[Funland] Vin Smart City thế nào

Sơn thật thà

Xe buýt
Mà hành lang vin nó làm bé tẹo ấy. Không biết khu khác của vin thế nào chứ khu vin đại mỗ này hành lang từ thang máy tới hành lang các phòng bé tẹo ấy. Kiểu giống hành lang mấy khu nhà ở xã hội vậy.
Theo phân hạng nhà chung cư có hạng A, B,C thì vờ sờ mát đạt các tiêu chí thuộc hạng C (hay nói cách khác là hạng bét).
Cc có thể tham khảo TT03/2016.

REAL HOMES

[Tịch thu bằng lái]
Theo phân hạng nhà chung cư có hạng A, B,C thì vờ sờ mát đạt các tiêu chí thuộc hạng C (hay nói cách khác là hạng bét).
Cc có thể tham khảo TT03/2016.
Cụ nói e lại nhớ quả vụ hành lang với THM ở TDH đúng k cụ

Sơn thật thà

Xe buýt
Cụ nói e lại nhớ quả vụ hành lang với THM ở TDH đúng k cụ
Hàng lang tối thiểu 1,8 m thuộc hạng A cụ a. Tối thiểu 1,5m thuộc hạng B...... và nhiều thiêu chí khác như Thang máy tối đa 50 căn/ thang hạng B, còn anh Vin sờ mát này có 111 căn/ thang thôi. Chỉ còn hạng C. Nếu có hạng DEF thì chắc thuộc hạng F luôn.

THM thì mét tư cụ a.

REAL HOMES

[Tịch thu bằng lái]
Vâng vụ ấy cãi nhau xong chính vì thế mà bị bán thấp hơn lúc đầu thì phải

Michael J

Xe điện
Mà hành lang vin nó làm bé tẹo ấy. Không biết khu khác của vin thế nào chứ khu vin đại mỗ này hành lang từ thang máy tới hành lang các phòng bé tẹo ấy. Kiểu giống hành lang mấy khu nhà ở xã hội vậy.
Hành lang nhà ở xã hội đa số 1,6m - 2 m cụ nhé, em chưa thấy cái nào 1,4 m như ông gì đối diện Big C Thăng Long cả.

REAL HOMES

[Tịch thu bằng lái]

xuan vinh

Xe máy
Không biết khi nào sẽ nối thông đường ven hồ ra đường Hữu Hưng các cụ nhỉ?

Halinh07

Xe tăng
Hàng lang tối thiểu 1,8 m thuộc hạng A cụ a. Tối thiểu 1,5m thuộc hạng B...... và nhiều thiêu chí khác như Thang máy tối đa 50 căn/ thang hạng B, còn anh Vin sờ mát này có 111 căn/ thang thôi. Chỉ còn hạng C. Nếu có hạng DEF thì chắc thuộc hạng F luôn.

THM thì mét tư cụ a.
Nó cũng chả phải abc gì đâu cụ ạ. Nhà trước đây thì làm mật độ thấp. Chỉ anh Vin và anh Thản mới làm mật độ cao. Như khu nhà em ở cũ no9b2 Thành Thái có 109 hộ mà 3 thang máy Mitsubishi. Hành lang 2,4m nên đi lại,chuyển đồ rất thoải mái. Chung cư xây từ 2008 nên mật độ thấp

Vietex

Xe điện
Giống sao được. Còn không bằng chung cư nhà ở xã hội. THT newcity có hành lanh chỗ thang máy là 5m.

ongchutran

Xe hơi
Bác ở Anland nào thế ạ? Chủ đầu tư với vận hành có tốt không bác? Nhà đã có sổ đỏ chưa ạ?
Em mới đi xem cái Anland Lake view và Home city. Thấy Anland Lake view thiết kế đẹp, mà căn 73m2 2 ngủ, bc đông nam tính ra hơn 35tr/m2. Bên Home city thì mấy căn 2 ngủ tầng thấp 58m2 rẻ nhất 2 tỉ 4, các căn hướng đẹp tầng cao rộng hơn ~2 tỉ 8, nhưng em thấy căn nào thiết kế cũng có vấn đề.
Xong thấy có khu the Terra nữa, nhận nhà mới, cùng chủ đầu tư Home city, giá tốt hơn Anland nữa.
Em đi làm ở Nguyễn Tuân và Trung Kính. Giờ đang phân vân không biết nên chốt ở đâu?
Em mới lập tài khoản nên ngại lập thớt mới để hỏi :(
Khuyên chân thành cụ làm ở Trung Kính, Nguyễn Tuân thì mua Home city hay cc quanh đó là ngon nhất rồi còn gì nữa. Cụ ra chỗ Nam Cường thì ngày bơi 2 tiếng trên đg là ít. Mà Nam Cường cụ né Anland 2 ra vì phốt năm ngoái nhà mới nhận bàn giao mà mưa đã ngấm tường hết do xây gạch ko nung cả mặt ngoài thì fai, ko rõ vụ đó có cách nào xử lý triệt để đc chưa?

vietsky1507

Xe tải
Trước em đi thuê ở chung cư của bác Thản, ở tầng 31 sáng đi làm với tối về nhà đúng là cực hình ! Sang khu này em mới chọn Anland 25 tầng thôi mật độ thang máy là 74 căn hộ / thang thấy ok hẳn. Vin smart thấy bảo mật độ lên tận 110 căn hộ / thang !
Terra là loại chung cư bình dân, mật độ xây dựng, thang máy thì cũng không thua anh V đâu.
Với loại nhà chồng trên 30 tầng là em loại hết khi mua chung cư, đằng này 45 tầng thì đi thang máy là một cực hình.
Mọi người chê Terra chứ thực ra em thấy Terra mật độ cũng chỉ 72-73 căn/thang ( 436 căn/6 thang khách), phân tầng, ngang bên Anland , tất nhiên những tầng cao hơn cũng sẽ lâu hơn chút.
Với cá nhân em thích đông một chút kiểu Terra, Anland Lake view ( nằm trong khoảng trên 1 nghìn và dưới 2 nghìn căn/ KDT), sau dịch vụ cho đông vui.

freakingprime

Xe buýt
Home city được bọn Hàn đánh giá là phù hợp cho người Hàn thuê đây

REAL HOMES

[Tịch thu bằng lái]
Home city e thấy đang tranh chấp đất chưa có sổ hay sao mà :(

Sơn thật thà

Xe buýt
Nó cũng chả phải abc gì đâu cụ ạ. Nhà trước đây thì làm mật độ thấp. Chỉ anh Vin và anh Thản mới làm mật độ cao. Như khu nhà em ở cũ no9b2 Thành Thái có 109 hộ mà 3 thang máy Mitsubishi. Hành lang 2,4m nên đi lại,chuyển đồ rất thoải mái. Chung cư xây từ 2008 nên mật độ thấp
Cái phân hạng chung cư như thế là để đánh giá chất lượng chung cư thuộc hạng sang hay bình dân. càng đạt nhiều tiêu chí thì càng tốt.

Còn thang máy như ở Vin sờ mát hơn trăm căn mới có 1 thang thì chờ là chắc chắn khỏi phải đợi dân về ở hết.

Trên kia có con cò Vin vào phản biện nên em đưa ra dẫn chứng này cho cụ thể.

tobe11

Xe tăng
Cái phân hạng chung cư như thế là để đánh giá chất lượng chung cư thuộc hạng sang hay bình dân. càng đạt nhiều tiêu chí thì càng tốt.

Còn thang máy như ở Vin sờ mát hơn trăm căn mới có 1 thang thì chờ là chắc chắn khỏi phải đợi dân về ở hết.

:)) cụ cho người ta đường sống (đường chém) nữa chứ ạ. Bóc ra hết thế họ bán sao được (giá cao).

pcthanh

Xe đạp
Khuyên chân thành cụ làm ở Trung Kính, Nguyễn Tuân thì mua Home city hay cc quanh đó là ngon nhất rồi còn gì nữa. Cụ ra chỗ Nam Cường thì ngày bơi 2 tiếng trên đg là ít. Mà Nam Cường cụ né Anland 2 ra vì phốt năm ngoái nhà mới nhận bàn giao mà mưa đã ngấm tường hết do xây gạch ko nung cả mặt ngoài thì fai, ko rõ vụ đó có cách nào xử lý triệt để đc chưa?
Em nghe nói Anland 3 mới này rút kinh nghiệm chuyển sang xây tường bao ngoài bằng gạch đỏ rồi, chẳng biết thế nào. Em đi xem chung cư bên Hà Đông vì ngày xưa 2017-18 em ở Ngã 4 sở đi làm ở Thiên đường bảo sơn cũng không thấy khổ lắm. Sau đấy em đi HP làm 2 năm, mới về HN đc vài tháng, đang ở thuê CẦu giấy, lại mùa dịch vắng tanh nên không rõ giao thông cao điểm bây giờ thế nào.

Home city e thấy đang tranh chấp đất chưa có sổ hay sao mà :(
Có sổ rồi bác ạ, em có đồng nghiệp cũng ở đấy, nghe review là chất lượng xây dựng ổn, không còn lối đi Trung Kính, om quỹ bảo trì, BTQ và BQL hay đấu đá, hết slot xe cho cư dân...

pcthanh

Xe đạp

Em thấy nhiều chung cư toàn quảng cáo là 1 sàn bao nhiêu căn/số thang máy, mà không quảng cáo tổng số căn hộ cả tòa/ số thang máy. Xong họ còn tính thêm cả cái thang máy PCCC vào để cho chia ra tỉ lệ thấp đi, giảm mật độ :D
Trước em đi chơi ở Goldmark thấy có tòa 110 căn/1 thang máy, cũng thấy hãi.
Nên giờ đi xem mua chung cư tòa nào mà trên 7x căn /thang (không tính thang PCCC) là em loại luôn. Đến tòa văn phòng của cơ quan chờ thang đã mất 5 phút rồi, ở nhà trước lúc đi còn chờ nữa thì oải lắm.

Romanrick

Xe hơi
Em thấy nhiều chung cư toàn quảng cáo là 1 sàn bao nhiêu căn/số thang máy, mà không quảng cáo tổng số căn hộ cả tòa/ số thang máy. Xong họ còn tính thêm cả cái thang máy PCCC vào để cho chia ra tỉ lệ thấp đi, giảm mật độ :D
Trước em đi chơi ở Goldmark thấy có tòa 110 căn/1 thang máy, cũng thấy hãi.
Nên giờ đi xem mua chung cư tòa nào mà trên 7x căn /thang (không tính thang PCCC) là em loại luôn. Đến tòa văn phòng của cơ quan chờ thang đã mất 5 phút rồi, ở nhà trước lúc đi còn chờ nữa thì oải lắm.
Sale mà nó nói cho cụ biết thì sao bán hàng được chứ ! Mà nói thật nhiều sale chắc cũng chẳng biết hoặc để ý đến vấn đề này !

Ở Vinhomes Smart City đang có 1 dự án vừa mở bán của CĐT Masterise Homes dự kiến bàn giao nhà vào quý 2/2023. Em tìm hiểu qua về CĐT thì CĐT trong Sài Gòn đang mở rộng đầu tư ra ngoài Hà Nội, (toàn thấy đầu tư ở vị trí đep). Em thấy đang có 2 dự án ở Vinhomes Ocean Park Vinhomes Smart City và đặc biệt có dự án The Grand ở ngã tư Hàng Bài với Hai Bà Trưng. Dự án của CĐT ở Smart City nằm ở ngay cạnh Hồ Công Viên Trung Tâm có 2 tòa xây sát mặt hồ và nội khu được xây dịch vụ tiện ích rất chu đáo và tiện nghi. Em thấy dự án này đang được khá nhiều người nước ngoài quan tâm. Các cụ có ai muốn đầu tư thay đổi nhà ở hay đầu tư để cho thuê ở dự án này không ạ :D :D

HAMATA

Xe tải
Anland 2 có phải Anland Premium không c?