[Funland] Vinaphone Quy định nào không phát sinh cước 3.000 là cho vào diện nghi ngờ và khóa 1 chiều SIM

Namtroc

Xe điện
Hai bác trước khi bỏ giờ lên Ofun ca cẩm, than trách, chửi bới, thì chịu khó coi lại các quy định của VNAPHONE và hợp đồng khi mua mua sim (hòa mạng) rồi hãy mở thớt nhé!

Hãy tập thói quen "Đọc kỷ trước khi xử (sử) dụng"!
“SỬ” ợ... :))

ate1987

Xe tăng
có cụ 9999 đang than vãn mất sim kia kìa
Uhm sim đẹp thì không nói làm j cụ .
Chứ sim em là sim xấu chỉ mua lắp vào dt cục gạch nhận mã OTP ngân hàng thôi .
Trước em nhận được tin nhắn là phải ra điểm giao dịch xác nhận chính chủ em đã gọi lên hỏi sao phải ra khi em đăng ký thì nó bảo cái này tin nhắn gửi hết cho toàn bộ . Ai chính chủ rồi thì thôi hok cần .
Em đã phải gửi tin nhắn TTTB lên 1414 xem chuẩn là mình chính chủ rồi mà nay nó khóa 1 chiều luôn .

ate1987

Xe tăng
Hai bác trước khi bỏ giờ lên Ofun ca cẩm, than trách, chửi bới, thì chịu khó coi lại các quy định của VNAPHONE và hợp đồng khi mua mua sim (hòa mạng) rồi hãy mở thớt nhé!

Thưa bác là em mua sim này cách đây 1 năm rồi
Lúc mua đã đọc khi mua rồi bác ak.
Chả có cái quy định nào về cái 3.000 cả.
Còn bác có cái quy định đó thì bác show ra cái .
Chứ em gọi tổng đài nó đọc là cv 3579 mà em vào trang bộ TTTT tìm chả ra .
Còn bác không có thì thôi bác đừng chém gió .

QUANG1970

Xì hơi lốp

"Xử dụng"? hay "sử dụng"? dùng từ nào, thì bác tự nghiên cứu! :D

Em luôn dùng "xử dụng" từ khi bắt đầu học viết tiếng Việt, và em biết cũng có quy định dùng là "sử dụng", nên mỗi khi viết em luôn ghi như vậy đề tránh lũ thối mồm nhảy vào bắt bẻ bác ạ! :P

Dầu sao cũng cám ơn bác đã cất công viết còm. ^:)^

Chỉnh sửa cuối:

phucthanh1234

[Tịch thu bằng lái]

mua cái sim mà cũng có hđ à, cụ ở hành tinh nào mới tới trái đất vậy?🙃🙃🙃

mourista

Xe tải
"Xử dụng"? hay "sử dụng"? dùng từ nào, thì bác tự nghiên cứu! :D

Em luôn dùng "xử dụng" từ khi bắt đầu học viết tiếng Việt, và em biết cũng có quy định dùng là "sử dụng", nên mỗi khi viết em luôn ghi như vậy đề tránh lũ thối mồm nhảy vào bắt bẻ bác ạ! :P

Dầu sao cùng cám on bác đã cất công viết còm. ^:)^
Cụ này cẩn thận thật. Em cũng phải bắt chước cụ mới được.

Vinhdq164

Xe buýt
Cụ mới từ hành tinh khác xuống ấy. Tất cả sim thuê bao đều phải có hợp động. Đơn giản nó là cái phiếu đăng ký thông tin chẳng hạn. Chẳng qua bọn nhà mạng hay đại lý nó không đưa cho cụ thôi. Nên tìm hiểu kĩ trc khi phán xét ng khác

poiuy

Xe ba gác
Theo em được biết là 42 ngày không phát sinh cước là bị khóa 1 chiều. CÒn 3 tháng cước 3k mới khóa thì lần đầu nghe thấy. Em mới bị mất cái sim mobi do bỏ quên từ trước Tết.

QUANG1970

Xì hơi lốp
Thưa bác là em mua sim này cách đây 1 năm rồi
Lúc mua đã đọc khi mua rồi bác ak.
Chả có cái quy định nào về cái 3.000 cả.
Còn bác có cái quy định đó thì bác show ra cái .
Chứ em gọi tổng đài nó đọc là cv 3579 mà em vào trang bộ TTTT tìm chả ra .
Còn bác không có thì thôi bác đừng chém gió .

1/ Không có hay nói chính xác là cho đến giờ phút này thì chưa có cái gọi là Công văn 3579 của bộ Thông tin và Truyền thông!
Từ đó, có hai khả năng:

a/ Bác ate1987 nói láo về chuyện cái "Công văn 3579 " này!
b/ Bác ate1987 không nói láo nhưng người đưa thông tin (nhân viên tổng đài VNP) cho bác ấy nói sai!
Xin lưu ý mọi cuộc điện đàm tới các mạng di động (Mobil, Vina, Vietel,...) đều có thu âm nên bác ate1987 có quyền khiếu nại làm rõ "trắng đen" về chuyện bó láo này nếu bác ấy không bố láo!

Quy định mà các bác đang đề cập (yêu cầu chủ thuê bao lên đang ký xác minh khi có nghi ngờ, .... mà bác ate1987 là một điển hình) là "Công văn 789 của bộ Thông tin và Truyền thông".
Đây là công văn nội bộ, các bác (chủ thuê bao di động) hoàn toàn có quyền yêu cầu VNP trưng xuất nhưng không được phép chụp lại hay công bố!

tomtomchát

Xe container
Ra chửi nhau cho sướng mồm thôi cụ, nó cầm chuối rồi, nhỡ nhàng là hỏng việc mình.
Trc e ra cấp thông tin chính chủ, gặp cặp vch hổ báo bị mất sim vừa nạp tiền, vào đúng cơn nó chửi sùi bọt mép, mấy e nv nghệt mặt dài ngoẵng đến tội.
Sau e ra bơm đểu bảo cái này chủ trương lãnh đạo, các e nó biết gì đâu, 2 vch nó ra xỉa xói camera, con vợ vỗ lồl bành bạch, thiếu điều tụt quần ra chửi, đến hài :))

QUANG1970

Xì hơi lốp
Cụ mới từ hành tinh khác xuống ấy. Tất cả sim thuê bao đều phải có hợp động. Đơn giản nó là cái phiếu đăng ký thông tin chẳng hạn. Chẳng qua bọn nhà mạng hay đại lý nó không đưa cho cụ thôi. Nên tìm hiểu kĩ trc khi phán xét ng khác

Cám ơn bác Vinhdq164. ^:)^

Thế mới rõ, trên đời này có lắm kẻ, hễ họ không nói, thi chẳng ai dám bảo họ câm, nhưng khi họ mở mồm thi ai cũng không chỉ thấy, mà còn có thể khẳng định là họ ............ :))

phucthanh1234

[Tịch thu bằng lái]
phiếu đăng ký thông tin là hợp đồng hả? ngâu vừa thôi?

ate1987

Xe tăng
1/ Không có hay nói chính xác là cho đến giờ phút này thì chưa có cái gọi là Công văn 3579 của bộ Thông tin và Truyền thông!
Từ đó, có hai khả năng:

a/ Bác ate1987 nói láo về chuyện cái "Công văn 3579 " này!
b/ Bác ate1987 không nói láo nhưng người đưa thông tin (nhân viên tổng đài VNP) cho bác ấy nói sai!
Xin lưu ý mọi cuộc điện đàm tới các mạng di động (Mobil, Vina, Vietel,...) đều có thu âm nên bác ate1987 có quyền khiếu nại làm rõ "trắng đen" về chuyện bó láo này nếu bác ấy không bố láo!

Quy định mà các bác đang đề cập (yêu cầu chủ thuê bao lên đang ký xác minh khi có nghi ngờ, .... mà bác ate1987 là một điển hình) là "Công văn 789 của bộ Thông tin và Truyền thông".
Đây là công văn nội bộ, các bác (chủ thuê bao di động) hoàn toàn có quyền yêu cầu VNP trưng xuất nhưng không được phép chụp lại hay công bố!
Em gọi tổng đài và họ đọc cho 2 công văn nhưng em chỉ kịp goolge cái công văn đọc sau . Mà bác cho hỏi cái công văn 789 đó ký từ ngày nào ???
Mà em quan tâm sao công văn đó hok thông tin cho chủ thuê bao để chủ thuê bao được biết .
Mà cứ ỉm ỉm rồi khóa thuê bao rồi ép chủ thuê bao ra phòng giao dịch để xác minh lại thông tin .
Mà tại sao cứ phải phát sinh cước khi người ta dùng để nghe hoặc nhận tin nhắn nhỉ .

phucthanh1234

[Tịch thu bằng lái]
Cám ơn bác Vinhdq164. ^:)^

Thế mới rõ, trên đời này có lắm kẻ, hễ họ không nói, thi chẳng ai dám bảo họ câm, nhưng khi họ mở mồm thi ai cũng không chỉ thấy, mà còn có thể khẳng định là họ ............ :))
2 cụ chắc chưa học hết lớp 3 mà ko biết thế nào là cái hợp đồng?

2 tai 8 banh

Xe container
Do thuê bao quý khách không phát sinh cước >3.000 trong vòng 3 tháng nên vào diện nghi ngờ gì đó và phải ra điểm giao dịch vinaphone để xác nhận theo quy định nào đó của Bộ TTTT .
SIM này lúc em mua là ra tận điểm giao dịch mua , đăng ký chính chủ CMT chụp ảnh đầy đủ .
Không chỉ Vina đâu cụ ơi. Mạng nào cũng thế. Nó bắt chi tiêu ít nhất 3000d/ tháng để k dc coi là sim rác đấy. Trc e có đọc qua quy định r. Mà hình như mỗi tỉnh, thành nó có 1 quy định riêng
iem nghĩ: phàm đã nuôi con gì đều phải cho ăn, từ con gà con ngan con vịt hay con lô con đề ... 3 ngày không cho ăn là nó chết thật đấy ạ :D
nên iem theo ý kiến cụ dưới ạ

Thì 1 tháng rút máy ra gọi 1 lần là xong chứ có gì đâu ợ. :D
sim em chính chủ mua của bưu điện từ khoảng năm 98 dùng đến bây giờ, vẫn còn cả hóa đơn đỏ mà hôm qua bấm 1414 lại thấy tên 1 bô lão đứng chủ sinh năm 1943 đây ạ - mấy hôm nữa hết dịch em ra vinaphon xem nó thía nào ... :((

Tony_Le

Xe container
Một số cụ lom dom bỏ mẹ, 3k cũng ca thán. Đầu tháng nhấc máy thử điện thoại gọi một cuốc cho gái hẳn 10k cho ra cái thằng người cũng giống như đánh răng buổi sáng ấy, thế là xong. Chả nhẽ 30 ngày không ngày nào nhớ?

ᐨ_ᐨ

[Đang chờ cấp bằng]
Một số cụ lom dom bỏ mẹ, 3k cũng ca thán. Đầu tháng nhấc máy thử điện thoại gọi một cuốc cho gái hẳn 10k cho ra cái thằng người cũng giống như đánh răng buổi sáng ấy, thế là xong. Chả nhẽ 30 ngày không ngày nào nhớ?
90 ngày cụ ạ, thời gian bét nhè :D

phucthanh1234

[Tịch thu bằng lái]
Một dạng Hợp đồng đấy cụ. Mặt sau tờ đó là các điều khoản mà không mấy người đọc. Cụ chú ý, thỏa thuận mồm cũng là hợp đồng.
tôi mua hơn 100 cái sim mà chẳng có lần nào có mặt sau như cụ nói. thoả thuận mồm là hợp đòng thì là do cụ nghĩ vậy chứ chẳng có luật?

ate1987

Xe tăng
Vấn đề là không biết . Giờ nó khoá rồi và bât ra điểm giao dịch làm thủ tục mới mở.