Vin hôm mê trô pô lít

ngoccanh86

Xe tải
Theo trải nghiệm thực tế của bạn em thì có chiêu tung tiền lock cọc của sàn phân phối các cụ ợ.

Ko sure 4 sàn chính của dự án có vung tiền kiểu này không nhưng không loại trừ tỷ lệ lock cọc là 10-15%.

Nghe nói các đại lý cấp 1 thì thuong cũng có đặc quyền nhất định trong chuyện lock căn bằng vài chục triệu rồi trả lại chủ đầu tư. Vin ri-vờ-sai hay Roi đều có thì phải. Dự án này thì ko rõ có thế ko.
Tỷ lệ giữ này có nhưng không nhiều vì có deadline cho việc giữ, chủ đầu tư cũng tham gia bán hàng nên thực bán bao nhiêu chỉ họ mới rõ.

cadan

Xe container
Về mặt vị trí thì có mấy dự án cũng sát Hồ Tây, vào ở phát ngay và luôn. Ví dụ, bạn này đã từng đẳng cấp nhất HN:
http://golden-westlake.com/
http://www.goldenwestlakehanoi.com/

Cũng đủ tiện ích, bể bơi rõ đẹp, tường bao kín mít, yên tĩnh riêng biệt. Cach LG cũng ~ 1 km, cơ mà viu nhìn vào Hồ Tây như thể cái ao nhà ^_^
Giá thì mềm hơn kha khá, độ 60triệu/m2 chưa mặc cả.

http://batdongsan.com.vn/ban-can-ho-chung-cu-duong-thuy-khue-phuong-thuy-khue-prj-golden-westlake/cao-cap-tay-128m2-pr9999258

Chưa kể sắp có cái Sun Grup đang xây cũng sát sàn sạt Bách Thảo, đi vào trung tâm HK nhanh hơn cả 10phut. Nhà mẫu có để các cụ xem tận nơi. Chủ đầu tư thì thôi nào Bà Nà Hill ĐN, Intercon Phú Quốc, cáp treo Sapa.v.v. so với Vin cũng 1 chín 1 mười ợ.
http://sungrand-city.com/

Phương án nào cũng có HĐ mua bán thẳng thừng, ứ phải lòng vòng vay vốn với phiếu đề đạt nguyện vọng.

Mời các cụ vào chém ợ.

cadan

Xe container
Cái sungrand giá đắt lòi mắt :'( em xem qua bảng hàng thì căn rẻ nhát cũng đã hơn 6 tỉ :v. Còn lại toàn 12 13 tỉ :))
Tổng diện tích khu đất: 1,6 ha
  • Quy mô dự án: bao gồm 2 tòa tháp chung cư cao 21 và 23 tầng nổi, 2 tầng hầm thông nhau và 5 tầng trung tâm thương mại khối đế, khu căn hộ cao cấp từ tầng 6 trở lên với tổng số hơn 500 căn:

Cụ xem, diện tích đất bằng nhau, 1 thằng xây 1500 căn (chưa kể 2 tháp văn phòng?), 1 thằng chơi có 500 căn, cháu trộm nghĩ giá hơn kém nhau 20-30% kể cũng còn tương đối ít đấy ợ. Hình như căn đắt nhất LG là ~100tr/m, so với đỉnh của Sun TK là 130tr/m. Cơ mà TK chơi ném thia lia trên mặt nước Hồ Tây được, còn LG phải dùng súng trường CKC (cháu chém tí)

Narcis

Xe hơi
Cụ có thể nói về trường hợp nhà mình được không, sẽ trực quan và mang tính tham khảo cho nhiều cụ mợ quan tâm đến dự án ạ
Vì cụ trên nói về R6 nên e nhắc chứ e k muốn public cụ ah. Để chờ kết quả chính thức cuộc họp 2 bên đã cụ ah.

lotomo2015

Xe buýt
LG thì khu đất rộng, nhiều tiện ích, xung quanh có trường học cho trẻ con, shopping Lotte, Daewoo, khu sứ quán Nhật, Úc thấp tầng nên cũng thoáng nhưng view nhìn ra Hồ Tây thì phải căn ở tầng cao mới nhìn được. Em thấy ở góc Đội Cấn - Liễu Giai đã có nhiều nhà cao tầng chắn rồi.

Payroll

Xe điện
Vinhomes Nguyễn Chí Thanh không đẹp bằng Metropolis do yêud tố vị trí, và thiếu không gian xanh
Hiện Metropolis đã có giao dịch 80% tổng 3 toà M1,2,3
Chủ đầu tư chỉ giữ lại vài sàn cho khách ngoại giao thôi, còn lại đều là giao dịch thị trường các cụ nhé!
Èo mẹ, nếu đã hết hàng thì lên đây chăn gà làm giề

luvsmile

Xe buýt
Đã ký hợp đồng mua bán đâu, mới đặt cọc thôi mà

World Central

Xe đạp
Tổng diện tích khu đất: 1,6 ha
  • Quy mô dự án: bao gồm 2 tòa tháp chung cư cao 21 và 23 tầng nổi, 2 tầng hầm thông nhau và 5 tầng trung tâm thương mại khối đế, khu căn hộ cao cấp từ tầng 6 trở lên với tổng số hơn 500 căn:

Cụ xem, diện tích đất bằng nhau, 1 thằng xây 1500 căn (chưa kể 2 tháp văn phòng?), 1 thằng chơi có 500 căn, cháu trộm nghĩ giá hơn kém nhau 20-30% kể cũng còn tương đối ít đấy ợ. Hình như căn đắt nhất LG là ~100tr/m, so với đỉnh của Sun TK là 130tr/m. Cơ mà TK chơi ném thia lia trên mặt nước Hồ Tây được, còn LG phải dùng súng trường CKC (cháu chém tí)
Diện tích Liễu Giai là 3,5ha hơn gấp đôi mà cụ bảo bằng nhau

Nếu cụ thấy Thuỵ Khuê giá rẻ và tốt vậy sao cụ không mua luôn đi nhỉ. Hay cụ chém gió mục đích chỉ để anti Vin là chính

Vin Liễu Giai tốt hay xấu, bán đc hay ko thì cứ để thị trường đánh giá và những đóng góp của nó cho bộ mặt đô thị Hà Nội thì chờ lúc nó hoàn thành sẽ có cái nhìn rõ nhất.

Về cơ bản thì 1 tổ hợp 5 toà cao ốc đc bọc kính và chiều cao như vậy nó cũng đã tạo nên quần thể cao ốc đẹp, hoành tráng cho toàn khu vực. Giúp hoạt động kinh tế, văn phòng, dịch vụ, giải trí khu vực trở nên phát triển, sầm uất.

Cụ cũng ko nhất thiết phải quan tâm đến hoạt động mua bán của dự án này như nào nếu cụ đã ko thích hay ko có tầm tài chính để theo, tốn thời gian như vậy để làm gì. Dù gì nó vẫn sẽ đc xây dựng và hoàn thành sau 2 năm nữa, dù thị trường có như nào. Và ít nhất nó cũng đóng góp, nâng tầm bộ mặt đô thị và sẽ là 1 trong những khu vực dịch vụ kinh tế, giải trí hấp dẫn nhất nhì của HN khi đi vào hoạt động. Dù cụ có chê bai hay làm gì thì tương lai phát triển của dự án cũng ko ảnh hưởng đâu

inova90

Xe máy
Về mặt vị trí thì có mấy dự án cũng sát Hồ Tây, vào ở phát ngay và luôn. Ví dụ, bạn này đã từng đẳng cấp nhất HN:
http://golden-westlake.com/
http://www.goldenwestlakehanoi.com/

Cũng đủ tiện ích, bể bơi rõ đẹp, tường bao kín mít, yên tĩnh riêng biệt. Cach LG cũng ~ 1 km, cơ mà viu nhìn vào Hồ Tây như thể cái ao nhà ^_^
Giá thì mềm hơn kha khá, độ 60triệu/m2 chưa mặc cả.

http://batdongsan.com.vn/ban-can-ho-chung-cu-duong-thuy-khue-phuong-thuy-khue-prj-golden-westlake/cao-cap-tay-128m2-pr9999258

Chưa kể sắp có cái Sun Grup đang xây cũng sát sàn sạt Bách Thảo, đi vào trung tâm HK nhanh hơn cả 10phut. Nhà mẫu có để các cụ xem tận nơi. Chủ đầu tư thì thôi nào Bà Nà Hill ĐN, Intercon Phú Quốc, cáp treo Sapa.v.v. so với Vin cũng 1 chín 1 mười ợ.
http://sungrand-city.com/

Phương án nào cũng có HĐ mua bán thẳng thừng, ứ phải lòng vòng vay vốn với phiếu đề đạt nguyện vọng.

Mời các cụ vào chém ợ.
Chắc cụ nhầm, cái Sungrand City ở TK cũng không có ký HĐMB ngay đâu, cũng phải vài tháng nữa mới ký. 2 thằng này bản chất giống nhau về pháp lý đều là huy động vốn từ khi chưa làm xong móng.
UY tín của 2 anh này ngang nhau, có điều về phát triển nhà ở thì Sun mới nên kém hơn bên Vin. Còn về nghỉ dưỡng thì Sun hơn Vin về đẳng cấp, Sun thể hiện sự độc đáo, lạ trong sản phẩm còn Vin hướng tới tính đại trà nhiều hơn.

lyhuyhoang2606

Xe tải
vin họ đều bán nhà như thế mà cụ , nhà sẽ bàn giao sau 1 năm kí hợp đồng , ngoài ra họ còn có nhà mẫu cho khách hàng thăm quan và sẽ bàn giao gần như nhà mẫu , chủ yếu ko có các sản phẩm trang trí như tivi giường tủ trong nhà mẫu thôi . Khu này địa thế đẹp gần trung tâm nên giá nó cao hơn hẳn time cả royal :D

cadan

Xe container
KHa kha cụ vui tính nhỉ. Nhìn vào thông số duoi đây thì khu nhà ở còn xêm xêm bằng Sun Grand thôi cụ ợ. 3 toà chia nhau hơn chục nghìn m2 còn lại, kể cũng khá là sít sao đấy.
  • Diện tích đất dự án: 35.500 m2
  • Quy mô dự án: gồm Tổ hợp Văn phòng – TTTM – chung cư cao cấp
  • Khu trường học liên cấp: 14.999m2
  • Khu trường mầm non: 3.888m2
  • Diện tích xây dựng : 45% diện tích
  • Tổng số : 1500 căn hộ cao cấp
Cảm ơn cụ đã lo lắng đến thời gian của em, cơ mà một trong những tác dụng của việc bàn luận trong thớt này cũng là để hiểu hơn cái gì mang lại độ thu hút của 1 dự án BDS đấy.

Đồng thời cũng vỡ vạc ra hơn tính bất cẩn của người mua, tính bắt chẹt của người bán trong giao dịch tài chính, mà ở thị trường khác (hoặc 1 thời điểm thị trường khác) thì không bao giờ có.

Còn ý nghĩa của dự án thì cụ không phải quảng cáo cho nó, tự thân người ta nhìn vào là thấy rồi cụ ợ. Nhưng ý nghĩa của dự án không liên quan tới chuyện chủ dự án không xuất vốn tư có, cũng không mang tài sản thế chấp để vay ngan hàng, mà lấy luôn tiền của người mua đi xây ở trước cos 0.0 theo quy định của pháp luật.

Có những người tây say đâm đầu vào 1 dự án, còn có những người ưa sự chọn lựa, cạnh tranh, để thị trường lành mạnh hơn, người mua đỡ bị bắt ép hơn.

Có người chỉ nhìn thấy dự án nâng tầm bộ mặt đô thị, có người thì kinh hãi trước viễn cảnh 1 giao lộ huyết mạch bị kẹt xe khi cả chục nghìn người đi ra đi vào. Cái nhìn nên đa chiều cụ ợ,

Diện tích Liễu Giai là 3,5ha hơn gấp đôi mà cụ bảo bằng nhau

Nếu cụ thấy Thuỵ Khuê giá rẻ và tốt vậy sao cụ không mua luôn đi nhỉ. Hay cụ chém gió mục đích chỉ để anti Vin là chính

Vin Liễu Giai tốt hay xấu, bán đc hay ko thì cứ để thị trường đánh giá và những đóng góp của nó cho bộ mặt đô thị Hà Nội thì chờ lúc nó hoàn thành sẽ có cái nhìn rõ nhất.

Về cơ bản thì 1 tổ hợp 5 toà cao ốc đc bọc kính và chiều cao như vậy nó cũng đã tạo nên quần thể cao ốc đẹp, hoành tráng cho toàn khu vực. Giúp hoạt động kinh tế, văn phòng, dịch vụ, giải trí khu vực trở nên phát triển, sầm uất.

Cụ cũng ko nhất thiết phải quan tâm đến hoạt động mua bán của dự án này như nào nếu cụ đã ko thích hay ko có tầm tài chính để theo, tốn thời gian như vậy để làm gì. Dù gì nó vẫn sẽ đc xây dựng và hoàn thành sau 2 năm nữa, dù thị trường có như nào. Và ít nhất nó cũng đóng góp, nâng tầm bộ mặt đô thị và sẽ là 1 trong những khu vực dịch vụ kinh tế, giải trí hấp dẫn nhất nhì của HN khi đi vào hoạt động. Dù cụ có chê bai hay làm gì thì tương lai phát triển của dự án cũng ko ảnh hưởng đâu

cadan

Xe container
Hì hì, thế ra cụ đã hỏi mua ở đấy rồi ợ? Nhà cháu đi qua thấy quả nhà mẫu trông ngon nhưng chưa vào trong, tưởng dựng được nhà mẫu là đã xong móng rồi.

Thực ra tất cả đều là giao dịch dân sự, chỉ có mấy điểm lưu ý:
- Về vị thế mua-bán: mất cân bằng, không còn là "thị trường của người mua" như các chuyên gia ca ngợi hơn 2 năm nay nữa
- Về tài chính: méo mó thị trường tài chính, vì nếu NÓI THẲNG TƯNG ra là ko có tiền hoặc không muốn chi vốn tự có, đúng ra chủ đầu tư phải huy động vốn qua ngân hàng, chịu chi phí khoản vay tín dụng. Chủ dự án không có chức năng huy động vốn như tổ chức tín dụng, những thực thể được cấp phép và có NH NN bảo đảm "đỡ" đằng sau. Kiểu huy động nhảy qua đầu này thiếu hẳn 1 cơ chế đảm bảo rủi ro cho người cho vay.
- Về cạnh tranh: trong khi nhiều dự án khan vốn triển khai, các dự án kiểu vay vốn người mua hút đi 1 lượng tiền mặt không nhỏ. Vè cơ bản, "tiền tự dưng sinh ra không tự dưng mất đi mà chỉ chạy từ túi này sang túi khác". Đã có 1 lượng vốn vào dự án này, 1 lượng vốn khác sẽ mất cơ hội đầu tư vào các dự án đã nghiêm chỉnh tuân thủ quy định về bán hàng sau khi hoàn thành cos 0.0.

Các cụ đọc thêm bài này:
Theo HoREA, có hiện tượng một số chủ đầu tư lạm dụng chế định đặt cọc theo điều 328 Bộ Luật Dân sự, trong lúc Luật Kinh doanh Bất động sản lại không điều chỉnh hành vi này, để huy động vốn trước thông qua các hình thức như hợp đồng đặt cọc, hợp đồng hứa mua hứa bán, hợp đồng vay vốn người mua nhà... làm tăng rủi ro cho người mua nhà.

http://vietnamnet.vn/vn/bat-dong-san/thi-truong/316155/thi-truong-dia-oc-lo-can-benh-thap-ky-bung-phat.html

Chắc cụ nhầm, cái Sungrand City ở TK cũng không có ký HĐMB ngay đâu, cũng phải vài tháng nữa mới ký. 2 thằng này bản chất giống nhau về pháp lý đều là huy động vốn từ khi chưa làm xong móng.
UY tín của 2 anh này ngang nhau, có điều về phát triển nhà ở thì Sun mới nên kém hơn bên Vin. Còn về nghỉ dưỡng thì Sun hơn Vin về đẳng cấp, Sun thể hiện sự độc đáo, lạ trong sản phẩm còn Vin hướng tới tính đại trà nhiều hơn.

inova90

Xe máy
Hì hì, thế ra cụ đã hỏi mua ở đấy rồi ợ? Nhà cháu đi qua thấy quả nhà mẫu trông ngon nhưng chưa vào trong, tưởng dựng được nhà mẫu là đã xong móng rồi.

Thực ra tất cả đều là giao dịch dân sự, chỉ có mấy điểm lưu ý:
- Về vị thế mua-bán: mất cân bằng, không còn là "thị trường của người mua" như các chuyên gia ca ngợi hơn 2 năm nay nữa
- Về tài chính: méo mó thị trường tài chính, vì nếu NÓI THẲNG TƯNG ra là ko có tiền hoặc không muốn chi vốn tự có, đúng ra chủ đầu tư phải huy động vốn qua ngân hàng, chịu chi phí khoản vay tín dụng. Chủ dự án không có chức năng huy động vốn như tổ chức tín dụng, những thực thể được cấp phép và có NH NN bảo đảm "đỡ" đằng sau. Kiểu huy động nhảy qua đầu này thiếu hẳn 1 cơ chế đảm bảo rủi ro cho người cho vay.
- Về cạnh tranh: trong khi nhiều dự án khan vốn triển khai, các dự án kiểu vay vốn người mua hút đi 1 lượng tiền mặt không nhỏ. Vè cơ bản, "tiền tự dưng sinh ra không tự dưng mất đi mà chỉ chạy từ túi này sang túi khác". Đã có 1 lượng vốn vào dự án này, 1 lượng vốn khác sẽ mất cơ hội đầu tư vào các dự án đã nghiêm chỉnh tuân thủ quy định về bán hàng sau khi hoàn thành cos 0.0.

Các cụ đọc thêm bài này:
Theo HoREA, có hiện tượng một số chủ đầu tư lạm dụng chế định đặt cọc theo điều 328 Bộ Luật Dân sự, trong lúc Luật Kinh doanh Bất động sản lại không điều chỉnh hành vi này, để huy động vốn trước thông qua các hình thức như hợp đồng đặt cọc, hợp đồng hứa mua hứa bán, hợp đồng vay vốn người mua nhà... làm tăng rủi ro cho người mua nhà.

http://vietnamnet.vn/vn/bat-dong-san/thi-truong/316155/thi-truong-dia-oc-lo-can-benh-thap-ky-bung-phat.html
Em là sale tham gia cùng các cụ để học hỏi, chứ cũng không có mua ở đâu ạ.
Đúng là dự án này có nhà mẫu để khách hàng xem rồi, nhưng móng vẫn đang hoàn thi công chưa xong để ký HDMB.
Còn về hình thức huy động vốn khi chưa lên cos 0.00 như hiện tại cũng chỉ có những CĐT lớn mới làm. Hiện tại theo em biết thì có vài CĐT như Vin, Sun, Việt Hân chứ còn các CDT khác cũng chưa dám làm.
Đối với dự án của Vin, ví dụ như Metropolis thì khách ký 3 bản hợp đồng:
- Hợp đồng vay vốn - Khác so với HD góp vốn ngày xưa.
- Bản cam kết
- Bản đăng ký nguyện vọng

tân tinh

Xe tăng
Mua chung cư để ở chứ để kiếm lời đâu.chung cư nào cũng thế chẳng riêng vin đâu. Muốn kiếm lời thì phải mua đất nền mới mong có lời chứ ai đời mua chung cư kiếm lời.
Còn về tại sao Vin bán nhà dù giá cao vẫn bán chạy là do uy tín chủ đầu tư luôn đảm bảo tiến độ dự án rồi ra sổ đúng hạn.
Thị trường đang tốt thì ko sao chứ thị trường xấu 1 cái mấy anh chủ đầu tư lơm cơm toi mạng thì mình ôm mìn ah:D
Cụ nói mua chung cư để ở chứ để kiếm lời đâu làm cháu tâm tư quá

tân tinh

Xe tăng
Cụ phán quá chuẩn.

Em đi làm hợp đồng mua bán mới được đọc hợp đồng. Dài mười mấy trang ai cg đọc thì liệu có kí được trong 1 buổi? Thế là em cũng như bao người khác, nghĩ người ta kí đc mình cũng kí được, nhắm mắt kí bừa xem qua loa chứ k đọc kĩ, có bác mua toà khác còn chả đọc, đưa bút là kí.

Đọc qua loa nhưng những ý chính em vẫn chốt được. Toàn các điều khoản có lợi cho vin. Người mua k đc quyền thương lượng, quá kinh khủng.

- Miễn phí 2 xe máy, 1 xe đạp, ko có oto, sau này bọn tao bắt mua mày lại mất tiền nhá.

- Để trống mức giá dịch vụ điền sau. Sau khi nhận hợp đồng thì điền vào mức giá dự kiến cao ngất ngưởng :)) chủ đầu tư hỗ trợ 3 năm đầu 1 ít. Vâng, xin cảm ơn, 3 năm sau thì sao ạ?

- Dịch vụ ngoài trời và bể bơi, các bạn sales cứ ra rả ko mất phí, thực ra k ở trong điều khoản hợp đồng. Vì nó mất phí. Chỉ là hiện tại phí ấy là 0. Còn mai sau chả biết.

Nói chung có nhiều bất cập, em trót mua rồi nên sẽ vẫn ở. Còn bảo em ngu thì em cũng chịu. Nhà bố mẹ cho mua, em chọn, chọn uy tín của Vin nên em mua, cũng tham khảo bạn bè nhiều trước khi mua rồi nhưng có đi vào thực tế mới hiểu được nhiều điều. Thực ra em vẫn hài lòng với căn hộ em mua, nhưng nếu khi vào ở quá bất lợi thì em cũng phải thanh khoản chuyển sang chung cư khác.

Em cũng có bạn bè ở Times và Royal nhiều. Có những trường hợp bất cập về thang máy xảy ra suốt 1 năm trời ko khắc phục, khi dân muốn thương lượng thì đàn áp. Phòng sinh hoạt cộng đồng mùa euro thì 1 số toà thu phí :))

Nói chung mọi người cứ bảo em phí dịch vụ hợp lý với đẳng cấp dịch vụ. Em chả biết có đúng ko, nhưng hiện tại trong lòng còn rất nhiều nỗi hoang mang :)) cả đời có được căn nhà, chọn chủ đầu tư uy tín nhưng vẫn thấy ko yên tâm tí nào cả. Vẫn sợ bị bắt chẹt, nhất là về khoản dịch vụ ko đi đôi với giá tiền :))
Cháu là Sales bđs đây và rất thông cảm với cụ. Tiếc là ko đc phục vụ cụ. Vì cháu sẽ không bao giờ để khách phải tâm tư nhiều sau khi ký HĐ như thế.

cadan

Xe container
Hê hê, CC không kiếm lời nhưng cũng phải thế nào để người mua ở ko thấy mình lỗ nhanh quá chứ cụ nhatb00m ^^ Thả ra 1 căn hộ chục tỷ, các cụ thử nhẩm phát ra lãi suất ngân hàng của món ấy là 750 triệu 1 năm, vị chi 1 tháng "tiền ở" hết hơn sáu chục trẹo đó cụ à. Ngang với bỏ cục ấy vào ngân hàng xong lấy lãi từ đó lên căn hộ triệu đô Hoàng Thành Bà Triệu hay Vincom Đồng Khởi thuê nhà hưởng thụ cho sướng.

Đất nền cũng vậy thôi. Nhà đất chục tỷ cho thuê giỏi lắm 20-30 trẹo. Tốc độ tăng giá hàng năm chắc khoảng 5%, thậm chí có nơi đứng yên. Đầu tư BĐS trừ lướt sóng, chỉ hy vọng 2 thứ, 1 là giá thuê gỡ gạc lại, 2 là mảnh BĐS đó tăng giá thị trường. Cộng hưởng 2 thứ đó lại mà hòa với lãi suất ngân hàng như trên cháu nói, tức là ở trên 1 ngôi nhà nhìn thấy nó xuống giá trị rồi đó.

Lỗ hay lãi phải tới khi bán căn nhà ấy đi, quyết toán tất cả các khoản chênh lệch nêu trên, mới biết được ợ.

Cụ nói mua chung cư để ở chứ để kiếm lời đâu làm cháu tâm tư quá

nhatb00m nói:
Mua chung cư để ở chứ để kiếm lời đâu.chung cư nào cũng thế chẳng riêng vin đâu. Muốn kiếm lời thì phải mua đất nền mới mong có lời chứ ai đời mua chung cư kiếm lời.
Còn về tại sao Vin bán nhà dù giá cao vẫn bán chạy là do uy tín chủ đầu tư luôn đảm bảo tiến độ dự án rồi ra sổ đúng hạn.
Thị trường đang tốt thì ko sao chứ thị trường xấu 1 cái mấy anh chủ đầu tư lơm cơm toi mạng thì mình ôm mìn ah:D

Chỉnh sửa cuối:

tân tinh

Xe tăng
Chung cư ở Hà Nội bão hoà cung rất nhiều nên nếu coi đây là kênh đầu tư thì phù hợp với chung cư 25-35tr/m2 mới là kênh đầu tư an toàn.
Còn với phân khúc 40-60tr/m2 nó là kênh sở hữu
Các cụ ngồi camry thì luôn phấn đấu có thu nhập nhiều hơn để mua và gia nhập hội các cụ đi aston martin, đó là nhu cầu về sở hữu!
Như các cụ phổ thông nhìn vào sẽ bảo họ là "thừa tiền" tiền đó đi đầu tư sinh lãi hơn nhiều (chưa chắc đâu nhé!)
Vì vậy: kênh bds sản nào cũng có khách hàng phù hợp! Làm tốt như Vin thì khách hàng sẽ đến thật mau
Làm không tốt, họ sẽ rời bỏ, ra đi
Giữ phẩm chất tốt trong kinh doanh để gặt hái thành công
Cụ tự đặt ra tiêu chí 25-35 vs 40-60 à?

littlebull

Xe buýt
Hê hê, CC không kiếm lời nhưng cũng phải thế nào để người mua ở ko thấy mình lỗ nhanh quá chứ cụ nhatb00m ^^ Thả ra 1 căn hộ chục tỷ, các cụ thử nhẩm phát ra lãi suất ngân hàng của món ấy là 750 triệu 1 năm, vị chi 1 tháng "tiền ở" hết hơn sáu chục trẹo đó cụ à. Ngang với bỏ cục ấy vào ngân hàng xong lấy lãi từ đó lên căn hộ triệu đô Hoàng Thành Bà Triệu hay Vincom Đồng Khởi thuê nhà hưởng thụ cho sướng.

Đất nền cũng vậy thôi. Nhà đất chục tỷ cho thuê giỏi lắm 20-30 trẹo. Tốc độ tăng giá hàng năm chắc khoảng 5%, thậm chí có nơi đứng yên. Đầu tư BĐS trừ lướt sóng, chỉ hy vọng 2 thứ, 1 là giá thuê gỡ gạc lại, 2 là mảnh BĐS đó tăng giá thị trường. Cộng hưởng 2 thứ đó lại mà hòa với lãi suất ngân hàng như trên cháu nói, tức là ở trên 1 ngôi nhà nhìn thấy nó xuống giá trị rồi đó.

Lỗ hay lãi phải tới khi bán căn nhà ấy đi, quyết toán tất cả các khoản chênh lệch nêu trên, mới biết được ợ.
Sale Vin nhiều ông cứ như bang hội cụ à... Khách mua phản biện thì dè bỉu ngay, sợ lém :)) Giờ còn đưa ra điệp khúc đại loại như mua nhà Vin là góp phần yêu nước nữa cơ ạ :))

biemw

Xe hơi
Mọi người cứ chê trách, Vinhomes họ liên tục hoàn thiện từ những lời chê đó. Vì vậy mà không chỉ sản phẩm nhà ở, mà nhiều sản phẩm khác của Vingroup rất tạo được thiện cảm.
Có điều người thực hiện chưa tốt, nên cũng có những khách hàng tiềm năng- giả sử như bác chủ không thích là điều dễ hiểu thôi ạ.