Vị thế nước mạnh hay là nước yếu đây?

Trạng thái
Thớt đang đóng

Mrpinocio

Xe máy
Em trộm nghĩ có hậu quả như ngày hôm nay có thể là do mình đã QUÁ NHẪN NHỤC trong quá khứ chục năm trở lại đây, không có phản ứng mạnh hơn trước sự gây hấn của TQ (bắn, bắt ngư dân của ta, đâm tàu của ta,...).

Đáng lẽ những vụ bắn ngư dân, đâm tàu, cắt cáp, thì ta phải phản ứng mạnh hơn như tổ chức họp báo quốc tế như vừa rồi, triệu hồi đại sứ,.. thì giờ có lẽ nó đã không hành động xâm chiếm ngang ngược như vậy. Đằng này ta chỉ toàn phát biểu mồm rất giống vẹt, mạnh nhất là trao công hàm phản đối. Ngay cả báo chí cũng chỉ dám gọi là "tàu lạ".

Đúng là sai lầm
Các cụ nghĩ vậy không ?
Cụ nghĩ đúng nhưng sâu xa hơn là do mình... ngheo quá . Nghèo thì đi đôi với hèn , thử hỏi nếu nền KT nước nhà được như Sin hay bèo cũng như Malaysia , các cụ OF đều có 2 , 3 cái xe chạy , giá xăng rẻ như Mẽo... các tập đoàn 90,91 làm ăn hiệu quả để chúng ta thừa tiền mua đồi chơi loại xịn nhất của TG sẵn sàng đối đầu với Khựa thì nó có muốn làm bậy cũng phải nhìn trước ngó sau . Giờ đến giấy trong toalet nhà các cụ cũng Made in Khựa , các mỏ khoáng sản toàn Khựa đứng sau , các tổng thầu CPC lớn ... Khựa trúng hết , nó kéo cả làng nó sang VN làm việc , ăn ngủ , **** gái VN..thì nhịn nó âu cũng là dễ hiểu .
Nó mới đâm có mấy cái tàu CSB mà hôm nay TTCK nước nhà đã bốc hơi hơn 3 chú Kilo , ca này quá là khó với các bác LĐ nhà mình...
Nói thì các cụ chửi chứ em chưa nhìn thấy cửa nào sáng cả , haizzzz....

dennytran

Xe hơi
Đuơng nhiên là thế rồi cụ, nhưng đó là phuơng án dân sự đảo của mình để vững chắc hơn cơ sở pháp lý. Mà có dân, có các công trình dân sự thì thằng Tàu muốn chiếm cũng phải chùn tay vì bị lên án là tấn công dân thường.
Vâng, em chỉ chia sẻ thông tin từ những người đã ra thăm đảo thế thôi. Đưa dân ra đảo là đúng! Em đăng ký mấy năm nay ra thăm đảo mà mãi vẫn xịt. Các bác đi thăm Trường Sa về bảo Khựa ko dễ ăn mình ở TS đâu. Chiếm đảo thì dễ giữ thì khó, các bác nghiên cứu thêm!

Lời lẽ đanh thép, dẫn chuyện hùng hồn, mỗi tội hiểu sai các định nghĩa cơ bản về luật chủ quyền biển đảo
Hoặc là hiểu sai, hoặc cố tình lồng ghép đoạn "sai" với đoạn "đúng" để hợp thức hoá thông điệp :D

BigSu

Xe tải
Một điều rất quan trọng là phải có biện pháp, chiến lược cụ thể tuyên truyền cho nhân dân Trung Quốc đủ thông tin để họ nhận thấy bản chất của vấn đề, sự xấu xa của nhà cầm quyền Trung Quốc, bản chất vừa ăn cướp vừa la làng, đánh từ trong đánh ra, xưa Mỹ thua Việt Nam một phần rất lớn từ sức ép biểu tình phản chiến từ trong nước.
Toàn dân nó cũng cho mình là Việt Nam tiểu bá, rất hung hăng... bợ đỡ Mỹ và kết bè phái với Phi, Mal, Ind...
Dân nó cũng bị nhồi sọ, tuyên truyền như của ta vậy, họ tuyên truyền ta là xấu tính hay khiêu khích, lấn biển, cướp đất...

Bọn Khựa nó tuyên truyền dân tộc ta là dân tộc hiếu chiến, rất hung hăng (nó đã và đang làm nhé)... nó chứng minh bằng các cuộc chiến của ta từ cổ xưa và đặc biệt nó chứng minh tính hung hăng hay đánh nhau, thích đánh nhau của ta bằng các cuộc gây chiến với toàn cương quốc: Pháp, Nhật, Mỹ... Tiếp theo gây chiến luôn với Polpot và TQ.
Và hiện tại với HD981 này, dân nó vẫn nghĩ mình gây hấn, do vị trí HD trong 12 hải lý của đải Tri Tôn của nó. (thực tế là HS của mình)
Trtong các SGK, các sách lịch sử, bản đồ nó đều tuyên truyền TS,HS là của nó và có các luận cứ chứng minh rõ ràng, và việc mình đòi là nhận vơ và nghe theo xúi dục của thế thực *********....

Nên dân nó tin tuyệt đối là TS,HS là của TQ... Như dân mình tin là của mình vậy.

Thực tình đến giờ em cũng ko biết TS,HS là của bên nào, vì luận cứ chứng minh của mình cũng yếu, em nghĩ nó là của mình chủ yếu là do tuyên truyền.

P/S: Còn có bác nào ở trên cứ bảo AE góp tiền... Để làm gì, góp đưa ai. Sao ko góp sức, sao không xung phong ra chiến.
Chứ cả nước góp xiền, xong ko ai ra đấy thì tiền làm được gì.

DUONGLAM

Xe điện
Haha cho đáng đời chúng nó dùng đồ đểu của chúng nó, cái này Viêt nam rút kinh nghiệm từ đời xe máy Lifan rồi
Cho em hỏi trên này có cụ nào làm về bơm cao áp không ạ? Nếu có thì tư vấn cho bọn chó cải tiến cái vòi rồng đu cái nào, hôm nay chúng nó kém quá:D

duyky

Xe tăng
Ra trận, người lính TQ thật thảm thương nhất vì nếu anh ấy ngã xuống sẽ có sáu người cô đơn và ít nhất 4 dòng họ tuyệt tự, cha mẹ ông bà của anh ấy sẽ có lỗi lớn với tổ tiên vì không thể duy trì huyết mạch trường tồn cùng tuế nguyệt, 6 người này sẽ ân hận không nguôi suốt quãng đời dài dằng dặc phía trước

dennytran

Xe hơi
Lời lẽ đanh thép, dẫn chuyện hùng hồn, mỗi tội hiểu sai các định nghĩa cơ bản về luật chủ quyền biển đảo
Không có luật chủ quyền biển đảo nào cả, em chiếu theo UNCLOS 1982 thôi cụ ạ. Mời cụ khai sáng cho nhận thức lầm lạc của em!

At_Dau

[Tịch thu bằng lái]
Trung Quốc dịu giọng, kêu gọi đàm phán

Bắc Kinh hôm nay chối bỏ các vụ đụng độ trên Biển Đông và kêu gọi giải quyết hòa bình tình hình căng thẳng hiện nay, xuất phát từ việc Trung Quốc đặt giàn khoan trái phép trên vùng biển Việt Nam.
Thứ trưởng Ngoại giao Trung Quốc Trình Quốc Bình nói rằng không có sự đụng độ nào xảy ra ở vùng nước nói trên. Tuy nhiên Việt Nam đã có đầy đủ bằng chứng về việc các tàu của Trung Quốc cố tình đâm 8 con tàu của Việt Nam, gây hư hại một số tàu và làm 6 thuyền viên kiểm ngư bị thương.
Thứ trưởng Ngoại giao Trung Quốc Trình Quốc Bình. Ảnh: Press TV
Cheng nói thêm rằng mọi bất đồng giữa hai nước có thể được giải quyết thông qua "đàm phán hòa bình". Ông Trình cũng tìm cách giảm nhẹ mức độ nghiêm trọng của sự việc bằng cách cho rằng biến cố trên biển vừa rồi có tính chất cục bộ, theo Reuters.
Tuy nhiên, trước các hành động của Trung Quốc, Việt Nam và nhiều nước khác đều đã lên án và chỉ trích, coi hành động đặt giàn khoan vào thềm lục địa Việt Nam là trái phép, nguy hiểm và khiêu khích.

Lacet_ti

Xe container
Toàn dân nó cũng cho mình là Việt Nam tiểu bá, rất hung hăng... bợ đỡ Mỹ và kết bè phái với Phi, Mal, Ind...
Dân nó cũng bị nhồi sọ, tuyên truyền như của ta vậy, họ tuyên truyền ta là xấu tính hay khiêu khích, lấn biển, cướp đất...

Bọn Khựa nó tuyên truyền dân tộc ta là dân tộc hiếu chiến, rất hung hăng (nó đã và đang làm nhé)... nó chứng minh bằng các cuộc chiến của ta từ cổ xưa và đặc biệt nó chứng minh tính hung hăng hay đánh nhau, thích đánh nhau của ta bằng các cuộc gây chiến với toàn cương quốc: Pháp, Nhật, Mỹ... Tiếp theo gây chiến luôn với Polpot và TQ.
Và hiện tại với HD981 này, dân nó vẫn nghĩ mình gây hấn, do vị trí HD trong 12 hải lý của đải Tri Tôn của nó. (thực tế là HS của mình)
Trtong các SGK, các sách lịch sử, bản đồ nó đều tuyên truyền TS,HS là của nó và có các luận cứ chứng minh rõ ràng, và việc mình đòi là nhận vơ và nghe theo xúi dục của thế thực *********....

Nên dân nó tin tuyệt đối là TS,HS là của TQ... Như dân mình tin là của mình vậy.

Thực tình đến giờ em cũng ko biết TS,HS là của bên nào, vì luận cứ chứng minh của mình cũng yếu, em nghĩ nó là của mình chủ yếu là do tuyên truyền.

P/S: Còn có bác nào ở trên cứ bảo AE góp tiền... Để làm gì, góp đưa ai. Sao ko góp sức, sao không xung phong ra chiến.
Chứ cả nước góp xiền, xong ko ai ra đấy thì tiền làm được gì.
Bác này nói đúng nè. Có mỗi cáu cuối bác hỏi em tl được.
Các cụ cứ góp tiền đưa em, tiêu thì thiếu gì chỗ: bí quá em làm vài cái festival là hết tiền chứ gì :D

(.)(.)

[Tịch thu bằng lái]
Bọn Khựa bố láo ăn cướp này hôm nay nó cũng phải chùn rồi.
Hi vọng với sự đấu tranh ko mệt mỏi của quân và dân ta cùng bạn bè quốc tế để Khựa bẩn nó bớt làm càn đi

Bắc Kinh hôm nay chối bỏ các vụ đụng độ trên Biển Đông và kêu gọi giải quyết hòa bình tình hình căng thẳng hiện nay, xuất phát từ việc Trung Quốc đặt giàn khoan trái phép trên vùng biển Việt Nam.
Thứ trưởng Ngoại giao Trung Quốc Trình Quốc Bình nói rằng không có sự đụng độ nào xảy ra ở vùng nước nói trên. Tuy nhiên Việt Nam đã có đầy đủ bằng chứng về việc các tàu của Trung Quốc cố tình đâm 8 con tàu của Việt Nam, gây hư hại một số tàu và làm 6 thuyền viên kiểm ngư bị thương.

Cheng nói thêm rằng mọi bất đồng giữa hai nước có thể được giải quyết thông qua "đàm phán hòa bình". Ông Trình cũng tìm cách giảm nhẹ mức độ nghiêm trọng của sự việc bằng cách cho rằng biến cố trên biển vừa rồi có tính chất cục bộ, theo Reuters.

Tuy nhiên, trước các hành động của Trung Quốc, Việt Nam và nhiều nước khác đều đã lên án và chỉ trích, coi hành động đặt giàn khoan vào thềm lục địa Việt Nam là trái phép, nguy hiểm và khiêu khích.

humxam75

Xe điện

Em hy vọng VN ko mắc mưu cái trò tiến 3 bước, lùi 1 bước của bọn này

nguoidepkorea

Xe đạp
Cụ nghĩ đúng nhưng sâu xa hơn là do mình... ngheo quá . Nghèo thì đi đôi với hèn , thử hỏi nếu nền KT nước nhà được như Sin hay bèo cũng như Malaysia , các cụ OF đều có 2 , 3 cái xe chạy , giá xăng rẻ như Mẽo... các tập đoàn 90,91 làm ăn hiệu quả để chúng ta thừa tiền mua đồi chơi loại xịn nhất của TG sẵn sàng đối đầu với Khựa thì nó có muốn làm bậy cũng phải nhìn trước ngó sau . Giờ đến giấy trong toalet nhà các cụ cũng Made in Khựa , các mỏ khoáng sản toàn Khựa đứng sau , các tổng thầu CPC lớn ... Khựa trúng hết , nó kéo cả làng nó sang VN làm việc , ăn ngủ , **** gái VN..thì nhịn nó âu cũng là dễ hiểu .
Nó mới đâm có mấy cái tàu CSB mà hôm nay TTCK nước nhà đã bốc hơi hơn 3 chú Kilo , ca này quá là khó với các bác LĐ nhà mình...
Nói thì các cụ chửi chứ em chưa nhìn thấy cửa nào sáng cả , haizzzz....
Loạn hết rồi,cụ nào có ĐK tìm đường sang mỹ định cư cho nó lành đê!

taychoitapsu

Xe buýt

(.)(.)

[Tịch thu bằng lái]
Em chỉ tiếc vừa rồi hình ảnh mình quay đc khi nó cắn càn chưa nét lắm, nếu quay đc cả cảnh lúc máy bay nó uy hiếp nữa thì hay quá
Cứ cho VTV phát lên satellite để cả thế giới biết cho nó nhục nhã cái mặt thớt
Bọn bẩn bựa Tàu Khựa này mình ko nói lý và nho nhã với nó đc đâu

transporter3

Xe điện
Hay là bjo mình chiếm luôn đảo Hải nam rồi đàm phán nhỉ? Đúng là bọn Khựa. Bẩn kinh người!

Maker

[Tịch thu bằng lái]
Thông thường hung hăng về ngoại giao thì sẽ dịu về quân sự trên thực địa. Nay "dịu giọng" bên ngoại giao em nghi là sẽ có biến lớn, trong này cụ nào to mồm nhất chuẩn bị tòng quân đi.:P
Chủ quyền 200 hải lý của mình mà giờ đòi đàm phán, khôn vãi các cụ nhể.:D

Chỉnh sửa cuối:

humxam75

Xe điện
Như vậy theo như em nhận định, TQ đã thành công bước đầu khi biến vùng biển ko có tranh chấp thành vùng tranh chấp. VN cần phải cương quyết khẳng định vùng này là lãnh hải của VN và hoàn toàn ko có tranh chấp với TQ

Trạng thái
Thớt đang đóng