VinCity- Thớt cập nhật thông tin

Trạng thái
Thớt đang đóng

TuanTran1105

[Tịch thu bằng lái]
Dân số của khu Vin nó tương đương với quận Hoàn Kiếm và sẽ tập trung hết vào khu cao tầng. Mật độ dân số của quận HK đã cao, mật độ dân cư ở phía khu cao tầng của Vin nó còn kinh hơn. Tắc thang máy đã là cái gì.
Cụ đọc còm của cụ tankeugl ở trang trước xem. Cụ ý đang ở bên westbay, cũng 5 thang máy/sàn 21 căn, 30 tầng mà cũng không mấy khi tắc thang máy vì họ dùng thang 20 người của mitsu. Nên chuyện tắc thang máy em nghĩ là cũng sẽ có ở vin, không tránh được nhưng nó sẽ ít thôi.

Phuongkk

Xe hơi
Úi dồi đi ngang qua, vào soi avatar người ta kêu gò má cao (sát phu?), kêu người ta đanh đá chanh chua trong khi mở mồm ra là chửi người khác nhà quê, văn hóa thấp, nhà cạnh toilet ko khá nổi :))
Tôi không hiểu ông đang làm cái gì trong thớt này ngoài công kích cá nhân, xúc phạm và chửi bới người khác trong khi ông cũng là cái thứ vô học, vô văn hóa.
Tôi chưa chửi ông đã thấy ông chửi tôi với mợ vanvu82 rồi nên tôi thích thì tôi nói đấy :)) vừa tham gia diễn đàn đã công kích cá nhân rồi, bẩn thật.
Ngta làm nghề nào thì phải làm ghen ăn tức ở à ! Đúng ko ông ! Ko như thế lấy đâu cơm đổ vào mồm ! Làm nghề nào cũng có mánh khoé riêng ! Xh phân công mỗi ng 1 việc rồi ! Còn mấy thành phần đó để ý làm gì nhức đầu ông ơi ! Còn lệch lạc chửi con mẹ nó thẳng mặt luôn ! Động chạm gì vào miếng cơm manh áo của ngta đâu ! Gặp tôi chửi dcmnl

victory123

Xe hơi
Dân số của khu Vin nó tương đương với quận Hoàn Kiếm và sẽ tập trung hết vào khu cao tầng. Mật độ dân số của quận HK đã cao, mật độ dân cư ở phía khu cao tầng của Vin nó còn kinh hơn. Tắc thang máy đã là cái gì.
Cụ đọc còm của cụ tankeugl ở trang trước xem. Cụ ý đang ở bên westbay, cũng 5 thang máy/sàn 21 căn, 30 tầng mà cũng không mấy khi tắc thang máy vì họ dùng thang 20 người của mitsu. Nên chuyện tắc thang máy em nghĩ là cũng sẽ có ở vin, không tránh được nhưng nó sẽ ít thôi.
Cụ ko hiểu ý em. Tắc thang máy chỉ là một chuyện, dân số đông như thế thì các vấn đề phức tạp nó mới nảy sinh. Xô bồ, nhếch nhác ở VN tất cả là do dân số quá đông mà xảy ra. Ví dụ như cuối tuần cụ dẫn con đi công viên chơi, chờ mãi mới qua dc cửa thang máy thì ra công viên còn kinh hơn vì cái công viên nó cũng đầy ắp người, con cụ tha hồ mà chen lấn xô đẩy. Dân số đông cũng đi kèm với ồn ào, ô nhiễm, chen lấn, abcxyz.

Xin lỗi các cụ: Vincity một bước chạm ước mơ chỉ là cái bánh vẽ to đùng!

tunglv

Xe đạp
Câu cuối của bác em chưa hiểu là chênh lên hay chênh xuống, nhưng cái mặt cưới kia thì chắc là xuống rồi :))

Vấn đề em là chủ nhà, thằng thuê chết lại có ông khác vào thuê, thậm chí nhu cầu mua còn cao hơn nữa, vẫn sẵn sàng trả tiền. Nó phụ thuộc vị trí, vì nó vẫn là 1 loại bđs, chỗ đẹp vẫn thiếu, mà chỗ xấu vẫn thừa.
Quan điểm của em là nhà đất vẫn sẽ tăng, cứ lấy khu đẹp nhất thì giá chỉ có lên chứ không có xuống
Cái này thì em xin xác nhận cho cụ Quân, shophouse của cụ ấy đang cho thuê rất ổn nhé!

tunglv

Xe đạp
Mà trong lúc các cụ tranh cãi thì em cuối tuần nào cũng đưa khách xuống xem thực tế dự án, chủ yếu là khách thấp tầng, khách quan tâm vẫn rất rất nhiều. Xem phối cảnh rồi đi quanh 1 vòng là khách thấy hết đc ưu nhược điểm, các cụ các mợ ấy tinh tế bỏ xừ đi đc, có những cái ưu nhược các cụ mợ ấy nói em mới vỡ lẽ :))
Như kiểu đã thích 1 cô gái rồi ấy mà, thì những cái tật xấu nho nhỏ của cô ấy cũng có thể bỏ qua đc. Còn đã ko thích thì nhìn 1 vài khuyết điểm là cho next luôn.
Em fun tí thui ạ :))

TuanTran1105

[Tịch thu bằng lái]
Ngta làm nghề nào thì phải làm ghen ăn tức ở à ! Đúng ko ông ! Ko như thế lấy đâu cơm đổ vào mồm ! Làm nghề nào cũng có mánh khoé riêng ! Xh phân công mỗi ng 1 việc rồi ! Còn mấy thành phần đó để ý làm gì nhức đầu ông ơi ! Còn lệch lạc chửi con mẹ nó thẳng mặt luôn ! Động chạm gì vào miếng cơm manh áo của ngta đâu ! Gặp tôi chửi dcmnl
Thật cụ. Cái loại đàn ông gì đi sân si với cả đàn bà phụ nữ. Vào topic chả thấy đóng góp xây dựng gì, hở cái là đi soi mói rồi chửi người khác. Dăm ba cái loại này chỉ to mồm trên mạng chứ ra ngoài chắc gì dám mở mồm. Em đang tính gặp xem thằng này nó như nào sẵn tiện cho nó cái váy mà mặc.

gialamduy

Xe tải
Theo em biết thì người có tiền và có nhu cầu nhà ở ở các kcn của hưng yên và bắc ninh giáp hà nội là rất lớn. Ko kém bên nội thành đâu. Vì việc làm bên này nhiều. Điển hình là kdt đặng xá và ecopark nhiều người như vậy. Ko cần nhiều người nội thành sang làm gì thêm chật trội...

gialamduy

Xe tải
Em chỉ mong các cụ chửi nhau nhiều mà giá nhà nó giảm thì tất cả đều ủng hộ..

TuanTran1105

[Tịch thu bằng lái]
Mà trong lúc các cụ tranh cãi thì em cuối tuần nào cũng đưa khách xuống xem thực tế dự án, chủ yếu là khách thấp tầng, khách quan tâm vẫn rất rất nhiều. Xem phối cảnh rồi đi quanh 1 vòng là khách thấy hết đc ưu nhược điểm, các cụ các mợ ấy tinh tế bỏ xừ đi đc, có những cái ưu nhược các cụ mợ ấy nói em mới vỡ lẽ :))
Như kiểu đã thích 1 cô gái rồi ấy mà, thì những cái tật xấu nho nhỏ của cô ấy cũng có thể bỏ qua đc. Còn đã ko thích thì nhìn 1 vài khuyết điểm là cho next luôn.
Em fun tí thui ạ :))
Đúng rồi cụ. Ai chê cứ chê, ai khen cứ khen. Em thấy các cụ nào càng chê nhiều có khi chính ra sau này lại mua đầu tiên ý. Miễn sao chê có tinh tế chứ đừng chửi bới công kích nhau là được.
Mà có được đi hẳn vào trong không cụ. Hôm trước em đưa khách đi bảo vệ nó không cho vào, chỉ đứng ngoài dòm thôi.

tunglv

Xe đạp
Đúng rồi cụ. Ai chê cứ chê, ai khen cứ khen. Em thấy các cụ nào càng chê nhiều có khi chính ra sau này lại mua đầu tiên ý. Miễn sao chê có tinh tế chứ đừng chửi bới công kích nhau là được.
Mà có được đi hẳn vào trong không cụ. Hôm trước em đưa khách đi bảo vệ nó không cho vào, chỉ đứng ngoài dòm thôi.
Hôm em đi giữa trưa ko thấy bảo vệ định vào nhưng xe em ko vào đc, đi gầm cao thì ok

Justforfuntoo

Xe container
Westbay eco mới nhận nhà, phần lớn là dân đầu cơ mua, dân ở thật thì ít nên vẫn chưa bị tắc thang đâu
Tham city 8-10 căn/1 tầng/5 thang còn tắc kia kìa

TuanTran1105

[Tịch thu bằng lái]

Justforfuntoo

Xe container
Bđs đắt vì vị trí, cứ vị trí trung tâm là đắt, như thằng Vim liễu giai chòng chọc có 2 toà nhà, chả có tiện ích gì mà cũng 80-100tr/m
HH linh đàm bù trừ với vim city thì city cũng chỉ 10-20tr/m là vừa

gialamduy

Xe tải
Bđs đắt vì vị trí, cứ vị trí trung tâm là đắt, như thằng Vim liễu giai chòng chọc có 2 toà nhà, chả có tiện ích gì mà cũng 80-100tr/m

HH linh đàm bù trừ với vim city thì city cũng chỉ 10-20tr/m là vừa
Cụ nói chuẩn. Giá vin gia lâm 20 là chuẩn. Quy luật bù trừ. Giá đất nông nghiệp gia lâm rẻ bèo. Cớ sao bán giá cao. Còn vấn đề tiện ích chỉ là phục vụ kinh doanh cho chủ đầu tư. Chẳng có gì miễn phí hết.
Em thích quan điểm của cụ jff này rất tốt. Nhưng cụ tuấntran cũng được vì đưa ra nhiều thông tin hay về dự án. 2 cụ rất nổi bật về quan điểm cá nhân và cũng đáng yêu phết.. các cụ chửi nhau tinh tế 1 chút. Có khi 2 cụ cũng quý nhau. Ko có các cụ thì cũng buồn... biết đâu sau này các cụ chửi nhau lại là hàng xóm của nhau. .. tóm lại mục tiêu là giá phải rẻ thì mới yeu được..

tunglv

Xe đạp
Cụ nói chuẩn. Giá vin gia lâm 20 là chuẩn. Quy luật bù trừ. Giá đất nông nghiệp gia lâm rẻ bèo. Cớ sao bán giá cao. Còn vấn đề tiện ích chỉ là phục vụ kinh doanh cho chủ đầu tư. Chẳng có gì miễn phí hết.
Em thích quan điểm của cụ jff này rất tốt. Nhưng cụ tuấntran cũng được vì đưa ra nhiều thông tin hay về dự án. 2 cụ rất nổi bật về quan điểm cá nhân và cũng đáng yêu phết.. các cụ chửi nhau tinh tế 1 chút. Có khi 2 cụ cũng quý nhau. Ko có các cụ thì cũng buồn... biết đâu sau này các cụ chửi nhau lại là hàng xóm của nhau. .. tóm lại mục tiêu là giá phải rẻ thì mới yeu được..
Túm lại chửi nhau mà giá nó rẻ thì em cũng xin góp mồm chửi.
Cơ mà 2 cụ JFF2 & Tuantran có quý nhau như cụ Gialamduy nói hem? Hĩ hĩ hĩ :)) :)) :))

Justforfuntoo

Xe container
Túm lại chửi nhau mà giá nó rẻ thì em cũng xin góp mồm chửi.
Cụ cứ chửi mạnh vào, ai hỏi cụ cũng khuyên đừng mua vì thang máy chờ cả tiếng như HH linh đàm, qua cầu gió bay, đồng không mông quạnh, chả bán được cho ai thì kiểu gì chả giảm giá như Vim thăng long, đợt sau giảm cả tỷ so với đợt đầu mở bán

Chỉnh sửa cuối:

tunglv

Xe đạp
Em ở Tham city rồi nên chả mò ra làm hàng xóm với sale mà cụ nói đến đâu
Thông tin dự án toàn các cụ khác đến tận nơi chụp và post lên chứ nó có biết ưu nhược điểm của dự án đâu

Trước thì em cũng hay troll nó cho vui, chả yêu cũng chả ghét mà cái thằng ranh đấy chuyên đi cãi nhau với sale của dự án khác và bóng gió chửi bới khách hàng thì em cũng ghét rồi ;))
Cụ cứ chửi mạnh vào, ai hỏi cụ cũng khuyên đừng mua vì thang máy chờ cả tiếng như HH linh đàm, qua cầu gió bay, đồng không mông quạnh, chả bán được cho ai thì kiểu gì chả giảm giá như Vim thăng long, đợt sau giảm cả tỷ so với đợt đầu mở bán
Em chủ yếu bán khu thấp tầng thui cụ ơi, em bán Riverside và Harmony quen rùi, khách chung cư em vẫn tư vấn theo nhu cầu của khách, còn quyết định là ở khách mà cụ

Chỉnh sửa cuối:

Justforfuntoo

Xe container
HH Linh Đàm rẻ nhất lúc mở bán đầu tiên là 13,5tr/m +100tr chênh nhé. Đến thời cao điểm nhất căn đẹp nhất là 15,5tr/m +350tr tiền chênh (căn view hồ tòa HH2)
Hồi đấy sale gọi em suốt mà, lâu không nhớ số chính xác nhưng nhớ Kim văn kim lũ hơn, gần trung tâm hơn mà giá đâu có trên dưới 10tr, mua xong bán lãi được ngay
Ngày xưa dân đầu cơ thích mua cc của bác Thản để lướt sóng ăn lãi ngay trước khi ký hđ
Giờ chất lượng chán quá nên chỉ có dân có nhu cầu ở thật mà lại ít tiền thì mua thôi
Nói chung vị trí HH và KVKL ăn đứt Vim gia lâm, vị trí của nó gần bằng royal, còn hơn cả vim thăng long ý chứ

Trạng thái
Thớt đang đóng