[Funland] Vietnam Airlines xếp khách mua vé giá rẻ ngồi cuối

Ohno

Xe buýt
Cụ cắt câu lấy chữ rồi. Ý em nói giá quy ước là giá đã thoả thuận giữa thằng bán và thằng khách hàng, với những quyền lợi đi kèm. Quyền lợi đó có thể ghi hẳn ra thành văn bản, hoặc có thể là hiểu ngầm theo tập quán trước giờ vẫn thế. Em không cần biết nó rẻ hay nó đắt vì cái đó vô cùng, tiền điện với ông tỷ phú có thể chả đáng gì nhưng với anh công nhân thì khác. Em chỉ biết là: trước giờ dịch vụ này, với mức giá X, có kèm quyền lợi A, B, C. Bây giờ anh cắt mất quyền lợi A của tôi, thì với tư cách khách hàng, tôi cần lên tiếng. Việc lên tiếng được hay không tuỳ thuộc vào sức mạnh giữa người bán và người mua. Nhưng kể cả lên tiếng có vô ích thì những người đứng ngoài cũng không cần thiết phải ném đá làm vui. Thế thôi ạ.

Nói luôn em cũng không phải là hạng người thích đi xin xỏ quyền lợi gì hay phá luật ở sân bay đâu nhé. Nhỡ có quá cân là em trả thêm tiền cước thôi.
Cụ lên tiếng là việc của cụ, còn mọi ng cũng là khách hàng và họ thấy việc thay đổi đó đúng là có thiệt đi nhưng họ vẫn chấp nhận đc vậy thôi. Cụ không thích thì cụ mua hãng khác.

socvau

Xe buýt
Cụ quên không up thêm cái thẻ của cụ, up lên đầu thì đa phần là thẻ vàng. Nhưng chỗ của cụ cũng chưa sát khoang buz và ngồi cạnh cửa sổ ra vào ngại lắm.
Thẻ vàng thì được ưu ái ngồi khoang Sau khoảng này. Các chỗ này toàn khoá lại để bán cho bọn phổ thông linh hoạt và hành hạ bọn thẻ đen cụ ạ.

Thôi để tối nay em chụp chỗ ngồi up lên chỗ ngồi chuyến 20 -21h vé giá này vậy
.

Race Dead

Xe điện
Đợt em đi cùng 1 VIP từ Phú Yên ra HN. Do không có khoang business (bay ATR72) nên họ xếp đoàn ngồi hàng ghế cuối. Theo em hiểu là để thoát hiểm.
ATR72 cụ ngồi hàng đầu thì ong thủ và còn dc ngửi mùi dầu nồng nặc nữa cơ . Em 1 chuyến Côn Đảo nhớ đời .

Duc Sang

Xe container
Nhiều cụ cho rằng hoàn toàn hợp lý. Cháu cũng vậy nhưng với 1 điều kiện là lúc mua vé phải nói rõ. Ko thể thỏa thuận ngầm như vậy được. Mua vé máy bay giá thấp là phải mua trước, là phải chấp nhận điều kiện bất lợi: phải mua trước khá xa, không hoàn, không hủy, không thay đổi hành trình... nhưng không nên bị phân biệt đối xử khi cùng 1 hạng B như nhau. Như cháu đây đã từng ngồi hạng C khuyến mãi nhưng ko ai biết cháu ít tiền cả, được tiếp đón như vé C khác.
Nói thật có vẻ nhiều cụ chưa đi VN bao giờ nên vào chém kinh quá 😁 :))

drchimnon

Xe tăng
Vé em còn đắt hơn so với bt mà cũng toàn ngồi cuối vì hay check in ở cây ATM.

Embebandiem

Xe tăng
Ngồi đâu là quyền của hãng quyết định khi chào giá sp.
Tiền it đòi hit thơn :))
Khách VIP, thẻ bông sen họ tiêu 1 năm bn tiền phải ưu tiên họ thôi, ngoài ra các khách thanh toán tiền vé hạng thường cũng đc ưu tiên.

honglong1

Xe điện
Ơ cụ tn chứ. A check in các em tuyền hỏi a có thể ngồi gần cửa thoát hiểm được không :) chỗ đó chọn mặt gửi vàng đới cụ nhá
Ngồi chỗ đó thì được km thêm các em tiếp viên ra dặn dò không được tự ý mở cửa thoát hiểm, nhắc thêm hành lý không để dưới chân (nếu có). Khéo họ tin tưởng cụ thật chứ lớ ngớ tự mở cửa thoát hiểm để đỡ phải chờ lâu thì cũng tốn kém đới.

Gentleness

Xe tải
Nhiều cụ cho rằng hoàn toàn hợp lý. Cháu cũng vậy nhưng với 1 điều kiện là lúc mua vé phải nói rõ. Ko thể thỏa thuận ngầm như vậy được. Mua vé máy bay giá thấp là phải mua trước, là phải chấp nhận điều kiện bất lợi: phải mua trước khá xa, không hoàn, không hủy, không thay đổi hành trình... nhưng không nên bị phân biệt đối xử khi cùng 1 hạng B như nhau. Như cháu đây đã từng ngồi hạng C khuyến mãi nhưng ko ai biết cháu ít tiền cả, được tiếp đón như vé C khác.
B lên C bị ăn uống khác cụ nhé. Có hối mà giống! :D

7years

Xe điện
Cập nhật gì hay muốn.mua vé rẻ ngồi thường gia

xuanleelee

[Tịch thu bằng lái]
Muốn tan xác thì đi Vietnam Airlines

toimuondie

Xe container
tháng 8 nhà em mới đi chơi, mua vé vietjet nó cũng rẻ mà
Em đi tương đối nhiều và thấy rằng vé VNA không đắt hơn Vietjet bao nhiêu.
Còn nếu tính cả ngồi uống cà phê đợi Vietjet delay thì VNA rẻ hơn.

Anh Review TV

Xe hơi
Lô 2 - BT1- Vinaconex3 Trung Văn - Nam Từ Liêm
Website
phuongdongauto.com
Em đi tương đối nhiều và thấy rằng vé VNA không đắt hơn Vietjet bao nhiêu.
Còn nếu tính cả ngồi uống cà phê đợi Vietjet delay thì VNA rẻ hơn.
cái đó thì chuẩn quá rồi. căn bản được cái vot nó giảm cho nên kéo bè cánh tận 8 người đi chơi, hết có 15 củ bác ạ

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Đi Vietnam Airlines có ngày tan xác, toàn phi công bằng rởm Pakistan

Cục Hàng không Việt Nam cho biết đã rà soát và tạm đình chỉ bay gần 20 phi công đang làm việc tại Việt Nam cách đây 2 ngày. ********** Cục Hàng không Việt Nam Đinh Việt Thắng cho biết cục đã rà soát phát hiện bằng giả và đình chỉ tất cả phi công Pakistan

Trước đó, Bộ GTVT yêu cầu Cục Hàng không rà soát và đình chỉ hoạt động của các phi công sử dụng chứng chỉ do Pakistan cấp. Chỉ đạo được đưa ra sau khi nhà chức trách hàng không Pakistan tiết lộ có tới 262 phi công trong tổng số 860 phi công ở Pakistan sử dụng “giấy phép lái máy bay đáng ngờ”.
Nguồn đâu đấy cụ?
Cụ cẩn thận 12 triệu đấy.

Embebandiem

Xe tăng
Tư duy này thì nc ta còn nghèo mãi :))
Tiền it đòi hít thơm
Ví dụ VN airline nó cấm quyền con người, tự do của bác chứ trả it tiền lại còn đòi chỗ của các hạng giá cao, thẻ bông sen. Còn nếu máy bay mà trống thì bác có ới 1 câu tiếp viên họ cho bác đổi chỗ lên hàng 10,11,12 ngay để họ dễ phục vụ. Còn máy bay đông mà lại còn đòi hạng thì ai chịu nổi