[Funland] Vinasun đầu tư xe hybrid làm taxi

thanhnamlww

Xe máy
Nhà cháu giờ đi đâu cứ gọi Xanh thôi, đắt hơn chút nhưng tài xế lịch sự, xe thơm tho sạch sẽ . Gọi mấy anh Vina Sun, Mai Linh hay Grab thì thôi vừa bẩn, vừa hôi.

vkthang

Xe container
Cụ thấy dung lương pin 100% chạy đc 2km như cụ kia nói thì chả thế còn gì? Pin chạy điều hòa, đèn đóm cũng ko ít đâu ;))
Em quan tâm thực tế xe chạy và thông tin hãng công bố cụ nhé. CỤ nên tìm hiểu thêm cách xe hybrid vận hành đi.

Cụ hóng hớt người khác nói rồi chém theo thế là sai bét rồi. Xe xăng không có pin chắc cũng không chạy được điều hòa đâu nhỉ?

trungthu2020

Xe tăng
Nhà cháu giờ đi đâu cứ gọi Xanh thôi, đắt hơn chút nhưng tài xế lịch sự, xe thơm tho sạch sẽ . Gọi mấy anh Vina Sun, Mai Linh hay Grab thì thôi vừa bẩn, vừa hôi.
Ở thớt về tài xế Xanh thì các cụ of mình có nhận định tài xế cũng có người nọ người kia, ko phải ai của hãng này cũng lịch sự thơm tho sạch sẽ và cũng không phải tất cả tài xế hãng khác đều hôi và bẩn cụ ạ
Link đây ạ: https://www.otofun.net/threads/lai-xe-xsm-hinh-nhu-khong-doi-hoi-co-kinh-nghiem.1903319/page-3

--Lamborghini--

Xe cút kít
Hybrid này chủ yếu tiết kiệm ở lúc phanh xe thu hồi về nạp pin chạy đồ điện thôi :D Pin này ai dùng để chạy đâu :))
Cụ chém thế này thì mấy con toy pirus nó bán cho hổ nó mua chứ chưa nói nó pt đã bao thế hệ rồi.
Nó không ưu điểm tiết kiệm xăng thì chắc toàn ngẫn mới mua cái xe này.

Ở thớt về tài xế Xanh thì các cụ of mình có nhận định tài xế cũng có người nọ người kia, ko phải ai của hãng này cũng lịch sự thơm tho sạch sẽ và cũng không phải tất cả tài xế hãng khác đều hôi và bẩn cụ ạ
Link đây ạ: https://www.otofun.net/threads/lai-xe-xsm-hinh-nhu-khong-doi-hoi-co-kinh-nghiem.1903319/page-3
Nhận định của cái gọi là "các cụ of nhà mình" là chân lý hả cụ? Atsm vãi.

trungthu2020

Xe tăng
Nhận định của cái gọi là "các cụ of nhà mình" là chân lý hả cụ? Atsm vãi.
cụ cho là chân lý đó chứ, em có nói vậy đâu
vì em thấy ở thớt kia có còm chê tài xế Xanh thì lập luận phản bác là tài xế cũng là con người, có người nọ người kia, không thể đánh đồng tất cả. Em thấy lập luận đó hợp lý cụ ạ

thanhnamlww

Xe máy
Ý nhà cháu là xe của Xanh rất sạch và ko có mùi :D

cụ cho là chân lý đó chứ, em có nói vậy đâu
vì em thấy ở thớt kia có còm chê tài xế Xanh thì lập luận phản bác là tài xế cũng là con người, có người nọ người kia, không thể đánh đồng tất cả. Em thấy lập luận đó hợp lý cụ ạ
Hiểu mà cụ.
Đánh giá khen chê một sp, dv nào đó nên bằng nhận định của chính mình cụ ạ. Việc gì mà phải thấy bọn kia bảo tốt, thấy bọn kia bảo không tốt nhỉ?
Mà thôi, lạc đề rồi, thế cụ nhé.

Trungpv

Xe tăng
nói về số đông thì tài xanh lịch sự, xe sạch sẽ hơn taxi hãng khác thôi cụ chứ ko phải tất cả. số tài lái xanh có khi cũng là tài taxi khác chuyển sang là phần nhiều. cơ bản xanh nó đào tạo và giám sát tài tốt hơn nên tài đa phần cũng ngoan, lịch sự hơn

Trungpv

Xe tăng
Cụ chém thế này thì mấy con toy pirus nó bán cho hổ nó mua chứ chưa nói nó pt đã bao thế hệ rồi.
Nó không ưu điểm tiết kiệm xăng thì chắc toàn ngẫn mới mua cái xe này.
thực ra xe hybrid nó ko ưu thế về tính kinh tế nhiên liệu đáng kể đâu cụ. mà nó ưu thế khi có thêm đc điện là giúp hỗ trợ tăng tốc tốt cho cảm giác phấn khích như xe trang bị đc lớn.
em nói thế vì xe hybrid thường giá cao hơn tầm ngót nghét 200tr so với bản thuần đcđt. số tiền chênh này nếu gửi bank cũng đc 1tr/tháng để mua đc 40l xăng rồi. trong khi xe hybrid tiết kiệm đc 2l/100km là cùng, như vậy tháng trung bình phải đi đc 2 vạn km mới tiết kiệm đc 40l xăng

minhhai985

Xe lăn
Chẳng nhẽ hãng đầu tư mà ko tìm hiểu à :D

TieuFu

Xe container
xe hybrid đi an toàn hơn xe điện thuần túy vì ko phải sạc, đi trong nội đô thì yên tâm; đi cao tốc thì ăn xăng ko ít hơn xe xăng thuần túy
Chơi xe điện gặp trời nắng nóng mùa hè thì cả tài lẫn khách được xông hơi miễn phí !

Trungpv

Xe tăng
Bác vẫn vẫy Vova taxi được mà bác; hoặc gọi tổng đài kêu đến đón, việc anh Gờ ráp không làm.
vâng. taxi vova nó vẫn có nét khác grap chút là có chữ ''xe taxi'' dán trên kính và có màu sơn riêng nhận diện thương hiệu. còn grap thì chỉ khác xe cá nhân cái biển màu vàng thôi cụ

SƠN HÀ

Xe tải
Giá xe này cao, tính cả khấu hao xe nữa, em khẳng định là không ăn thua

namphong12

Xe lăn
Chơi xe điện gặp trời nắng nóng mùa hè thì cả tài lẫn khách được xông hơi miễn phí !
Năm ngoái thôi. Năm nay có ai kêu nóng nữa đâu. Kể cả trần kính.
Vf8,vf9 trước dùng 1 dàn nóng ( két tản nhiệt) cho cả pin và cabin. Khi nóng quá xe sẽ ưu tiên cho pin để an toàn. Năm nay thay két tản nhiệt rồi. Thành két 3 lớp. Tách pin với cabin ra 2 đường khác nhau rồi. Đường ống nước cũng được thay loại lớn hơn. Nên không còn nóng nữa.
Nhưng lạnh sâu như xe xăng thì không bằng. Do làm lạnh bằng nước. Xe xăng làm lạnh bằng gas.