[Funland] Vinaphone Quy định nào không phát sinh cước 3.000 là cho vào diện nghi ngờ và khóa 1 chiều SIM

2 tai 8 banh

Xe container
2 lần cước bác ạ.
Vì nhà mạng (có thể là 2 nhà mạng của A và của B) phải làm việc.
Mỗi ông C là Free thôi.
thank cụ - iem bắn súng 1 tay nên vụ này không rành ạ
cơ mà nếu A và B cùng một nhà mạng thì sao cụ :D

sontranvu

Xe điện
Đệch mợ bọn này chương trình KM cho thuê bao trả sau, em dùng app chả thấy nó báo thông báo KM j cả.

nhimtho2018

Xe hơi
e giữ sim phụ bằng cách mỗi tháng lấy số đó gọi vào số chinh 1p
-3 tháng nạp cho nó 10 nghìn
xong

nhimtho2018

Xe hơi
Các bác cho em hỏi .
E có 1 sim Vina dùng để nhận OTP ngân hàng .
E không phát sinh cuộc gọi hay tin nhắn nhiều . Thi thoảng làm để duy trì SIM.
Và bây giờ bị Vinaphone khóa một chiều
E gọi lên tổng đài thì được trả lời như sau:
Do thuê bao quý khách không phát sinh cước >3.000 trong vòng 3 tháng nên vào diện nghi ngờ gì đó và phải ra điểm giao dịch vinaphone để xác nhận theo quy định nào đó của Bộ TTTT .
SIM này lúc em mua là ra tận điểm giao dịch mua , đăng ký chính chủ CMT chụp ảnh đầy đủ .
Em không hiểu sao bọn này nó cứ làm phiền khách hàng đến như vậy . Hay khách hàng dùng ít thì nó không cần .
E viết để xem các cụ nào làm Vinaphone giải thích hộ.
Còn em thì đang tính ra ngân hàng đổi sang cái số Vietell luôn và vứt cái sim Vina đi .
em cug bị như cụ,ra mở và đăng ký thuê bao 50k/1 tháng,ko có mạng ạ
nó bẩu mỗi tháng phải phát sinh 5n cuộc gọi đi hoặc abc gì đó

CVB

Xe tải
Website
yesiam.com.vn
Hàng tháng lôi ra phát sinh cước 1 lần. Tháng trc khoá 3 sim của e gần 1 tỏi. Trc đó thì khoá 5-6 sim. Điên tiết gọi thì mở hết 3 sim tháng rùi bắt e ra. Thôi cứ ra trc chứ e chưa chửi vội vì cái này theo quy định vina quản lý sim rác chứ ko phải yêu cầu của bộ TTTT. Bộ siết sim rác nhưng các nhà mạng tự tìm cách qly sim rác thui và cách qly vina hiện nay rất hãm. Rác nó spam tin thì cươcs lúc nào chả hơn 3000

tony tí

[Tịch thu bằng lái]
Nghe vô lý thế, em cũng đang nuôi 1 sim của mobil (sim kỷ niệm mẹ cho em sim đầu tiên khi đi học), có khi vài tháng mới phát sinh 1 cuộc gọi (em gọi để duy trì); tiền em nạp thường xuyên để không bị khóa, sim đăng ký chính chủ! Dự kiến để dành cho F1 sử dụng khi đủ tuổi. Giờ nhà mạng mà làm thế này thì "phá sản" kế hoạch.
Cụ chuyển vào sim mỗi tháng 10k cho e. Hoặc dk dv cuộc gọi nhỡ.

tony tí

[Tịch thu bằng lái]
Mình định danh số DT rùi mà ta. làm gì có chuyện 3k này nọ.
Tao thích tao goi không thì thui...đúng là vớ vẩn thật
Ờ nó khoá chiều gọi đi đấy , làm gì nó . Nó quang nghị định ra phiền lắm. Mà tụi nó làm vậy cũng đúng ...

Hoàng Linh 88

[Tịch thu bằng lái]
iem nghĩ: phàm đã nuôi con gì đều phải cho ăn, từ con gà con ngan con vịt hay con lô con đề ... 3 ngày không cho ăn là nó chết thật đấy ạ :D
nên iem theo ý kiến cụ dưới ạ

sim em chính chủ mua của bưu điện từ khoảng năm 98 dùng đến bây giờ, vẫn còn cả hóa đơn đỏ mà hôm qua bấm 1414 lại thấy tên 1 bô lão đứng chủ sinh năm 1943 đây ạ - mấy hôm nữa hết dịch em ra vinaphon xem nó thía nào ... :((
Nó cố tình đổi đó cụ, e ra quầy update mấy lần vẫn còn bị nó đổi tiếp kìa

vo nho

Xe điện
Ờ nó khoá chiều gọi đi đấy , làm gì nó . Nó quang nghị định ra phiền lắm. Mà tụi nó làm vậy cũng đúng ...
Chả có cái nghị định nào bắt người sử dụng phải tiêu tiền cả. Đó là quyền của người dân.
Còn mà thấy ko phát sinh cước khóa 1 chiều thì đúng là bố đời và vi phạm luật chứ ở đó mà nghị định vì đã đăng ký sim theo thông tin cá nhân.

kienvinh

Xe lăn
Gớm, search vấn đề Vinaphone ra hàng chục topic trên OF, chứng tỏ nhà cung cấp này gần đây thực sự có vấn đề.

Câu chuyện của tôi gần giống bác thớt này. Có cái sim phụ Vina dùng lâu lắm rồi, hơn 10 năm, tôi đăng ký dạng VinaExtra là dạng thuê bao cần phát sinh cước trong 60 ngày để giữ được số. Gần đây 5 lần 7 lượt bị quấy nhiễu: Khi thì chưa đến hạn 60 ngày đã khóa cả 2 chiều với lý do thông tin không đúng, khi thì tự ý thay đổi thông tin thuê bao. Khi thì mới được vài ngày đã khóa một chiều với lý do (theo tổng đài 18001091 cho biết) là nghi ngờ sim được kích hoạt trước.

:-j

Làm với chả ăn.

Cháu vào đọc thấy có mấy ông trẻ ranh gân cổ lên cãi. Vui phết. :))

Ăn mày dĩ vãng

Xe điện
Các bác cho em hỏi .
E có 1 sim Vina dùng để nhận OTP ngân hàng .
E không phát sinh cuộc gọi hay tin nhắn nhiều . Thi thoảng làm để duy trì SIM.
Và bây giờ bị Vinaphone khóa một chiều
E gọi lên tổng đài thì được trả lời như sau:
Do thuê bao quý khách không phát sinh cước >3.000 trong vòng 3 tháng nên vào diện nghi ngờ gì đó và phải ra điểm giao dịch vinaphone để xác nhận theo quy định nào đó của Bộ TTTT .
SIM này lúc em mua là ra tận điểm giao dịch mua , đăng ký chính chủ CMT chụp ảnh đầy đủ .
Em không hiểu sao bọn này nó cứ làm phiền khách hàng đến như vậy . Hay khách hàng dùng ít thì nó không cần .
E viết để xem các cụ nào làm Vinaphone giải thích hộ.
Còn em thì đang tính ra ngân hàng đổi sang cái số Vietell luôn và vứt cái sim Vina đi .
vẫn giữ nguyên số đó CỤ đổi sang mạng khác được mà, nếu muốn

tankhanh83

Xe hơi
E cũng vừa bị số Vina của F1 đây. Bọn nó nghỉ học ở nhà nên ko gọi đi đâu, hqua E sờ đến máy gọi để phát sinh cước giữ số thì nó khóa chiều gọi đi. Gọi tổng đài Vinaphone nó kêu bị khóa 1 chiều do nghi ngờ ko phải sim chính chủ, phải ra quầy để mở lại, nó ko mở qua tổng đài. Nó cho số của điểm GD Vina gần e nhất, E gọi thì nó bảo theo quy định của Bộ TTTT phải phát sinh cước 5k/ tháng ko là nó khóa chiều gọi đi, hỏi nó là quy định của bộ ở đâu? A ko nhận đc thông báo hay tin nhắn j nó cứ kêu là quy định của Bộ, phải mang cmt ra quầy mới mở. Nạp thẻ cũng ko đc mà phải phát sinh cuộc gọi.
Điên với bọn Vinaphone này quá.

Em có số của con bé nhà em bị khóa từ tháng 11 vì học online em chả để ý, lại không đăng ký tên em, giờ chưa về kho số nên ko cách nào lấy được từ quầy giao dịch. Hiện cháu vẫn dùng Zalo số này tức là chưa có ai dùng
Có cụ nào làm Vinaphone giúp được thì tốt quá! cảm ơn các cụ mợ.

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Chắc là nó quy định với thuê bao trả trước. Em có cái sim thuê bao trả sau cả năm chả gọi phát nào mà có bị cắt đâu.
Đúng là với thuê bao trả trước cụ ạ. ( cả 3 nhà mạng chứ không phải chỉ Vina )
Còn thuê bao trả sau thì tháng nào cụ chả mất tiền duy trì sim.
Nên không gọi/nhắn tin cũng chả sao.

cadiec

Xe buýt
Nhà mạng nên tính phí duy trì SIM cho cả thuê bao trả trước

Opel Astra

Xe điện
Bực mình thôi cụ . Chứ lát em chạy ra ngân hàng em đổi sang số viettell hay dùng lấy OTP luôn cho nhẹ nợ . Số em mua số xấu chứ đẹp j đâu :))
Mịa mất công mất việc . Đã đăng ký chính chủ chụp ảnh đàng hoàng rồi nó còn bắt đi xác minh .
Nói đi cũng phải nói lại: Họ phải quản lý cái sim của bác, mất tiền, nhưng Doanh thu từ sim đó lại không đủ, thì nó kiếm cớ khóa thôi, để giảm chi phí của nó.
Đặc biệt là bây giờ, khi Doanh thu thoại thấp kinh khủng.
Trước đây, tôi xài độ 500-700K/tháng; giờ thì gọi nhiều cũng chỉ 150K.
Vì toàn dùng Zalo và các App tương tự.

Còn liên quan bank thì tôi xài số chính, cho nó lành.

Billyfat

Xe tải
Các cụ thông thái cho em tiện hỏi. Em có sim trả sau chính chủ. Mỗi tháng phí 50k; nhưng hai năm nay em kẹt nước ngoài không về được. Hỏi muốn huỷ thì phải về tận nơi mà em không biết ngày năm nào mới về. Nên em kệ không đóng phì hàng tháng năm nay rồi( trước dù không dùng em vẫn đóng). Thế có tự khoá giúp em không nếu không trả cước