[Funland] Viết về em

vantai

[Tịch thu bằng lái]
Em nhớ quả Hoài Linh Chí Tài đọc hộ ông hàng xóm cái ơ meo bên bển gửi về không dấu
Cái vụ không dấu và teen code thời đấy nhẽ gây hiểu nhầm không ít. Em không rõ bác chủ thớt có nhầm lẫn gì đó không.
Biết rồi cụ.
Quãng 2006, không phải ai cũng có internet về tận nhà như giờ đâu. Muốn chat chít, gửi email vẫn ra quán net. Máy nào không cài sẵn vietkey/unikey thì cô ấy chơi không dấu luôn.
Em trêu bác Nhóc thôi. Vừa đẩy bài vừa troll bác Nhóc.

Có điều mấy câu đại loại như "hãy để những gì đã qua là kỷ niệm đẹp", "anh sẽ mãi là kỷ niệm đẹp trong em" hay đại loại tương tự thì nếu có bất kỳ một sự kết nối nào chữ "đẹp" sẽ biến mất trong câu chuyện được viết tiếp.

Chúc bác Nhóc mạnh tay phím để đi đến những cao trào gay cấn hồi hộp ngõ hầu xoáy sâu vào tâm thức độc giả OF.

Website
www.otofun.net
Chào các cụ, các mợ,

Tài khoản vantai trong thời gian qua vào rất nhiều các thớt đăng, viết bài. Trong các bài viết đấy, khá nhiều nhưng bài viết đặt câu hỏi, tranh luận, tuy vậy chỉ thời gian ngắn sau, tài khoản trên lại quay lại lẳng lặng xoá các bài viết đã đăng.

Xét thấy việc trên dẫn dễ gây sự hiểu lầm cũng như làm mất mạch câu chuyện, sự việc, vấn đề trong thớt.

BĐH Thông báo, tài khoản vantai tiếp tục có những hành động trên, BĐH buộc phải hạn chế đăng, viết bài trong tất cả các thớt. Mọi thắc mắc khiếu nại đều không được giải quyết. Trân trọng!

yadih

Xe máy
Văn sỹ chủ thớt vẫn chưa bị 7 offers đến nhà cho ăn đấm à =))? Chứng tỏ nhà văn có vẻ được ưu ái hơn nhà thơ.

VuNgoanMuc

Xe điện
Chắc cụ hóng đoạn đàn tì bà chứ gì :D
Nói chung em định hóng đoạn đấy , nhưng thôi thấy cụ chủ có vẻ muốn ôn lại từ từ thì để cụ chủ buông trôi theo dòng cảm xúc vậy..đánh tụt cảm xúc người đang mộng mơ là tội ác :D

15cm45p

Xe điện
Em có rất nhiều mối tình nhưng đẹp thì có vài ba mối tình. Thời SV là lúc thấy những mối tình đó đẹp nên thơ nhất - tình trong sáng không có vật chất chen vào.
Tình bây giờ phần nhiều là tình khác :))

Red One1

Xe lăn
Với em mọi mối tình lúc đang yêu có thể rất nồng cháy, hừng hực 😂, nhưng chia tay là hết rồi nhạt dần theo thời gian. Khái niệm tình cũ luôn mơ hồ, có tình cờ gặp lại cũng không còn cảm xúc nữa.
Hay với tình êu em bị mất ý thức hoài niệm 🤣

Boyngoan

Xe tải
Nhận được tin nhắn từ em, kèm hình ảnh tấm thiệp ~20 năm trước viết tặng em,
Nhớ em và những gì đã từng!...

...
Ngày đầu gặp em
Là vào một buổi chiều tháng 8/2004, lúc đó tôi là sinh viên năm 2, đang tìm một phòng trọ khác.
Phòng trọ đó nằm trong ngõ, nối 2 đường Hùng Vương - Phan Đình Phùng (TP. Huế). Dãy trọ có 4 phòng, khi tôi đến, gặp mỗi em ở phòng thứ 2 (tính từ đầu dãy), lúc đó đang ngồi bàn học, kê sát và quay ra ngoài cửa sổ (đang kỳ nghỉ hè nên sinh viên các phòng khác về quê, có mỗi em ở đó).
Hỏi han đôi câu xoay quanh nội dung ở đây còn phòng không, giá cả, điện nước thế nào,... thì tôi lên gặp chủ nhà, chốt luôn phòng (phòng 1 tính từ đầu dãy)
Tối tôi chuyển đồ sang phòng mới, thì em đã chuyển sang phòng thứ 3. Lúc đó thoáng trong đầu nghĩ là chắc tránh ở cạnh phòng con trai.
Kệ. Không quan tâm.

Chừng sau 1 tháng, tôi nghe tiếng đàn em tập trong phòng (sau này mới biết em tập bài "Una limosna por el amor de dios", là bài em thi tốt nghiệp). Nghe hay, da diết, tôi tắt quạt, tắt điện, để nghe rõ tiếng đàn (thời điểm đó Huế rất nóng, lại ở phòng trọ mái tôn, nhưng để nghe rõ em chơi đàn nên tôi tắt đèn và tắt quạt).

Hôm sau, viết một mảnh giấy cài trước cửa phòng em: "Chị chơi đàn hay thế".
Cảm xúc luôn là chân thật nhất. Hãy mau mau chóng chóng kết nối lại với người ta. Ít nhất là cùng nhau trì chuyện bên ly cafe phin tí tách.

Nguoimoivao3

Xe tăng
Cụ chủ thới kể chuyện tiếp đi.
Em hóng nãy giờ ...

Hồi đó hay nghe Always somewhere, Still loving you,... của Scorpions. Tối hay nghe Quang Dũng. Từ khi tán tỉnh em hay mở mấy bài về tình yêu, volume cố tình vặn ở mức sao cho phòng em (cách phòng tôi 1 phòng) cũng nghe thấy. (Nguồn file nhạc thì thỉnh thoảng vác nguyên ổ cứng sang phòng bạn bè copy, để nối 2 ổ cứng song song copy dữ liệu thì phải cắm giắc phân biệt ổ master/slave. Bạn bè ngày ấy mang vác ổ cứng đi copy dữ liệu là bình thường, vì USB đắt, cái 128MB cũng 200-300K thì phải).

Em không dùng máy tính mà nghe đĩa, toàn đĩa guitar và nhạc quốc tế. Từ khi yêu nhau chỉ thấy 1 lần em mở nhạc của Hồng Nhung. Sở thích nghe nhạc của em và tôi khá giống nhau, có thể trò chuyện cùng nhau nhiều về âm nhạc.

Bài hát em hay hát
"Người xa mấy rừng xa mấy ngàn vực sâu
Người xa mấy mùa không thấy nhau buồn rầu
Người xa cách người khi cất lời hẹn sai
Người chưa biết khóc mộng bay..."

thungkhe

Xe điện
Biết rồi cụ.
Quãng 2006, không phải ai cũng có internet về tận nhà như giờ đâu. Muốn chat chít, gửi email vẫn ra quán net. Máy nào không cài sẵn vietkey/unikey thì cô ấy chơi không dấu luôn.
Vâng đúng ạ. Cũng làm gì có nhiều địa chỉ email gmail đâu. Muốn gửi cái thư lại nhờ thằng quán net nó lập cho chứ không dễ trừ những người ngồi làm trên máy (là ông sao của Công ty) rồi.

ctth

Xe tải
Em ngồi nghe

dheIa

Xe điện
Trên đường về tôi chủ động đưa tay ra sau cầm tay em, "để em nắm tay chị nhé!". Tôi đã nắm tay em trên suốt đường về tới phòng trọ. Bàn tay của người con gái tập đàn nhỏ nhắn, thon, dài.
Về "bàn tay của người con gái tập đàn nhỏ nhắn, thon, dài..." thì em nghĩ là bác hơi lãng mạn quá rùi ^^
Em thì chưa đc nhìn ngón tay nữ guitar chuyên nghiệp. Nhưng nữ chơi piano thì ngón tay ai cũng thô và mộc lắm bác ạ. Vì họ phải sử dụng ngón tay cho phím đàn.
Với guitar thì em nghĩ khéo còn thô hơn vì dây đàn guitar nó còn cứng và thép hơn ạ. Mấy bác trai nghịch guitar, mới bán chuyên thôi mà em thấy đầu ngón tay đã chai thô lắm zồi ^^

Về "bàn tay của người con gái tập đàn nhỏ nhắn, thon, dài..." thì em nghĩ là bác hơi lãng mạn quá rùi ^^
Em thì chưa đc nhìn ngón tay nữ guitar chuyên nghiệp. Nhưng nữ chơi piano thì ngón tay ai cũng thô và mộc lắm bác ạ. Vì họ phải sử dụng ngón tay cho phím đàn.
Với guitar thì em nghĩ khéo còn thô hơn vì dây đàn guitar nó còn cứng và thép hơn ạ. Mấy bác trai nghịch guitar, mới bán chuyên thôi mà em thấy đầu ngón tay đã chai thô lắm zồi ^^
Guitar classic dùng dây nylon cụ ạ. Mà kể cả chơi dây sắt cũng không phải nguyên nhân tay thô đâu cụ.
Ngón tay thon, dài em gặp ở một số người người có "tính", hay chất nghệ sĩ. Bản thân những người đó như em thấy xuất thân cũng không từ những gia đình lao động, hoặc họ không phải lao động chân tay từ nhỏ.
Kể cả nam giới, chơi guitar từ nhỏ ngón tay phải với cần bấm phím nên thon nhỏ, cũng đẹp.
Chơi piano thì em chưa gặp nên không dám phán bừa.

Kyson1

Xe điện
Hồi đó hay nghe Always somewhere, Still loving you,... của Scorpions. Tối hay nghe Quang Dũng. Từ khi tán tỉnh em hay mở mấy bài về tình yêu, volume cố tình vặn ở mức sao cho phòng em (cách phòng tôi 1 phòng) cũng nghe thấy. (Nguồn file nhạc thì thỉnh thoảng vác nguyên ổ cứng sang phòng bạn bè copy, để nối 2 ổ cứng song song copy dữ liệu thì phải cắm giắc phân biệt ổ master/slave. Bạn bè ngày ấy mang vác ổ cứng đi copy dữ liệu là bình thường, vì USB đắt, cái 128MB cũng 200-300K thì phải).

Em không dùng máy tính mà nghe đĩa, toàn đĩa guitar và nhạc quốc tế. Từ khi yêu nhau chỉ thấy 1 lần em mở nhạc của Hồng Nhung. Sở thích nghe nhạc của em và tôi khá giống nhau, có thể trò chuyện cùng nhau nhiều về âm nhạc.

Bài hát em hay hát
"Người xa mấy rừng xa mấy ngàn vực sâu
Người xa mấy mùa không thấy nhau buồn rầu
Người xa cách người khi cất lời hẹn sai
Người chưa biết khóc mộng bay..."
Bài này quá hay!!!

vantai

[Tịch thu bằng lái]
Cố tình bỏ qua, coi thường thông báo từ BĐH tiếp tục đi xoá những bài viết trong thớt này.

BĐH thông báo tịch thu vĩnh viễn tài khoản vantai mọi thắc mắc, khiếu nại ngay lập tức cũng bị tịch thu vĩnh viễn. Trân trọng!

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Bang lang

Xe điện
Guitar chỉ chai đầu phần trong ngón tay chỗ bấm đàn thôi chứ nó ko thay đổi hình dáng. Tay tập đàn chắc chắn sẽ mềm hơn tay ko tập vì các ngón được luyện. Còn hình dáng là do gen, do ngoài tập đàn họ làm những việc khác, ví dụ như hay bẻ tay sẽ làm cho các khớp ngón tay bè ra, sẽ trông thô và xấu.

Sứa.

Xe điện
Chào các cụ, các mợ,

Tài khoản vantai trong thời gian qua vào rất nhiều các thớt đăng, viết bài. Trong các bài viết đấy, khá nhiều nhưng bài viết đặt câu hỏi, tranh luận, tuy vậy chỉ thời gian ngắn sau, tài khoản trên lại quay lại lẳng lặng xoá các bài viết đã đăng.

Xét thấy việc trên dẫn dễ gây sự hiểu lầm cũng như làm mất mạch câu chuyện, sự việc, vấn đề trong thớt.

BĐH Thông báo, tài khoản vantai tiếp tục có những hành động trên, BĐH buộc phải hạn chế đăng, viết bài trong tất cả các thớt. Mọi thắc mắc khiếu nại đều không được giải quyết. Trân trọng!
Lại giống ai đó này lão Phỗng new ? :))

dheIa

Xe điện
Guitar chỉ chai đầu phần trong ngón tay chỗ bấm đàn thôi chứ nó ko thay đổi hình dáng. Tay tập đàn chắc chắn sẽ mềm hơn tay ko tập vì các ngón được luyện. Còn hình dáng là do gen, do ngoài tập đàn họ làm những việc khác, ví dụ như hay bẻ tay sẽ làm cho các khớp ngón tay bè ra, sẽ trông thô và xấu.
Em cũng bẩu đầu ngón tay rùi mà bác :)