[Funland] Việt - Nhật nâng cấp quan hệ lên Đối tác Chiến lược Toàn diện

xe đạp Japan

Xe tăng
Đội bên Hàn Nhật sang mình thì ở bên kia họ vốn không phải là dân đẳng cấp rồi. Sang bên nhà mình thì bỗng nhiên họ được trọng vọng. Sau đó là đi sang mình lương họ được trả cao hơn nên với măt bằng giá bên mình sống khá thoải mái, nhất là khoản gái gú thì sẵn nữa. Môi trường an ninh Việt Nam rất tốt so với các nước khác mà họ sang. Làm việc thì áp lực ít hơn nhiều, dân Mình làm thì ít mà nhậu thì nhiều. Chắc bọn nó chê nhất là khoản vệ sinh và môi trường bên mình thôi.
Em cũng nghĩ và thấy như cụ. :)

KeanuR

Xe tăng
Báo chí VN quá ngán quả Bến Thành Suối TIên hay sao mà nâng quan hệ lên vs Nhật đưa tin lèo tèo còn thua 1 hot girl vừa chia tay người yêu.
Em vừa Nhật về mà k đọc tin các cụ post cũng chả biết
Như kiểu nâng lên cho nó xong á,
Visa nhập cảnh Nhật nó miễn cho Thái, nhưng k miễn cho VN, dù trốn lại phạm pháp a Thái cũng chả kém
Đối toác thì đúng hơn đối tác, thôi có còn hơn không

Cucumin

Xe điện
Báo chí VN quá ngán quả Bến Thành Suối TIên hay sao mà nâng quan hệ lên vs Nhật đưa tin lèo tèo còn thua 1 hot girl vừa chia tay người yêu.
Visa nhập cảnh Nhật nó miễn cho Thái, nhưng k miễn cho VN, dù trốn lại phạm pháp a Thái cũng chả kém
Nhiều quá nó thế. Mà giờ chỉ có quan hệ với Trung Quốc và Mỹ thì mới làm dân ta quan tâm . Chứ các nước đàn em thì nó không có gì hót lắm. Nhất là cuộc sống giờ mỗi ngày bao sự kiện.

Minhmsn

Xe máy
Ồ bạn Nga nói là nói với Mỹ đừng xía vào biển Đông, cơ bản lời nói gió bay có hại gì đến VN đâu.
Ngoại giao các nước nói ra bằng mồm mà bảo lời nói gió bay, chịu suy nghĩ này thật, đúng người Nga bản địa

cunglatruong

Xe container
Nga đang ủng hộ tàu bành trướng ở Biển Đông
Nhưng bọn nó vẫn gào lên "không ảnh hưởng xấu đến.... " đâu
Giọng điệu quân đại hán
Nga hết vị rồi. Gái Ng giờ ùn ùn sang làm dâu china làm dâu korea :D.

Mũi tên bạc

Xe container
EM vừa nghe Chủ tịch nước phát biểu trước quốc hội Nhật Bản rất hay mà sâu sắc!

Cucumin

Xe điện
Thế bạn Nga cho ta dc mấy liều Vắc xin Covid, và đã chuyển giao công nghệ cho ta sản xuất chưa cụ?

Đợt 2 năm trước mấy cụ fan của Putin ngạo nghễ lắm cơ mà ;))
Chắc bạn Nga tức vì các bạn Pro Nga thì lại tìm cách chạy chọt tiêm vác xin bờ thừa sữa cặn của Tư Bản, nên các bạn Nga không chuyển giao nữa.

_AHA_

Xe điện
Tiên trách kỷ, hậu trách nhân. Mình dại thì phải chịu, phải thay đổi bản thân, ko trách Mỹ, Nhật, Trung hay ai khác.

tuan_nguyen261188

Xe điện
Các nước đối tác lại là các nước khó xin visa mới lạ làm sao..:)):)):))

thientudolong

Xe container
Mình đối tác chiến lược mà không bằng thằng bình thường của nó.
Đối tác chiến lược nó cũng phải cụ thể ở các mục hợp tác nào
VD: kinh tế, khoa học, quân sự...
chứ ko phải cứ đối tác chiến lược là công dân có quyền đi lại tự do :D
chưa kể bọn nó toàn nước lớn, ko phải hạng lìu tìu

tuan_nguyen261188

Xe điện
Đối tác chiến lược nó cũng phải cụ thể ở các mục hợp tác nào
VD: kinh tế, khoa học, quân sự...
chứ ko phải cứ đối tác chiến lược là công dân có quyền đi lại tự do :D
chưa kể bọn nó toàn nước lớn, ko phải hạng lìu tìu
Cái đó vẫn chỉ là nói miệng thui...chưa thấy cái gì cụ thể thì chưa tin được.

Cứ như ký hiệp đinh thương mại song phương là rõ ràng...chứ mấy cái kiểu này thì cứ phải đợi thời gian.

Chỉnh sửa cuối:

sontung89

Xe tăng
Cái đó vẫn chỉ là nói miệng thui...chưa thấy cái gì cụ thể thì chưa tin được.

Cứ như ký hiệp đinh thương mại song phương là rọ ràng...chứ mấy cái kiểu này thì cứ phải đợi thời gian.
thực ra nó như kiểu lúc yêu thì thề non hẹn biển a chỉ có mình e là đụ, nhưng có đeo được nhẫn cưới dẫn được đến phòng đăng ký kết hôn không thì còn nhiều chuyện để nói lắm. Vui thì yêu đôi ba a đôi ba em lúc cũng chả vấn đề gì, cũng chỉ như là tìm hiểu chưa nói được điều gì

NewVegas

Xe tải
Tỷ lệ nội địa hoá 100% thì có xe hơi thương hiệu riêng của TL rồi. Cụ đừng tâng bốc TL quá. TL đi trước mình rất nhiều năm không bị chiến tranh phá huỷ kinh tế mà bây giờ sắp bị VN đuổi kịp. Ngay cả dân Thái họ đang bàn VN sắp đuổi kịp kìa. Vấn đề của Thái là bị mắc kẹt trong bẫy thu nhập trung bình mấy chục năm nay mà ko có hướng thoát ra được. Kinh tế thì người Hoa chi phối, chính trị thì đảo chính. Quyền lực vẫn do phe quân đội kiểm soát.
Thái cũng hơi đen là Hoàng gia nắm quân đội và tham gia quá sâu vào chính trường. Ngoài ra Thái có miền Nam khá bất ổn do vấn đề chủng tộc và tôn giáo. Đây chắc là hai khối u cản trở Thái hoá rồng.

thientudolong

Xe container
Thái cũng hơi đen là Hoàng gia nắm quân đội và tham gia quá sâu vào chính trường. Ngoài ra Thái có miền Nam khá bất ổn do vấn đề chủng tộc và tôn giáo. Đây chắc là hai khối u cản trở Thái hoá rồng.
dân thái đa số sống kiểu không "sân si", không tham giầu, vừa đủ là hp, như nguyên lý nhà phật thì gần như không có cơ hội hóa rồng đâu cụ
muốn hóa rồng thì phải cày cuốc như đội nhật, hàn ấy, ko thì phải học hỏi ko ngừng như đài, trung
hoặc đời ông cha là đế quốc đi bóc lột thuộc địa như anh pháp.... chứ hóa rồng dễ vậy malay nó cũng thành rồng lâu rồi =))

Năng Đức

Xe hơi
Kim ngạch mình với nó cỡ 20 tỷ USD, chủ yếu Nhật đầu tư các cơ sở lớn lâu dài ở Thái nhưng bù lại doanh nghiệp Thái không có cửa để gia công cái vỏ ghế xe. Ngày xưa nó bán cái Honda mua mà mất nguyên căn nhà, dã man thật.