[Funland] Việt Nam vs Indonesia - lượt về VL WC 2022 vòng 2

nhuataiche

Xe container
hình như còn tùy thuộc vào thành tích các đội đứng nhì các bảng kia nữa. UAE và VN hòa cùng dắt nhau vào vòng 3 kèm rủi ro. VN thắng Mã, UAE thắng Indo là đk cần, trận cuối quyết chiến, VN chỉ cần hòa là đứng đầu, còn UAE phải thắng.
Hình như ko có ai phân tích là nếu VN nhất bảng thì số phận của UAE ra sao. Do đó nếu ta thắng Mã thì áp lực của UAE sẽ tăng lên bội phần.

Đá dưới áp lực buộc phải thắng trước một đối thủ biết phòng ngự số đông và phản công giỏi thì ko dễ đâu nhá !

TieuFu

Xe container
Đội Indo hôm qua đá làm em nhớ đến bộ phim nổi tiếng này của bạn Indo. Chế cái poster cho các cụ xem:
doi hinh INDO.jpg

PS: cụ nào chưa xem phim này thì nên xem!
Cụ toàn làm quá, trước đây VN kém, đá cũng bạo lực kém Indo tý thôi ! Từ ngày ông Park cầm quân mới hết xoạc, quét chân đấy !

nhuataiche

Xe container
Giễu họ thế thôi, nhưng thực chất đội bóng này của Indo là đội U22 của họ mấy hôm tới sẽ đá seagame. Thắng là vui, nhưng cũng đừng vui quá!
Quan trọng là u22 nhà ta đá ra sao thôi, chứ Indo đá như thế này thì cũng thường mà, bọn nó có giỏi như u22 Korea hay Japan đâu ?

hai rau pham

Xe buýt
Cửa hoà thì sao bác ? Ta diệt gọn Mã thì UAE buộc phải thắng, dồn lên tấn công dễ bị phản công lắm nhé !
Lượt trận tiếp theo nếu Vn thắng Malai & UAE thắng indo thì Vn 17 đ, UAE 15 đ. Trận CK bảng giữa VN - UAE nếu hoà : VN 18 đ, UAE 16. VN nhất bảng & lọt vào vòng tiếp theo (được thế thì còn gì bằng) nhưng UAE bgio khác hoàn toàn 2 năm trc nhé! Lượt đi họ chủ quan & mất người nên thua Vn, sau 2 năm họ thay đổi nhiều (cầu thủ, lối chơi, HLV rút kng), chắc chắn UAE ko muốn vào vòng trong theo cách đó & điều quan trọng là họ trên chân mình nhiều. Tất nhiên, trong bóng đá nhiều bất ngờ ko ai biết dc & đã là fan Việt thì ai cũng muốn Vn thắng!!!!! Vài ý kiến hầu cụ

Chỉnh sửa cuối:

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Vậy nếu cơ cấu Hoàng Bò biên phải, thì chắc move ông VT qua cánh trái, hoặc ngồi dự bị. Ông VH chắc chưa dám dùng đâu. Qua vào thấy chạy vẫn còn nhát.
Văn Hậu trận tới chắc chắn đá. Đá trận tới cho quen thì trận sau gặp UAE mới dùng được. Trận gặp UAE mà thiếu Văn Hậu là hơi căng đấy!

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Đúng rồi, em lên Twitter thấy chính dân Indo nó cũng nói giải quốc gia làm hỏng hết cầu thủ, ở trong nước đấu võ với nhau thì còn bỏ qua, nhưng khi ra đấu quốc tế thật xấu mặt
Bọn Thái lại đang nói ngược lại. Giải Thái tài động tí thổi làm cho cầu thủ Thái ẻo lả, thiếu sức chiến đấu. :D

Vova

Xe container
Hiệp 2 em thấy UAE đá cũng chẳng hơn Thái, thậm chí có những lúc cũng bị ép. Họ ăn nhiều bàn do đối phương (Malay, Thái) thấm mệt và mải tấn công. Thế nên quan trọng nhất là mình thắng được Mã và đẩy UAE vào thế buộc phải thắng. Lúc đấy bày trận dền dứ phòng ngự phản công thôi. Đá như thế cũng đỡ mất sức hơn. Chứ khí hậu bên đấy họ quen rồi, đội mình đua sức không được.

slaz8

Xe ba gác
các cụ có thấy hôm qua H1 mình ít có cơ hội cũng 1 phần do Văn Toàn ko? chú này giải VL đá hay thế mà lên tuyển đá bí thế nhi!
Phải giữ chân cụ ơi. H1 In nó chặt chém thế. Xểnh ra là mất cả đời càu thủ

loithuxua

Xe tăng
Hình như ko có ai phân tích là nếu VN nhất bảng thì số phận của UAE ra sao. Do đó nếu ta thắng Mã thì áp lực của UAE sẽ tăng lên bội phần.

Đá dưới áp lực buộc phải thắng trước một đối thủ biết phòng ngự số đông và phản công giỏi thì ko dễ đâu nhá !
VN cần thắng Mã để trận cuối với UAE dễ đá vì ta chỉ cần hòa là đầu bảng. Nếu VN hòa Mã thì trận quyết định với UAE sẽ rất áp lực cho ta vì buộc phải thắng, nhì bảng VN không chắc suất khi so với các đội nhì bảng khác.

UAE sẽ thắng dễ Indo thôi, trận cuối gặp VN, UAE đã xác định là trận quan trọng nhất, khó khăn nhất đối với họ.

Musical Stone

Xe điện
B10A KĐT Nam Trung Yên, Trung Hòa, Cầu Giấy
Website
amisha.vn
Lượt trận tiếp theo nếu Vn thắng Malai & UAE thắng indo thì Vn 14 đ, UAE 12 đ. Trận CK bảng giữa VN - UAE nếu hoà : VN 15 đ, UAE 13. VN nhất bảng & lọt vào vòng tiếp theo (được thế thì còn gì bằng) nhưng UAE bgio khác hoàn toàn 2 năm trc nhé! Lượt đi họ chủ quan & mất người nên thua Vn, sau 2 năm họ thay đổi nhiều (cầu thủ, lối chơi, HLV rút kng), chắc chắn UAE ko muốn vào vòng trong theo cách đó & điều quan trọng là họ trên chân mình nhiều. Tất nhiên, trong bóng đá nhiều bất ngờ ko ai biết dc & đã là fan Việt thì ai cũng muốn Vn thắng!!!!! Vài ý kiến hầu cụ
Hình như 1-2 câu đầu cụ đã sai bét. :D
Việt Nam đang 14 đ rồi nhé, chứ ko phải đợi thắng Malay, cụ edit lại đi :))

Chỉnh sửa cuối:

Moriarty

Xe container
Indo nói thẳng ra là tụt hậu lắm rồi, đá ko có 1 chút bài bản gì thậm chí ngay cả cái điểm mạnh là thể lực giờ cũng chả còn, hùng hục như trâu húc mả H1 sang H2 đi bộ, thua 1 bàn mà ko còn sức đẩy đội hình lên pressing nữa. Thằng Malay rồi cũng sẽ tụt hậu tiếp bước Indo thôi, cái trò nhập tịch ồ ạt là cách nhanh nhất giết chết hệ thống đào tạo trẻ.

ntquantn

Xe buýt
Em nghĩ cơ VN từ hòa tới thắng UAE thôi.

Vì tới lượt cuối thì UAE cũng ngấm mệt rồi (12 ngày/ 3 trận). Xem trận UAE với Thái và Mã thì rõ. Hi vọng Indo quần thêm phát nữa ở lượt trận tới thì Việt Nam hoàn toàn có cơ hooijj.

nhuataiche

Xe container
Lượt trận tiếp theo nếu Vn thắng Malai & UAE thắng indo thì Vn 14 đ, UAE 12 đ. Trận CK bảng giữa VN - UAE nếu hoà : VN 15 đ, UAE 13. VN nhất bảng & lọt vào vòng tiếp theo (được thế thì còn gì bằng) nhưng UAE bgio khác hoàn toàn 2 năm trc nhé! Lượt đi họ chủ quan & mất người nên thua Vn, sau 2 năm họ thay đổi nhiều (cầu thủ, lối chơi, HLV rút kng), chắc chắn UAE ko muốn vào vòng trong theo cách đó & điều quan trọng là họ trên chân mình nhiều. Tất nhiên, trong bóng đá nhiều bất ngờ ko ai biết dc & đã là fan Việt thì ai cũng muốn Vn thắng!!!!! Vài ý kiến hầu cụ
Vấn đề là nếu VN thắng Mã thì ta vẫn hơn UAE 2 điểm. Điểm số ko nói dối, ta có thực lực, nên cũng ko ngại UAE lắm.

Cá nhân em thì ngại trọng tài hơn !

hai rau pham

Xe buýt

Ca phê thôi

Xe tăng

Vì tới lượt cuối thì UAE cũng ngấm mệt rồi (12 ngày/ 3 trận). Xem trận UAE với Thái và Mã thì rõ. Hi vọng Indo quần thêm phát nữa ở lượt trận tới thì Việt Nam hoàn toàn có cơ hooijj.
Riêng UAE thì đợt này bạn đá 4 trận (12 ngày/4 trận). Tuy nhiên, bạn quen thời tiết, khỏe, trận cuối sẽ rất hay và VN chúng ta sẽ chủ động và có 1 kết quả tốt.

Chĩm111

Xe điện

Đồng ý với cụ!
Về trận Ind với UAE, em tin như cụ nói. Ông Ind sau trận thua mất mặt trước tuyển ta thì nếu ghi được bàn, giữ được trận hòa thì cũng là một chiến tích không tồi. Mà để làm được như thế thì nó sẽ quần cho ông UAE quay như chong chóng luôn ấy.
Thế là chuẩn bài, cụ hỉ? :-bd

Ksxdcd

Xe điện
Em tưởng cầu thủ Indo đi thi đấu Moay Thái hay là Taekwondo trên sân với những đòn triệt hạ... bị cấm trên võ đài!

Kém văn hóa vãi... Quá bạo lực và phi thể thao!x-(x-(x-(

Các võ sĩ Indo sao lại đi đá bóng hử các cụ???