[Funland] Vietnam Airlines xếp khách mua vé giá rẻ ngồi cuối

dpl

Xe lăn
E vừa quay hum kia . xếp số 30

bluemoon1974

Xe buýt
Ngồi ở trên nói dại máy bay tõm thì chết trước chứ báu bở gì. Thống kê của an toàn HKTG chỉ ra rồi, ngồi ở đuôi là tỉ lệ sống cao nhất. Mặc dù hầu như tõm là thấy chết hết :))
Hihi, em nói là trong điều kiện bình thường ấy chứ, còn trượt chân hoặc tắt máy thả trôi rơi tự do thì hãy nghĩ đến ADN thôi, C hay phổ thông cũng nhẫn nhộn hết.

Light

Xe tăng
Chốt mở cửa nó đâu có cạnh chỗ mình để tay, nó nằm ở khoảng giữa hai hàng ghế nhưng gần với ghế trước chứ bác
Cách mở cửa này cũng có dễ đâu, nó có hướng dẫn 3 bước nâng lên, xoay, đẩy gì đó dán ở cửa. Nhiều thông báo nói là hành khách vô tình mở cửa, tôi ko tin lắm, 3 bước chứ có phải chỉ kéo một cái là xong đâu.
Tôi ngồi vị trí đó cũng phải 5,7 lần rồi mà, nếu nghiêng vai thì vẫn chỉ chạm vào phàn thân máy bay, nếu đưa tay ra thì sẽ chạm vào cửa thoát hiểm nhưng khi bay chỗ đó lạnh hơn thân máy, vì cách nhiệt kém hơn
Tiếp viên sẽ nhắc ngay nếu người ngồi đây để hành lý ở phía trước chân mình vì đó là đường thoát hiểm
Nhìn chung về cấu tạo cửa thoát hiểm máy bay là vậy. Nhưng vẫn có nhiều trường hợp cửa lởm hay do sơ xuất gì đấy cửa thoát hiểm bị bật mở khi bị khách tì vít. Nhiều khách vô ý thức còn cố tình mở. Vậy nên nguyên tắc chung tiếp viên vẫn phải nhắc nhở những hành khách ngồi gần.
Em nghĩ cụ ngồi phía sau yêu mến Cụ Anh từ cái nhìn đầu tiên nên mới nhắc nhở Cụ Anh tránh vô tình bị phạt thôi hoặc gato với ông ngồi giữa được ngồi cạnh Cụ Anh ;))

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
MBBG thì ở nhà nghỉ là an toàn nhất
Tỷ lệ an toàn các vị trí máy bay thương mại chở khách thì đây:

Mrs.Xòa

Xe tải
Em cũng thắc mắc ngồi đâu là ok nhất, em thì thấy ngồi đâu cũng như nhau ạ . khác nau tí để chân. k nói hạng thương gia ạ

VKN

Xe tăng
Nhìn chung về cấu tạo cửa thoát hiểm máy bay là vậy. Nhưng vẫn có nhiều trường hợp cửa lởm hay do sơ xuất gì đấy cửa thoát hiểm bị bật mở khi bị khách tì vít. Nhiều khách vô ý thức còn cố tình mở. Vậy nên nguyên tắc chung tiếp viên vẫn phải nhắc nhở những hành khách ngồi gần.
Em nghĩ cụ ngồi phía sau yêu mến Cụ Anh từ cái nhìn đầu tiên nên mới nhắc nhở Cụ Anh tránh vô tình bị phạt thôi hoặc gato với ông ngồi giữa được ngồi cạnh Cụ Anh ;))
Hì hì
Đi máy bay mà được mấy em tiếp viên nhắc nhở, thì cứ giả vờ nghiêng đầu "Oắt, oắt.. " bác nhỉ
Nhưng ghi chú là chỉ mấy hãng châu Á, đặc biệt là Đông bắc Á thôi ... Bay của Korean, Japan... nhìn cái em ấy khéo rơi cả mắt, ý chứ
Còn bay của châu Âu, Ấn, Mỹ mà ông VN nào chơi bài nghe không rõ, các em ấy đang cúi xuống nghe rồi nó giả vờ giật mình chiến thuật, quay người một phát thì có khi mình ù tai mà ko biết bị cái gì va vào 😂

mrthanhbeo

Xe hơi
Giá rẻ ngồi cuối còn kêu gì

Aliabu

Xe container
Website
www.schlagevietnam.com
Hì hì
Đi máy bay mà được mấy em tiếp viên nhắc nhở, thì cứ giả vờ nghiêng đầu "Oắt, oắt.. " bác nhỉ
Nhưng ghi chú là chỉ mấy hãng châu Á, đặc biệt là Đông bắc Á thôi ... Bay của Korean, Japan... nhìn cái em ấy khéo rơi cả mắt, ý chứ
Còn bay của châu Âu, Ấn, Mỹ mà ông VN nào chơi bài nghe không rõ, các em ấy đang cúi xuống nghe rồi nó giả vờ giật mình chiến thuật, quay người một phát thì có khi mình ù tai mà ko biết bị cái gì va vào 😂
Các chặng quốc tế thôi cụ nhá :)) các chặng nội địa Mẽo tiếp viên giừ và nhăn lắm :)) văng như cụ tả thì là đôi quả mướp khô đấy :))

Racehorse206

Xe tăng
Chả biết mấy cụ thích gì chứ em thấy đi máy bay ngồi cuối đỡ xóc hơn , đỡ thốn hơn nhất là lúc cất cánh với tăng độ cao

VKN

Xe tăng
Các chặng quốc tế thôi cụ nhá :)) các chặng nội địa Mẽo tiếp viên giừ và nhăn lắm :)) văng như cụ tả thì là đôi quả mướp khô đấy :))
Đi nội điak Mỹ khác gì đi xe Bus hả bác mong gì có tiếp viên

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net