[Funland] Vì tương lai con em. Em hỏi các khoa của đại học bách khoa Hà Nội.

sinichit52

Xe container
Em nói thật, em thích ngành này, mới lại bạn em mấy năm nay nó đi tuyển thợ sửa chữa mb chật vật mà chả được.
Vậy cụ cho em hỏi cho F1 em, cháu muốn theo học ngành này, sau đó nếu có điều kiện sẽ học kỹ thuật hàng không vũ trụ ở bậc cao hơn ạ. Hiện nay F1 em đã đỗ vào khoa KTHK của trường Đại học Việt Pháp( USTH), nhưng cháu vẫn muốn thi vào khoa này của BK. Vậy cụ cho em hỏi học ngành này ở trường USTH, BK Hà Nội hay BK tp Hồ Chí MInh tốt hơn ạ. Em bỏ qua vấn đề học phí và đỗ trườngnào thì học trường đó ạ. Em cảm ơn cụ.

Chỉnh sửa cuối:

Taihoatu

Xe lăn
Vậy cụ cho em hỏi cho F1 em, cháu muốn theo học ngành này, sau đó nếu có điều kiện sẽ học kỹ thuật hàng không vũ trụ ở bậc cao hơn ạ. Hiện nay F1 em đã đỗ vào khoa KTHK của trường Đại học Việt Pháp( USTH), nhưng cháu vẫn muốn thi vào khoa này của BK. Vậy cụ cho em hỏi học ngành này ở trường USTH, BK Hà Nội hay BK tp Hồ Chí MInh tốt hơn ạ. Em bỏ qua vấn đề học phí và đỗ trườngnào thì học trường đó ạ. Em cảm ơn cụ.
Em chỉ biết mỗi trường BK Hà nội và BK thành phố HCM. Nhà mình tiện ở đâu thì học ở đó ạ

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com

Conan94

Đi bộ
Theo quan điểm cá nhân của e thì cháu nhà cụ IELTS 7.5 tức là có khả năng về ngoại ngữ,nên cho học CNTT chính thống trong BK rồi học thêm ngôn ngữ thứ 3 (như tiếng Nhật...) thì con đường sẽ rộng mở hơn.

TuanAnh5665

Xe máy
ai eo bảy chấm năm, học IT, có điều kiện nên đi nước ngoài cụ ạ, tài giỏi, không nên bỏ lỡ gì hết (y)

poiuy

Xe ba gác
Theo thông tin em mới hỏi thì các ngành liên kết này chỉ học vài môn bằng tiếng Anh thôi còn đâu chủ yếu vẫn học bằng tiếng Việt. Không biết đùng không? Cụ nào rành vào chỉ cho em thông phát?

hungkttt

Xe tăng
Trường BK có mấy phòng giao lưu, trước em biết có trung tâm giao lưu Việt Nhật dạy tiếng Nhật miễn phí sau đó chính trung tâm đó giới thiệu sv cho các công ty của Nhật.

tuanna0510

Xe tải
Em học Việt-Pháp liên kết đây cụ (2005-2010), Theo em thì vẫn thua anh em học chính quy 1 bậc do đầu vào thấp hơn. Nhưng ở đâu thì cũng có ng giỏi, dốt thôi cụ (nhưng tỉ lệ giỏi bên chính quy cao hơn :D). Nghành CNTT thì bây giờ nếu ko xuất sắc thì ra trường vẫn có việc nhưng chỉ làng nhàng giống như em thôi (ngày xưa e học dốt, giờ vẫn thế).
Theo quan điểm của em về tương lai để ra trường và có nhiều cơ hội việc làm và kiếm nhiều xèng thì cụ nghiên cứu nghành Công Nghệ Tin Sinh, (em ko nhớ rõ) của trường BK nhé. Theo em nhận định nó sẽ là trend cho 5-10 năm tới, nghành này cũng là về CNTT vừa đáp ứng được sở thích của cháu mà lại vừa đáp ứng đc mong muốn của cụ là cho cháu đi học mà đỡ tâm lý phải chọi cao.

Chỉnh sửa cuối:

greenbk

Xe buýt
Em học Việt-Pháp liên kết đây cụ (2005-2010), Theo em thì vẫn thua anh em học chính quy 1 bậc do đầu vào thấp hơn. Nhưng ở đâu thì cũng có ng giỏi, dốt thôi cụ (nhưng tỉ lệ giỏi bên chính quy cao hơn :D). Nghành CNTT thì bây giờ nếu ko xuất sắc thì ra trường vẫn có việc nhưng chỉ làng nhàng giống như em thôi (ngày xưa e học dốt, giờ vẫn thế).
Theo quan điểm của em về tương lai để ra trường và có nhiều cơ hội việc làm và kiếm nhiều xèng thì cụ nghiên cứu nghành Công Nghệ Tin Sinh, (em ko nhớ rõ) của trường BK nhé. Theo em nhận định nó sẽ là trend cho 5-10 năm tới, nghành này cũng là về CNTT vừa đáp ứng được sở thích của cháu mà lại vừa đáp ứng đc mong muốn của cụ là cho cháu đi học mà đỡ tâm lý phải chọi cao.
đây như là ngành điện tử y sinh, trong Viện điện tử viễn thông của bkhn cụ ạ.

Thắng Formosa

Xe tăng
CNTT tự học là chính cụ ạ. Kiến thức lập trình rộng lắm, trường ko dạy hết được đâu. Với lại khi ra trường xin vào làm công ty lại phải học tiếp. Thôi em code tiếp đây, chúc mừng cụ vì thằng cu nhà cụ giỏi quá.

tuanna0510

Xe tải
đây như là ngành điện tử y sinh, trong Viện điện tử viễn thông của bkhn cụ ạ.
Vâng em ko nhớ rõ tên nghành, nghành này ở VN chưa phát triển lắm nên ít ng quan tâm cụ ạ. Nhưng 1 số bạn em làm out source cho tụi Tư Bản thì khá là ngon. Em cũng dự là 5-10 năm nữa nó sẽ phát triển ở VN, tầm này hợp với lộ trình của con chủ thớt.

Hải Hoà

Xe tăng
Con nhà em chuẩn bị thi đại học, Cháu chỉ thích máy tính và công nghệ thông tin, cháu có điểm IELTS 7.5 rồi; Em thấy ĐHBK Hà nội có rất nhiều khoa công nghệ thông tin như: Công nghệ thông tin ( Việt Nhật), Công nghệ thông tin ( GLOBal),Công nghệ thông tin ( Việt - Pháp),Công nghệ thông tin ( Hợp tác với đại học La Trobet Úc), Công nghệ thông tin ( Hợp tác với Đh Victoria Wellington New Zealan), Thì cái nào hay ạ. Em cũng hỏi luôn có khoa: Khoa học máy tính - Hợp tác với đại học Troy Hoa Kỳ có cụ nào cho con học chưa ạ? Chất lượng ra sao? Kính mong các cụ giúp cháu. Bố con cháu xin cảm ơn.
Phụ thuộc vào khả năng, mục đích cuộc đời F1 nhà cụ, Nếu:
- sau này làm quan chức nhà nước hay công chức quèn: Khoa nào cũng được tất nhiên F1 nhà cụ học lực trung bình trở lên, xu hướng an phận.
- Sau này tự tay làm nên cơ đồ: F1 nhà cụ thuộc IQ cao, dám chịu trách nhiệm, dẫn dắt người khác ... : IA, IT, thiết kế Công nghiệp, luyện kim, khai khoáng, hóa chất, động lực, hàng không.. vân vân và vân vân, tóm lại các ngành mà làm được việc phải có thực tài, chịu được khổ, không có tư tưởng ăn sắn ấy
- Làng nhàng chờ thời, sống kiểu khôn vặt: tất nhiên F1 nhà cụ thuộc dạng thích hoàng văn tráng, thích học cuộc đời, trưởng thành từ thực tế hơn là từ học vấn: học các lớp chất lượng cao có yếu tố tây lông, bố mẹ nộp văn tiền thoải mái, sau này làm culi cho Tây văn lông vẫn kiếm được ối xèng...
-.....
-.. ba la ba văn la các kiểu.

nhapnhomsv

Xe tăng
Vậy khoa Công nghệ thông tin thuộc Đại học công nghệ -DHQG thì sao ạ, với lại khoa Hệ thống thông tin thì cơ hội kiếm việc có tốt không các cụ?

bloodheartvn

Xe điện
Chán nhờ, ít người chọn nhành học cơ bản: cơ, luyện kim, hóa quá ...

santavn

Xe tải
Chán nhờ, ít người chọn nhành học cơ bản: cơ, luyện kim, hóa quá ...
Cơ khí vẫn là một khoa lớn và chủ lực của Bách khoa đấy cụ, trong đấy nghành hot vẫn có Kỹ thuật hàng không, kỹ thuật oto, cơ tin, cơ điện tử, không bằng CNTT, ĐTVT thôi.

Chỉnh sửa cuối:

formen

Xe lăn
em chấm hóng ngành cntt

cuckhoai

Xe tăng
Vg e xin lỗi.ý em là cũng cao so với lớp thường bk là 1 trong trường học phí thấp nhất thấp hơn cả kinh tế quốc dân còn lớp liên kết nc ngoài em nghĩ cao hơn khoảng 3-4 lần chưa tính còn sang giao lưu với trường liên kết ở nc ngoài.Con em tỉnh lẻ về học chi phí thuê trọ ăn uống tàu xe 1 tháng em gửi trọn gói khoảng 7-8 tr vị chi 5 năm =60 tháng hết khoảng 450-500 tr.
Từ K61 trở về trước học phí hệ đại trà BKHN thấp thật. Nhưng từ K62 trở đi thì học phí hệ đại trà BKHN không còn thấp nữa cụ ạ. Đặc biệt BKHN tính tín chỉ học phí nhiều hơn so với tín chỉ học phần. Học lại, học hè, học cải thiện ... học phí cao phết đấy cụ.