[Funland] Vietnam Airlines xếp khách mua vé giá rẻ ngồi cuối

Duc Sang

Xe container
Chuyện bình thường và chung cho mọi hãng. Cứ vé ít tiền ngồi cuối. Vé các hãng du lịch mua thường rẻ nhất, khuyến mãi cao, tất nhiên ngồi cuối.
Ngồi về cuối mệt hơn ngồi đầu, vì đuôi rung hơn, ồn hơn. Hạng thưowng gia ngồi khoang đầu vì thế.
Phục vụ ăn cũng ưu tiên từ các hàng đầu trước. Nhiều khi ngồi cuối đến lượt phục vụ ăn thì không còn lựa chọn, buộc phải ăn món mình không ưa.
Một số hãng cho khách được chi thêm tiền để chọn chỗ. Vé khuyến mại mà mất thêm tiền chọn chỗ (không ít) thì thành vé thường.
Chỉ có vé đoàn thì bị xếp ngồi cuối thôi cụ ạ. Cháu chưa thấy hãng nào ngoài VN xếp người mua vé rẻ nhất vào chỗ xấu nhất cả. Không nói chuyện hạng C hoặc phổ thông đặc biệt nhé.

paul_scholes

Xe tải
Em tưởng tránh xa cái cánh là ok rồi, ngồi đâu chả được. Với lại quan trọng là không bị delay, ghép chuyến, huỷ chuyến...

Chỉ có vé đoàn thì bị xếp ngồi cuối thôi cụ ạ. Cháu chưa thấy hãng nào ngoài VN xếp người mua vé rẻ nhất vào chỗ xấu nhất cả. Không nói chuyện hạng C hoặc phổ thông đặc biệt nhé.
Tôi thấy suốt. Hãng ta hãng tây hãng tàu đều thể hết. Vé rẻ ngồi cuối.
Vé đoàn do các hãng du lịch mua được khuyến mãi nên rẻ. Và vì rẻ mà phải ngồi cuối. Còn vé đoàn mà mua bởi các công ty lớn đặt mua cả năm hay mua qua đấu thầu, hay do chính phủ, do các bộ, do các tổ chức lớn mua, như liên đoàn bóng đá chẳng hạn, thì giá không rẻ hoặc rẻ rất ít, và do đó, không bị ngồi cuối, thậm chí, còn được ưu ái ngồi vị trí tốt nhất so với các vé cùng hạng.

Chỉnh sửa cuối:

Trục

Xe ba gác
Thôi ngại lắm
Ngồi cạnh đc rồi
Lão anh không phải ngại đâu, ngại là mất quyền lợi.
Lão sang ngồi hãng máy bay bên em đi, hãng lão kia đổi tên thành giareairways nên tiếp viên xấu lắm. :D

Dan du an

Xe ba gác
Nếu đã phân biệt về chỗ ngồi thì đừng nói là ưu đãi/khuyến mại với này nọ nữa. Đó là thực giá rồi

Embebandiem

Xe tăng
Sao mà nghèo hả cụ?
Cụ ơi, cái gì nó cũng có cái giá của nó.
Khi cụ mua đc cái gì khiến ng khác bị hớ, thì cụ làm ng ta nghèo đi. Còn cụ mà bị hớ thì cụ nghèo đi.
Trường hợp nào thì cũng khiến xã hội bị thụt

toimuondie

Xe container
Khi check in online thì vẫn chọn được chỗ theo ý mình, tất nhiên là chỗ còn trống.
Còn check in ngoài quầy thì nhân viên sẽ xếp cho chỗ không đẹp, chỗ đẹp để cho người mua vé nhiều tiền hơn.
Thực ra chỗ đẹp hay xấu tùy quan điểm của từng người.

tôi yêu ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Đi thường thì e hay đi tiêu chuẩn, chọn chỗ ngay khi đặt vé, cơ mà nếu để đến sb mới checkin thì vớ vẩn còn dc đẩy lên C (e có hạng cao phết :D)

socvau

Xe buýt
Tư duy này thì nc ta còn nghèo mãi :))
Tiền it đòi hít thơm
Ví dụ VN airline nó cấm quyền con người, tự do của bác chứ trả it tiền lại còn đòi chỗ của các hạng giá cao, thẻ bông sen. Còn nếu máy bay mà trống thì bác có ới 1 câu tiếp viên họ cho bác đổi chỗ lên hàng 10,11,12 ngay để họ dễ phục vụ. Còn máy bay đông mà lại còn đòi hạng thì ai chịu nổi
Cụ chém như thánh. Máy bay mà ít khách xin mời ngồi hết xuống dưới không cẩn thận nó chui đầu xuống đất.

Chỉnh sửa cuối:

Arizona

Xe tăng
Ngồi ghế cuối mà lại là chuyến đầu giờ sáng có khi còn đc chén quà sáng của Lâm Gia Trang thay vì cái bánh mì của NCS đấy các cụ ợ

ngoibet

Xe điện
Website
facebook.com
Em ưng nhất ngồi hàng 1,2 nhƯng ít tiền nên thích ngồi hàng 10 ở 321 và nếu ko thì ngồi chỗ thoát hiểm cho rộng. Thường thì phụ thuộc hạng thẻ, thẻ đen thì thường đc các em ấy ưu tiên sắp ghế
Vụ giá rẻ cho ngồi cuối hoặc ghế B, E cũng phân biệt nhỉ