[Funland] Viện hàn lâm khoa học xã hội nhiều sai phạm các cụ nhỉ.

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Lên hỏi các bác ý kiến chân tình mà các bác toàn trêu :) em còn chưa thi mà các bác đã có đề tài luận văn cho em :)
Ok, chân tình nhé:
Đằng nào bạn cũng sắp Thi đầu vào thôi.
Vậy, cứ vào đi cái đã, rồi có đầy đề tài.
Nên hỏi thầy hướng dẫn: Đề tài nào chi phí thấp.
Vì đằng nào thì bạn cũng chỉ cần cái Bằng tạc xĩ thôi, phỏng ạ?

wildcat74

Xe điện
Chỉ tổ tắc đường!

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Đề tài ấy, tui làm mất rồi bác ạ.
Bảo vệ thành công rồi. Kết quả đánh giá từ hội đồng thẩm định: "Xuất sắc".
Nhận bằng rồi ạ.
Em chúc mừng Bác!🌹👍
Thừa thắng xông lên hay Bác cân nhắc làm tiếp sau tiến sỹ (post-dictoral) cho oách!
Nếu kết quả tốt, Bác có thể nhận học hàm Viện sỹ ạ🤠

congbocngheo

Xe buýt
Nhà cháu có đề tài KHCN tự nhiên mà đăng ký mãi chưa được bảo vệ cấp cơ sở ạ: "Giải pháp nâng cao năng suất cây trồng ở cao độ từ +3.600 trở nên thông qua lưu trữ và phân phối Dioxit Hidro trong hệ thống Polime cao phân tử - Lấy đồng bằng Sông Hồng làm địa bàn nghiên cứu".

Vietsub là lấy thùng xốp đựng nước tưới cây trên mái bằng ạ.

Dream 100

Xe trâu
Người OF

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Nhà cháu có đề tài KHCN tự nhiên mà đăng ký mãi chưa được bảo vệ cấp cơ sở ạ: "Giải pháp nâng cao năng suất cây trồng ở cao độ từ +3.600 trở nên thông qua lưu trữ và phân phối Dioxit Hidro trong hệ thống Polime cao phân tử - Lấy đồng bằng Sông Hồng làm địa bàn nghiên cứu".

Vietsub là lấy thùng xốp đựng nước tưới cây trên mái bằng ạ.
Đề tài của cụ thành công thì chắc chắn sẽ là giải pháp đột phá cho ngành nông nghiệp, tiến tới một nền nông nghiệp sạch, xanh và bền vững, từng bước phần cải thiện thu nhập của người dân và xây dựng nông thôn mới ạ!😀👍

Bống đáng yêu

[Tịch thu bằng lái]
Sai trầm trọng.
Bằng TS ở HV này rất công thành danh toại.
Ví dụ có chị Ts ở HV này đang Trưởng 1 ban Tỉnh ủy, đang cơ cấu Phó BT. Đấy là 1 ví dụ chủa nổi bật lắm.
1 ví dụ ấy đại diện cho nguyên 1 mớ vô dụng à?
Khi nào cầm cái bằng ấy, lấy cái kỹ năng ấy sinh sống được nhiều nơi trên thế giới này mới là thành công.

Lái xe máy

Xe tăng
1 ví dụ ấy đại diện cho nguyên 1 mớ vô dụng à?
Khi nào cầm cái bằng ấy, lấy cái kỹ năng ấy sinh sống được nhiều nơi trên thế giới này mới là thành công.
Mợ thử đem 1 ví dụ cho em về vô dụng nào? Chưa kể mợ còn kêu là 1 đám.
Học TS ở đây đều có toan tính và mục đích. Nên nói vô dụng là cực kỳ sai lầm.

cairong_2011

Xe container
Đứng đầu Học viện là Giám đốc, hs 1,0 lấy đâu tương đương Bộ
Đấy là HV thông thường cụ ạ. Đây không phải là HV mà là Viện HL. Ở ta có 2 Viện HL: KHCN và KHXH. Đây là hai CQ ngang Bộ. Đứng đầu 2 Viện này đều có chức danh CT Viện HL.
Mời cụ tham khảo web của Viện HLKHXH
Viện Hàn lâm Khoa học xã hội Việt Nam - tên giao dịch quốc tế là Vietnam Academy of Social Sciences - có tiền thân từ Ban nghiên cứu Lịch sử, Địa lý và Văn học (gọi tắt là Ban nghiên cứu Sử - Địa - Văn) được thành lập ngày 2 tháng 12 năm 1953, trong thời kỳ kháng chiến chống thực dân Pháp.
Viện Hàn lâm Khoa học xã hội Việt Nam là cơ quan khoa học thuộc Chính phủ, có chức năng nghiên cứu cơ bản về khoa học xã hội, cung cấp các luận cứ khoa học cho Đảng và Nhà nước trong việc hoạch định đường lối, chiến lược, quy hoạch, kế hoạch, chính sách phát triển nhanh và bền vững của đất nước theo định hướng xã hội chủ nghĩa; thực hiện tư vấn về chính sách phát triển; đào tạo sau đại học về khoa học xã hội; tham gia phát triển tiềm lực khoa học xã hội của cả nước.

Ok, chân tình nhé:
Đằng nào bạn cũng sắp Thi đầu vào thôi.
Vậy, cứ vào đi cái đã, rồi có đầy đề tài.
Nên hỏi thầy hướng dẫn: Đề tài nào chi phí thấp.
Vì đằng nào thì bạn cũng chỉ cần cái Bằng tạc xĩ thôi, phỏng ạ?
em xin ghi nhận ạ ! thật sự cần bằng chứ nhưng mà bị phốt cầm bằng này sao dám khoe tn thạc sĩ :v

doctor103

Xe điện
em xin ghi nhận ạ ! thật sự cần bằng chứ nhưng mà bị phốt cầm bằng này sao dám khoe tn thạc sĩ :v
Lăn tăn thì đi chỗ khác làm, thiếu gì chỗ đâu, nhưng cân đối thôi, em thấy quan trọng là người hướng dẫn và đội ngũ của người hướng dẫn, còn nếu làm PhD mà cụ có nhiều công bố, bài báo tốt thì không lo gì cả. Có nhiều người làm trong nước có những công trình bài báo mà đến những ts ở nước ngoài còn phải mơ ước

Joker Tiger

Xe tăng
Đấy là HV thông thường cụ ạ. Đây không phải là HV mà là Viện HL. Ở ta có 2 Viện HL: KHCN và KHXH. Đây là hai CQ ngang Bộ. Đứng đầu 2 Viện này đều có chức danh CT Viện HL.
Mời cụ tham khảo web của Viện HLKHXH
Viện Hàn lâm Khoa học xã hội Việt Nam - tên giao dịch quốc tế là Vietnam Academy of Social Sciences - có tiền thân từ Ban nghiên cứu Lịch sử, Địa lý và Văn học (gọi tắt là Ban nghiên cứu Sử - Địa - Văn) được thành lập ngày 2 tháng 12 năm 1953, trong thời kỳ kháng chiến chống thực dân Pháp.
Viện Hàn lâm Khoa học xã hội Việt Nam là cơ quan khoa học thuộc Chính phủ, có chức năng nghiên cứu cơ bản về khoa học xã hội, cung cấp các luận cứ khoa học cho Đảng và Nhà nước trong việc hoạch định đường lối, chiến lược, quy hoạch, kế hoạch, chính sách phát triển nhanh và bền vững của đất nước theo định hướng xã hội chủ nghĩa; thực hiện tư vấn về chính sách phát triển; đào tạo sau đại học về khoa học xã hội; tham gia phát triển tiềm lực khoa học xã hội của cả nước.
Cái này em biết, vk em làm ncv ở 1 viện chuyên ngành ở 18 hqv nên em lạ gì. Nhưng cụ kia bảo là Học viện tương đương Bộ nên em mới bảo thế

Dan123

Xe hơi
Khơi ra làm gì cho thêm thối
Tiên sư giáo sĩ ngành xã hội chỉ tụi làm nhà H20 mới cần. Đem cái bằng ấy xin đi làm tư nhân chả ai nhận, đi làm công nhân thì tốt nhất nên giấu đi, lấy cái bằng c3 ra thôi. Thế nên, ấp với nở gì, toàn gà nòi đấy.

Éo hiểu đẻ làm gì ra lắm mấy ông tiến sĩ xã hội học thế ko biết.
Làm gì có ông nào chuyên toán mà vào đc cái bộ ít người

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Làm gì có ông nào chuyên toán mà vào đc cái bộ ít người
Nói chuyên thì khó vì chắc tầm 1965 chưa có chuyên nhưng 4 cụ to hiện nay đều đại học chính quy, hai trong đó còn du học sinh xịn. Gì chứ tư duy toán thì 3/4 cụ đều chắc dạng ác đấy.