Tin tức VinFast Fadil chưa được thử nghiệm với tổ chức đánh giá xe mới của ASEAN NCAP

Sad Autumn

Xe tải
Các con tầm trung cỡ vois, fiesta có con nào có k cc?
Có 1 thứ chắc chắn là những con đó không " Ăn không nói có " như con kia

Tiêu chuẩn ASEAN thôi mà cũng làm ghê vậy.
CAP củng chả giải quyết cái gì, cùng lắm mang vài 3 chục chiếc sang đâm húc vớ vẩn ~X(. Hiện đã có 650 cụ đang test thực tế rồi hơn vạn lần cái ông CAP =D>=D>=D>, cứ chờ 3 tháng nữa là có kết quả.=))

Sad Autumn

Xe tải
Câu hỏi đấy cụ nên hỏi hãng!
Em không phải các hãng đấy cũng không phải người hướng dẫn cụ.

Chiêu trâu lấm vấy càn đây mà.
Cứ bẩn là kiểu gì cũng tìm được vết trên đếngiayf người khác để nói: " đấy đến ông kia cũng có vết bẩn như tôi "

Vios dạo này bung túi khí chưa bác
Hon da CRV bị lỗi chân ga giờ này thế nào rồi
Tiêu chuẩn về an toàn thôi, những lỗi nguy hiểm thế này còn không tránh được thì tiêu chuẩn làm CC gì

inmanhnhung

Xe tăng
Em chả quan tâm đến anh Ncap gì đấy cho cái xe hạng A này, kể ra giá mềm là em cũng múc đấy.
Thế múc mẹ nó xe tầu ấy cụ, ai cũng nghĩ như cụ mai a Vượn lại mua ngay xe tàu gắn mac vin phét rồi bán nhé

inmanhnhung

Xe tăng
TSB những đứa nào tính lừa thiên hạ nhá \:D/\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/

Bênh chúng nó hử bờ dồ ???
Hay là bờ dồ ăn bàn ăn giải gì của chúng nó :-?:-?:-?:-?:-?:-?:-?
Chuẩn rồi cụ, ăn lương của nó chả nhẽ lại chửi, phải bênh chớ, dân Việt mình thấy nó là 1 tập đoàn lớn nên mặc định là cái gì của nó cũng là tốt là nhất, rồi có ngày sự thật nó phơi bày lại trách tại số =))=))=))

SPL

Xe container
Nói thẳng 1 câu, cụ ĐKVN biết cái mẹ gì đâu, hãng nó báo lỗi gì thì ờ lỗi đó chứ có bao giờ phát hiện ra lỗi để bắt triệu hồi, mà lõ người dân phát hiện đưa lên báo thì Cục mới vào cuộc bắt hãng trả lời, thu hồi này nọ, hãng nó bảo có lỗi đâu thì lại tịt, vớ vẩn

inmanhnhung

Xe tăng
Gớm! Mấy thằng tư bẩn nó làm ra phòng thí nghiệm cũng để kiếm tiền thôi :)) các bài test phần đa giống nhau, test tại GM có khác k?
Con zai cụ 2 thằng 1 thằng thấp và đen hơn thằng kia, liệu cụ có đánh trượt ko cho lấy vợ ko ;)8-}=))
Chuẩn cụ.
Chả ai chê ông vin ông ấy làm ô tô hay điện thoại nếu không muốn nói là ủng hộ.
Nhưng cái cách làm và PR thì thật không ngửi nổi, chính nó làm cho người tiêu dùng ác cảm với nó.
Làm chưa đến đâu mà tung hô nhau lên tân mây xanh tưởng là hay nhưng bên ngoài người ta nhìn như một lũ hề đang diễn kịch.
E cũng nghĩ giống cụ, chả hiểu sao do mấy ông kia tung hô mà e đâm ra ghét cay ghét đắng thằng Vin (trước chưa sản xuất xe máy điện, xe ô tô e ko như thế), nhiều cụ lại bảo do e gato, e thì có mẹ gì mà so với thằng Vin mà dám gato, chỉ thấy nó đang có ý định lừa người tiêu dùng (theo cách hiểu của e) nên e chỉ mong nó sớm phá sản thôi :)):)):))

Chỉnh sửa cuối:

thuongnhung7

Xe đạp
Anh Phúc và Trọng pr cho Vinfast luôn thì cục đăng kiểm nào dám ko đăng kiểm

kvboto

Xe container
Thớt này chỉ có đội anti Vin độc diễn. Phía ngược lại ngọng hết rồi sao ?
Dùng từ anti là không đúng bản chất, đội đó chỉ đang kiểm chứng thông tin và phản biện thôi ạ.

Giá xứng với hàng hóa và thương hiệu, có được niềm tin nơi người tiêu dùng thì họ sẽ mua thôi

Jack Frost

Xe buýt
Không cụ ạ ! Em chụp nó lúc đi dạo. Xe của ai đó gần khu nhà em. Em chưa có ô tô ạ.
Hik, bác ko thèm mua thì có! Nhưng ý em chỉ là tò mò thôi. Tại trước em đi Mã, có đi con Proton của họ, xe ngon giá ổn áp lắm. Biết là giá xe là câu chuyện thuế má, chính trị này nọ nhưng giá con này chát quá, bỏ qua chất lượng. Tưởng bác đi thì xem cảm nhận người dùng tn!

sparta.leonidas

Xe cút kít
Hik, bác ko thèm mua thì có! Nhưng ý em chỉ là tò mò thôi. Tại trước em đi Mã, có đi con Proton của họ, xe ngon giá ổn áp lắm. Biết là giá xe là câu chuyện thuế má, chính trị này nọ nhưng giá con này chát quá, bỏ qua chất lượng. Tưởng bác đi thì xem cảm nhận người dùng tn!
Em có ngó nghiêng qua. Không ưng lắm cụ ạ :)

duongbinh07

Xe điện
Em qua nhà máy General Motors Thailand, lúc chờ họp, ấn tượng tuyên bố treo tường ghi rõ "chúng tôi cam kết sẽ không cho xe xuất xưởng với lỗi nếu đã biết".
Và buồn khi nghe SQE Thái nói "xe này ( xe lắp VN đang cùng đi ) nếu ở bên Thái ko được phép xuất xưởng.

lovecarhpqn

Xe điện
VinFast Fadil chưa được thử nghiệm với tổ chức đánh giá xe mới của ASEAN NCAP

Theo thông tin chính thức từ Tổ chức đánh giá xe mới của khu vực Đông Nam Á (ASEAN NCAP - New Car Assessment Program for Southeast Asian Countries), cho đến thời điểm này, VinFast Fadil vẫn chưa chính thức được thử nghiệm tại trung tâm của ASEAN NCAP.

Trước thắc mắc này, một đại diện Tổ hợp nhà máy sản xuất ô tô, xe máy điện VinFast cũng khẳng định rằng thông tin mẫu Fadil đã đạt tiêu chuẩn an toàn của ASEAN NCAP sau khi xuất sắc vượt qua các bài thử va chạm tại tổ chức này là chưa chính xác.

Đoạn clip về thử nghiệm an toàn của mẫu xe Fadil vẫn được trao đổi trên các phương tiện truyền thông là do VinFast thực hiện tại trung tâm kiểm định của General Motors Korea (GMK).

Ngoài ra, đại diện VinFast cũng khẳng định rằng các chứng chỉ đánh giá mới NCAP không mang tính bắt buộc đối với các mẫu xe thương mại trên thị trường. Việc một mẫu xe mới được phép lưu hành tại một quốc gia sẽ do cơ quan đăng kiểm xe cơ giới ở quốc gia đó kiểm định và chứng nhận. Và với VinFast Fadil, điều quan trọng là mẫu xe này đã được Cục Đăng kiểm Việt Nam đã cấp chứng nhận kiểu loại và giấy phép lưu hành, đảm bảo xe đáp ứng đầy đủ tiêu chuẩn chất lượng, độ an toàn để lưu thông trên đường.
https://xe.nguoiduatin.vn/515/that-su-vinfast-fadil-da-vuot-qua-cac-bai-thu-nghiem-asean-ncap-356574.html
VinFast Fadil thừa hưởng từ nền tảng của mẫu xe Opel Karl Rocks tại châu Âu", VinFast cho biết.
mà Opel Karl Rocks nó thử nghiệm hết rồi mỗi tội nó bị khai tử từ 2016 rồi thì việc lol gì phải test làm gì nữa ạ cho nó lục tốn
https://news.zing.vn/vinfast-fadil-bi-phat-hien-loi-o-can-sau-hang-khac-phuc-the-nao-post961670.html

Chỉnh sửa cuối:

duongbinh07

Xe điện
VinFast Fadil thừa hưởng từ nền tảng của mẫu xe Opel Karl Rocks tại châu Âu", VinFast cho biết.
mà Opel Karl Rocks nó thử nghiệm hết rồi mỗi tội nó bị khai tử từ 2016 rồi thì việc lol gì phải test làm gì nữa ạ cho nó lục tốn
https://news.zing.vn/vinfast-fadil-bi-phat-hien-loi-o-can-sau-hang-khac-phuc-the-nao-post961670.html
Test aseancap là ko bắt buộc, phét nhằng cái đó vào vì mục đích marketing của họ thôi. Nhưng cách làm của họ vẫn cho thấy tư duy coi khách hàng là cừu, rất coi thường khách hàng.

Vin rút bỏ khỏi danh sách đánh giá của Fitch rating chính là thể hiện cách làm ăn kiếm lợi từ cảnh tranh tối tranh sáng của họ.

Các bước đi của họ còn cho thấy họ ko ngại cạnh tranh ko lành mạnh, và người tiêu dùng ko đc lợi gì từ việc ráp xe của họ.

Chỉnh sửa cuối:

lovecarhpqn

Xe điện
Test aseancap là ko bắt buộc, phét nhằng cái đó vào vì mục đích marketing của họ thôi. Nhưng cách làm của họ vẫn cho thấy tư duy coi khách hàng là cừu, rất coi thường khách hàng.
mở mồm ra là 3-0, yêu nước vì người việt mà nó ăn dày quá cụ nhỉ

duongbinh07

Xe điện
Opel Karl test đủ túi khí có được 3 sao thua Hyundai i10 4 sao ở châu Âu, sử dụng kq test EuroNcap thì có mà lỗ à.

Nó chỉ mượn tiếng xe Đức ( trong khi thực chất là xe Hàn xuất châu Âu ), còn kq test an toàn châu Âu của Opel Karl thì nó ỉm đi vì kém hơn i10