[Funland] Viện hàn lâm khoa học xã hội nhiều sai phạm các cụ nhỉ.

duongphong

Xe container
Em cam kết với các cụ là dẹp hết các viện nghiên cứu ở Việt Nam đi. Em đảm bảo chỉ có tốt đối với đất nước. Chỉ có xấu đối với cái bọn ăn ko ngồi rồi ăn tiền dự án, treo đầu dê bán thịt chó. Giờ mà cho ra đường grap còn éo làm được chứ đừng nói làm cái gì.
Tây hay Tàu đều có Viện nghiên cứu KHXH cả. Cái đáng bàn là cách làm thôi cụ. K nên phủ nhận hết tất cả :)

Dan du an

Xe ba gác
Cụ cho em đề tài chịch e làm ts phát
Cụ hỏi thế là em thấy cụ chưa có tư duy làm luận án tiến sỹ rồi. Nó phải là " Nghiên cứu phát triển môn vật khác giới ở cộng đồng dân cư văn phòng trong giờ nghỉ trưa"

Mỳ 2 tôm

Xe điện
Cụ hỏi thế là em thấy cụ chưa có tư duy làm luận án tiến sỹ rồi. Nó phải là " Nghiên cứu phát triển môn vật khác giới ở cộng đồng dân cư văn phòng trong giờ nghỉ trưa"
Với tên đề tài của cụ. Cụ chủ tịch hội đồng chấm luận án ts cấp bằng cho cụ ngay

Kurumasuki

Xe container
Cụ cho em đề tài chịch e làm ts phát
"Nghiên cứu về tính chất, đặc điểm và đề xuất biện pháp tăng cường chất lượng trong việc cọ xát niêm mạc gây khoái cảm ở người trưởng thành"

Susu77

Xe tăng
Em là nhân chứng, xin xác nhận một số thông tin
Em tốt nghiệp cấp 3 lớp 10/10 ngày 15/6/1966
Năm đó là năm đầu tiên tuyển thẳng vào Đại học, không cần phải thi
View attachment 7086534
Ảnh chụp 18/11/2020 nhân 100 năm trường Ngô Quyền Hải Phòng,
Đây là một phần học sinh tốt nghiệp lớp 10 năm 1966,một số được đi học Đại học. Em đứng hàng cuối bên phải bức hình
Tất cả những ai tốt nghiệp cấp 3 đều được tham dự tuyển vào Đại học. Sở giáo dục Hải Phòng thành lập Ban tuyển sinh (đóng ở Chùa Dư Hàng, Hải Phòng, tránh máy bay). Mỗi thí sinh, trước khi tối nghiệp vào tháng 3 năm 1966, được khai sơ yếu lý lịch, sau đó đưa lại nhà trường. Nhà trường tập hợp lại đưa ban tuyển sinh. Ban tuyển sinh sẽ gửi về địa phương để xác minh lý lịch. Tất cả đều bí mật, chỉ một số ít người có trách nhiệm xét, bản thân mình không biết họ ghi gì trong đó. Em khẳng định 100% những người tốt nghiệp cấp 3 đều được học Đại học ở trường nước và ngoài nước, trừ những người lý lịch có vấn đề: thành phần tư sản, bố mẹ hoặc anh chị em dính líu chế độ cũ, hoặc có người trong gia đình di cư vào Nam, thậm chí gia đình có phát biểu không vừa lòng địa phương để họ nhận xét xấu, cũng tèo. Khoá của em tốt nghiệp trường Ngô Quyền khoá 1966 có khoảng 10% bị loại về lý lịch, trong đó có em. Kiểu xét duyệt đó chúng em gọi là "bố mẹ đi thi"
Trước 1965 vẫn thi Đại học bình thường cụ ạ. Trước 1965 số người tốt nghiệp cấp 3 không nhiều, và phần đông ở phố nên khi xét duyệt lý lịch, nhiều cụ cũng văng. Hiển nhiên như thế nên cũng phải chấp nhận "luật chơi"
Việc tuyển sinh kiểu này kéo dài đến 1970. Đến 1971 thì lại thi thố và tiếp diễn cho đến nay.
Sau khi ông Nguyễn Đình Tứ lên nắm quyền Bộ trưởng Bộ Đại học và Trung học chuyên nghiệp (độc lập với Bộ Giáo Dục) thi tuy là thi nhưng vẫn "chiếu cố" những tỉnh miền trong, vì ông Tứ cho rằng, nơi đó bị chiến tranh nặng nề nên học tập không thể có điểm tốt như ở thành phố. Không rõ việc này kéo dài bao nhiêu lâu nữa dưới thời cụ Tứ. Cụ Bửu bị phê phán là "không có tinh thần giai cấp"
Cảm ơn cụ chia sẻ, ở ngoài em phải gọi cụ bằng chú vì gần bằng tuổi bố mẹ em. Lứa tuổi trên 70 như cụ tốt nghiệp cấp 3 trường Ngô Quyền HP là rất xịn xò.

Susu77

Xe tăng
Lại nói chuyện khoá Đại học của em, Khoá 12, Khoa hoá học, Đại học Tổng hợp, lúc mới vào có khoảng 6% là "cán bộ cử đi học", là những người "trải qua sản xuất và chiến đấu" được gửi đi học bất kể học lực ra sao, theo em biết có vị chỉ học qua lớp 7, họ là những lái xe cứu hoả... nhân viên phòng thí nghiệm, và... hợp lý hoá gia đình. Phần đông họ là đảng viên để đi học xong, về làm lãnh đạo. Một số đảng viên trẻ (vài người) cùng lứa với em và những "cán bộ cử đi học" gộp thành một "Team" mà chúng em gọi là "quần chúng công nông".
"Quần chúng công nông" được ưu tiên về điểm số, phụ đạo, và tất nhiên không bao giờ trượt
Trước ngày thi một ngày, Team "Quần chúng công nông" được giáo viên ra đề thi gọi đến "phụ đạo", tức là mớm đề thi. Chúng em thấy cũng bình thường và thương cảm vì họ học yếu quá, để cho họ có điểm chống trượt. Ấy vậy mà đến cuối khoá cũng chẳng còn mấy ai và họ ít sinh hoạt sau này với chúng em nữa.
Năm 1965, Mỹ ném bom Bắc Việt Nam, Chính phủ một các nước XHCN nhận sinh viên Việt Nam tới học, trừ Trung Quốc lúc đó đang có "Cách mạng Văn hoá" nên sinh viên đang học phải về nước và không gửi tiếp sinh viên sang học
Chính vì thế mà các trường Đại học thiếu sinh viên vì tới 15% học sinh tốt nghiệp được cử đi nước ngoài. Năm 1969, riêng Liên Xô ưu đãi cho sinh viên của "Mặt trận giải phóng". Họ là con em miền Nam học tại miền Bắc sang học nhưng được ưu tiên về học bổng 70 Rubls/tháng, trong khi học sinh miền Bắc do VNDCCH cử đi chỉ có 50 Rubls/tháng

View attachment 7086633
Một phần Khoá 12, Đại học Tổng hợp Hà Nội , chụp ngày 8/10/2017 tại Khu du lịch Hồ Núi Cốc. Em đứng hàng đầu, bên trái
Cụ ở HP lại học khoa Hoá, không biết cụ có biết thầy Tuấn Hoá cũng gần cỡ tuổi cụ không ạ? Với em đó là người vô cùng thông minh và có cách dạy độc đáo cuốn hút không giống bất cứ giáo viên nào. Mặc dù em học môn này rất làng nhàng. Thày có kể lại việc xét và phân ngành học theo tổ chức giống như cụ kể, vì bị xếp vào học Sư phạm mà thầy ấy khóc rất nhiều ngày. Nhưng nỗi buồn của thầy lại là may mắn cho nhiều lứa hs sau này ở HP trong đó có em.

Bomva

Xe điện
Tây hay Tàu đều có Viện nghiên cứu KHXH cả. Cái đáng bàn là cách làm thôi cụ. K nên phủ nhận hết tất cả :)
Có thì phải chuẩn còn nếu vớ vẩn hình thức thì ko có còn hơn cụ ạ, cụ biết một năm đội ấy cắn bao nhiêu ngân sách mà ko mang lại cái quần què gì ko? Ko những ko mang lại mà hậu quả của nó rất nghiêm trọng.

Leopard1

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ tạm tiêu hoá những thông tin trên. Tiếp theo em sẽ kể cho các cụ biết thêm về dự án "bom nguyên tử", máy điện phân hydro dùng để chsỵ xe máy với giá thành 2 VNĐ cho 100 km, lớp "nhân điện" tổ chức tại Viện Vật Lý, phố Đào Tấn, rồi các nhà khoa học "cây đa cây đề" áp dụng thành "lúa nhân điện", "thịt lợn nạc nhân điện"... mà em không thể tưởng tượng nổi sự tha hoá của những "cây đa cây đề" từng là những người em kính phục trước đây
Điện phân nước tạo H2 chạy xe giá thành 2 VND chắc tác giả quên tính tiền điện, tính mỗi tiền nước hao hụt :D

casablamda

Xe tải

Viện hàn lâm bên tung của đây các cccm, nghĩ mà buồn cho cái xứ rau muống mình

Vietex

Xe điện

Viện hàn lâm bên tung của đây các cccm, nghĩ mà buồn cho cái xứ rau muống mình
Viện hàn lâm khoa học xã hội và Viện hàn lâm khoa học và công nghệ là 2 viện khác nhau. Cụ đăng nhầm thớt rồi.

cairong_2011

Xe container
Biết 2 Viện HL này từ lâu, nhưng em ko rõ danh sách các viện sỹ hai viện này là người Việt trong nước có những ai ?

greenearthforus

[Tịch thu bằng lái]
Hàn lâm, cái từ này nghe nó cứ tàu khựa u ám, lạnh lẽo thế lào ấy các cụ nhỉ. Sau cháu lại liên tưởng cánh rừng tuyết trắng lạnh lẽo u tối nhỉ.

New car 2023

Xe container
Khi mô nó được như Tây hay Tàu, ta mở lại đâu có muộn bác?
Tiến sĩ cờ vua với Thạc sĩ cầu lông, ta nhiều mà, bác đừng lo.

Trước mắt, tiết kiệm 1 mớ tiền ngân sách cái đã, để xây dựng tượng đài và quảng trường, đáp ứng nhu cầu rất bức xúc của nhân dân, có phải tuyệt vời không.

detector

Xe tăng
Website
woodsoft.vn
Các cụ tạm tiêu hoá những thông tin trên. Tiếp theo em sẽ kể cho các cụ biết thêm về dùng để chsỵ xe máy với giá thành 2 VNĐ cho 100 km, lớp "nhân điện" tổ chức tại Viện Vật Lý, phố Đào Tấn, rồi các nhà khoa học "cây đa cây đề" áp dụng thành "lúa nhân điện", "thịt lợn nạc nhân điện"... mà em không thể tưởng tượng nổi sự tha hoá của những "cây đa cây đề" từng là những người em kính phục trước đây
Kính thỉnh cụ Ngao5 kể tiếp mấy chuyện dự án "bom nguyên tử", máy điện phân hydro v.v... cho bọn em hóng với ạ.

XPQ

Xe cút kít
Chắc các bác ở Viện hàn lâm khoa học xã hội VN nghỉ lễ cũng k yên. Với đống sai phạm như này chắc khối bác bị khởi tố.

Cái cơ quan này nó xuất xưởng tiến sĩ còn nhanh hơn cả dân thường bị tiêu chảy.