[Funland] Vinfast thành công ty Singapore - VinFast lên sàn Nasdaq

Ramdeuter

Xe hơi
chô bôi đen càng chứng tỏ cụ ko tìm hiểu kỹ mục đích người ta làm cái đó làm gì mà đem ra chém gió
Để làm gì thế cụ :D ? Để chứng tỏ là làm ăn nháo nhào, công nghệ lõi là đất mà ảo tưởng sức mạnh, cái gì cũng nhảy vào, mở ra thần tốc và dẹp tiệm cũng thần tốc hả cụ :D ?

huyen141292

Xe điện
Cụ dạy phải.
Làm công nghệ khác về bản chất với cái Lấy Đất-Xây-Bán nhiều lắm.
Có rất nhiều tiền cũng không thể mua được cái Lõi của Công nghệ.
Thực sự là em ko hiểu vì sao bác phải vào đây chém ró. Tất cả chúng ta đều biết đám BĐS có rất nhiều khuất tất trong việc lấy đất và xây dựng. Thế nhưng em ko đủ quyền lực để trị tội chúng, và cũng ko có khả năng cảm hóa chúng đừng có làm sai nữa. Điều duy nhất em có thể làm là ủng hộ những ai lấy lợi nhuận từ bất động sản đem ra làm công nghiệp , nghiên cứu khoa học. Và Vova rơi vào trường hợp đó. Nếu có thể bắt đám BĐS nhè tiền ra thì quá tốt, nếu ko chúng ta cũng đừng mắng mỏ bới móc đám phưn đó ra mà ngửi. Thôi thì cứ để yên cho bọn họ làm cái gì đó để đóng góp cho đất nước. Bác chửi đám BĐS ăn ngập miệng rồi ỉm tiền đi thì em ủng hộ bác ngay. Đằng này bác ko tha cứ chửi thì ai sẽ đổ tiền vào sản xuất đây?

Túm váy lại: đám BĐS là đàn quạ đen sì, và Vova là con quạ trắng. Đất nước này cần ủng hộ có nhiều quạ trắng như vậy.

Vịt Điên

[Tịch thu bằng lái]
Đắt thế c hó nó mua, chẳng qua lấy tay phải bù tay trái (voucher, tri ân...) nói chung rẻ hơn Ma tịt nên bán chạy là đương nhiên chứ chuộng logo chỉ số ít thôi.
Cụ nhầm nhá.
Có ối ốp phơ danh giá ở đây Thờ cái lô gô nom giống như cái Xịp của anh Người Nhện, Người Dơi nhá :D

Ramdeuter

Xe hơi
Cụ cứ dạy con buôn cách chế tạo :))
Tàu và Ấn nó nghèo nhưng nó chăm, chịu khó bẩn thỉu vất vả, sản xuất từ cái kim đến quả tên lửa.
Còn đây chỉ thích giàu nhanh thôi. Từ đầu đến cuối chỉ mua và bán, áp dụng nhuần nhuyễn công nghệ đa cấp. Cái gì cũng làm được, cái gì cũng mãnh liệt và tinh hoa. Phông bạt bằng bọn Tây giả để đánh ta. Chảy máu đô la ra nc ngoài.
Cụ nói câu dạy con buôn cách chế tạo làm e phì cười :)) Ông anh chơi với em, một trong số những người làm chuyên sâu 5G hiếm hoi ở VN với patent xịn sò, sau khi tiếp xúc với đội định làm 5G của Vin, cái hội mà ngồi dưới tầng hầm của Roy City đấy, đã chạy mất dép. Em hỏi đùa là anh té có phải vì làm 5G mà họ đưa xuống hầm ngồi ko, ổng bảo ko, là vì muốn làm theo kiểu ép 9 cô em đẻ trong 1 tháng, cái đó trên thế giới chưa có :))

Trương tam phong

[Tịch thu bằng lái]
Cụ dạy phải.
Làm công nghệ khác về bản chất với cái Lấy Đất-Xây-Bán nhiều lắm.
Có rất nhiều tiền cũng không thể mua được cái Lõi của Công nghệ.
E hỏi ngoài lề tý, Cụ làm ở viện mắt nào vậy. Có vụ đánh tráo thủy tinh thể Ấn Độ, vụ đấy cụ có tham gia gì không ?

Vịt Điên

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói câu dạy con buôn cách chế tạo làm e phì cười :)) Ông anh chơi với em, một trong số những người làm chuyên sâu 5G hiếm hoi ở VN với patent xịn sò, sau khi tiếp xúc với đội định làm 5G của Vin, cái hội mà ngồi dưới tầng hầm của Roy City đấy, đã chạy mất dép. Em hỏi đùa là anh té có phải vì làm 5G mà họ đưa xuống hầm ngồi ko, ổng bảo ko, là vì muốn làm theo kiểu ép 9 cô em đẻ trong 1 tháng, cái đó trên thế giới chưa có :))
Ý chí của bọn Làm Công nghệ Amateur nó là vậy :D

chemvovan

Xe buýt
Ngôn ngữ không phù hợp
Điểm cảnh cáo (Hết hạn 18/12/21)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

D nâu

Xe điện
Tôi thấy đây là một quyết định chính xác. Ông ấy, đội ngũ tư vấn, vận động hành lang, ... đều giỏi. Một mũi tên trúng nhiều đích.

1. Chuẩn bị IPO ở Mỹ, chuyển đăng ký công ty sang Sing. Một lý do quá chính đáng, không ai có thể nghi ngờ hoặc cản.

2. Công ty VF giờ đây là công ty FDI toàn cầu. Sẽ đồng thời được ưu đãi như công ty FDI, vừa được hưởng ưu đãi như công ty tư nhân nội thân với cp. Đại diện VF được góp ý với tư cách FDI và cả cộng đồng doanh nghiệp nội.

3. Tư cách pháp nhân, tài sản công ty được đảm bảo theo theo tiêu chuẩn công lý quốc tế. Nếu chẳng may có mâu thuẫn pháp lý với cq địa phương hay cp, có thể đưa vụ việc ra tòa trọng tài quốc tế. Còn nhớ vụ ông Trịnh V Bình doanh nhân Hà lan đã thắng kiện và cpVN đã phải bồi thường nhiều triệu đô và có thể sẽ tiếp tục phải bồi thường lớn hơn.

4. Khi cần có thể thực hiện các biện pháp nghiệp vụ "chuyển giá" đặc trưng của các công ty toàn cầu, hạn chế phải nộp thuế nếu phát sinh).

5. Tất cả các sếp công ty và gia đình thoải mái và tự do đi lại.

6. Tài sản cá nhân của nhóm người điều hành cũng được bảo vệ tốt hơn. Cho phép chuyển một phần đáng kể tài sản ra nước ngoài hợp pháp, miễn phí.

7. Nhiều thứ khác ...
Đọc đén mục số 6 em đã bắt đầu hiểu tại sao Ông phải làm thế? Từ cách đây 02 năm rồi.
Những người tài giỏi xuất chúng sống ở Việt Nam là vô cùng vất vả. Mong ông được bình an và ngày càng phát triển lớn mạnh.

hgfttgg

Xe đạp
Để làm gì thế cụ :D ? Để chứng tỏ là làm ăn nháo nhào, công nghệ lõi là đất mà ảo tưởng sức mạnh, cái gì cũng nhảy vào, mở ra thần tốc và dẹp tiệm cũng thần tốc hả cụ :D ?
tìm hiểu đi rồi biết, ko chịu khó google thì thua rồi.

dzoro

Xe điện
Chỗ cụ băn khoăn em cũng đang không hiểu việc chuyển nhượng đi như vậy thì Vinfast Singapore có phải trả tiền cho 2 công ty Việt không? Nếu không có việc trả tiền thì là giao dịch này là việc chuyển tài sản ra nước ngoài rồi. Vậy giao dịch đó cơ quan nào cấp phép? Và liệu giao dịch này có tạo thành tiền lệ cho các anh khác như Hoà Phát, Sungroup… cũng làm như vậy. Giả sử sau này Vin hay Sun bên mảng bất động sản làm kiểu như này thì liệu một diện tích lớn đất đai ở Vân Đồn, Sapa, Nha Trang, Phú Quốc có chuyển thành sở hữu nước ngoài không?
Mua bán vốn là chuyện thường ở huyện cụ ạ. Thằng mua chỉ sở hữu vốn nên có quyền điều phối công ty con nhưng nó không có quyền sở hữu trực tiếp tài sản của công ty con. Cụ không cần lo cái việc mất quyền sở hữu của đất nước với tài sản đâu. Cái em băn khoăn chỉ là thuế có trả cho nhà nước không và liệu có ai mua cổ phiếu của VFSG hay không? Nếu có người mua thì cũng là một điều cực tốt. Có người mua xong thì tiền bán sẽ chuyển lại VF Việt Nam bằng cách nào và Tập đoàn có muốn minh bạch khoản tái đầu tư đó không?

Chuotluoi

Xe tải
Cụ cứ dạy con buôn cách chế tạo :))
Tàu và Ấn nó nghèo nhưng nó chăm, chịu khó bẩn thỉu vất vả, sản xuất từ cái kim đến quả tên lửa.
Còn đây chỉ thích giàu nhanh thôi. Từ đầu đến cuối chỉ mua và bán, áp dụng nhuần nhuyễn công nghệ đa cấp. Cái gì cũng làm được, cái gì cũng mãnh liệt và tinh hoa. Phông bạt bằng bọn Tây giả để đánh ta. Chảy máu đô la ra nc ngoài.
E thấy con bài Vinfast ra đời là để cua thêm nhiều miếng ngon của dân tộc nữa, cứ lấy khái niệm mãnh liệt ra là thu nạp được cả đống fan hâm mộ và cua thêm 1 đống vàng bạc kim cương của đất nước. Nhưng đời có những ngã rẽ không theo ý mình. Nếu kỳ hội làng vừa rồi mà 4 cái cột đình theo đúng xoay vần của hội Vova, thì có khi giờ anh Vova đang ngồi gác chân làm bàn chém gió tiếp roài. Chẳng qua thời thế thế thời thay đổi, chẳng may vào vùng "thời tiết xấu" (nhắc đến cụm từ này, 1 vài seeder sẽ giật mình :)) :)) :))) nên hội Vova tìm cách tháo chạy thôi.
Tầm Vova không liên quan đến yêu nước, yêu nước thì đã không mở một loạt và đóng 1 loạt như thế. Mở 1-2 cái rồi đóng thì còn nói là do chiến lược không phù hợp, chứ mở- đóng liên tục cả gần chục mảng (trừ mỗi BĐS) thì không còn đơn thuần là chiến lược không phù hợp nữa rồi.

Tavil

[Tịch thu bằng lái]
Sử dụng âm binh liên tục quấy phá diễn đàn.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

nissantiida

Xe điện
Vấn đề là cần có tiền, con người và thời gian và cả 3 cái đấy Vin đều không có đủ.
Cứ làm thôi, không thành công thì cũng thành nhân. Ví dụ sang bóng đá JMG ai bảo là thành công? Lúc ông Đức nổ thì cũng bao ng chửi chính ông ý tiên phong cho thời kỳ kim tiền của VL, làm hư cầu thủ... Nhưng không có JMG với chút thành công và sức hút tạo sức bật thì các lò khác có được những Q Hải, H Đức như hôm nay? Quay về làm xe và CN, làm rồi sai thì sửa. Vẫn còn Thaco, HP âm thầm tích lúy, đang nhìn vào và nếu VF có vấn đề gì thì chính là bài học cho các team B này.

hd-vt

Xì hơi lốp
E thấy con bài Vinfast ra đời là để cua thêm nhiều miếng ngon của dân tộc nữa, cứ lấy khái niệm mãnh liệt ra là thu nạp được cả đống fan hâm mộ và cua thêm 1 đống vàng bạc kim cương của đất nước. Nhưng đời có những ngã rẽ không theo ý mình. Nếu kỳ hội làng vừa rồi mà 4 cái cột đình theo đúng xoay vần của hội Vova, thì có khi giờ anh Vova đang ngồi gác chân làm bàn chém gió tiếp roài. Chẳng qua thời thế thế thời thay đổi, chẳng may vào vùng "thời tiết xấu" (nhắc đến cụm từ này, 1 vài seeder sẽ giật mình :)) :)) :))) nên hội Vova tìm cách tháo chạy thôi.
Tầm Vova không liên quan đến yêu nước, yêu nước thì đã không mở một loạt và đóng 1 loạt như thế. Mở 1-2 cái rồi đóng thì còn nói là do chiến lược không phù hợp, chứ mở- đóng liên tục cả gần chục mảng (trừ mỗi BĐS) thì không còn đơn thuần là chiến lược không phù hợp nữa rồi.
"Nhưng đời có những ngã rẽ không theo ý mình. Nếu kỳ hội làng vừa rồi mà 4 cái cột đình theo đúng xoay vần của hội Vova, thì có khi giờ anh Vova đang ngồi gác chân làm bàn chém gió tiếp roài. Chẳng qua thời thế thế thời thay đổi, chẳng may vào vùng "thời tiết xấu" (nhắc đến cụm từ này, 1 vài seeder sẽ giật mình :)) :)) :)))"

Cụ viết chăm hơn tý được không ạ, em tưởng vẫn ngon chứ nhỉ. Cót két cũng được ạ.

lotomo2015

Xe buýt
"Nhưng đời có những ngã rẽ không theo ý mình. Nếu kỳ hội làng vừa rồi mà 4 cái cột đình theo đúng xoay vần của hội Vova, thì có khi giờ anh Vova đang ngồi gác chân làm bàn chém gió tiếp roài. Chẳng qua thời thế thế thời thay đổi, chẳng may vào vùng "thời tiết xấu" (nhắc đến cụm từ này, 1 vài seeder sẽ giật mình :)) :)) :)))"

Cụ viết chăm hơn tý được không ạ, em tưởng vẫn ngon chứ nhỉ. Cót két cũng được ạ.
Hội Vova mà xếp được ghế cho tứ cột đình hả cụ? Kinh vậy.

Tài mới sún dai

[Tịch thu bằng lái]