Vị thế nước mạnh hay là nước yếu đây?

Trạng thái
Thớt đang đóng

Khonghieu

Xe container
Ông bạn em nhà dựng toàn Honda 67 với Simson, chạy được một lúc là dắt, vậy mà đòi đi tán gái, các cụ thấy có buồn cười không? Em gặp nó vỗ vai bảo là tặng mấy cái xe đấy cho bảo tàng đi, rồi sắm ít phân khối lớn. Bình xăng to, lắp thêm phụ kiện để đồ, muốn chở gái đi đâu cũng được. Đẹp trai, khéo nói, mà giờ còn xe xịn nữa, thằng nào dám tán người yêu nó? Các cụ thấy em khuyên thế có đúng không? Thằng cu quyết tâm lắm, ra Giêng tới là có phân khối lớn rồi.

mondeo8677

Xe tăng
Ông bạn em nhà dựng toàn Honda 67 với Simson, chạy được một lúc là dắt, vậy mà đòi đi tán gái, các cụ thấy có buồn cười không? Em gặp nó vỗ vai bảo là tặng mấy cái xe đấy cho bảo tàng đi, rồi sắm ít phân khối lớn. Bình xăng to, lắp thêm phụ kiện để đồ, muốn chở gái đi đâu cũng được. Đẹp trai, khéo nói, mà giờ còn xe xịn nữa, thằng nào dám tán người yêu nó? Các cụ thấy em khuyên thế có đúng không? Thằng cu quyết tâm lắm, ra Giêng tới là có phân khối lớn rồi.
Đọc còm của cụ, em suy mãi mới ra:)), hình như nhà bạn cụ ở ĐN?

BigSu

Xe tải
Hôm nay vẫn đâm, phun, đẩy, đuổi cụ ạ. Ngoài biển là trận chiến đối mặt như thế, trong lúc mặt trận ngoại giao vẫn sôi động và khẩn trương ạ.

Phương án 2, phương án 3, phương án N... đã hoàn thiện ạ :D
Ngoài biển mà cụ biết rõ vậy thì cụ quá giỏi luôn.
Chỉ coa AE trược tiếp chiến và bên địch ngoài đấy mới biết được ở đó đãng diễn ra cái gì... ko 1 hãng truyền thông nào có thể ra đó được.
Kể cả phóng viên chiến trường quốc tế cũng chỉ thạo tin trên cạn thui, chứ chưa thấy các cuộc xung đột vũ trang trên biển, các hãng truyền thông cử phóng viên cưỡi tàu chiến hay Boing ra làm phóng sự :D
Nên các hãng thông tấn cũng chỉ hóng báo mình và báo Khựa. chứ ko có tin độc lập ngoài đấy.

pain

Xe ba gác
PAIN ơi hôm nay có tin 1 số ông đồn trưởng BP lại đi ra đảo chốt đang làm 1 số dân tình hoang mang :)
cũng may BP không được nhắc đến, chứ không cái tin này cũng đủ làm ít người lao xao đây :D
Oài, vậy hả cụ? Sao lại thế nhỉ:-?

xinloidoiquaden

Xe hơi
e nghĩ h thì bất cứ tin gì gửi từ ngoài đó về cũng đều lao xao hết cụ ak
PAIN ơi hôm nay có tin 1 số ông đồn trưởng BP lại đi ra đảo chốt đang làm 1 số dân tình hoang mang :)
cũng may BP không được nhắc đến, chứ không cái tin này cũng đủ làm ít người lao xao đây :D

otohagiang

Xe container

mondeo8677

Xe tăng
Cụ pain cho em hỏi cụ có thông tin gì về ngoại giao cấp cao ko ạ?

Khonghieu

Xe container

dayaolang

Xe buýt
Cụ khuyên phải lắm ạ. Nhưng tháng Giêng lâu đến quá!!!

UFA

Xe điện
Vừa thấy cụ awake trên vtv1 , ko biết có tin gì mới ko ?

Escobar

[Tịch thu bằng lái]
Em dự đoán với mức độ phản ứng của VN hiện tại chắc chắn một thời gian nữa Trung Quốc sẽ chủ động rút giàn khoan về và điều này cũng nằm trong kế hoạch của Trung Quốc. Tuy nhiên Em hỏi các Cụ một câu hơi ngu tý: Về dã tâm của Trung Quốc độc chiếm biển đông ai cũng biết nhưng hành động cụ thể của Trung Quốc đưa giàn khoan lần này sang lãnh hải VN với thâm ý là gì mong các Cụ hiểu biết khai sáng giúp E cái.
Em nghĩ để khai thác dầu thì không phải vì Trung Quốc thừa hiểu khi khai thác dầu tại khu vực này sẽ không thể yên ổn với Việt Nam . Có phải nhằm mục đích:
+ Tập trung lực lượng của VN tại khu này để rảnh tay xây dựng căn cứ ở đảo Gạc Ma
+ Thăm dò thái độ và phản kháng của Việt Nam đặc biệt là xem xét phản ứng của các nước để chuẩn bị cho việc chiếm quần đảo Trường Sa
+ Tạo thế thượng phong, bắt VN phải nhượng bộ khi đàm phán phân định gianh giới ngoài vịnh Bắc bộ sắp diễn ra.
+ Dằn mặt VN do thời gian gần đây VN có mối quan hệ nồng ấm với một số nước là đối thủ của Trung Quốc
Mong nhận được ý kiến góp ý tích cực
Đơn giản là đẩy vùng tranh chấp sâu vào phía VN....từ đó hưởng lợi trong đàm phán, mặc cả...duy trì sức ép.....đẩy VN vào thế luôn bị động, đối phó, tốn kém, lúng túng....test các phản ứng của các bên.
Vn dễ lại mắc vào vòng xoáy chiến tranh hoặc gia tăng chi phí quân sự lắm.

Khả năng cao các cụ nhà mình sẽ dùng cảm tử quân vì không thể public mang quân đội chính quy ra được , còn lực lượng CSB và kiểm ngư số lượng và chất lượng không thể nào địch với Cẩu tặc được , khác gì lấy trứng chọi đá .
Nó mà chơi kiểu biển người trên biển mảng vài trăm cái tàu ngư chính và đánh cá giả danh sang quây quoanh cái 981 2 lớp thì đúng chỉ còn cách học tập mấy chú Alqueda nhét đầy TNT lên tàu giả dạng tàu đánh cá phi thẳng vào chúng nó rồi đổ cho va chạm phát nổ . Các anh hùng cảm tử sẽ được đất nước ghi cong và nhân dân chăm sóc cho vợ con suốt đời ...
cháu nghĩ cụ nên đăng kí đi cảm tử làm gương chứ múa phím thì ai cũng làm đc ạ
đời ng chỉ có 1 lần sao cụ cứ xui ng ta vào chỗ chết vậy?
chỉ một mình tu hú ngồi trog hầm múa bút mà đã lấy đi k ít mạng ng r

Hoathanhtao

Xe điện
VTV1
Chỉ có Mỹ,Nhật lên tiếng phản đối?
Đồng minh của ta đâu rồi? Anh chặt mía chả thấy lên tiếng gì sất:-??

Trạng thái
Thớt đang đóng