[Funland] Vin Smart City thế nào

Sơn thật thà

Xe buýt
40 % là cho căn hộ thôi cụ ạ. Chứ em nghĩ cái đống biệt thự mà Vin bán khéo 1 căn phải lãi thêm được 1 căn.

Đơn giản như cái biệt thự Vinhome Riverside có căn giá 20 tỷ thì tiền chi phí bỏ ra chắc đếch được 10 tỷ , vì bác Vượng bác ấy xây 1 lố như thế giá thành rẻ đi nhiều lắm.
Báo cáo trung bình lãi/ doanh thu cụ a.

longloan

Xe tăng
Không biết cụ có phải cư dân ở đây không hay chỉ "nghe nói" mà ném đá có vẻ hả hê quá :)
"ném chậu hoa xuống đất suốt"?, "Nuôi chó ị đầy hành lang"., "mũ bảo hiểm mất trộm suốt"... không biết cụ nghĩ ra à? Hay lại thấy 1 cái ảnh post lên hội cư dân rồi quy chụp?

Phí dịch vụ là 8.8k/m2/tháng lấy đâu ra 14k?

Em là sales và cũng đang ở đây. Có vấn đề để xe ô tô nói thẳng ra là bất tiện, vì nhà xe xa tòa nhà. Nhưng gần như chẳng ai cuốc bộ đâu vì có xe đưa đón (tất nhiên là phải chờ)

Cộng đồng nhiều nghìn người ở với nhau, việc có người nọ người kia là hết sức bình thường, nhất là 1 khu đô thị mới đi vào hoạt động.
Em không phải tâng bốc sản phẩm em bán, nhưng em nghĩ cũng nên có cái nhìn khách quan
Ngay nói thang máy phải chờ lâu mà cư dân chưa kín đã thấy ko đúng rùi
Phí dịch vụ hét lên 14k
Chỉ là nghe đồn.
Kể cả. CC bình dân cũng ko có chuyện nếm chậu hoa xuống đất suốt đã thấy ko chấp nhận dc vì nó nguy hiểm tính mạng.ko ai để yên cả
Ko biết mục đích dìm hàng là gì

JWalker

Xe buýt
Ngay nói thang máy phải chờ lâu mà cư dân chưa kín đã thấy ko đúng rùi
Phí dịch vụ hét lên 14k
Chỉ là nghe đồn.
Kể cả. CC bình dân cũng ko có chuyện nếm chậu hoa xuống đất suốt đã thấy ko chấp nhận dc vì nó nguy hiểm tính mạng.ko ai để yên cả
Ko biết mục đích dìm hàng là gì
Dìm hàng thấy hơi buồn cười. Nói công bằng thì dịch vụ vin k ai chê được. Chê mỗi giá và phong cách bịt mồm bịt miệng cư dân khi có mâu thuẫn, giảm 20-30% thì ngon. Thế lại lãi ít quá .

Sơn thật thà

Xe buýt
Không biết cụ có phải cư dân ở đây không hay chỉ "nghe nói" mà ném đá có vẻ hả hê quá :)
"ném chậu hoa xuống đất suốt"?, "Nuôi chó ị đầy hành lang"., "mũ bảo hiểm mất trộm suốt"... không biết cụ nghĩ ra à? Hay lại thấy 1 cái ảnh post lên hội cư dân rồi quy chụp?

Phí dịch vụ là 8.8k/m2/tháng lấy đâu ra 14k?

Em là sales và cũng đang ở đây. Có vấn đề để xe ô tô nói thẳng ra là bất tiện, vì nhà xe xa tòa nhà. Nhưng gần như chẳng ai cuốc bộ đâu vì có xe đưa đón (tất nhiên là phải chờ)

Cộng đồng nhiều nghìn người ở với nhau, việc có người nọ người kia là hết sức bình thường, nhất là 1 khu đô thị mới đi vào hoạt động.
Em không phải tâng bốc sản phẩm em bán, nhưng em nghĩ cũng nên có cái nhìn khách quan
Cò à. Tôi lạ gì cậu. Tôi khuyên cậu nên sống trung thực. Tôi theo dõi biết cậu lâu rồi.

Sơn thật thà

Xe buýt
Tôi sống thế nào không đến lượt bác khuyên. Tôi nói sai chỗ nào thì cụ phản biện thoải mái. Còn kiểu công kích cá nhân và thiếu tôn trọng nghề nghiệp của người khác thì em nghĩ bác nên xem lại cách sống của mình.
Cò vô lương tâm. Lừa dối khách hàng. Tất cả các điều trên đã xảy ra tại V smart.

Thôi cũng thông cảm nghề cò mà, nói toẹt ra những thứ chưa ra gì như thế thì cũng hơi khó vào việc cho khách.

Hiện nay đang nổi cộm vấn đề nhà bên kia dán kính tạo phản quang soi sang nhà đối diện bị than phiền rất nhiều đó.

Nhà thì xây sát nhau nhòm sang chụp trộm gia đình hàng xóm đăng lên có không?

Khu này dân đập đá ném chậu hoa đất cát xuống dưới suốt.
Nuôi chó ị đầy hành lang.
Rác vứt ngay cửa hố rác.
Thang máy chờ suốt.
Oải nhất nhà nào 2 ô tô đi gửi xong lếch thếch cuốc bộ 800m - 1000m về nhà mà kèm thêm quả bê đồ bế con.
Phí dịch vụ mà 14k thì quá đắt.
...
Gần đây có vụ nhà đối diện kính phản quan hun nhà bên kia nhìn hoa cả mắt. :T
Dân hát hò thâu đêm suốt sáng.8-x
Dân nhòm nhà bên cạnh chụp ảnh đưa lên cộng đồng :((, mất tự do vãi.
Mũ bảo hiểm treo xe máy mất trộm suốt =))
Toàn những điều cộng đồng dân cư họ phản ánh đấy a.
Em trong hội cư dân đây bác. Những điều bác nói trên đều đã xảy ra tại Vsmartcity. Vụ trộm cắp mũ bảo hiểm dưới hầm xảy ra thường xuyên. Cư dân rất bức xúc.
Còn vụ việc nuôi chó mèo trong chung cư, một số thành phần ý thức kém để nó ị đầy ra nơi công cộng, ra ngoài không rọ mõm đã bị nhắc nhiều lần rồi ạ.
Một số bài phản ánh bất cập vẫn còn, một số bài đã bị xoá/bay màu rồi bác a.

2congai

Xe buýt
Em trong hội cư dân đây bác. Những điều bác nói trên đều đã xảy ra tại Vsmartcity. Vụ trộm cắp mũ bảo hiểm dưới hầm xảy ra thường xuyên. Cư dân rất bức xúc.
Còn vụ việc nuôi chó mèo trong chung cư, một số thành phần ý thức kém để nó ị đầy ra nơi công cộng, ra ngoài không rọ mõm đã bị nhắc nhiều lần rồi ạ.
Một số bài phản ánh bất cập vẫn còn, một số bài đã bị xoá/bay màu rồi bác a.
Cụ ở Vinsmart à? Ở đấy tối có yên tĩnh ko cụ? Nước có sạch ko? Chất lượng nhà cửa Vin xây thế nào? Mình tính mua mà giờ này vẫn thấy điều hoà cục và sàn gạch nên hơi chán, nản nhất mua xong lại phải làm lại điều hoà, thay sàn gỗ.

Cụ ở Vinsmart à? Ở đấy tối có yên tĩnh ko cụ? Nước có sạch ko? Chất lượng nhà cửa Vin xây thế nào? Mình tính mua mà giờ này vẫn thấy điều hoà cục và sàn gạch nên hơi chán, nản nhất mua xong lại phải làm lại điều hoà, thay sàn gỗ.
Tối thì tuỳ bác ơi, cư dân đủ thành phần, có hôm hát hò đến 2,3 h sáng là có. Gần đây lối đi còn đầy đinh, ô tô xe máy dính liên tục.
Điều hoà trung bình.
Chất lượng hàng giá rẻ, bác có treo bình nóng lạnh thì cứ làm giá đỡ bên dưới cho chắc.
Nói tổng quát thì so với chất lượng Vinhomes thì nó ko còn như xưa.
Thang máy tuỳ toà mà đã có hiện tượng phải chờ ty ít. Không biết khi cư dân về ở đủ thì có giải pháp gì không chứ không là khá căng ạ.

2congai

Xe buýt
Tối thì tuỳ bác ơi, cư dân đủ thành phần, có hôm hát hò đến 2,3 h sáng là có. Gần đây lối đi còn đầy đinh, ô tô xe máy dính liên tục.
Điều hoà trung bình.
Chất lượng hàng giá rẻ, bác có treo bình nóng lạnh thì cứ làm giá đỡ bên dưới cho chắc.
Nói tổng quát thì so với chất lượng Vinhomes thì nó ko còn như xưa.
Thang máy tuỳ toà mà đã có hiện tượng phải chờ ty ít. Không biết khi cư dân về ở đủ thì có giải pháp gì không chứ không là khá căng ạ.
Người trong cuộc phát biểu nghe vẻ căng nhỉ, cảm ơn cụ.

tobe11

Xe tăng
Vin city thì lúc đầu định xây bán bình dân thôi.

Dân trí đa phần chắc trẻ nên ý thức có thể sẽ kém hơn.

Nhưng giá 45 50tr 1m2 thì đi chỗ khác cho lành :)).

Lại còn gửi xe bên ngoài chứ. Mưa đi ô chắc lãng mạng lắm.

ongchutran

Xe hơi
Lại có thớt về vinsmart à. Các bác cãi nhau căng quá nên e còm thêm cho xôm :)). Từ bạn bè cơ quan e mua ở đó thì e nhìn nhận thế này. Đa phần ng mua là các cặp vc trẻ với tài chính còn ít, mua vì vin nó có chế độ trả chậm mấy năm ko lãi. Lại đc cái tiếng ở nhà của vin, lên cơ quan khoe hay up fb cũng sang chảnh :-D. Chưa có nhiều kinh nghiệm bđs hay mua theo cảm tính, sale hót hay các kiểu. E phục nhất là ko hiểu sao Vin nó sale bán tốt thế. Giá dịch vụ hiện là 8-9k gì đó là đúng nhé các bác. Nhưng đó là đc vin trợ giá mấy năm đầu còn sau là 14-15k gì đó. Nói chung cũng rát ví, sau nó thịt dần dần thôi.

Thang máy chờ lâu thì là do mật độ đông quá thôi. E nhớ ko lầm thì nó vào khoảng 90-110 căn / thang thì fai. Mật độ gấp đôi chỗ khác thì chỉ cần về 60% dân là đã quá tải so với chỗ khác rồi.

E nghĩ những ng có đủ tiền 2-3 tỷ tiền mặt ngay mà mua thì tội gì fai chạy ra đó, mua ngay trong vành đai 3, khu Thanh Xuân, Mỹ Đình thiếu gì. Chưa kể vác 4ty5 ra đó mua căn 3 ngủ thì e cũng đến ạ. Nhưng mình ko đc dạy ng giàu cách tiêu tiền các bác ạ :))

tobe11

Xe tăng
Lại có thớt về vinsmart à. Các bác cãi nhau căng quá nên e còm thêm cho xôm :)). Từ bạn bè cơ quan e mua ở đó thì e nhìn nhận thế này. Đa phần ng mua là các cặp vc trẻ với tài chính còn ít, mua vì vin nó có chế độ trả chậm mấy năm ko lãi. Lại đc cái tiếng ở nhà của vin, lên cơ quan khoe hay up fb cũng sang chảnh :-D. Chưa có nhiều kinh nghiệm bđs hay mua theo cảm tính, sale hót hay các kiểu. E phục nhất là ko hiểu sao Vin nó sale bán tốt thế. Giá dịch vụ hiện là 8-9k gì đó là đúng nhé các bác. Nhưng đó là đc vin trợ giá mấy năm đầu còn sau là 14-15k gì đó. Nói chung cũng rát ví, sau nó thịt dần dần thôi.

Thang máy chờ lâu thì là do mật độ đông quá thôi. E nhớ ko lầm thì nó vào khoảng 90-110 căn / thang thì fai. Mật độ gấp đôi chỗ khác thì chỉ cần về 60% dân là đã quá tải so với chỗ khác rồi.

E nghĩ những ng có đủ tiền 2-3 tỷ tiền mặt ngay mà mua thì tội gì fai chạy ra đó, mua ngay trong vành đai 3, khu Thanh Xuân, Mỹ Đình thiếu gì. Chưa kể vác 4ty5 ra đó mua căn 3 ngủ thì e cũng đến ạ. Nhưng mình ko đc dạy ng giàu cách tiêu tiền các bác ạ :))
Tài năng nhất là đội sale và đội xóa bài dọn rác của Vin :))

Ocean với Smart bán được đơn giá đó cũng tài.

Em có thằng bạn mua căn Ecolife ngay đầy Tố Hữu 110m2 có 3 tỷ. Hoàn thiện 500M nữa đẹp long lanh mà gần.

Nghe ở đây bán hơn 90m2 mà 4 tỷ mấy mà phọt cả ấy ra. Ngáo thật.

REAL HOMES

[Tịch thu bằng lái]
Tài năng nhất là đội sale và đội xóa bài dọn rác của Vin :))

Ocean với Smart bán được đơn giá đó cũng tài.

Em có thằng bạn mua căn Ecolife ngay đầy Tố Hữu 110m2 có 3 tỷ. Hoàn thiện 500M nữa đẹp long lanh mà gần.

Nghe ở đây bán hơn 90m2 mà 4 tỷ mấy mà phọt cả ấy ra. Ngáo thật.
Eco hình như là 50 năm thì phải cụ ạ

tobe11

Xe tăng
Eco hình như là 50 năm thì phải cụ ạ
Em ở nhà đất và ko có ý định lên chung cư nên cũng chả tìm hiểu.

Tóm lại em đã từng đến nhà bạn ở Ecolife, Skypark Resident, Vin Smart, Imperia Garden. Thì em thấy đúng là Sale của Vin đỉnh cao nếu bán được mức 45 50 triệu Ngang Skypark ở Tôn Thất Thuyết :))

REAL HOMES

[Tịch thu bằng lái]
Em ở nhà đất và ko có ý định lên chung cư nên cũng chả tìm hiểu.

Tóm lại em đã từng đến nhà bạn ở Ecolife, Skypark Resident, Vin Smart, Imperia Garden. Thì em thấy đúng là Sale của Vin đỉnh cao nếu bán được mức 45 50 triệu Ngang Skypark ở Tôn Thất Thuyết :))
E trong ngành nên cũng biết chút về độ phủ của sale vin =))) Mạnh thật sự luôn. Độ phủ của đội Vin kinh khủng đến mức mà chỉ mới rò thông tin trước khoảng 1 thời gian nào nó mà đội sale đã phủ kín khắp các trang mạng mặc dù chưa có gì để tư vấn cho khách hàng. Sợ thạt

maroon5788

Xe buýt
hehee vào mấy group toàn thấy mấy bạn trẻ mới ra trường xong đăng ảnh hnay mình mua căn này, ngày cuối cùng của đợt ưu đãi.v.v....
Hơiđắt chút nhưng rất hài lòng bi giá 5,6x nhưngđang dc ck mấy % =))
Sợ thật chắc toàn chủ tịch =))
Nhưng khá hiệu quả như cụ nhà e là rấtưng và mê cái vin mỗ đấy =))
Thấy vận động hành lang lắm , nhưng e thấy giá ngáo lắm ko ưng.

E thì vẫn thích eco hơn mỗi tội hơi xa :D

REAL HOMES

[Tịch thu bằng lái]
hehee vào mấy group toàn thấy mấy bạn trẻ mới ra trường xong đăng ảnh hnay mình mua căn này, ngày cuối cùng của đợt ưu đãi.v.v....
Hơiđắt chút nhưng rất hài lòng bi giá 5,6x nhưngđang dc ck mấy % =))
Sợ thật chắc toàn chủ tịch =))
Nhưng khá hiệu quả như cụ nhà e là rấtưng và mê cái vin mỗ đấy =))
Thấy vận động hành lang lắm , nhưng e thấy giá ngáo lắm ko ưng.

E thì vẫn thích eco hơn mỗi tội hơi xa :D
Quanh khu Mỹ Đình có mà đầy cụ ạ. Mấy cái cc mới tha hồ ở.

maroon5788

Xe buýt
Quanh khu Mỹ Đình có mà đầy cụ ạ. Mấy cái cc mới tha hồ ở.
Nhà e có cả đất cả cc rồi, cc nhà e cách nhà ob có 300m, Nhưng chắc mấy lần cụ đc sale cho đi trải vườn nhật nên cụ thích kiểu sau mấy năm nữa ko leo cầu thang đc ở cc kiểu thế cho sướng dưỡng già ấy mà.
Sau các cụ thêm mấy tuổi e chỉ muốn kiếmđc căn cùng tòa nhà e, vẫn riêng mà vẫn gần gũi quan tâm đc ông bà :D

Romanrick

Xe hơi
Cách âm đây kém thật. Có 2 đứa trẻ con chạy mà cả tầng dưới nghe thấy. Cụ mà có oto thì tốt nhất không nên mua, gửi xe mà cách nhà 500m đi mệt lắm.
Dân mình ít đi bộ lên ngại thôi. ở nước ngoài họ đi bộ bán kính trong vòng 1-2km là bình thường. có cái trời mưa gửi ô tô 1 nơi đi về 1 nơi cũng oải thật !