[Funland] Vin Smart City thế nào

Nhiep_Phong_Harry

Xe đạp
Trước em cũng định mua ở Vin Tây Mỗ Đại Mỗ này, nhưng cuối cùng may rủi thế nào lại không chọn chỗ này. Giờ em mua ở Anland của Nam Cường ở thấy thoáng mát thoải mái
khu An land có gì bất tiện ko bác, ý e là về để xe ô tô ? và các tiện ích tiêu dùng ?

thiên nga

Xe tải
? Ai bảo cụ ở Hapulico thì không được bơi lội và đi bộ vậy?
ah ý em là không được bơi miễn phí, đi bộ thì không rộng đc như bản Roy.
em không chê, chỉ nói là không phù hợp với gia đình em

Romanrick

Xe hơi
khu An land có gì bất tiện ko bác, ý e là về để xe ô tô ? và các tiện ích tiêu dùng ?
Tòa em ở hiện tại có 2 tầng hầm để ô tô thoải mái, tiện ích thì có công viên Thiên Văn Học ngay cạnh sáng dậy chạy vài vòng , có Aeon mall Hà Đông, đường xá rộng dãi thoải mái. Muốn có tiện ích bình dân kiểu chợ cóc các kiểu thì sang bên Văn Khê ngay cạnh. Nói chung theo quan điểm cá nhân em ở khu này thấy thoải mái. tới này đường Lê Quang Đạo kéo dài thi công xong thì sang khu Mỹ Đình gần nữa

Nhiep_Phong_Harry

Xe đạp
Tòa em ở hiện tại có 2 tầng hầm để ô tô thoải mái, tiện ích thì có công viên Thiên Văn Học ngay cạnh sáng dậy chạy vài vòng , có Aeon mall Hà Đông, đường xá rộng dãi thoải mái. Muốn có tiện ích bình dân kiểu chợ cóc các kiểu thì sang bên Văn Khê ngay cạnh. Nói chung theo quan điểm cá nhân em ở khu này thấy thoải mái. tới này đường Lê Quang Đạo kéo dài thi công xong thì sang khu Mỹ Đình gần nữa
nhà e thì lại thích mua nhà chưa sử dụng nên đang ngắm Terra. e nghĩ cũng sẽ có những tiện ích công viên và siêu thị giống ANland này :D cảm ơn bác nhé

Vu_Gia

Xe đạp
Thực tế ngoại trừ chung cư vip hẳn chứ còn thường chỉ đủ 20% số lot đỗ oto tính trên số hộ thôi.Về sau rồi cũng lại tranh nhau ấy mà. Bên vinsmart thì có thêm bãi xe nổi, còn chỗ khác hầu hết để ngoài đường vòng quanh toà nhà, thỉnh thoảng mất cái gương lại vào mất tiền cũng mệt

BINH MINH 07

Xe điện
ah ý em là không được bơi miễn phí, đi bộ thì không rộng đc như bản Roy.
em không chê, chỉ nói là không phù hợp với gia đình em
Cụ chủ thích dùng đồ miễn phí và thích ở đại đô thị thì không hợp chỗ này là đúng rồi.
Vì bể bơi miễn phí thì nó nằm trong giá dịch vụ và mỗi lần bơi thì đúng nghĩa là “công cộng”.

Romanrick

Xe hơi
nhà e thì lại thích mua nhà chưa sử dụng nên đang ngắm Terra. e nghĩ cũng sẽ có những tiện ích công viên và siêu thị giống ANland này :D cảm ơn bác nhé
Terra An Hưng thì chắc cuối năm nay là bàn giao về ở. Khu đó cũng ok đấy bác, mỗi tội tầng cao 45 như thế không biết mật độ thang máy như thế nào ?

Nhiep_Phong_Harry

Xe đạp
Terra An Hưng thì chắc cuối năm nay là bàn giao về ở. Khu đó cũng ok đấy bác, mỗi tội tầng cao 45 như thế không biết mật độ thang máy như thế nào ?
thang máy thì cũng vừa tầm bác ah. đang tìm hiểu qua thì nó có 3 nổi và 2 hầm để xe nên khá phù hợp.

Nhiep_Phong_Harry

Xe đạp
Thực tế ngoại trừ chung cư vip hẳn chứ còn thường chỉ đủ 20% số lot đỗ oto tính trên số hộ thôi.Về sau rồi cũng lại tranh nhau ấy mà. Bên vinsmart thì có thêm bãi xe nổi, còn chỗ khác hầu hết để ngoài đường vòng quanh toà nhà, thỉnh thoảng mất cái gương lại vào mất tiền cũng mệt
để ở nhà nổi bất tiện vụ đi đi lại lại lắm bác, ai từng gửi kiểu này mới thấy vất vả

BINH MINH 07

Xe điện
Terra là loại chung cư bình dân, mật độ xây dựng, thang máy thì cũng không thua anh V đâu.
Với loại nhà chồng trên 30 tầng là em loại hết khi mua chung cư, đằng này 45 tầng thì đi thang máy là một cực hình.

Romanrick

Xe hơi
thang máy thì cũng vừa tầm bác ah. đang tìm hiểu qua thì nó có 3 nổi và 2 hầm để xe nên khá phù hợp.
Chỗ đó sau này ở là sầm uất đấy, shophouse ngay dưới, lại gần chợ dân sinh nữa ! gần trường học các kiểu ! chúc bác mua được căn tốt !

Romanrick

Xe hơi
Terra là loại chung cư bình dân, mật độ xây dựng, thang máy thì cũng không thua anh V đâu.
Với loại nhà chồng trên 30 tầng là em loại hết khi mua chung cư, đằng này 45 tầng thì đi thang máy là một cực hình.
Trước em đi thuê ở chung cư của bác Thản, ở tầng 31 sáng đi làm với tối về nhà đúng là cực hình ! Sang khu này em mới chọn Anland 25 tầng thôi mật độ thang máy là 74 căn hộ / thang thấy ok hẳn. Vin smart thấy bảo mật độ lên tận 110 căn hộ / thang !

pcthanh

Xe đạp
Trước em đi thuê ở chung cư của bác Thản, ở tầng 31 sáng đi làm với tối về nhà đúng là cực hình ! Sang khu này em mới chọn Anland 25 tầng thôi mật độ thang máy là 74 căn hộ / thang thấy ok hẳn. Vin smart thấy bảo mật độ lên tận 110 căn hộ / thang !
Bác ở Anland nào thế ạ? Chủ đầu tư với vận hành có tốt không bác? Nhà đã có sổ đỏ chưa ạ?
Em mới đi xem cái Anland Lake view và Home city. Thấy Anland Lake view thiết kế đẹp, mà căn 73m2 2 ngủ, bc đông nam tính ra hơn 35tr/m2. Bên Home city thì mấy căn 2 ngủ tầng thấp 58m2 rẻ nhất 2 tỉ 4, các căn hướng đẹp tầng cao rộng hơn ~2 tỉ 8, nhưng em thấy căn nào thiết kế cũng có vấn đề.
Xong thấy có khu the Terra nữa, nhận nhà mới, cùng chủ đầu tư Home city, giá tốt hơn Anland nữa.
Em đi làm ở Nguyễn Tuân và Trung Kính. Giờ đang phân vân không biết nên chốt ở đâu?
Em mới lập tài khoản nên ngại lập thớt mới để hỏi :(

Romanrick

Xe hơi
Bác ở Anland nào thế ạ? Chủ đầu tư với vận hành có tốt không bác? Nhà đã có sổ đỏ chưa ạ?
Em mới đi xem cái Anland Lake view và Home city. Thấy Anland Lake view thiết kế đẹp, mà căn 73m2 2 ngủ, bc đông nam tính ra hơn 35tr/m2. Bên Home city thì mấy căn 2 ngủ tầng thấp 58m2 rẻ nhất 2 tỉ 4, các căn hướng đẹp tầng cao rộng hơn ~2 tỉ 8, nhưng em thấy căn nào thiết kế cũng có vấn đề.
Xong thấy có khu the Terra nữa, nhận nhà mới, cùng chủ đầu tư Home city, giá tốt hơn Anland nữa.
Em đi làm ở Nguyễn Tuân và Trung Kính. Giờ đang phân vân không biết nên chốt ở đâu?
Em mới lập tài khoản nên ngại lập thớt mới để hỏi :(
Em đang ở Anland premium, có thông báo nộp tiền làm sổ hồng rồi. Còn mua nhà thì mỗi người 1 quan điểm. Em thích ở chung cư và phải có hệ sinh thái, rộng rãi thoáng mát, Chứ không thích ở chỗ chỉ có 1 tòa mọc lên xung quanh ko có gì cả. Ở đây chỉ có điều đường Tố Hữu hơi tắc 1 chút, khi nào đường Lê Quang Đạo kéo dài làm xong thì cũng đỡ

Halinh07

Xe tăng
Cụ nhầm to đấy. BT Vin nếu cụ đầu tư ở VHR hoặc VOP giai đoạn đầu ( từ 2019 về trước) là giờ lãi to rồi. Kể cả chung cư, trước em mua T18 Times lúc giá chỉ 28tr/m2, năm 2019 em bán giá 33tr/m2 ( nội thất ko đáng kể). Còn về giá các khu Vinsmart. VOP em ko ý kiến vì cá nhân em cũng thấy giá nó cao quá so với vị trí địa lý. Tuy nhiên mình nghĩ thế nhưng các khu của Vin vẫn lấp đầy nên đúng là ko thể dạy người giàu cách tiêu tiền được.
AW, em từng ở CC Vin, các liệt kê kiểu chó ị, chờ thang máy lâu là có nhưng nó chỉ là hy hữu ko phản ảnh đúng chất lượng. Nói gì thì nói chất lượng quản lý của Vin khá tốt và xứng đáng với phí trả ( ko nói giá bán nhé)
Xin lỗi Cụ là VHR mua từ 2010 là há mồm nhé

Sơn thật thà

Xe buýt
Khoe chung cư hạng sang hay hạng bét thì cũng dựa vào các tiêu chí thực tế. Chứ cứ vống lên rồi chửi nhau suốt ngày cũng không ích gì a.
Về vụ thang máy cung cấp tới cc tiêu chí đánh giá chung cư hạng A, B, C đây.

pcthanh

Xe đạp
Em đang ở Anland premium, có thông báo nộp tiền làm sổ hồng rồi. Còn mua nhà thì mỗi người 1 quan điểm. Em thích ở chung cư và phải có hệ sinh thái, rộng rãi thoáng mát, Chứ không thích ở chỗ chỉ có 1 tòa mọc lên xung quanh ko có gì cả. Ở đây chỉ có điều đường Tố Hữu hơi tắc 1 chút, khi nào đường Lê Quang Đạo kéo dài làm xong thì cũng đỡ
cảm ơn bác nhé. Bây giờ đường LQĐ đoạn kéo dài mà triển khai tiếp thì chắc em cũng không phải nghĩ nhiều :D

Minhhai0612

Đi bộ
Nó là khu kế cận khu S2 đó cụ, giá sale chào em đang là 36 triệu/m2, cụ mua từ bao giờ mà được giá rẻ thế ạ
Đúng rồi.Năm ngoái em hỏi mấy khu S3 gì đó.Cũng đầu 3 rồi mà làm gì có đầu 2