Vin hôm mê trô pô lít

vuanhanghi

Xe điện
Cụ ơi, các căn của Vin còn để cho thuê cụ ạ :D
Hiện tại mua thì còn được ưu đãi :D chứ đến lúc xây xong mới mua k còn ưu đãi mà giá chắc gì đã xuống
Em léo tin là 29 LG hiện giờ bán đc quá 50%
Cứ cho là tăng giá đi, em có 10 tỏi để mua cc A vượng em gửi NH, 2 năm sau thành 11,5 tỏi mua chưa muộn.

cadan

Xe container
Thế nên khi mở thớt em mới dự là có một cái bảng ảo ko hề nhẹ.
Ai kinh qua một vài cơn sóng thị truong thì đều nhận định tiền mặt vẫn là vua.
Tầm giá chục tỷ của vin NCT sao giờ vẫn có đóng 70% nhỉ
http://m.batdongsan.com.vn/ban-can-ho-chung-cu-duong-nguyen-chi-thanh-phuong-lang-ha-prj-vinhomes-nguyen-chi-thanh/khong-thu-phi-moi-gioi-khong-kenh-gia-chuyen-vincom-thanh-pr9069315

Em léo tin là 29 LG hiện giờ bán đc quá 50%
Cứ cho là tăng giá đi, em có 10 tỏi để mua cc A vượng em gửi NH, 2 năm sau thành 11,5 tỏi mua chưa muộn.

Chỉnh sửa cuối:

cadan

Xe container
E vẫn nghi cụ ợ. Vì giao dịch thị truong, mà lại ký kiểu hđ vay vốn lỏng lẻo thế kia thì khả năng chính là các sàn BĐS ký, ứng tiền cho dự án xây đến khi đạt điều kiện bán căn hộ. Bảng hàng sẽ vẫn chi chít căn đã có nguoi đặt. Nhg có phải nguoi dùng cuối ko thì chưa biết ợ.
Nhung đúng là thị truong nhà cho thuê ở HN lợi suất bèo thạt. Căn 90m ngót 6tỷ ở lancaster mà cũng chỉ cho thuê 20tr.
http://m.batdongsan.com.vn/cho-thue-can-ho-chung-cu-duong-nui-truc-phuong-giang-vo-prj-the-lancaster-ha-noi/2-ngu-du-do-gia-20-trieu-thang-pr9742582

cadan

Xe container
Hê hê, e và bạn bè e định mua tầm đó đấy, cơ mà đọc phát thấy ảo luôn nên mới nhờ các cụ chỉ giáo. Cùng tầm 13-14 tỷ tụi e quay sang nhà đất hết cụ ợ.
Cụ cứ nghi vì metropolis là dự án dành cho phân khúc khách hàng không đại trà
Cụ thuộc phân khúc đó sẽ có cái nhìn khác :D

cadan

Xe container
Và chung cư thì cái sau sẽ mới hơn cái truóc, đẩy giá thuê cái truoc xuống.
Cùng tầm này bạn e sang Tân HM quảng an, đầu tư ban đầu thấp hon mà giá cho thue tuong duong cụ ợ.
Về căn hộ cho thuê, với lượng cung ra thị trường ngày càng tăng, giá thuê sẽ giảm

cadan

Xe container
Hihi, nhà cháu chả nghía toi vin bao giờ vì cùng chât luong xây dụng và vị trí thì VIN luôn đắt hơn các chủ đầu tư khác. Dù sao cũng cảm ơn cụ đã trình bày rõ ràng. Vềcơ bản tụi cháu chỉ tin nhung dự án ký hđ mua bán chứ mập mờ là ko chơi cụ ợ.
Cụ chịu khó tìm hiểu bất động sản của Vin và cách đưa sản phẩm bds Vin tới thị trường từ năm 2012 qua các dự án Vinhomes Riverside, Royal City, Times City sẽ rành ngay:
- Bđs của Vin luôn là bán buôn để đại lý chính thức bán lẻ qua sàn, đại lý chịu trách nhiệm về tài chính, tài khoản cđt chỉ thu tiền nên không có chuyện lock chơi, cọc chơi
- bđs của Vin nếu không bán được sẽ đóng luôn bảng hàng, dừng bán, không phá giá thị trường chính sản phẩm của mình. Nếu thị trường ngoài bán phá giá Vin sẽ mua thu gom để chống bán phá giá
- bảng giá và chính sách bán hàng luôn công khai, minh bạch và tăng giá tăng ưu đãi để kích cầu.

Với quy tắc ấy, rủi ro và tính cạnh tranh rất cao thuộc về đại lý, song hành với đó là cơ hội khi tiền thuộc về chủ đầu tư, còn chịu trách nhiệm với giao dịch cho đến khi kí chính thức lại là đại lý
---
Metropolis đang là điểm sáng của bđs Vin tại miền Bắc thời gian này, bên cạnh kỳ tích rực rỡ của khu central park và bason Miền Nam

nhatb00m

Đi bộ
Mua chung cư để ở chứ để kiếm lời đâu.chung cư nào cũng thế chẳng riêng vin đâu. Muốn kiếm lời thì phải mua đất nền mới mong có lời chứ ai đời mua chung cư kiếm lời.
Còn về tại sao Vin bán nhà dù giá cao vẫn bán chạy là do uy tín chủ đầu tư luôn đảm bảo tiến độ dự án rồi ra sổ đúng hạn.
Thị trường đang tốt thì ko sao chứ thị trường xấu 1 cái mấy anh chủ đầu tư lơm cơm toi mạng thì mình ôm mìn ah:D

cadan

Xe container
Cái giá phải trảcho tín nhiệm ko hề rẻ
Chưa xong móng đã huy động vổn
Coi như dự án làm móng luôn bằng tiền của ng mua.

Mua chung cư để ở chứ để kiếm lời đâu.chung cư nào cũng thế chẳng riêng vin đâu. Muốn kiếm lời thì phải mua đất nền mới mong có lời chứ ai đời mua chung cư kiếm lời.
Còn về tại sao Vin bán nhà dù giá cao vẫn bán chạy là do uy tín chủ đầu tư luôn đảm bảo tiến độ dự án rồi ra sổ đúng hạn.
Thị trường đang tốt thì ko sao chứ thị trường xấu 1 cái mấy anh chủ đầu tư lơm cơm toi mạng thì mình ôm mìn ah:D

THUM

Xe tải
Nhiều người giầu thật bỏ ra 10 tỏi mua chung cư

Xe_lu_2016

Xe buýt
10 tỷ mua mợ cái nhà phố mặt đường 5m ở cầu giấy. Mỹ đình . Còn không làm căn liền kề gần Metro PVDong. CC ở thì phí mà cho thuê thì lỗ.

cadan

Xe container
Theo lý thuyết của Cha Giàu Cha Nghèo, giải thích như cụ gì ở trên bẩu thì BDS không còn là 1 "tài sản" nữa mà là 1 "tiêu sản". Giống như các cụ đi mua con Land Rover Autobiography 7 tỷ bạc để chạy, sau 5 năm nó còn 3,5 tỷ thôi. Nhiều cụ khác mua Bentley, 13-14 tỷ, sau 5 năm cũng không đuoc 1 nửa. Xem ra mua giá trị căn hộ "tiêu" đi ít hơn giá trị xe.

Xét ở góc độ lấy các vật dụng như nhà cửa, xe cộ để thể hiện đẳng cấp thì cả nhà (kiểu CCCC) và xe đều là 2 thứ tiêu đi, bù lại chủ nhân nhắm tới giá trị khác. Còn xét về góc độ đầu tư (như phần lớn các cụ ở thớt bất động sản này muốn tìm hiểu) thì sẽ rất khó lý giải. Ví dụ bỏ 10 tỷ mua nhà, người mua phải xác định mình bỏ đứt đi 750 triệu 1 năm nếu dùng số đó bỏ vào bank (lãi suất huy động kỳ hạn dài 7.2-7.5% khoảng 3 năm nay ổn đinh như thế và trong trung hạn sẽ không giảm). Tương đương với việc mỗi tháng "tiêu" vào "dịch vụ ở" là 62 triệu đồng (gần 3000USD). Trong khi với đà xuống cấp của CC, và các dự án mới ra hàng, CC cỡ 10 tỷ đó cũng rất khó lên giá và thực ra cũng không dễ bán (Xem giao dịch căn hộ >6 tỷ của Vin NCT thì biết). Không phải ngẫu nhiên mà giới trung luu các nước họ cũng không thiết tha mua nhà lắm, vì mua là ngoạm kha khá vào nguồn lực tài chính rồi.

Thực ra đất nền cũng thế thôi ạ, trừ khi có sóng sánh ở vài khu vực còn các khu vực đã ổn định thì hầu như không tăng mấy so với vài năm trước. Và nếu lại quy đổi ra giá trị tiền mặt như trên, ví dụ 1 món tiền 10 tỷ phải sản ra 750tr 1 năm (không phải làm gì - thu nhập thụ động nhé), thì 1 căn nhà 10tỷ mua năm 2012 bán năm 2016 được 13 tỷ thì cũng bình thường. Tất nhiên nếu nhà mình ở trên đó thì coi như "lời" tiền ở.

Về ý kiến trục kim cương Hà Nội, cái dở của Mê trô po lít, cũng như Vin Roi, Nguyễn CT, và Tham và Giảng Võ.v.v. là toàn nhè vào giao lộ huyết mạch của HN để phát triển dự án, đóng góp thêm vào cái sự tắc đường kinh niên. Em dự là những căn hộ huóng vào bên trong sẽ đuọc chuộng hơn những căn nhìn ra Kim Mã, hứng đủ ồn ào bụi bặm của xe cộ.

Chỉnh sửa cuối:

Haiphong2013

Xe tải
Em biết có người mua vin liễu giai thì họ có đến mấy cái nhà mặt đất rồi. Khó kết luận họ ngu hay khôn. Họ nhiều tiền là có thật

littlebull

Xe buýt
Riêng Vin, hàng ra sau luôn bóp hàng ra trước, không bóp về giá thì bóp về vị trí... khiến ông mua trước luôn ức ừng ực :)
Ông NCT giờ nhìn ông LG thèm... nên tụt giá, mai mốt nó ra ông ở bờ kè Hồ tây luôn thì ông LG lại tụt...
Bồ hòn đôi khi cũng có vị ngọt thật :)

Steven

Xe tăng
Em có 50 tỷ thì em cũng làm 1 căn

Kurumasuki

Xe container
Theo lý thuyết của Cha Giàu Cha Nghèo, giải thích như cụ gì ở trên bẩu thì BDS không còn là 1 "tài sản" nữa mà là 1 "tiêu sản". Giống như các cụ đi mua con Land Rover Autobiography 7 tỷ bạc để chạy, sau 5 năm nó còn 3,5 tỷ thôi. Nhiều cụ khác mua Bentley, 13-14 tỷ, sau 5 năm cũng không đuoc 1 nửa. Xem ra mua giá trị căn hộ "tiêu" đi ít hơn giá trị xe.

Xét ở góc độ lấy các vật dụng như nhà cửa, xe cộ để thể hiện đẳng cấp thì cả nhà (kiểu CCCC) và xe đều là 2 thứ tiêu đi, bù lại chủ nhân nhắm tới giá trị khác. Còn xét về góc độ đầu tư (như phần lớn các cụ ở thớt bất động sản này muốn tìm hiểu) thì sẽ rất khó lý giải. Ví dụ bỏ 10 tỷ mua nhà, người mua phải xác định mình bỏ đứt đi 750 triệu 1 năm nếu dùng số đó bỏ vào bank (lãi suất huy động kỳ hạn dài 7.2-7.5% khoảng 3 năm nay ổn đinh như thế và trong trung hạn sẽ không giảm). Tương đương với việc mỗi tháng "tiêu" vào "dịch vụ ở" là 62 triệu đồng (gần 4000USD). Trong khi với đà xuống cấp của CC, và các dự án mới ra hàng, CC cỡ 10 tỷ đó cũng rất khó lên giá và thực ra cũng không dễ bán (Xem giao dịch căn hộ >6 tỷ của Vin NCT thì biết). Không phải ngẫu nhiên mà giới trung luu các nước họ cũng không thiết tha mua nhà lắm, vì mua là ngoạm kha khá vào nguồn lực tài chính rồi.

Thực ra đất nền cũng thế thôi ạ, trừ khi có sóng sánh ở vài khu vực còn các khu vực đã ổn định thì hầu như không tăng mấy so với vài năm trước. Và nếu lại quy đổi ra giá trị tiền mặt như trên, ví dụ 1 món tiền 10 tỷ phải sản ra 750tr 1 năm (không phải làm gì - thu nhập thụ động nhé), thì 1 căn nhà 10tỷ mua năm 2012 bán năm 2016 được 13 tỷ thì cũng bình thường. Tất nhiên nếu nhà mình ở trên đó thì coi như "lời" tiền ở.

Về ý kiến trục kim cương Hà Nội, cái dở của Mê trô po lít, cũng như Vin Roi, Nguyễn CT, và Tham và Giảng Võ.v.v. là toàn nhè vào giao lộ huyết mạch của HN để phát triển dự án, đóng góp thêm vào cái sự tắc đường kinh niên. Em dự là những căn hộ huóng vào bên trong sẽ đuọc chuộng hơn những căn nhìn ra Kim Mã, hứng đủ ồn ào bụi bặm của xe cộ.
Cụ chuẩn
Em bổ sung:
Việc dụ người dân tập trung vào một khu để kinh doanh dịch vụ các kiểu
Lẽ ra phải hạ giá, ưu đãi, như rắc thóc dụ gà để gà tập trung lại
Sau đó mới vặt lông dần
Đằng này ăn đơn ăn kép
Tóm lại chỉ có bọn tham nhũng mới mua nhà của Vin

ĐạpXichLô

Đi bộ
Các cụ nói thế nào chứ cả 3 toà M1 M2 M3 đã gần hết rồi ạ.
Nhiều căn VIP như căn 9,10 toà M3 view hồ Tây đã hết hàng và đang xuất hiện giao dịch chênh nhẹ nhàng cũng 500tr

sieurua

Xe tăng
Các sales vào đây hót hay thế, Vinhomes mà hot đến mức chưa xong móng đã bán 80% như này thì các sales suốt ngày tra tấn lỗ tai, spam tin nhắn làm cái deck gì nhỉ? (E là nạn nhân to tướng) :)). Chỉ thấy mấy ông bạn mua Time giờ cắt lỗ ko xong ;)).

Giá cả trăm củ thế này so với vị trí và đẳng cấp của cái CC gì đó của Tân Hoàng Minh ở Quảng An thì sao nhỉ?

chelsea.ntv

Xe buýt
Cũng sẽ có người mua thôi, nhưng phần đa em nghĩ mua để găm tiền trong BDS thôi.

Narcis

Xe hơi
Tớ có cửa nào nào anti đuọc Vin. Cái chính là đã trao đổi anh em ốp phờ với nhau thì phải chia sẻ toàn diện, minh bạch, tránh cho nguoi mua bị lợi dụng, chèn ép trong giao dịch thỗi.

Cung phải công nhận thoi bây giờ kiếm tiền dễ thật. Huy động vốn rẻ, ko thế chấp tài sản, ko ràng buộc như đặt cọc. Xây chưa xong móng. Thế mà vẫn bán hàng tơi tới. Nguoi mua bỏ ra vài trăm ngàn đô, như ở nuoc ngồai phải luôn có luật sư, vậy mà vẫn đua nhau ký HĐ do chủ đầu tư soạn, chả có cửa thuong luong gì cả. Lại còn bị dọa kiểu mua ngay kẻo hêt nữa mới vui.

Vụ Thu Minh cũng lình xình theo kiểu lỏng lẻo tin nhau đấy.
Cụ phán quá chuẩn.

Em đi làm hợp đồng mua bán mới được đọc hợp đồng. Dài mười mấy trang ai cg đọc thì liệu có kí được trong 1 buổi? Thế là em cũng như bao người khác, nghĩ người ta kí đc mình cũng kí được, nhắm mắt kí bừa xem qua loa chứ k đọc kĩ, có bác mua toà khác còn chả đọc, đưa bút là kí.

Đọc qua loa nhưng những ý chính em vẫn chốt được. Toàn các điều khoản có lợi cho vin. Người mua k đc quyền thương lượng, quá kinh khủng.

- Miễn phí 2 xe máy, 1 xe đạp, ko có oto, sau này bọn tao bắt mua mày lại mất tiền nhá.

- Để trống mức giá dịch vụ điền sau. Sau khi nhận hợp đồng thì điền vào mức giá dự kiến cao ngất ngưởng :)) chủ đầu tư hỗ trợ 3 năm đầu 1 ít. Vâng, xin cảm ơn, 3 năm sau thì sao ạ?

- Dịch vụ ngoài trời và bể bơi, các bạn sales cứ ra rả ko mất phí, thực ra k ở trong điều khoản hợp đồng. Vì nó mất phí. Chỉ là hiện tại phí ấy là 0. Còn mai sau chả biết.

Nói chung có nhiều bất cập, em trót mua rồi nên sẽ vẫn ở. Còn bảo em ngu thì em cũng chịu. Nhà bố mẹ cho mua, em chọn, chọn uy tín của Vin nên em mua, cũng tham khảo bạn bè nhiều trước khi mua rồi nhưng có đi vào thực tế mới hiểu được nhiều điều. Thực ra em vẫn hài lòng với căn hộ em mua, nhưng nếu khi vào ở quá bất lợi thì em cũng phải thanh khoản chuyển sang chung cư khác.

Em cũng có bạn bè ở Times và Royal nhiều. Có những trường hợp bất cập về thang máy xảy ra suốt 1 năm trời ko khắc phục, khi dân muốn thương lượng thì đàn áp. Phòng sinh hoạt cộng đồng mùa euro thì 1 số toà thu phí :))

Nói chung mọi người cứ bảo em phí dịch vụ hợp lý với đẳng cấp dịch vụ. Em chả biết có đúng ko, nhưng hiện tại trong lòng còn rất nhiều nỗi hoang mang :)) cả đời có được căn nhà, chọn chủ đầu tư uy tín nhưng vẫn thấy ko yên tâm tí nào cả. Vẫn sợ bị bắt chẹt, nhất là về khoản dịch vụ ko đi đôi với giá tiền :))

inova90

Xe máy
Đọc các cụ phân tích nhiều cái hay để học hỏi thêm, Em hóng các cụ tiếp ạ.
Về bảng hàng bảo bán được 80% cho 3 tòa thì không đúng lắm ạ. 2 tòa M1 và M3 mở bán đợt 1 giá tốt nhất thì cũng được khoảng 70-75%. Tòa M2 bán sau cùng giá cao hơn bán được khoảng 35-40% thôi. Con số % là khoảng vì không có thống kê cụ thể.