[Funland] Vì tương lai con em. Em hỏi các khoa của đại học bách khoa Hà Nội.

santavn

Xe tải
Thời e học thì Trường nguyên 2 khoa CNTT và Toán Tin, sau chắc hợp tác kiếm thêm xèng, th e trai e trượt các 2 khoa truyền thống trên vào học hợp tác cũng ổn, chỉ tội lục tốn kha khá thôi.

longbkhn

Xe máy
Ngành điện tử viễn thông ngon hơn cụ ạ, cả phần cứng lẫn phần mềm đều ok

Bigmoto

Xe container
Con nhà em chuẩn bị thi đại học, Cháu chỉ thích máy tính và công nghệ thông tin, cháu có điểm IELTS 7.5 rồi; Em thấy ĐHBK Hà nội có rất nhiều khoa công nghệ thông tin như: Công nghệ thông tin ( Việt Nhật), Công nghệ thông tin ( GLOBal),Công nghệ thông tin ( Việt - Pháp),Công nghệ thông tin ( Hợp tác với đại học La Trobet Úc), Công nghệ thông tin ( Hợp tác với Đh Victoria Wellington New Zealan), Thì cái nào hay ạ. Em cũng hỏi luôn có khoa: Khoa học máy tính - Hợp tác với đại học Troy Hoa Kỳ có cụ nào cho con học chưa ạ? Chất lượng ra sao? Kính mong các cụ giúp cháu. Bố con cháu xin cảm ơn.
Mấy chương trình cụ nêu là dạng chương trình hợp tác. Nên học chính khóa rồi học thêm mấy cái đấy cũng được.
Còn học được hay không là do mình học, trường nào, khoa nào cũng có vài thằng giỏi và đa số thằng dốt cả :))

cuckhoai

Xe tăng
F1 nhà e cũng học bk.theo em dc biết qua f1 thì các khoa liên kết với nc ngoài tốt hơn như cơ sở vật chất giáo viên giáo trình nc ngoài ....nhưng học phí đắt gấp nhiều lần . thường những sinh viên điểm cao học giỏi của các tỉnh đều trọn các khoa truyền thống của trường học phí rẻ bèo. Thường thì sinh viên điểm hơi thấp gia đình có điều kiện mới vào các khoa liên kết nc ngoài chất lượng cao này . em nói như vậy ko có nghía là ( ko có sinh viên giỏi học vào học đâu đấy nhé)con cụ tiếng anh tốt nhà có điều kiện cho cháu học lớp công nghệ thông tin ICT dậy tiếng anh hoàn toàn sau này ra nc ngoài học tiếp hoặc đi làm có nhiều lựa chọn lợi thế hơn lớp việt nhật hay việt pháp..
Theo em cụ nói đều đúng trừ phần học phí cao gấp nhiều lần, em nhớ là thế vì đọc cũng lâu rồi. :D

Lọ mọ

Xe buýt
Theo em cụ nói đều đúng trừ phần học phí cao gấp nhiều lần, em nhớ là thế vì đọc cũng lâu rồi. :D
Vg e xin lỗi.ý em là cũng cao so với lớp thường bk là 1 trong trường học phí thấp nhất thấp hơn cả kinh tế quốc dân còn lớp liên kết nc ngoài em nghĩ cao hơn khoảng 3-4 lần chưa tính còn sang giao lưu với trường liên kết ở nc ngoài.Con em tỉnh lẻ về học chi phí thuê trọ ăn uống tàu xe 1 tháng em gửi trọn gói khoảng 7-8 tr vị chi 5 năm =60 tháng hết khoảng 450-500 tr.

Taihoatu

Xe lăn
Bách khoa em thích mỗi ngành kỹ thuật hàng không

ÂM DƯƠNG

Xe hơi
IELTS 7.5 cho đi Nhật học đi c, học IT có 2 ngoại ngữ Anh Nhật thì nhất tướng rồi.
Học là cái mở mang đầu óc, cái mindset nên e vote đi du học. Chứ học lập trình thì tự học cũng được, online cug được với nền tàng khá giỏi toán.

Cụ Nicolas

Xe buýt
IELTS 7.5 cho đi Nhật học đi c, học IT có 2 ngoại ngữ Anh Nhật thì nhất tướng rồi.
Học là cái mở mang đầu óc, cái mindset nên e vote đi du học. Chứ học lập trình thì tự học cũng được, online cug được với nền tàng khá giỏi toán.
Cụ nghĩ học BK là học lập trình ợ :-o

sinichit52

Xe container
Bách khoa em thích mỗi ngành kỹ thuật hàng không
Em xin lỗi làm loãng thớt của cụ machuyhoang, em có 1 số việc cần hỏi cho F1 ạ.
Cụ Taihoatu cho em hỏi cụ nói vậy là cảm tính hay cụ thật sự am hiểu về đào tạo chuyên ngành kỹ thuật hàng không ạ. Nếu cụ am hiểu về nó em có thể hỏi cụ 1 số vấn đề được không ạ. Em cảm ơn cụ nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

Aline

Xe tải
VinUni cũng có computer science và cũng cho học bổng rất nhiều. Nếu cháu có giải quốc gia, nhiều hoạt động ngoại khoá tốt thì thử xin học bổng đi cụ.

lovecarhpqn

Xe điện
Con nhà em chuẩn bị thi đại học, Cháu chỉ thích máy tính và công nghệ thông tin, cháu có điểm IELTS 7.5 rồi; Em thấy ĐHBK Hà nội có rất nhiều khoa công nghệ thông tin như: Công nghệ thông tin ( Việt Nhật), Công nghệ thông tin ( GLOBal),Công nghệ thông tin ( Việt - Pháp),Công nghệ thông tin ( Hợp tác với đại học La Trobet Úc), Công nghệ thông tin ( Hợp tác với Đh Victoria Wellington New Zealan), Thì cái nào hay ạ. Em cũng hỏi luôn có khoa: Khoa học máy tính - Hợp tác với đại học Troy Hoa Kỳ có cụ nào cho con học chưa ạ? Chất lượng ra sao? Kính mong các cụ giúp cháu. Bố con cháu xin cảm ơn.
Em ngồi hóng với, con em 2 năm nữa mới vào đh, cũng đang học ielts dự định hết lớp 11 xong

Taihoatu

Xe lăn
Em xin lỗi làm loãng thớt của cụ machuyhoang, em có 1 số việc cần hỏi cho F1 ạ.
Cụ Taihoatu cho em hỏi cụ nói vậy là cảm tính hay cụ thật sự am hiểu về đào tạo chuyên ngành kỹ thuật hàng không ạ. Nếu cụ am hiểu về nó em có thể hỏi cụ 1 số vấn đề được không ạ. Em cảm ơn cụ nhiều.
Em nói thật, em thích ngành này, mới lại bạn em mấy năm nay nó đi tuyển thợ sửa chữa mb chật vật mà chả được.

LionKingMT

Xe tải
Ngành điện tử viễn thông ngon hơn cụ ạ, cả phần cứng lẫn phần mềm đều ok
Cái này em nghĩ không đúng. Hồi em học thì khoa ĐTVT và CNTT tương đương nhau nhưng từ đó CNTT vượt lên (xét trên tiêu chí điểm đầu vào, tỷ lệ SV ra trường có việc, lương của SV sau ra trường).

Lớp bọn em thấy thằng nào cũng khá,

Au79 Dragon

Xe điện
Năm nay chắc chắn khó và cửa vào hẹp hơn mọi năm. Giải quốc gia, giải tỉnh nhiều như quân nguyên, trường còn về tận các tỉnh PR, thi kttd tại 3 điểm của miền Bắc thì khó ngang Harvard.

Elow

Xe hơi
Theo em thì cụ cho con học khoa CNTT và oto là haopj lý nhất, sau ra dễ xin việc ah, nhiều công ty cần, nhất là trong thời đại phát triển công nghệ số như hiện nay, nhiều nhà đầu tư nước ngoài, trong nước thì có anh Vượng Vin, VNPT, Viettel, sau cháu ra trường mà bằng khá, giỏi thì không phải nghĩ chuyện xin việc đâu ah, theo qua điểm của em là vậy.

Lọ mọ

Xe buýt
Thời e học thì Trường nguyên 2 khoa CNTT và Toán Tin, sau chắc hợp tác kiếm thêm xèng, th e trai e trượt các 2 khoa truyền thống trên vào học hợp tác cũng ổn, chỉ tội lục tốn kha khá thôi.
CNTT và toán tin vẫn là 2 khoa mà cụ.toán tin giờ gọi là(viện toán ứng dụng và tin học)f1 em vừa học xong khoa này điểm vào thấp hơn CNTT chút vì nói đến toán học sinh thấy ngại ko thích rồi nhưng thực tế thì nó chẳng khác gì nhiều CNTT học toán nhiều lên ra trường làm dc rất nhiều mảng vì dc học toán nhiều mà toán lại là gốc rễ của CNTT

hoviethung

Xe lăn
Cụ vào thớt đang bàn chuyên về bách khoa sẽ có nhiều tư vấn bổ ích