm ơi là lởm. Mâm có thêm ốp nhựa nhìn đỡ phèn hơn. Bên trong ghế nỉ ngồi êm không phải loại nỉ đểu đểu như mấy con xe hạng A hay dùng đâu, điều hòa thì không biết bật lâu chưa vào thấy mát lạnh, đúng là dù gì có con ô tô nó cũng khác. Màn thì siêu to, xe hạng C cũng phải mơ ước, vô lăng vẫn là nhựa nhưng không lởm như trước.
À nắp capo thì không mở bằng lẫy mà mở ốc lục giác, cũng không có cốp trước luôn các bác ạ, đợt này chắc được mấy ông nhận xe sớm thôi còn lại sang tháng 8 bắt đầu giao nhiều hơn.
View attachment 8652869 View attachment 8652870 View attachment 8652871 View attachment 8652872 View attachment 8652873 View attachment 8652874 View attachment 8652875 View attachment 8652876 View attachment 8652877
Chờ rì viu chân thật khi chạy 1000km cụ thể như thế nào

Phỡn

Xe tăng
Cụ mong tốt mà lại không đúng kiểu, đúng thì phải là phương tiện giao thông công cộng phát triển đồng bộ.
Trước mắt cái món bus điện lên được thôi cũng đã ngon lắm rồi, mà có vẻ miếng bánh ngon không thằng nào chịu nhả.
Bữa em đi Huỳnh Thúc Kháng, 3 con bus nối đuôi nhau xả khói thế là tắc cứng. Mình ngồi ô tô còn đỡ, đi xe máy thì biết chạy vào đâu mà trốn ô nhiễm!
Em thì cứ xe xăng truyền thống thôi, tại ít ở phố, xe điện nhường các cụ nhiều tiền trải nghiệm :D