Vin hôm mê trô pô lít

thangdc

Xe buýt
Pa lai đờ lu ít còn vài chục tỷ 1 căn chung cư kìa. Nhưng mà nhìn nội thất của nó thì ... chẹp.

Họ có tiền họ nghĩ khác mình, thừa tiền lại càng nghĩ khác. E là sale và e rất thích thế :D

Tomy Trọc

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Theo em quan niệm về cái sướng của mỗi người khác nhau cụ ạ! Cụ mua cái gì cũng dựa trên cái sướng và nhu cầu của cụ thôi chứ ko dựa trên nhu cầu hay cái sướng của người khác, đúng ko ạ! Vậy nên câu hỏi của cụ đúng như tiêu đề cụ đặt - hỏi dốt :P
:) thì em cũng đang hỏi về cảm giác của mọi người mà. Chắc cụ đọc và hiểu thành em bảo là mua nhà đất sướng hơn :) Thanks cụ ạ. em không biết nên em mới hỏi dốt mà

Lê Khương

Xe máy
:) thì em cũng đang hỏi về cảm giác của mọi người mà. Chắc cụ đọc và hiểu thành em bảo là mua nhà đất sướng hơn :) Thanks cụ ạ. em không biết nên em mới hỏi dốt mà
:) em ko hiểu sai ý cụ đâu vậy nên em mới bảo mỗi người một sở thích hoặc nhu cầu khác nhau, người thích mặt đất, người thích chung cư. Người thì ... Vợ thích hoặc bố mẹ thích nên phải chiều. Kiểu thế ạ

Huyqltt

Xe tăng
Em mà mua thì cứ lên móng, hoàn thiện phần thô đã. Chắc gì đã đắt hơn nhiều so với thời điểm bây giờ. Đợi vài năm hoặc dài hơn nữa thì tính ra cũng chẳng đắt hơn bao nhiêu. trong khi tiền mình nằm 1 chỗ.

Grand 2016

Xe tăng
Em mà mua thì cứ lên móng, hoàn thiện phần thô đã. Chắc gì đã đắt hơn nhiều so với thời điểm bây giờ. Đợi vài năm hoặc dài hơn nữa thì tính ra cũng chẳng đắt hơn bao nhiêu
. trong khi tiền mình nằm 1 chỗ.
Dự án HOT vị trí quá tốt khi xong thô sẽ rất khó mua căn đẹp cụ ạ. Giá chỉ là 1 yếu tố thôi, nếu mua để ở.

cadan

Xe container
Thank lời chuc của cụ

Chi tình cờ ngang qua nhìn thấy nên chơp pô ảnh theo yeu cầu của các cụ ngại dự án hết nhà thôi. E đã có p.án ổn định sau khi bỏ cái HĐ vay vốn kỳ khôi kia rồi. Cái thu đuọc từ quá trình tìm hiểu về chủ đầu tư và cac DA kia, chính là những ý kiến phản bịen của cac nhà khoa học hàng đầu về đô thị, về xã hội, hay kinh tê. Nói tính 2 mặt của 1 vấn đề rât dễ, nhưng cần chỉ ra, mặt nào hại hơn mặt nào, hay một số người có lợi, nhưng những nhóm đông đảo hơn rât nhìêu thì lĩnh hậu quà.

Mấy cái đó còn mạnh hơn định kíên rât nhiều.

Khi nguòi ta đuọc thưc tỉnh nhận thưc và lý trí. Nó khac với cảm nhận thich hay ko thich.

Em thấy cụ Cadan còn quan tâm và thuộc chính sách của thằng LG này lắm :P
Lúc nào đó cụ có thể bỏ qua cách định kiến về việc phá huỷ cảnh quan đô thị của Vin và xét thấy dự án này phù hợp với nhu cầu sử dụng cũng như thuận lợi cho việc đi lại hàng ngày để có thể quyết định chốt một căn 4PN thì ới em nhé!
Ở một góc độ khác hẳn cụ, em hay mọi người đều cần nhìn nhận một điêu - Tính hai mặt của một vấn đề luôn tồn tại. Cũng giống như việc để có chỗ ở nhiều người hơn thì quỹ đất xây dựng phải tăng lên. Và để đáp ứng đuợc sự phát triển của xã hội đặc biết các tp lớn thì việc xây nhà cao tầng là khó tránh khỏi. Cá nhân em thiết nghĩ, chúng ta cần thay đổi cách nhìn nhận và chấp nhận nó như một hệ luỵ tất yếu của sự phát triển.
Về giao thông: Điều này liên quan đến việc quy hoạch tổng thể cơ sở hạ tầng, chứ em thiết nghĩ ko thể cưd thấy tắc nghẽn, thấy quá tải thì đổ tại các cc cao tầng mọc lên nhiều dẫn đến tình trạng "đất chật người đông" hay là những đề xuất cấm xe các kiểu được. Làm thế, chủ quan em nghĩ chỉ theo kiểu bị sốt thì cho uống thuốc hạ sốt thôi, phần gốc vẫn còn đó!
Chấp nhận thực tế và thay đổi để phù hợp cụ ạ! như việc ai xả rác bừa bãi đó là việc của họ, còn mình vẫn ý thực và dạy con mình rằng đó là việc ko nên.
Dĩ bất biến ứng vạn biến :)
Chúc cụ kỳ nghỉ lễ an lành và thật vui!

thangdc

Xe buýt
Bao h e nhiều tiền như cụ cadan thì e sẽ tính đến chuyện tạo của cải cho xã hội. H e còn phải trông vào mấy cái dự án để kiếm chỗ cho mẹ con thằng cu chui ra chui vào đã :P

cadan

Xe container
Cái đoạn này thế nào mà ngày hômnay lại được minh chứng bằng 1 sự sục sôi trong âm thầm (vì truyền thông hoàn toàn lặng câm)

https://nhatkyvinhomes.com/khach-hang-mat-niem-tin-vao-vingroup/

Quan điểm tich cực là thứ nên cổ động, và sale nên trang bị quan điểm ấy. Còn những ai chưa chi đã chê khach hàng, cho rằng họ mua bằng mồm, rồi cho rằng họ ko biêt cảm nhận đẳng cấp món hàng mình chào bán, hoặc chỉ cho thứ mình bán là số 1, cầm chăc ko bao giờ thành công.

PS: mới đây e vào Tham xiti, cái Mall ấy bây giờ vắng kinh. Toàn quây lại bằng panô hình ảnh.

Một trong những hệ lụy của các xiti kiểu này là thịt vào chính khách hàng của mình. Đại khái khi mà ở khu nào mua hàng khu ấy, và có quá nhiều TtTM thì thị truong sẽ bão hòa rất nhanh. Ko còn sức hut với những ai ở ngoài "xiti" của mình, ngoài chính những cư dân ở đấy.

Khach thuê shop của TTTM rồi sẽ kiệt quệ, khi dân về ở đủ, chả còn nhu cầu sắm sửa thành ra tác dụng của cac shop là tạo sóng, thu hút dân đến, và khi xiti đông rồi thì tạo thành mùa gặt cho những cơ sở kiếm tiền dài dài của chính chủ đầu tư: Vờ xờ kun, Vờ mêch, và đặc biệt là Vờ mát (dân lẹ thuộc vào nhu yếu phẩm, khi ngại ko muốn đi xa)

Bài học của nhà sx chip Imagination với Apple vừa qua: cẩn thận khi chơi với cá mập.

Omirisus

Xe buýt
Website
banggiavn.com
Em thấy metropolis ổn đó chứ còn thằng ở giảng võ thì ... ... e tắc giống minh khai

Tran Thanh Tung

Xe điện
Metropolish cách đây mấy tuần đã lên tầng 22 rồi . Tiến độ ổn

cadan

Xe container
Bị 1 tiếng 2 ngày khai giảng Vinschool cụ ơi. Muốn chê thì cũng nên có hiểu biết nhé :)
Cụ thông cảm, lâu lắm cháu chả có tgian và hứng thú mon men tới Tham. Nghĩ tới con đuòng Minh khai mà hồi mới xây Tham nguòi ta hứa hẹn làm đuòngf trên cao mãi chưa thấy đâu, nhà cháu thấy hãi rồi. Thấy trang web của cư dân có hình thì cháu copy thôi, hình ảnh cư dân Tham tuòng thuật mà.

Princess1

Xe tải

cadan

Xe container
Giả sử có hết hot, thì chính chỗ bôi đậm trong link cụ gửi là 1 trong những lý do chính phải ko cụ?

Mới đây trang sao360.vn đã có một bài phân tích về việc Vinschool tăng học phí thông qua số liệu chia sẻ và like trên mạng xã hội. Tuy nhiên chỉ sau khoảng 1h đồng hồ, bài báo này đã bị gỡ bỏ và hiện không thể truy cập được theo địa chỉ http://sao360.vn/vinschool-tang-hoc-phi-va-bi-kich-vo-mong-25264.html. Tôi xin đăng lại thông tin bài báo này và bổ sung những số liệu mà tôi có được:

“Cơn bão” mang tên Vinschool bắt đầu nổi từ ngày 22/9, khi hệ thống này đột ngột gửi thông báo về lộ trình tăng học phí từ 13 – 20% với hệ Tiêu chuẩn và gấp đôi với hệ Nâng cao từ năm học 2018 – 2019. Nhiều phụ huynh đã bị sốc, trước quyết định sẽ được Vinschool đơn phương áp dụng. Bởi mới vài năm trước, họ còn văng vẳng bên tai lời cam kết: Mỗi năm tăng không quá 10% học phí của lãnh đạo Vinschool. Nhiều cha mẹ phụ huynh cảm thấy họ thực sự bị phản bội.

Nỗi bức xúc càng dâng đầy bởi bên cạnh thông báo tăng học phí, Vinschool còn cho biết thực hiện việc giãn mật độ học sinh, từ Khu đô thị Times City về Vinhomes The Harmony. Cha mẹ các học sinh trong diện bị chuyển chỉ có hai lựa chọn: Hoặc chấp hành, hoặc… tìm trường khác cho con học.

Sự cộng hưởng của hai quyết sách quá bất ngờ, hoàn toàn đẩy học sinh, phụ huynh vào thế bị động đã khiến Vinschool phải hứng chịu phản ứng dữ dội. Trong cơn giận bị đẩy đến cao trào, không mấy ai quan tâm đến giải thích của đại diện Vinschool. Rằng họ “sẽ không lấy bất cứ một đồng lợi nhuận nào, hệ thống hoàn toàn không có lãi”. Hay chi tiết hơn nữa, là những nâng cấp toàn diện về chất lượng dạy và học từ năm 2018 – 2019, thời điểm học phí tăng lên. Tất cả những luận giải ấy thực sự không còn ý nghĩa, không còn tác dụng.

Trong “cơn bão” mạng xã hội, có đến 98% ý kiến tiêu cực với Vinschool (Báo cáo phân tích được cung cấp bởi hệ thống SocialBeat và nhóm chuyên gia phân tích dữ liệu Bảo Ninh IM).

Nhìn biểu đồ ở đây thì vụ này hết hot rồi, tháng nữa là chẳng còn ai nhớ đến nó.
https://nhatkyvinhomes.com/vinschool-tang-hoc-phi-so-lieu-thong-ke/