[Funland] Vinaphone Quy định nào không phát sinh cước 3.000 là cho vào diện nghi ngờ và khóa 1 chiều SIM

QUANG1970

Xì hơi lốp
Em gọi tổng đài và họ đọc cho 2 công văn nhưng em chỉ kịp goolge cái công văn đọc sau . Mà bác cho hỏi cái công văn 789 đó ký từ ngày nào ???
Mà em quan tâm sao công văn đó hok thông tin cho chủ thuê bao để chủ thuê bao được biết .
Mà cứ ỉm ỉm rồi khóa thuê bao rồi ép chủ thuê bao ra phòng giao dịch để xác minh lại thông tin .
Mà tại sao cứ phải phát sinh cước khi người ta dùng để nghe hoặc nhận tin nhắn nhỉ .
Em gọi tổng đài và họ đọc cho 2 công văn nhưng em chỉ kịp goolge cái công văn đọc sau . Mà bác cho hỏi cái công văn 789 đó ký từ ngày nào ???
Mà em quan tâm sao công văn đó hok thông tin cho chủ thuê bao để chủ thuê bao được biết .
Mà cứ ỉm ỉm rồi khóa thuê bao rồi ép chủ thuê bao ra phòng giao dịch để xác minh lại thông tin .
Mà tại sao cứ phải phát sinh cước khi người ta dùng để nghe hoặc nhận tin nhắn nhỉ .

1/ Bác coi lai những gi bác viết! Nên nhớ câu "bút sa ga chết"!
Cái "công văn thứ hai" là mới mọc ra từ "còm" #33 này!

Em nhắc lại "Không có hay nói chính xác là cho đến giờ phút này thì chưa có cái gọi là Công văn 3579 của bộ Thông tin và Truyền thông! " các bộ khác thì có công văn số 3579!
VÀ, cùng nhắc lại: "Xin lưu ý mọi cuộc điện đàm tới các mạng di động (Mobil, Vina, Vietel,...) đều có thu âm nên bác ate1987 có quyền khiếu nại làm rõ "trắng đen" về chuyện bố láo này nếu bác ấy không bố láo!"

Bác hãy làm cái gì mình thấy cần!

2/ Câu hỏi về công văn 789 ntn, ký từ ngày nào (ý là bác nghĩ đến chuyện "hồi tố"?) thì bác cứ liên lạc trực tiếp tới tổng đài VNP (18001091- Miễn phí) mà làm việc!

3/ Em đã chụp màn hình, và đưa mọi thông tin cần thiết về cuộc tranh cãi này cho VNP, các bác yên tâm,
Chuyện đâu còn có đó!

Chỉnh sửa cuối:

slaz8

Xe ba gác
Các bác cho em hỏi .
E có 1 sim Vina dùng để nhận OTP ngân hàng .
E không phát sinh cuộc gọi hay tin nhắn nhiều . Thi thoảng làm để duy trì SIM.
Và bây giờ bị Vinaphone khóa một chiều
E gọi lên tổng đài thì được trả lời như sau:
Do thuê bao quý khách không phát sinh cước >3.000 trong vòng 3 tháng nên vào diện nghi ngờ gì đó và phải ra điểm giao dịch vinaphone để xác nhận theo quy định nào đó của Bộ TTTT .
SIM này lúc em mua là ra tận điểm giao dịch mua , đăng ký chính chủ CMT chụp ảnh đầy đủ .
Em không hiểu sao bọn này nó cứ làm phiền khách hàng đến như vậy . Hay khách hàng dùng ít thì nó không cần .
E viết để xem các cụ nào làm Vinaphone giải thích hộ.
Còn em thì đang tính ra ngân hàng đổi sang cái số Vietell luôn và vứt cái sim Vina đi .
Sim đẹp thì bán dẻ cho em, sim bình thường em ủng hộ cụ vứt, chắc khi cụ mua không để ý gói cước cam kết.
Bây h có dịch vụ chuyển mạng giữ nguyên số mà. Với cả việc chứng thực quyền sở hữu thì cụ nên ra trình diện chụp lại ảnh, lần sau còn bị thì phọt ảnh lên đây cụ ạ

QUANG1970

Xì hơi lốp
2 cụ chắc chưa học hết lớp 3 mà ko biết thế nào là cái hợp đồng?
Lớp ba hay không đi học, hoặc có đi học thậm chí tới cử nhân tiến sĩ, mà học hành ntn, thì nó thể hiện qua lời nói, cũng như luận cứ hay luận điểm.

Xem văn biết người!

phiếu đăng ký thông tin là hợp đồng hả? ngâu vừa thôi?
Bác "tay nhanh hơn não" rồi! Hãy chịu khó đọc kỹ từng chữ em viết và ngẫm nghĩ:

Hai bác trước khi bỏ giờ lên Ofun ca cẩm, than trách, chửi bới, thì chịu khó coi lại các quy định của VNAPHONE và hợp đồng khi mua mua sim (hòa mạng) rồi hãy mở thớt nhé!

Hãy tập thói quen "Đọc kỹ trước khi xử (sử) dụng"!

Chỉnh sửa cuối:

ate1987

Xe tăng
Sim đẹp thì bán dẻ cho em, sim bình thường em ủng hộ cụ vứt, chắc khi cụ mua không để ý gói cước cam kết.
Bây h có dịch vụ chuyển mạng giữ nguyên số mà. Với cả việc chứng thực quyền sở hữu thì cụ nên ra trình diện chụp lại ảnh, lần sau còn bị thì phọt ảnh lên đây cụ ạ
Hjc em mua sim trả trước bth mà cụ.
Lúc mua có cmt rồi chụp ảnh đầy đủ luôn.
E mua lắp con dt cục gạch nhận otp ngân hàng thôi.
Chứ em biết trong 60 ngày phải phát sinh giao dịch nên 1 tháng em cũng nt hoặc gọi mấy s ....
Sim em còn hạn dùng mà nay gọi hok dc , nt cũng hok dc nên em mới gọi tổng đài rồi mới biết cái quy định này.

Vinhdq164

Xe buýt
tôi mua hơn 100 cái sim mà chẳng có lần nào có mặt sau như cụ nói. thoả thuận mồm là hợp đòng thì là do cụ nghĩ vậy chứ chẳng có luật?
Đấy chẳng qua bọn đại lý nó làm láo thôi. Còn chưa biết thì đừng bi bô. Ng ta cười cho

quangsot

Xe lăn
Không chỉ Vina đâu cụ ơi. Mạng nào cũng thế. Nó bắt chi tiêu ít nhất 3000d/ tháng để k dc coi là sim rác đấy. Trc e có đọc qua quy định r. Mà hình như mỗi tỉnh, thành nó có 1 quy định riêng
Chắc là nó quy định với thuê bao trả trước. Em có cái sim thuê bao trả sau cả năm chả gọi phát nào mà có bị cắt đâu.

Vinhdq164

Xe buýt
Chắc là nó quy định với thuê bao trả trước. Em có cái sim thuê bao trả sau cả năm chả gọi phát nào mà có bị cắt đâu.
Trả sau cứ đến tháng cước nọp đầy đủ chắc nó k dám động nào đâu cụ. Bao giờ cũng thế hình thức sim trả sau nó chặt chẽ hơn

slaz8

Xe ba gác
Hjc em mua sim trả trước bth mà cụ.
Lúc mua có cmt rồi chụp ảnh đầy đủ luôn.
E mua lắp con dt cục gạch nhận otp ngân hàng thôi.
Chứ em biết trong 60 ngày phải phát sinh giao dịch nên 1 tháng em cũng nt hoặc gọi mấy s ....
Sim em còn hạn dùng mà nay gọi hok dc , nt cũng hok dc nên em mới gọi tổng đài rồi mới biết cái quy định này.
Cụ ngâm kiu chuyển mạng nếu thấy phiền hoặc bán đi nếu sô đẹp( nếu cụ gét vna)
Ca nhân em thì sống chung với lũ, hiện tại em đang đóng góp cho vna nhiêu kể cả sim và mạng internet.
em không đánh giá cao vinafone nhưng các mạng khác cũng thế vì em dung cả vtel
@ Em có số vina 0917005739 cứ gọi đến là báo bận, gọi cuộc thứ 2 mới được. Kêu 2 năm nay vẫn chả giải quyết được gì, vì sô bán hàng nên không bỏ mà đang chuyển sang 1 số khác

ate1987

Xe tăng
Cụ ngâm kiu chuyển mạng nếu thấy phiền hoặc bán đi nếu sô đẹp( nếu cụ gét vna)
Ca nhân em thì sống chung với lũ, hiện tại em đang đóng góp cho vna nhiêu kể cả sim và mạng internet.
em không đánh giá cao vinafone nhưng các mạng khác cũng thế vì em dung cả vtel
@ Em có số vina 0917005739 cứ gọi đến là báo bận, gọi cuộc thứ 2 mới được. Kêu 2 năm nay vẫn chả giải quyết được gì, vì sô bán hàng nên không bỏ mà đang chuyển sang 1 số khác
E dùng viettell cũng từng bị thế .
Cụ xem có bị bắt dùng cái dịch vụ gì mà để lại lời nhắn khi thuê bao hok liên lạc hay không .

Vinhdq164

Xe buýt
Vâng, tháng nào em cũng đóng đều 49 nghìn.
Vâng. Nhiều cụ sim ít dùng cứ chuyển trả sau là hợp lí. Viettel nó cũng có gói cước giữ sim cho các cụ không dùng không biết bao nhiêu tiền 1 năm ấy. M đi công tác nc ngoài cứ đăng ký gói ấy thì không lo về mất sim

Vinhdq164

Xe buýt
Em mua 100 cái sim rác rồi cần j cái này. Cụ cứ khoe làm gì!
Cụ nói chuyện dốt bỏ mịa. Thứ 1. Thuê bao dù tt hay ts đều phải cần có hợp đồng. Ok chưa?
Thứ 2. Đấy là do bọn nó làm láo, tự động kích hoạt thuê bao trái phép bán. Và cũng chính vì chúng nó và ng như cụ nên Bộ TT nó mới làm chặt và nảy sinh ra nhiều cái ntn.

Vinhdq164

Xe buýt
Cụ có dùng thuê bao trả sau không? Nếu có thì ta nói chuyện tiếp.
Cần gì phải ts đâu cụ. Trả trc nó cũng bắt buộc mà. Có cái chúng nó làm láo hoặc tiện cho chúng nó nên chúng nó không làm. Thường là có làm nhưng ng sử dụng không cần chỉ biết đã dk và cầm sim về dùng

Vinhdq164

Xe buýt
Vâng. Quy định của Bộ là thế mà. Thường các điểm giao dịch thì nó làm chuẩn. Còn 1 số đại lý nó làm láo nó kích ảo sim nên để bán kiếm lời. Các bố có to mồm bảo tôi mua 100-1000 sim cần gì hợp đồng đâu...hài

Chĩm111

Xe điện
Cần gì phải ts đâu cụ. Trả trc nó cũng bắt buộc mà. Có cái chúng nó làm láo hoặc tiện cho chúng nó nên chúng nó không làm. Thường là có làm nhưng ng sử dụng không cần chỉ biết đã dk và cầm sim về dùng
Vâng cụ! Em nói thế vì em chỉ dùng trả sau, dùng cả 3 nhà mạng lớn rồi nên em mới nói với cụ kia về điều này ạ!