[Funland] Việt Nam vs Indonesia - lượt về VL WC 2022 vòng 2

Chĩm111

Xe điện
Em đang tổng hợp cụ ơi. :P
Cụ biên nhanh chút đê, cụ ơi! Ta đã đợi lâu lắm rồi để được ngạo nghễ với thằng cầm trịch cái ao làng, giờ còn hiên ngang ưỡn ngực ngoài biển lộng nữa, phê đứt ruột.
Lúc này, lời ong tiếng ve chẳng còn, muốn nghe cũng chẳng có. Giờ những lời này đã chuyển tiếp cho ông Voi chiến òi. La là lá la la!!! :))

Chĩm111

Xe điện
Thôi cụ, bàn bóng đá thôi.
Về bóng đá thì mấy năm gần đây bọn nó xuống (ngu hơn) nhưng trước đây mình khó gặm được nó.
Em nhớ lúc trưa ngó thấy nick cụ đo đỏ, đang lội còm để nhuộm lại nick mà đã thấy xanh mơn mởn roài!

Chuẩn trai Nam

Xe tăng
Có cụ nào thạo tiếng Tàu
Vào nghe ngóng bên đấy cũng hay, khựa giờ đá đấm cũng như hạch

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Mất Hải, xác định mất luôn 2 ông bị đau TA và VT. Gặm nổi thằng Mã không các cụ?. Mặc dù nó thua trắng UAE, nhưng cứ gặp ae DNA thì nó đá chết bỏ như Ỉn hôm qua thì cũng căng
Mất Quang Hải, nhưng sẽ có sự trở lại của Trọng Hoàng. Xem cái máy khoan biên này mới sướng.

lolotica

Xe điện
các cụ có thấy hôm qua H1 mình ít có cơ hội cũng 1 phần do Văn Toàn ko? chú này giải VL đá hay thế mà lên tuyển đá bí thế nhi!

Chuẩn trai Nam

Xe tăng
Mất Quang Hải, nhưng sẽ có sự trở lại của Trọng Hoàng. Xem cái máy khoan biên này mới sướng.
Hoàng bò nó cũng đá giữa được đấy cụ
Biên để Thanh
- Hoàng Đức cũng có thể đá giữa được, tóm lại đội hình ta chơi được .
Malay cũng không phải quá ngáo ộp gì

lolotica

Xe điện
mình lo hàng thủ hơn là hàng công

hôm qua quả nó sút đập xà, hở quá

Hoàng bò nó cũng đá giữa được đấy cụ
Biên để Thanh
- Hoàng Đức cũng có thể đá giữa được, tóm lại đội hình ta chơi được .
Malay cũng không phải quá ngáo ộp gì

DHL Pete

Xe tải
Vậy nếu cơ cấu Hoàng Bò biên phải, thì chắc move ông VT qua cánh trái, hoặc ngồi dự bị. Ông VH chắc chưa dám dùng đâu. Qua vào thấy chạy vẫn còn nhát.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Các cụ cứ yên tâm. Ông Park hôm qua còn nhét được cả Tiến Dũng, Hồng Duy, Văn Hậu vào một trận thì chuyện Văn Thanh, Trọng Hoàng cùng trên sân là tương đối đơn giản. Các cụ nên nhớ mình còn 2 trận vòng 2 và hơn 10 trận vòng 3 nữa. Dài hơi lắm, chứ không phải một hai trận đâu. Đội hình Việt Nam giờ khá dày, nên an tâm đá đường dài rồi.

hai rau pham

Xe buýt
Ko có cửa thắng UAE nhé! Vn mềnh sẽ vào vòng tiếp theo với vị trí nhì bảng có điểm số cao nhé! Cụ nào cá ko? Làm chầu nhậu online

nhuataiche

Xe container
Các đội Tây Á ngoại trừ Iran là thuộc tầm WC còn các đội khác mình hoàn toàn có cơ ăn được chứ ko đến nỗi là ngáp ộp đâu.
Em nghĩ Iran, Hàn, Nhật đều hơn đẳng cấp VN ta, tuy nhiên nếu họ vào trận mà ko chuẩn bị kỹ lưỡng, chủ quan khinh địch là tuyển nhà ta bón hành ngay. VN ta ko còn là đội tuyển mà họ có thể đá kiểu gì cũng thắng.

bubu08

Xe tăng
Cụ Phúc và cụ Huệ chắc có thức khuya xem TT, nẻn tỷ số 4-0 cái là 2 cụ sướng quá gọi điện chúc ngay. Sáng nay cụ 9 chắc k xem nên mới gửi thư, chậm chân quá. Nhiều khi cũng là hành động mang tính chính chi, nhưng riêng cụ Phúc chắc là tình cảm của 1 fan chân chính. Cụ này từ thời ra HN làm BT VPCP đã luôn có mặt ở Mỹ Đình mỗi khi ĐTVN hay U23 đá, và luôn quan tâm tới thể thao và bóng đá.

nhuataiche

Xe container
Ko có cửa thắng UAE nhé! Vn mềnh sẽ vào vòng tiếp theo với vị trí nhì bảng có điểm số cao nhé! Cụ nào cá ko? Làm chầu nhậu online
Cửa hoà thì sao bác ? Ta diệt gọn Mã thì UAE buộc phải thắng, dồn lên tấn công dễ bị phản công lắm nhé !

loithuxua

Xe tăng
Cửa hoà thì sao bác ? Ta diệt gọn Mã thì UAE buộc phải thắng, dồn lên tấn công dễ bị phản công lắm nhé !
hình như còn tùy thuộc vào thành tích các đội đứng nhì các bảng kia nữa. UAE và VN hòa cùng dắt nhau vào vòng 3 kèm rủi ro. VN thắng Mã, UAE thắng Indo là đk cần, trận cuối quyết chiến, VN chỉ cần hòa là đứng đầu, còn UAE phải thắng.

Jamebonds

Xe container
Giải vô địch quốc gia Indo luôn là nguồn tài nguyên cho các Youtuber biên tập các chương trình đấu võ trên sân bóng, khi thì 2 đội trụec tiếp đấu võ nhau, khi thì trong 1 đội cũng đấu võ với nhau, lúc thì đội này đấu võ với đội trọng tài còn đội kia lại làm trọng tài
Đúng rồi, em lên Twitter thấy chính dân Indo nó cũng nói giải quốc gia làm hỏng hết cầu thủ, ở trong nước đấu võ với nhau thì còn bỏ qua, nhưng khi ra đấu quốc tế thật xấu mặt

quynhanh03

Xe điện
Cụ Phúc và cụ Huệ chắc có thức khuya xem TT, nẻn tỷ số 4-0 cái là 2 cụ sướng quá gọi điện chúc ngay. Sáng nay cụ 9 chắc k xem nên mới gửi thư, chậm chân quá. Nhiều khi cũng là hành động mang tính chính chi, nhưng riêng cụ Phúc chắc là tình cảm của 1 fan chân chính. Cụ này từ thời ra HN làm BT VPCP đã luôn có mặt ở Mỹ Đình mỗi khi ĐTVN hay U23 đá, và luôn quan tâm tới thể thao và bóng đá.
Công nhận. Hầu như tất cả các trận đội VN đá ở mình thì cụ Phúc toàn trốn gấu đi xem. :))

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
RECAP 4 - 0
Nguyen Hong Lam
Hiệp 1, Indonesia rất quyết tâm biến sân bóng thành võ đài. Họ không vội vã lên bóng, chủ yếu là do không lấy được bóng. Họ cầm bóng chỉ 28% và không thèm sút cầu môn. Cũng chẳng có quả phạt góc nào cả, trong khi Việt Nam có tới 10 quả. Bù lại, họ luôn dẫn trước Việt Nam về số thẻ vàng (4-1).
Hiệp 2, Việt Nam đưa trận đấu về lại cảm giác một trận đá bóng. Thêm 5 quả phạt góc, nhưng vì tình hữu nghị giữa hai dân tộc, chỉ một quả được Công Phượng biến thành bàn do vô tình kê đầu khi đứng sẵn trước vạch cầu môn. Bốn quả phạt góc liên tiếp trước đó anh đều cố đá vào, nhưng không vào. Ba bàn thằng trước và sau đó, Việt Nam chơi rất kiểu cách. Lần lượt là Tiến Linh, Quang Hải và Văn Thanh đưa bóng vào lưới theo những cách không giống nhau và chẳng giống ai. Thầy Park cũng chẳng giống ai, y như trẻ con, cứ đấm tay lên trời và cười nắc nẻ khi thấy bóng lăn vào lưới đội bạn.
Mệt và lép, Indonesia điều chỉnh lối chơi. Họ đá rất khó chịu, kiên trì với chiến thuật chỉ chơi bóng trên phần sân nhà và chỉ đá người, không cần bóng, dù chỉ một chạm. Sau 4 bàn thằng, Việt Nam đã tỏ ra chán, chỉ còn lo giữ sức. Nhờ đó, Indonesia đã thành công khi nâng tỷ lệ kiểm soát bóng - trên sân nhà - lên 30% trong hiệp 2.
Thành công vượt bậc của Indonesia là suốt trận đấu, họ đã không cho thủ môn Tấn Trường cơ hội nào cả. Mọi kỹ năng bay, chạy, đấm bóng, đẩy bóng, bắt bóng... cả khả năng phán đoán hướng bóng của thủ môn Việt Nam đều bị vô hiệu hóa trước lối chơi không thèm sút của hàng công Indonesia. Hai lần họ sút bóng về phía cầu môn, cả hai lần Tấn Trường đều đứng như trời trồng, không có cơ hội chạm tay vào bóng. Lần sau, bóng vọt lên trời. Lần đầu, bóng bay như kẻ đạn. Nhưng sự sắp xếp của Ban tổ chức không tính đến điều đó. Quá tuân thủ quy chuẩn, họ đã bố trí cột dọc ngay điểm bóng đến, khiến bóng dội cột ra ngoài trước sự bất lực một cách xuất sắc của Tấn Trường.
Rõ ràng, Indonesia là một đội bóng rất khó chơi, già rơ, toan tính rất dài hơi. Họ ra sân với quyết tâm cao độ trong mục tiêu làm suy yếu khả năng của thủ môn đối phương. Đá thế này, không chỉ Tấn Trường mà dù thay Văn Lâm, Tiến Dũng, thủ môn nào cũng mất hết cảm giác bóng. Mai mốt vô chung kết World Cup, lỡ ... gặp lại Indonesia, tuyển Việt Nam lấy đâu ra thủ môn giỏi mà giữ lưới?
Điểm đáng khen của trận đấu là tinh thần đồng hương của HLV người Hàn Quốc bên phía Indonesia. Trong 10 trận gặp trước, ông Shin Tae-yong đã thắng 8 trận trước ông Park Hang Seo. Lần thứ 11, ông để thua tan nát, nhằm khẳng định rằng sức mạnh tình yêu và nỗ lực giành cho tuyển Việt Nam của ông Park là vô đối, là không thể nghi ngờ.
Điểm đáng chú ý cuối cùng của trận đấu là khán giả Việt Nam - xem qua TV - quá kém. Nửa ngày sau khi kết thúc, tuyệt đại đa số vẫn không phân biệt nổi đêm hôm qua là một trận đấu Taekwondo hay một trận Pencak Silat. Là trận đấu bóng, rõ chưa? Và tất nhiên, 4-0 là tỷ số trận thắng của Việt Nam, không phải là chỉ số phạt góc. BLV Tạ Biên Cương nói ra rả thế mà vẫn không ai chịu hiểu cho đúng thì mệt thật!
View attachment 6249037
Giễu họ thế thôi, nhưng thực chất đội bóng này của Indo là đội U22 của họ mấy hôm tới sẽ đá seagame. Thắng là vui, nhưng cũng đừng vui quá!