[Funland] Viện hàn lâm khoa học xã hội nhiều sai phạm các cụ nhỉ.

29S2929

Xe tăng
Chắc không phải thế chứ? Viện hàn lâm Khoa học và Công nghệ thì thuộc bộ Khoa học và Công nghệ. Viện hàn lâm Khoa học xã hội thuộc Chính phủ.
Viện trưởng hàm bộ trưởng thì phải.

ubisapro

Xe trâu
Nghỉ lễ cũng ko yên :D

Cavaho

Xe tăng
Vãi lồng với tiến độ ấp tiến xỹ của bọn nài…. Các ông chó ông lợn cũng phát hoảng nhể. Lần nài mấy con vện trưởng vện phó, đương rồi nguyên không vào Đôn Lò hơi phí.

Joker Tiger

Xe tăng
à thì ra viện này nó thuộc bộ rục
Chắc không phải thế chứ? Viện hàn lâm Khoa học và Công nghệ thì thuộc bộ Khoa học và Công nghệ. Viện hàn lâm Khoa học xã hội thuộc Chính phủ.
Chả thuộc
Chả thuộc bộ nào cụ ạ. Nó là cq ngang bộ. Chủ tịc viện có chân Trung ủy.
Nguyên CT viện này sang GĐ HVCTQG, rồi bay lên ban TW.
Hai viện Hàn lâm là cq trực thuộc CP

Joker Tiger

Xe tăng
Bên ngành kỹ thuật nhiều công ty lớn có bộ phận nghiên cứu cũng tuyển TS về làm ứng dụng thực tế như Vin, Viettel, Samsung, .... Bên XH thì em cũng cũng chưa biết có doanh nghiệp nào không
Doanh nghiệp cũng cần các chuyên gia về xã hội học, tâm lý học để định hướng phát triển chứ

Mưa tháng 11

Xe tăng
Em chưa biết Viện Hàn Lâm làm gì, nghiên cứu gì và đóng góp gì cho đất nước?
Nếu không có Viện Hàn Lâm thì có ảnh hưởng gì tới sự phát triển của đất nước không?
Cái gì tồn tại, cái đó là có lý cụ nhé. Cuộc đời này đâu chỉ cần bánh mì; người ta cần bài thơ, người ta cần lịch sử, người ta cần triết học, vân vân,.. và hơn hết, có người giúp ta hiểu ra ta cần những thứ đó. Tất nhiên không có những thứ đó cũng chả ai chết cả; nhưng ít ra giúp người ta hiểu sống để làm gì, chết có cần không, hi hi.

xuân hòa

Xe tải
Có cái trụ sở 2 mặt tiền đáng giá thế mà các cụ!
Bếp thì chuyển đổi công năng cho mở nhà hàng , mặt bên đội cấn.
Thanh tra vẫn thiếu sót vv sử dụng trụ sở..😳

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Cái gì tồn tại, cái đó là có lý cụ nhé. Cuộc đời này đâu chỉ cần bánh mì; người ta cần bài thơ, người ta cần lịch sử, người ta cần triết học, vân vân,.. và hơn hết, có người giúp ta hiểu ra ta cần những thứ đó. Tất nhiên không có những thứ đó cũng chả ai chết cả; nhưng ít ra giúp người ta hiểu sống để làm gì, chết có cần không, hi hi.
Cụ rất chuẩn!
Tuy nhiên cái cần (các sản phẩm Hàn Lâm viện KHXH) trên lý thuyết và cái có trên thực tế thì quá khác biệt?

bubu08

Xe tăng
Viện Hàn Lâm Khoa học là đỉnh của giới tính hoa về tri thức của 1 quốc gia, danh hiệu Viện sỹ Viện HL được xem là danh hiệu, là sự công nhận đỉnh của chóp trong nghiên cứu khoa học, hơn đứt các học vị học hàm GS, Tiến sỹ. Giới tinh hoa của ta vẫn xôi thịt, vẫn là loại giá áo túi cơm ntn thì còn trông mong gì vào họ! Chờ các thế hệ tương lai vậy, không còn bị cái nghèo, cái đói khổ in hằn trong não trạng nữa.

Lái xe máy

Xe tăng
Lại mấy anh tiến sĩ CHIẾT học à?
Hình như tiến sĩ LU cũng xuất phát từ đây.
Nơi sản sinh những bằng cấp vô dụng.
Nói thì tụi khối C lại tự ái.
Sai trầm trọng.
Bằng TS ở HV này rất công thành danh toại.
Ví dụ có chị Ts ở HV này đang Trưởng 1 ban Tỉnh ủy, đang cơ cấu Phó BT. Đấy là 1 ví dụ chủa nổi bật lắm.

Mưa tháng 11

Xe tăng
Viện Hàn Lâm Khoa học là đỉnh của giới tính hoa về tri thức của 1 quốc gia, danh hiệu Viện sỹ Viện HL được xem là danh hiệu, là sự công nhận đỉnh của chóp trong nghiên cứu khoa học, hơn đứt các học vị học hàm GS, Tiến sỹ. Giới tinh hoa của ta vẫn xôi thịt, vẫn là loại giá áo túi cơm ntn thì còn trông mong gì vào họ! Chờ các thế hệ tương lai vậy, không còn bị cái nghèo, cái đói khổ in hằn trong não trạng nữa.
Đúng rồi cụ, ta phải nghĩ về tương lai, khi không phải lo cơm áo gạo tiền, khi khoa học được coi trọng trong xã hội cụ nhỉ. Sẽ đến lúc người ta có thể không cần đến cái ô tô trong nhà nhưng sách thì không thể thiếu.

doctor103

Xe điện
Đại học sư phạm HN hiện nay cơ sở chính còn nằm ở địa chỉ của trường đại học sư phạm 1 trước đây không cụ. HN thay đổi quá nhiều nên mình không rõ lắm? Trước đây mình chỉ biết Đại học sư phạm 1 gần bệnh viện E cạnh trường sư phạm ngoại ngữ. Vào năm 70-80 bị cháy thì phải.
không rõ gần của cụ là bao nhiêu nhưng bây giờ thì ĐHSP 1 nằm ở cuối đường Xuân Thủy ngay cầu vượt Mai Dịch và cách viện E khoảng 3 km

hatinh5760

Xe điện
Viện HLKH&CN cũng thuộc Chính phủ.
Trước đây: Viện Khoa học VN, UB KH&KT NN, Viện KHXH cho tới bây khoảng 1993 tới giờ là Viện Hàn lâm KHCN, KHXH và Bộ KHCN đều thuộc chính phủ. Chủ tịch Viện HL có thấp hơn Bộ trưởng 1 tý, nhưng cùng là UVTW.

Mấy bác cho em nó lời khuyên, em nói thật e chuẩn bị thi cao học vào Viện KHXH. mà nghe phốt vầy em cũng sợ quá ạ. Chứ em thích Viện hàn lâm lắm ạ. E có tận 2 bằng đại học. (Em cố gắng học chứ không phải mua ạ). giờ em muốn thi ths vào hvkh mà giờ vầy ko biết sao nữa :(

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Mấy bác cho em nó lời khuyên, em nói thật e chuẩn bị thi cao học vào Viện KHXH. mà nghe phốt vầy em cũng sợ quá ạ. Chứ em thích Viện hàn lâm lắm ạ. E có tận 2 bằng đại học. (Em cố gắng học chứ không phải mua ạ). giờ em muốn thi ths vào hvkh mà giờ vầy ko biết sao nữa :(
Cậu có thể xem xét đề tài: "Nghiên cứu việc Hướng dẫn làm luận văn Tiến sĩ và Thạc sĩ thời kỳ đổi mới", chắc sẽ đạt điểm cao.

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Cậu có thể xem xét đề tài: "Nghiên cứu việc Hướng dẫn làm luận văn Tiến sĩ và Thạc sĩ thời kỳ đổi mới", chắc sẽ đạt điểm cao.
Cụ ấy cũng có thể chọn: Nhu cầu cấp bách, sự sáng tạo và tính thực tiễn của các đề tài nghiên cứu khoa học xã hội ở VN hiện nay?
Em nghĩ đề tài này là đề tài của các đề tài?😀👍

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ấy cũng có thể chọn: Nhu cầu cấp bách, sự sáng tạo và tính thực tiễn của các đề tài nghiên cứu khoa học xã hội ở VN hiện nay?
Đề tài ấy, tui làm mất rồi bác ạ.
Bảo vệ thành công rồi. Kết quả đánh giá từ hội đồng thẩm định: "Xuất sắc".
Nhận bằng rồi ạ.

Em nghĩ đề tài này là đề tài của các đề tài?😀👍
Lên hỏi các bác ý kiến chân tình mà các bác toàn trêu :) em còn chưa thi mà các bác đã có đề tài luận văn cho em :)