[Funland] Vin Smart City thế nào

Sơn thật thà

Xe buýt
Bạn e ở đấy nói ko đến mức bị dìm hàng thế
Cư dân đã full đâu mà chờ thang máy lâu dã man.nghe đã thấy ko đúng rùi
Đặc biệt ko có hò hè đêm ngày hay vứt chậu hoa xuống đất.cư dân phản ảnh Vin xử ngay
Nuôi cho thì thỉnh thoảng có .mu bảo hiểm do ai tiện lấy đi do quên.hiếm
Gửi oto thi giờ đã có xe buýt nội khu đưa tận chân toà( trước thì có lêch thếch)
Tôi biết mấy bài ca ngợi chung cư Vin của mợ rồi. mợ vào cộng đồng mà nghe.
Nếu mợ nói tôi dìm hàng thì mời mợ dừng còm ngay và luôn. Mợ đánh giá không bằng thực tế. Nhận định rất lố bịch cảm tính.

Chỉnh sửa cuối:

longloan

Xe tăng
Tôi biết mấy bài ca ngợi chung cư Vin của cụ rồi. Cụ vào cộng đồng mà nghe.
Nếu cụ nói tôi dìm hàng thì mời mợ dừng còm ngay và luôn. Mợ đánh giá không bằng thực tế. Nhận định rất lố bịch cảm tính.
Cụ giải thích thang máy chờ lâu,chờ suốt khi 1 toà mà cư dân còn lác đác.?
E nói cơ sở thực tế
Ca ngơi thì ko.vì nhìu cái cũng hạn chế như vẫn nuôi chó ,ỉa bừa bãi khổ chị lao công..

Sơn thật thà

Xe buýt
Cụ giải thích thang máy chờ lâu,chờ suốt khi 1 toà mà cư dân còn lác đác.?
E nói cơ sở thực tế
Ca ngơi thì ko.vì nhìu cái cũng hạn chế như vẫn nuôi chó ,ỉa bừa bãi khổ chị lao công..
Cụ có vào đọc bài cư dân than phiền trong cộng đồng chưa? Chưa đọc thì đi mà tìm mà đọc. Cụ phát biểu em dìm hàng là thấy ngay cái thiển cận của cụ rồi. Em không muốn tranh luận giọng điệu nhận định cảm tính. OK?

longloan

Xe tăng
Cụ có vào đọc bài cư dân than phiền trong cộng đồng chưa? Chưa đọc thì đi mà tìm mà đọc. Cụ phát biểu em dìm hàng là thấy ngay cái thiển cận của cụ rồi. Em không muốn tranh luận giọng điệu nhận định cảm tính. OK?
Cụ ko giải thích tại sao ít cư dân mà phải chờ thang máy suốt
Ok lần cuối e còm với cụ.
Mời cụ về nhất.e thua

Sơn thật thà

Xe buýt
Cụ ko giải thích tại sao ít cư dân mà phải chờ thang máy suốt
Ok lần cuối e còm với cụ.
Mời cụ về nhất.e thua
Em cần quái gì phải giải thích với mợ khi câu đầu tiên mợ chả có căn cứ gì mà phán áp đặt ngay em dìm hàng???
Mợ muốn biết đúng hay không mợ phải tự tìm hiểu chứ. Cái kiểu của mợ là tao éo biết tao cứ phủ định mày và bắt mày phải chứng minh à? Hay nhỉ.
Em chỉ lại cho mợ biết là hiểu biết của mợ mợ đánh giá nó thiển cận bỏ m. Mở rộng ra mà lắng nghe.
Em nói là bài và ảnh họ chụp ở trong nhóm cư dân thì mợ muốn biết hay kiểm chứng thì vào đó mà đọc hoặc vào đó mà hỏi. Sao chưa tìm hiểu đã nói người khác dìm hàng?

muabenem123

Xe lăn
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Khu này dân đập đá ném chậu hoa đất cát xuống dưới suốt.
Nuôi chó ị đầy hành lang.
Rác vứt ngay cửa hố rác.
Thang máy chờ suốt.
Oải nhất nhà nào 2 ô tô đi gửi xong lếch thếch cuốc bộ 800m - 1000m về nhà mà kèm thêm quả bê đồ bế con.
Phí dịch vụ mà 14k thì quá đắt.
...
Gần đây có vụ nhà đối diện kính phản quan hun nhà bên kia nhìn hoa cả mắt. :T
Dân hát hò thâu đêm suốt sáng.8-x
Dân nhòm nhà bên cạnh chụp ảnh đưa lên cộng đồng :((, mất tự do vãi.
Mũ bảo hiểm treo xe máy mất trộm suốt =))
Toàn những điều cộng đồng dân cư họ phản ánh đấy a.
Vãi nồi. Có ô tô đi mà còn phải cuốc bộ ntn thì quá chán.
E thì chỉ đến các khu Vin để chơi thôi vì làm cảnh quan, tiện ích đẹp thật. Còn chưa bao h có ý định ở.

Sơn thật thà

Xe buýt
Vãi nồi. Có ô tô đi mà còn phải cuốc bộ ntn thì quá chán.
E thì chỉ đến các khu Vin để chơi thôi vì làm cảnh quan, tiện ích đẹp thật. Còn chưa bao h có ý định ở.
Đấy là còn chưa nói có đợt mất điện cư dân tầng 30-40 còn phải cuốc bộ xuống luôn cụ nhé. Xong bọn cò đất nó bảo thế là tập thể dục càng tốt :))

muabenem123

Xe lăn
Đấy là còn chưa nói có đợt mất điện cư dân tầng 30-40 còn phải cuốc bộ xuống luôn cụ nhé. Xong bọn cò đất nó bảo thế là tập thể dục càng tốt :))
Thế thì chịu r. Vin kiếm tiền quá giỏi. Đánh thẳng tâm lý người Việt. Sống ở khu xịn, sang, đẳng cấp. Bán 1 căn hộ thôi là lãi bao nhiêu r. Cao thủ hơn là còn thu đc nhiều loại phí khi dân về ở nữa.
Hy vọng Vin dùng số tiền lãi này dồn lực cho Vinfast. :)

Sơn thật thà

Xe buýt
Thế thì chịu r. Vin kiếm tiền quá giỏi. Đánh thẳng tâm lý người Việt. Sống ở khu xịn, sang, đẳng cấp. Bán 1 căn hộ thôi là lãi bao nhiêu r. Cao thủ hơn là còn thu đc nhiều loại phí khi dân về ở nữa.
Hy vọng Vin dùng số tiền lãi này dồn lực cho Vinfast. :)
Cứ nhìn cái báo cáo tài chính của Vinhome khắc rõ ngay mà cụ. Lãi có lúc 40% / doanh thu. Khủng khiếp luôn.
Tạm tính căn hộ đó bán 30 tr/m2 thì thực nó chỉ cần bỏ ra 18tr/m2 để hoàn thiện tính tất cả các thứ vào rồi.

koala2020

[Tịch thu bằng lái]
Tức là cụ tin ngay lập tức các post trong group đó mặc dù không có cơ sở?

muabenem123

Xe lăn
Cứ nhìn cái báo cáo tài chính của Vinhome khắc rõ ngay mà cụ. Lãi có lúc 40% / doanh thu. Khủng khiếp luôn.
Tạm tính căn hộ đó bán 30 tr/m2 thì thực nó chỉ cần bỏ ra 18tr/m2 để hoàn thiện tính tất cả các thứ vào rồi.
Chuẩn r cụ ak.

2congai

Xe buýt
Tức là cụ tin ngay lập tức các post trong group đó mặc dù không có cơ sở?
Sao lại ko tin? Sao lại ko có cơ sở? Để tìm hiểu các vấn đề ở cc thì cách tốt nhất là join vào gr cư dân. Tôi đã từng ở 3 cc, mà group cư dân luôn phản ánh đúng thực trạng ở cc, từ việc nuôi chó mèo đến kẹt thang máy, nước bẩn, nhà thấm v.v… đều được cư dân phản ánh trung thực, chả ai rảnh đi bịa chuyện tầm bậy đâu

Sơn thật thà

Xe buýt
Sao lại ko tin? Sao lại ko có cơ sở? Để tìm hiểu các vấn đề ở cc thì cách tốt nhất là join vào gr cư dân. Tôi đã từng ở 3 cc, mà group cư dân luôn phản ánh đúng thực trạng ở cc, từ việc nuôi chó mèo đến kẹt thang máy, nước bẩn, nhà thấm v.v… đều được cư dân phản ánh trung thực, chả ai rảnh đi bịa chuyện tầm bậy đâu
Cò nhà đất của V mà cụ. Kệ thôi. Không chịu tìm hiểu cứ phản biện để mình đưa ra đường link, dẫn chứng hộ, kiểu con người ăn bám lười nhác thế bỏ qua.
Người đàng hoàng nghe ai nói họ phải thẩm định xem có đúng không, không đúng mới đặt câu hỏi phản biện...đây mở ra là phản biện luôn mà não có khi còn chưa mở :D

longloan

Xe tăng
,bé xé ra to.ko đưa ra dc chứng cứ.
Có thể lỗi cá nhân nào đó hay bộ phận toà nào đó thì qui chụp cho cả khu
nếu người bình thường họ phê phán theo quan điêm một hai lần thì thôi.
Còn cố tình nhắc đi nhắc lại để dìm hàng.
Có thể cụ ấy làm dự án khác cạnh tranh Vin
Tôi thì ko làm cho Vin ,ko làm BDS nhưng sống ở Vin và bạn bè Vin các nơi rất nhìu nên tôi hiểu
Có rất nhìu nhóm,nhưng đa phần là buôn bán online và phản ánh nhứng vấn đề tồn tại nhưng cũng ko phải lỗi quá lớn
Tôi sẽ ko còm trức tiếp cụ ấy
Còn cụ ấy công kích tôi não kém ngu dốt là công kích cá nhân.ko đúng tinhthan. Ofer
Tôi chỉ là nói quan điểm.ko xúc phạm công kích ai

Chỉnh sửa cuối:

Sơn thật thà

Xe buýt
Nếu lải nhải "có thể" thế nọ thế chai thì nên ngậm lại cho xong. Có mù chữ đâu mà không biết vào nhóm cộng đồng cư dân của họ mà đọc mà tìm hiểu nhỉ? Chỉ mong người khác dâng tận miệng sao? :)). Vậy chờ sung rụng đi =))
Có cái nhà Time thì suốt ngày khoe mẽ =)).Chán chả thèm chấp.

ncs67

Xe tăng
Có thể những vấn đề đó ở Vin có nhưng chỉ là số ít.Và những CĐT khác cũng có nhiều vấn đề còn hơn Vin.Chính vì vậy mà Vin nó vẫn bán tốt.Không nên tranh cãi nhau mãi về những việc như vậy

longloan

Xe tăng
Có thể những vấn đề đó ở Vin có nhưng chỉ là số ít.Và những CĐT khác cũng có nhiều vấn đề còn hơn Vin.Chính vì vậy mà Vin nó vẫn bán tốt.Không nên tranh cãi nhau mãi về những việc như vậy
Chuẩn cụ ah.
E có nói sai đi chăng nữa thì công kích cá nhân là ko đúng tinh thần ofer .
Như vậy ta cũng chẳng chấp làn gi

vietdang89

Xe tải
Chết cái là cứ bóc phốt thì bài/nick bay màu thì lấy gì mà chả đẹp
Đến tận otofun em chả hiểu sao lúc bán 2 cái Vin to oạch đấy mục bds này còn bay màu mấy năm vì lí do trời ơi đất hỡi
Mấy nữa nó làm GĐ 2 có khi mục bds lại lỗi nữa cơ ;))

vnvodoi

Xe điện
40 % là cho căn hộ thôi cụ ạ. Chứ em nghĩ cái đống biệt thự mà Vin bán khéo 1 căn phải lãi thêm được 1 căn.

Đơn giản như cái biệt thự Vinhome Riverside có căn giá 20 tỷ thì tiền chi phí bỏ ra chắc đếch được 10 tỷ , vì bác Vượng bác ấy xây 1 lố như thế giá thành rẻ đi nhiều lắm.