[Funland] Vinaphone Quy định nào không phát sinh cước 3.000 là cho vào diện nghi ngờ và khóa 1 chiều SIM

Chĩm111

Xe điện
1/ Không có hay nói chính xác là cho đến giờ phút này thì chưa có cái gọi là Công văn 3579 của bộ Thông tin và Truyền thông!
Từ đó, có hai khả năng:

a/ Bác ate1987 nói láo về chuyện cái "Công văn 3579 " này!
b/ Bác ate1987 không nói láo nhưng người đưa thông tin (nhân viên tổng đài VNP) cho bác ấy nói sai!
Xin lưu ý mọi cuộc điện đàm tới các mạng di động (Mobil, Vina, Vietel,...) đều có thu âm nên bác ate1987 có quyền khiếu nại làm rõ "trắng đen" về chuyện bó láo này nếu bác ấy không bố láo!

Quy định mà các bác đang đề cập (yêu cầu chủ thuê bao lên đang ký xác minh khi có nghi ngờ, .... mà bác ate1987 là một điển hình) là "Công văn 789 của bộ Thông tin và Truyền thông".
Đây là công văn nội bộ, các bác (chủ thuê bao di động) hoàn toàn có quyền yêu cầu VNP trưng xuất nhưng không được phép chụp lại hay công bố!
Lâu lâu không thấy cụ vào Ọp, cụ vẫn khoẻ phải không ạ?

Tony_Le

Xe container
Cụ nói chuyện dốt bỏ mịa. Thứ 1. Thuê bao dù tt hay ts đều phải cần có hợp đồng. Ok chưa?
Thứ 2. Đấy là do bọn nó làm láo, tự động kích hoạt thuê bao trái phép bán. Và cũng chính vì chúng nó và ng như cụ nên Bộ TT nó mới làm chặt và nảy sinh ra nhiều cái ntn.
Sao cụ lại mắng em thế !!! Cụ xem post #32, #34, #38, #39. Vui lên cụ! Cụ muốn mắng con mình cũng cần phải biết nó lỗi gì, đôi khi muốn chửi ai cũng cần phải đọc từ đầu topic mới chửi đúng được.

QUANG1970

Xì hơi lốp
Em mua 100 cái sim rác rồi cần j cái này. Cụ cứ khoe làm gì!

:)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :(( =))

Em đến chết cười với cái "còm" "Vừa nhọ, vừa thâm" của bác Tony_Le ! :P

Kinh bác một ly! ^:)^

Sao cụ lại mắng em thế !!! Cụ xem post #32, #34, #38, #39. Vui lên cụ! Cụ muốn mắng con mình cũng cần phải biết nó lỗi gì, đôi khi muốn chửi ai cũng cần phải đọc hết một topic mới chửi đúng được.

:x :x :x :x :x :x

khanhtx8

Xe tăng
Công văn của bộ 4T nhưng Viettel nó không khóa cụ nhé. Chỉ có thằng vina củ bựa mới bày trò để lằng nhằng với khách, hỏi ngày ra công văn thì nó ko trả lời được, bảo người đứng tên đang ở nước ngoài chịu không về được. Chỉ đọc đc số cmnd và cung cấp ảnh thì nó lại bảo ok. 1 2 ngày nữa sẽ mở

QUANG1970

Xì hơi lốp
Lâu lâu không thấy cụ vào Ọp, cụ vẫn khoẻ phải không ạ?

Em vui, bác nhớ tới mình, :D
Một câu cũng quý, thấm tình sẻ chia
=D>
Khỏe thì, khỏe kém năm kia, :((
Nhưng vẫn vui sống, chửa lìa thế gian :P

phucthanh1234

[Tịch thu bằng lái]
toàn cc chém gió phần phật, ếch ngồi đáy giếng. cc thử ra các chi nhánh rồi mua thử cái sim xem giờ thự tế nó thế nào?
Vâng là em bịa ra đấy ạ, cụ quả là tinh ý!
Lớp ba hay không đi học, hoặc có đi học thậm chí tới cử nhân tiến sĩ, mà học hành ntn, thì nó thể hiện qua lời nói, cũng như luận cứ hay luận điểm.

Xem văn biết người!

Bác "tay nhanh hơn não" rồi! Hãy chịu khó đọc kỹ từng chữ em viết và ngẫm nghĩ:

phucthanh1234

[Tịch thu bằng lái]
hợp đồng.jpg

Đã bao giờ thấy cái này chưa mà bi bô
kính cụ là thực tế giờ em mua sim viettel ở chi nhánh thì ko phải làm gì, trình mỗi cmnd và ký vào ipad các bạn í đưa và chụp ảnh. thế đã thực tế với cc chưa ạ?

Huyqltt

Xe tăng
Em cũng Sim Mobile với Vina. Chả dùng mấy, cứ thi thoảng ktra thời hạn sử dụng. Gần hết thì nhắn 1 cái tin lại đc thêm 1-1,5 tháng. Vẫn có vấn đề j đâu. Sim E để cho F1 sau này dùng, cũng đc 5-6 năm rồi.

Chĩm111

Xe điện
toàn cc chém gió phần phật, ếch ngồi đáy giếng. cc thử ra các chi nhánh rồi mua thử cái sim xem giờ thự tế nó thế nào?
Tôi chả rảnh để chém dó với cụ! Trước đến nay đều dùng trả sau, ký hợp đồng với nhà mạng thì với tư cách pháp nhân, cá nhân có đủ, dùng của cả Mobi, Vina, Viettel. Hợp đồng ký với nhà mạng vẫn lưu giữ ở nhà. Chả hiểu cụ bảo tôi chém là chém cái gì.

Vinhdq164

Xe buýt
kính cụ là thực tế giờ em mua sim viettel ở chi nhánh thì ko phải làm gì, trình mỗi cmnd và ký vào ipad các bạn í đưa và chụp ảnh. thế đã thực tế với cc chưa ạ?
E trả lời nốt còm này với cụ nhé. Họ làm thế không phải là sai mà là chưa đủ. Chuẩn theo nguyên tắc là phải có hợp đồng kí kết. NHiều khi vướng tránh chấp kiện tụng cụ lấy cái gì ra để nói. Thế nên sim ts có hợp đồng rõ ràng ít khi bị kiện cáo. Còn họ làm không chuẩn chứ cụ chưa thấy bao giờ đừng bảo là không có. Còn lúc kí vào ipad cụ có đọc không hay cứ nhắm mắt nhắm mũi kí. Nó cũng là 1 kiểu hợp đồng điện tử thay bằng việc in giấy tờ ra và bắt cụ kí vào thì họ nhập vào ipad or thiết bị nào đó.

pqh.acc

Xe hơi
Hai bác trước khi bỏ giờ lên Ofun ca cẩm, than trách, chửi bới, thì chịu khó coi lại các quy định của VNAPHONE và hợp đồng khi mua mua sim (hòa mạng) rồi hãy mở thớt nhé!

Hãy tập thói quen "Đọc kỹ trước khi xử (sử) dụng"!
quy định nào nói vinacard còn hạn sử dụng chỉ phát sinh cuộc gọi đến không phát sinh cuộc gọi đi là bị khóa 1 chiều ra hàng mở lại, nên nhớ trẻ con (cấp 1) và các cụ già (trên 70) nhiều người chỉ có nhu cầu nhận cuộc gọi!
Đừng có nói là phải tìm quy định nội bộ để nghiên cứu đấy!

Chỉnh sửa cuối:

phucthanh1234

[Tịch thu bằng lái]
Tôi chả rảnh để chém dó với cụ! Trước đến nay đều dùng trả sau, ký hợp đồng với nhà mạng thì với tư cách pháp nhân, cá nhân có đủ, dùng của cả Mobi, Vina, Viettel. Hợp đồng ký với nhà mạng vẫn lưu giữ ở nhà. Chả hiểu cụ bảo tôi chém là chém cái gì.
giờ nó khác cụ nhé, hàng ngày 1 điểm giao dịch có hàng ngàn thuê bao đến giao dịch mà cụ mợ nào cũng hợp đồng thì ko thực tế cụ nhé

hatinh5760

Xe điện
Công văn của bộ 4T nhưng Viettel nó không khóa cụ nhé. Chỉ có thằng vina củ bựa mới bày trò để lằng nhằng với khách, hỏi ngày ra công văn thì nó ko trả lời được, bảo người đứng tên đang ở nước ngoài chịu không về được. Chỉ đọc đc số cmnd và cung cấp ảnh thì nó lại bảo ok. 1 2 ngày nữa sẽ mở
Ai bảo Viettel không khóa! E thu hồi 2 số của Viettel đây. 1 số sau 4 tháng, 1 số sau 1 năm do đi nước ngoài, vẫn dùng viber, nhưng không có gọi hoặc nhắn tin bthuong. Là thu về kho số, muốn lấy lại phải nhờ, mãi sau mới có. Chẳng mất đồng nào, đăng ký mới hoàn toàn.
Hiện giờ e có 1 số Vina. Khi mua đã đăng ký chính chủ ở Bưu điện Bờ Hồ. Cách đây vài năm đòi tất cả đi chụp ảnh đăng ký. Đã đi làm đầy đủ. Vậy mà mới đây, theo hướng dẫn của 1 thơt trên này, soạn ... gửi ... , thấy số này có 3 tên đứng tên. Cũng bận rộn, chẳng ra đâu đó hỏi.
Cứ nghĩ: Bưu điện Bờ Hồ là chuẩn. Vậy mà...

phucthanh1234

[Tịch thu bằng lái]
E trả lời nốt còm này với cụ nhé. Họ làm thế không phải là sai mà là chưa đủ. Chuẩn theo nguyên tắc là phải có hợp đồng kí kết. NHiều khi vướng tránh chấp kiện tụng cụ lấy cái gì ra để nói. Thế nên sim ts có hợp đồng rõ ràng ít khi bị kiện cáo. Còn họ làm không chuẩn chứ cụ chưa thấy bao giờ đừng bảo là không có. Còn lúc kí vào ipad cụ có đọc không hay cứ nhắm mắt nhắm mũi kí. Nó cũng là 1 kiểu hợp đồng điện tử thay bằng việc in giấy tờ ra và bắt cụ kí vào thì họ nhập vào ipad or thiết bị nào đó.
em đi mua, e thấy ko có thì e bảo ko có. có gì sai hả?
ps: mà sai với chưa đủ nó cũng khác nhau nhiều đấy ợ. toàn bọn trẻ ranh

Chỉnh sửa cuối:

Vinhdq164

Xe buýt
Ai bảo Viettel không khóa! E thu hồi 2 số của Viettel đây. 1 số sau 4 tháng, 1 số sau 1 năm do đi nước ngoài, vẫn dùng viber, nhưng không có gọi hoặc nhắn tin bthuong. Là thu về kho số, muốn lấy lại phải nhờ, mãi sau mới có. Chẳng mất đồng nào, đăng ký mới hoàn toàn.
Hiện giờ e có 1 số Vina. Khi mua đã đăng ký chính chủ ở Bưu điện Bờ Hồ. Cách đây vài năm đòi tất cả đi chụp ảnh đăng ký. Đã đi làm đầy đủ. Vậy mà mới đây, theo hướng dẫn của 1 thơt trên này, soạn ... gửi ... , thấy số này có 3 tên đứng tên. Cũng bận rộn, chẳng ra đâu đó hỏi.
Cụ hay đi công tác nước ngoài thì đăng ký gõi giữ số của VT có 50k/năm thì ok luôn khỏi lo bị khóa hay thu hồi

pqh.acc

Xe hơi
ý cụ ấy là các mạng khác có phát sinh cước trong 60 ngày là ko bị khóa số, riêng ông vina phải phát sinh trên 3k còn dưới 3k là khóa, nhưng đấy là áp dụng với người đầu cơ găm sim, chứ trường hợp mua sim cho cháu nhỏ hoặc các cụ già vinacard rồi nạp thẻ 500k được 5-7 tháng sử dụng để nghe máy là chính mà trong 3 tháng ko phát sinh đủ 3k cước là khóa mệ 1 chiều là vô lý, chả thấy có quy định nào thế.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
iem nghĩ: phàm đã nuôi con gì đều phải cho ăn, từ con gà con ngan con vịt hay con lô con đề ... 3 ngày không cho ăn là nó chết thật đấy ạ :D
nên iem theo ý kiến cụ dưới ạ

sim em chính chủ mua của bưu điện từ khoảng năm 98 dùng đến bây giờ, vẫn còn cả hóa đơn đỏ mà hôm qua bấm 1414 lại thấy tên 1 bô lão đứng chủ sinh năm 1943 đây ạ - mấy hôm nữa hết dịch em ra vinaphon xem nó thía nào ... :((
Sim em cũng dùng từ 98 chính chủ , năm ngoái nhắn 1414 vẫn thấy chính chủ . Vừa nãy nhắn 1414 lại thấy thành tên của thằng củ lìn nào rồi , tiên sư nó tí lại phải ra trung tâm sửa lại vậy :(

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
giờ nó khác cụ nhé, hàng ngày 1 điểm giao dịch có hàng ngàn thuê bao đến giao dịch mà cụ mợ nào cũng hợp đồng thì ko thực tế cụ nhé
Cụ gặp bọn làm láo cho nhanh thôi , rồi sau có gì nó thu sim của cụ cho dễ vì cụ làm gì có hợp đồng . Lúc ý nó bảo cụ đưa hợp đồng ra mà kiện thì cụ tạch :))
Em mua sim mobi trả trước hay trả sau đềucó hợp đồng nhé

2 tai 8 banh

Xe container
Sim em cũng dùng từ 98 chính chủ , năm ngoái nhắn 1414 vẫn thấy chính chủ . Vừa nãy nhắn 1414 lại thấy thành tên của thằng củ lìn nào rồi , tiên sư nó tí lại phải ra trung tâm sửa lại vậy :(
nếu sim số xấu dư iem thì hết dịch rồi ra lão ôi :D