Tin tức VinFast Fadil chưa được thử nghiệm với tổ chức đánh giá xe mới của ASEAN NCAP

Xe Tăng 390

Xe tăng
đạt TCVN thì sánh ngang với oto Hoa Mai là ngon rồi

--Lamborghini--

Xe cút kít

Ha Cong Anh

Xe điện
rau bigc mà so với vineco. Chắc cụ đùa
Chắc Cụ thần tượng anh Eco này lắm nhỉ, rảnh em dẫn lên trang trại của nó chỉ có cỏ không có rau luôn nhé. Chỗ nhà em, thỉnh thoảng em vào Vinmart lúc nào cũng gặp rau quả héo rũ, đến cái dễ bảo quản như táo còn bị héo móp cả quả vào.

DIT

Xe điện
Chắc Cụ thần tượng anh Eco này lắm nhỉ, rảnh em dẫn lên trang trại của nó chỉ có cỏ không có rau luôn nhé. Chỗ nhà em, thỉnh thoảng em vào Vinmart lúc nào cũng gặp rau quả héo rũ, đến cái dễ bảo quản như táo còn bị héo móp cả quả vào.
em đi VinEco Long Thành rồi, chỗ vin eco của cụ cỏ ko ở đâu vậy.

duongbinh07

Xe điện
AseaNCAP test cùng lúc 2 phiên bản Kia Morning : 0 túi khí và 6 túi khí. Kết quả 1 cái 0 star, và 1 cái 4 stars.

khi trích dẫn, các cụ chú ý bọn treo đầu dê nó hay nhập nhằng đưa kết quả thử nghiệm xe 0 túi khí, 2 túi khí 6 túi khí ... và lái kết quả theo ý mong muốn của chúng.

Ko rõ, Fad sẽ tính đạt 4-5 sao thử nghiệm an toàn với mấy túi khí,
nhưng 2 túi khí thì ko bao giờ đạt 4-5 sao
----

i10 test bởi EuroNCAP cho kết quả 4 sao, trang bị đầy đủ túi khí

i10 bị test kết quả ko an toàn là bản thiếu, thậm chí có thể ko được trang bị túi khí, ...

Thực ra Spark lắp hàng loạt ở VN, với hàng loạt ưu đãi, thừa sức cạnh tranh xe cùng cỡ ngoài khu vực nhập vào ... kể cả về giá. Hoặc bán bằng giá nhưng trang bị tiện nghi tốt hơn hẳn.

Nhưng có vẻ Phét thích tô vẽ đểu để bán giá cao hơn xe các hãng khác ( phải dùng bản thiếu ) + đủ thuế > để giá lăn bánh ở mức chấp nhận được.

Chỉnh sửa cuối:

Dangminhquan

Xe điện
Con morning nó chỉ đạt 1* thôi các cụ à.Rất kém an toàn,vậy mà về VN vẫn chạy ầm ầm.Thế nên đừng cố bới lông tìm vết làm gì,thích thì quất thôi.

DIT

Xe điện
Hơn 100ha của Eco cụ ạ, vài năm nay dân khu đó vẫn thả bò.
chắc mới dự án thôi nó chưa xây. Danh sách em đưa cụ ko có nông trường nào ở khu đó hết. Mà mảng này ảnh nói làm từ thiện mà, hiện tại đang lỗ sml

Ha Cong Anh

Xe điện
chắc mới dự án thôi nó chưa xây. Danh sách em đưa cụ ko có nông trường nào ở khu đó hết. Mà mảng này ảnh nói làm từ thiện mà, hiện tại đang lỗ sml
Em già rồi, không phải cái gì anh ấy nói mình cũng tin. Từ thiện á, từ thiện cái mả cha nhà anh ấy, chỉ cần làm đúng ăn đủ, dân chúng em bỏ đồng tiền không rước phải hàng rởm là OK rồi. Dân chúng em không phải diện bảo trợ xã hội, càng không phải là Bố của anh ấy và lũ nhân viên mà mong họ phục vụ mình kiểu từ thiện ấy.

cun01

Xe container
Mặt hướng ra sông, chổng mông vào nội thành.
Thằng nào ngu thì thằng đấy chết thôi kêu gì được.
Như cái đứa làm cùng em em phân tích can ngăn nhưng chả được, cũng khó vì
trong đầu bọn nó vin là thời thượng, suốt ngày nó khoe đi siêu thị là phải vi vin mát cơ.
Thôi. Kệ cmn, cho nó ăn gà nướng sống cùng thịt lợn nhiễm sán của chợ Vin cho nó bổ dưỡng, xang choảnh :D

cun01

Xe container
rau bigc mà so với vineco. Chắc cụ đùa
Vineco chớ đùa nha.
Dân quê em giồng ra vừa bán cho Vin vừa bán za chợ. Chả khác nhau cái zì.
30 năm nay người ta vưỡn giồng như thế :D

cun01

Xe container

Halinh07

Xe tăng
Ôi con GLK300 đời 2012 của em mà giờ bán hơn con xe đểu này có 200 triệu

Ha Cong Anh

Xe điện
Thế cái Dau Xạch của Vineco bán chợ Vin là đi mua gom ở trong dân để cấp vào ah cụ ???
Em không dám khẳng định 100% nhưng phần đa là thế. Nhất là nấm, Eco không làm, các trang trại cũng không cũng cấp, vậy mà vẫn bán ầm ầm từ khi khai trương đến nay. Trên OF này có mấy vị có tiếng nói và thuộc chân tơ kẽ tóc làng nấm Việt, các vị ấy đều xác nhận điều này.

datto70

Xe container
VinFast Fadil chưa được thử nghiệm với tổ chức đánh giá xe mới của ASEAN NCAP

Theo thông tin chính thức từ Tổ chức đánh giá xe mới của khu vực Đông Nam Á (ASEAN NCAP - New Car Assessment Program for Southeast Asian Countries), cho đến thời điểm này, VinFast Fadil vẫn chưa chính thức được thử nghiệm tại trung tâm của ASEAN NCAP.

Trước thắc mắc này, một đại diện Tổ hợp nhà máy sản xuất ô tô, xe máy điện VinFast cũng khẳng định rằng thông tin mẫu Fadil đã đạt tiêu chuẩn an toàn của ASEAN NCAP sau khi xuất sắc vượt qua các bài thử va chạm tại tổ chức này là chưa chính xác.

Đoạn clip về thử nghiệm an toàn của mẫu xe Fadil vẫn được trao đổi trên các phương tiện truyền thông là do VinFast thực hiện tại trung tâm kiểm định của General Motors Korea (GMK).

Ngoài ra, đại diện VinFast cũng khẳng định rằng các chứng chỉ đánh giá mới NCAP không mang tính bắt buộc đối với các mẫu xe thương mại trên thị trường. Việc một mẫu xe mới được phép lưu hành tại một quốc gia sẽ do cơ quan đăng kiểm xe cơ giới ở quốc gia đó kiểm định và chứng nhận. Và với VinFast Fadil, điều quan trọng là mẫu xe này đã được Cục Đăng kiểm Việt Nam đã cấp chứng nhận kiểu loại và giấy phép lưu hành, đảm bảo xe đáp ứng đầy đủ tiêu chuẩn chất lượng, độ an toàn để lưu thông trên đường.
https://xe.nguoiduatin.vn/515/that-su-vinfast-fadil-da-vuot-qua-cac-bai-thu-nghiem-asean-ncap-356574.html
CAP củng chả giải quyết cái gì, cùng lắm mang vài 3 chục chiếc sang đâm húc vớ vẩn ~X(. Hiện đã có 650 cụ đang test thực tế rồi hơn vạn lần cái ông CAP =D>=D>=D>, cứ chờ 3 tháng nữa là có kết quả.=))