[Funland] Viết về em

Website
www.otofun.net
Ở thớt cụ dẫn link, chỉ là tin nhắn riêng mà đã gây thắc mắc, hoài nghi kèm bức xúc. Trong khi đây là diễn đàn, cụ trên vào rất nhiều thớt viết bài từ chuyện phiếm đến hỏi đáp nhưng cứ chờ mọi người đọc hay trích dẫn trả lời thì lẳng lặng đi xóa bài của mình.

Trong thời gian ngắn cụ ý viết hơn hai trăm bài và đã tự đi xóa, đến giờ nhìn thì còn 12 bài, đó là bài trong thớt này và bài ở thớt BĐH đã đóng không xóa được "Có bấm báo cáo nhờ xóa nhưng BĐH không xóa"

Việc trên ngoài làm thớt không liền mạch còn là sự thiếu tôn trọng các thành viên khác, gây sự khó chịu cho thành viên đọc, thành viên trích dẫn trả lời, nói chuyện. Chưa kể ai cũng như cụ ý thì diễn đàn sẽ là diễn gì?

Xét thấy cụ ý không phù hợp chơi trên diễn đàn, nên thay mặt BĐH em đã mời cụ ý ra khỏi diễn đàn.

Tiện thớt này em cũng trả lời một số thắc mắc của nhiều thành viên "trong thớt này em thấy có mấy thành viên như thế" sao bấm báo cáo mà không xóa thớt.
Khi có việc, các cụ, mợ mở thớt hỏi, nhờ tư vấn, nhờ giúp đỡ. Sau khi đạt mục đích thì đi bấm báo cáo nhờ BĐH xóa thớt, trong khi ở thớt có rất nhiều bài tư vấn, hướng dẫn rất có giá trị, những bài viết khá tâm huyết của các thành viên. Với các cụ, các mợ đã hiểu đã giải quyết xong việc của mình, nhưng sau này có thể có thành viên khác rơi vào vấn đề tương tự, các bài tư vấn trên sẽ hữu ích với họ.

Những trường hợp này BĐH thường sẽ không xóa, vì vậy các cụ, các mợ tốt nhất trước khi mở thớt nên cân nhắc. Em cảm ơn!

dheIa

Xe điện
Ở thớt cụ dẫn link, chỉ là tin nhắn riêng mà đã gây thắc mắc, hoài nghi kèm bức xúc. Trong khi đây là diễn đàn, cụ trên vào rất nhiều thớt viết bài từ chuyện phiếm đến hỏi đáp nhưng cứ chờ mọi người đọc hay trích dẫn trả lời thì lẳng lặng đi xóa bài của mình.

Trong thời gian ngắn cụ ý viết hơn hai trăm bài và đã tự đi xóa, đến giờ nhìn thì còn 12 bài, đó là bài trong thớt này và bài ở thớt BĐH đã đóng không xóa được "Có bấm báo cáo nhờ xóa nhưng BĐH không xóa"

Việc trên ngoài làm thớt không liền mạch còn là sự thiếu tôn trọng các thành viên khác, gây sự khó chịu cho thành viên đọc, thành viên trích dẫn trả lời, nói chuyện. Chưa kể ai cũng như cụ ý thì diễn đàn sẽ là diễn gì?

Xét thấy cụ ý không phù hợp chơi trên diễn đàn, nên thay mặt BĐH em đã mời cụ ý ra khỏi diễn đàn.

Tiện thớt này em cũng trả lời một số thắc mắc của nhiều thành viên "trong thớt này em thấy có mấy thành viên như thế" sao bấm báo cáo mà không xóa thớt.
Khi có việc, các cụ, mợ mở thớt hỏi, nhờ tư vấn, nhờ giúp đỡ. Sau khi đạt mục đích thì đi bấm báo cáo nhờ BĐH xóa thớt, trong khi ở thớt có rất nhiều bài tư vấn, hướng dẫn rất có giá trị, những bài viết khá tâm huyết của các thành viên. Với các cụ, các mợ đã hiểu đã giải quyết xong việc của mình, nhưng sau này có thể có thành viên khác rơi vào vấn đề tương tự, các bài tư vấn trên sẽ hữu ích với họ.

Những trường hợp này BĐH thường sẽ không xóa, vì vậy các cụ, các mợ tốt nhất trước khi mở thớt nên cân nhắc. Em cảm ơn!
Ôi, hôm nay Thầy hiền thế ạ :D

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}
Nhận được tin nhắn từ em, kèm hình ảnh tấm thiệp ~20 năm trước viết tặng em,
Nhớ em và những gì đã từng!...

...
Ngày đầu gặp em
Là vào một buổi chiều tháng 8/2004, lúc đó tôi là sinh viên năm 2, đang tìm một phòng trọ khác.
Phòng trọ đó nằm trong ngõ, nối 2 đường Hùng Vương - Phan Đình Phùng (TP. Huế). Dãy trọ có 4 phòng, khi tôi đến, gặp mỗi em ở phòng thứ 2 (tính từ đầu dãy), lúc đó đang ngồi bàn học, kê sát và quay ra ngoài cửa sổ (đang kỳ nghỉ hè nên sinh viên các phòng khác về quê, có mỗi em ở đó).
Hỏi han đôi câu xoay quanh nội dung ở đây còn phòng không, giá cả, điện nước thế nào,... thì tôi lên gặp chủ nhà, chốt luôn phòng (phòng 1 tính từ đầu dãy)
Tối tôi chuyển đồ sang phòng mới, thì em đã chuyển sang phòng thứ 3. Lúc đó thoáng trong đầu nghĩ là chắc tránh ở cạnh phòng con trai.
Kệ. Không quan tâm.

Chừng sau 1 tháng, tôi nghe tiếng đàn em tập trong phòng (sau này mới biết em tập bài "Una limosna por el amor de dios", là bài em thi tốt nghiệp). Nghe hay, da diết, tôi tắt quạt, tắt điện, để nghe rõ tiếng đàn (thời điểm đó Huế rất nóng, lại ở phòng trọ mái tôn, nhưng để nghe rõ em chơi đàn nên tôi tắt đèn và tắt quạt).

Hôm sau, viết một mảnh giấy cài trước cửa phòng em: "Chị chơi đàn hay thế".
Bài viết của Cụ làm em nhớ đến cô bạn gái bên trường Học viện âm nhạc thủa nào. Cô ấy chuyên ngành Piano. Cô ấy có đôi tay đẹp và ấm áp. Thời gian trôi qua cũng hơn 20 năm rồi nhưng vẫn nhớ đôi môi mọng hình trái tim và đôi bàn tay búp măng trắng muốt.

ctth

Xe tải
Đêm khuya cụ làm em nhớ câu chuyện cũ, ngày ấy, thuở xưa, nỗi niềm ... cũng ngót nghét hai mươi năm

Xe nội lước

Xe container
Em cũng 20 năm vài tháng rồi

Chỉnh sửa cuối:

con dơi 141

Xe tăng
Biết rồi cụ.
Quãng 2006, không phải ai cũng có internet về tận nhà như giờ đâu. Muốn chat chít, gửi email vẫn ra quán net. Máy nào không cài sẵn vietkey/unikey thì cô ấy chơi không dấu luôn.
Yêu sâu nặng khổ lắm. Em vẫn luôn nghĩ mình đã đúng khi lựa chọn giữa việc quay lại tình cũ gian khổ hay đi tiếp theo tình mới chớm nở, đơn giản hơn, thuận lợi hơn. Tình mới thì cô ấy hiểu em, yêu em, sẵn sàng bù đắp cho em, bố mẹ cô ấy cũng rất quý em. Nhưng lúc đó em sợ lúc nào đó lại nuối tiếc, lại quặn đau mà đau thật. Đau mà phải cắn vào tay, đấm vào tường mới đỡ đau chút. Nên em đành chấp nhận có lỗi với người con gái muốn bù đắp cho mình để phiêu lưu tiếp. Em cũng biết thân biết phận mà ko đi quá xa dẫu lúc chia tay vẫn làm người con gái mạnh mẽ ấy khóc rất nhiều.

Sau lần ngỏ lời với em, mặc dù em không đồng ý, nhưng cách từ chối ở em khiến tôi biết vẫn có hy vọng. Chúng tôi cùng dãy trọ, nên vẫn hàng ngày gặp nhau, tối tôi vẫn nghe tiếng đàn của em từ phòng mình...

...
5-7 ngày sau, tôi hẹn em tối đi chơi. Tôi chuẩn bị món quà tôi tự làm tặng em (sau này, khi mà tôi và em đã chia tay, trước ngày em rời Huế chuyển tới một thành phố khác, tôi đến phòng em để phụ em dọn dẹp, thấy em vẫn treo món quà tôi tặng em buổi tối hôm đó. Đó cũng là lần cuối tôi và em gặp nhau).
Tôi chở em đi loanh quanh thành phố. Thời tiết đầu tháng 10, Huế chớm lạnh. Tôi quần âu sơ mi đóng thùng, em quần bò sơ mi, khoác chiếc áo len cộc tay mỏng. Vào 1 quán cafe có cách bố trí bàn phù hợp cho các cặp đôi và riêng tư. Gọi đồ uống nhưng lúc về tôi nhận ra cốc của em và tôi gần như còn nguyên. Em kể về em, về gia đình, tôi chủ yếu ngồi nghe.
Có những thời điểm im lặng giữa tôi và em, và một trong số thời điểm đó, em chủ động đặt tay em vào tay tôi...

"...
và từ đó, mình có những yêu đương..."

Sứa.

Xe điện
Yêu sâu nặng khổ lắm. Em vẫn luôn nghĩ mình đã đúng khi lựa chọn giữa việc quay lại tình cũ gian khổ hay đi tiếp theo tình mới chớm nở, đơn giản hơn, thuận lợi hơn. Tình mới thì cô ấy hiểu em, yêu em, sẵn sàng bù đắp cho em, bố mẹ cô ấy cũng rất quý em. Nhưng lúc đó em sợ lúc nào đó lại nuối tiếc, lại quặn đau mà đau thật. Đau mà phải cắn vào tay, đấm vào tường mới đỡ đau chút. Nên em đành chấp nhận có lỗi với người con gái muốn bù đắp cho mình để phiêu lưu tiếp. Em cũng biết thân biết phận mà ko đi quá xa dẫu lúc chia tay vẫn làm người con gái mạnh mẽ ấy khóc rất nhiều.
Cụ vẫn quay lại NYC à? 🤔 Và giờ là vk?

Sứa.

Xe điện
Hay xóa còm và thu hồi thường là PN cụ ạ, họ rất hay đắn...đo /:)

con dơi 141

Xe tăng
Cụ vẫn quay lại NYC à? 🤔 Và giờ là vk?
Vâng. Lúc quay lại em ko nghĩ đến việc đi đến đích mà chỉ nghĩ để không tiếc nuối. Chứ đến với người sau mà nghĩ và nhớ về nyc thì không chỉ lỗi với bản thân mà càng lỗi với ngừoi sau.

Sứa.

Xe điện
Vâng. Lúc quay lại em ko nghĩ đến việc đi đến đích mà chỉ nghĩ để không tiếc nuối. Chứ đến với người sau mà nghĩ và nhớ về nyc thì không chỉ lỗi với bản thân mà càng lỗi với ngừoi sau.
Nói chung là rất mệt đầu khi "đang yêu em này lại đến với em kia" /:)

Kyson1

Xe điện
Em thấy cụ chủ khá nặng tình. Em xin phép cóp bi lại một tus Em đọc được:

VIẾT CHO NGÀY MƯA BÃO:
1. Hôm kia có người hỏi tôi: liệu có nguyên tắc nào cho một chuyện tình cảm nam nữ?!
Tôi đã nói: có một số điều cơ bản chuẩn mực thế này
- hok yêu bạn thân
- hok yêu bồ cũ
- hok yêu bạn thân của bồ cũ
- hok yêu bồ cũ của bạn thân
- hok yêu người đã có người yêu
- hok yêu người chưa quên tình cũ
2. Hôm qua có người hỏi tôi: điều gì là quan trọng nhất trong một chuyện tình cảm.
Tôi đã nói: đó là lòng tin, khi hok còn lòng tin thì coi như mất hết. Bởi lẽ tôi nghe ở đâu đó 1 đoạn đối thoại thế này:
- em ơi mình chia tay nhau đi
- sao thế anh?! Hay anh hết yêu em rồi?!
- anh đang có thai em ạh...
- anh điên ah. Đàn ông sao có thai đc. E không tin.
- đấy, em hok còn tin anh nữa rồi. Mình chia mẹ tay nhau đi :D:D:D
3. Hôm nay có ng lại nói: với độ tuổi ae mình thì nên tập trung cho sự nghiệp.
Tôi đã nói: Ở giai đoạn đầu và giữa của sự nghiệp. Hơn lúc nào hết, ta luôn cần ng pnu để thấu hiểu và sẻ chia. Bởi lẽ sức ép từ cviec có thể đẩy ta ngã bất cứ lúc nào,

----------

Em xin phép chạy đã, Xanh SM mới nổ cuốc tỉnh xa rồi!!! :D:D

Sứa.

Xe điện
một số điều cơ bản chuẩn mực thế này
- hok yêu bạn thân
- hok yêu bồ cũ
- hok yêu bạn thân của bồ cũ
- hok yêu bồ cũ của bạn thân
- hok yêu người đã có người yêu
- hok yêu người chưa quên tình cũ
Thế này thì mất quá nhiều cơ hội /:)

Kyson1

Xe điện
Mà thớt hay thế này cấm thấy lão DaDieuchienxu đâuuuu. Huệ là đúng là gu của lão í!!!

Sứa.

Xe điện
Thế cho nên mới nói là cuan điểm của Em bề ngoài là khác với mợ safenoodles, nhưng bản chất là rất giống nha!!! ::D:D
Mợ ý y/c làm quen phải show CV và giấy chứng nhận độc thân mới cho qua V1 ...cơ mà có 7 cụ OF qua đc V1 đến vòng ktra độ nam tính thì tèo hết ...nên dự án ấy vỡ rồi :))

Cún em

Xe buýt
Ngồi nhìn mây trôi mãi, trôi về nơi phương xa mịt mù. Trong cơn mưa chiều nay gọi thầm tên em...

Heliosii

Xe tải
Đọc thớt của cụ làm em nhớ lại bài thơ Một Chiều Ngược Gió của Bùi Sim Sim. Em cũng có 1 mối tình sâu đậm thời học sinh trên ghế nhà trường, đã từng yêu sâu đậm, từng vui, từng buồn, từng có với nhau những kỉ niệm đẹp. Giờ nhớ về NYC là em nhớ về những kỉ niệm ấy, vẫn thấy vui, buồn và bồi hồi lắm cho dù tình cảm với NYC không còn.

Một chiều ngược gió | Bùi Sim Sim

Em ngược đường, ngược nắng để yêu anh
Ngược phố tan tầm, ngược chiều gió thổi
Ngược lòng mình tìm về nông nổi
Lãng du đi vô định cánh chim trời

Em ngược thời gian, em ngược không gian
Ngược đời thường bon chen tìm về mê đắm
Ngược trái tim tự bao giờ chai lặng
Em đánh thức nỗi buồn, em gợi khát khao xanh

Mang bao điều em muốn nói cùng anh
Chợt sững lại trước cây mùa trút lá
Trái Đất sẽ thế nào khi mầu xanh không còn nữa
Và sẽ thế nào khi trong anh không em?

Em trở về im lặng của đêm
Chẳng còn nữa người đông và bụi đỏ
Phố bỗng buồn tênh, bờ vai hút gió
Riêng chiều nay - em biết, một mình em...