Vị thế nước mạnh hay là nước yếu đây?

Trạng thái
Thớt đang đóng

goldsunhn

Xe buýt
Em ở HP, cứ 5,10 phút lại thấy máy bay quân sự bay qua. Phải huy động đến máy bay ở HP rồi phải ko ạ?

TUNG_TEDI

Xe hơi
Theo các cụ thì Trung Quốc nó sợ nhất cái gì? Nó sợ tàu ngầm Kilo? Không, nó cũng có 10 con Kilo. Máy bay Su? Càng không, vì nó có quá nhiều máy bay. Nó chỉ sợ tâm lý bài Trung Quốc của dân ta, vì hiện nay thằng TQ có rất nhiều dự án mà chúng nó đang thi công ở Việt Nam, do đó chúng ta cần:
1- Hạn chế dùng hàng TQ
2- Không đi du lịch TQ
3- Các cán bộ Nhà nước, chủ đầu tư không lựa chọn nhà thầu TQ, đã lựa chọn rồi thì tìm cách "đì" chết cha chúng nó đi.
Để được ý thức toàn dân như thế, NN phải tuyên truyền đầy đủ về bản chất bành trướng của Bắc Kinh (chứ éo phải lúc nào cũng đồng chí tốt, bạn bè tốt, 16 chữ vàng....)
Còn hiện tại, thì trước mắt tổ chức cho toàn dân biểu tình trước đại sứ quán của nó để nâng cao lòng yêu nước và tâm lý bài Trung Quốc. Về mặt ngoại giao nên kiện nó Tóa án quốc tế, đồng thời xích gần lại với Mỹ.
Về ý kiến chủ quan là vậy nhưng em tin các lãnh đạo mình vẫn còn phụ thuộc TQ! Em ủng hộ ý kiến của bác! Và thêm nữa nếu cần thiết phải hợp tác với Hoa Kỳ, Nga ở chừng mực nào đó để làm can cân cân bằng mà không ảnh hưởng lớn đến chính trị cũng là điều nên!

lehuy2205

Xe máy
Công nhận là xử lý cái thằng tàu khựa này hơi bị mệt và khó; theo em cứ làm *** nó một đội sát thủ tinh nhuệ, ám sát sạch mấy thằng chủ chiến bên tàu (làm theo kiểu chắc ăn 100% và ko để lại dấu vết), đồng thời củng cố quân đội ra ngăn chặn nó ở ngoài biển
Bản thân thì em nghĩ theo góc độ chủ quan của cá nhân : Em đang chiến đấu với cuộc cách mạng cơm áo gạo tiền, còn những việc cao hơn thì đã có các Cấp Lãnh Đạo và những Người đứng đầu nhà Nước lo.
Em tự nhủ bản thân : Hãy cố gắng làm tốt công việc của mình dù là việc nhỏ.
Là 1 Công dân, ai mà trả muốn thể hiện trách nhiệm của mình với Đất Nước...... nên Em lại tự nhủ : Muốn làm được việc đấy thì mình cần phải có trách với bản thân và phải kiểm soát được hành động của mình.
Đó là dòng suy nghĩ chủ quan của em.

VCHDHN

Xe container
Mợ hay cụ đây?
Nếu phải đợi nó cắm xuống rồi mới đựoc phản ứng thì mợ bảo mấy cái CSB với KN lùi ra đi, húc nó làm gì nữa?
Lý thuyết là trong vùng đặc quyền 200 hải lý tầu thuyền các nước tự do đi lại, nhưng nó vào với múc đích xấu thì mình phải cản, thậm chí nếu phát hiện sớm thì phải cản từ ngoài vòng 200 hải lý kìa.
Đâm húc là do va chạm trên biển, không ai quy tội ai được. Nhưng muốn bắt nó, hay bắn nó (nếu phải thực sự cần đến mức đó) thì phải đợi nó khoan xuống mới có cái lý để làm.
cocsku nói có lý đấy, nhà mình có vẻ như bị động trong lần này.
Các cao thủ có máu nóng mải chém nên đã bỏ qua hoặc ném đã những cm có thông tin ngoài lề, nghe không lọt tai... Em đã bảo thời gian sẽ chứng minh mọi điều, và các cụ muốn hi sinh cho Tổ Quốc cứ bình tĩnh, giờ thế giới đã thay đổi không còn như thời xưa, phải xác định lí tưởng trước khi chiến đấu khi đất nước cần.

Vinhuser

[Tịch thu bằng lái]
Em ở HP, cứ 5,10 phút lại thấy máy bay quân sự bay qua. Phải huy động đến máy bay ở HP rồi phải ko ạ?
Huấn luyện bay thôi cụ ơi, đang trong tình trạng chuẩn bị chiến đấu mà cụ.

BonBonTT

Xe điện
Theo các cụ thì Trung Quốc nó sợ nhất cái gì? Nó sợ tàu ngầm Kilo? Không, nó cũng có 10 con Kilo. Máy bay Su? Càng không, vì nó có quá nhiều máy bay. Nó chỉ sợ tâm lý bài Trung Quốc của dân ta, vì hiện nay thằng TQ có rất nhiều dự án mà chúng nó đang thi công ở Việt Nam, do đó chúng ta cần:
1- Hạn chế dùng hàng TQ
2- Không đi du lịch TQ
3- Các cán bộ Nhà nước, chủ đầu tư không lựa chọn nhà thầu TQ, đã lựa chọn rồi thì tìm cách "đì" chết cha chúng nó đi.
Để được ý thức toàn dân như thế, NN phải tuyên truyền đầy đủ về bản chất bành trướng của Bắc Kinh (chứ éo phải lúc nào cũng đồng chí tốt, bạn bè tốt, 16 chữ vàng....)
Còn hiện tại, thì trước mắt tổ chức cho toàn dân biểu tình trước đại sứ quán của nó để nâng cao lòng yêu nước và tâm lý bài Trung Quốc. Về mặt ngoại giao nên kiện nó Tóa án quốc tế, đồng thời xích gần lại với Mỹ.
Đây là quan điểm cá nhân của em, còn các cụ thì sao?
Em nhất trí với 3 quan điểm trên của cụ, và đó là cái mỗi cá nhân chúng ta có thể thực hiện được nhưng cái ý gần mẽo thì e hơi khó, vì chế độ ta và mẽo khác nhau, mẽo thì ko thích điều đó, các cụ chóp nhà mình thì lại càng sợ gần nó thì nó cho bật. Hơn nữa cơ cấu nhà ta một phần ảnh hưởng của khựa nên cái này khó. Còn dân đen như em và cụ thì ko quan tâm ch.độ nào lãnh đạo, miễn sao dân được hưởng thái bình và công bằng

Pham Pham

Xe tải
Bản thân thì em nghĩ theo góc độ chủ quan của cá nhân : Em đang chiến đấu với cuộc cách mạng cơm áo gạo tiền, còn những việc cao hơn thì đã có các Cấp Lãnh Đạo và những Người đứng đầu nhà Nước lo.
Em tự nhủ bản thân : Hãy cố gắng làm tốt công việc của mình dù là việc nhỏ.
Là 1 Công dân, ai mà trả muốn thể hiện trách nhiệm của mình với Đất Nước...... nên Em lại tự nhủ : Muốn làm được việc đấy thì mình cần phải có trách với bản thân và phải kiểm soát được hành động của mình.
Đó là dòng suy nghĩ chủ quan của em.
Bác suy nghĩ thế là ỷ lại nhà nước, là ko biết phát huy quyền làm chủ của mình rồi. Vận mệnh của cả dân tộc thì cả dân tộc phải có trách nhiệm, ko thể đổ trách nhiệm cho một vài người được.

Collector

Xe máy
1- Hạn chế dùng hàng TQ
2- Không đi du lịch TQ
Đây là quan điểm cá nhân của em, còn các cụ thì sao?
Bác nghĩ đơn giảin quá. Bác phát động không dùng hàng TQ nó vẫn sống nhăn răng, quy mô kinh tế nó như thế nào? bán cho Việt Nam được mấy tý?
Nó thấy bác phát động nó cũng phát động cho 1 cái thì có mà nhăn răng. Phải thực tế bác ạ.

battai

Xe buýt
Trong khi đó, ngư dân Trần Ny (trú phường Thuận Phước, quận Hải Châu, Đà Nẵng), chủ tàu Đna – 90366, quả quyết, vùng biển Hoàng Sa cha ông chúng tôi làm ăn, sinh sống và làm chủ từ bao đời nay. Không thể một ai có thể chiếm đoạt được hết. Tui đang cho anh em chuẩn bị nguyên liệu để ra khơi ngay. Đi lúc này hiệu quả kinh tế có thể không cao nhưng vẫn phải đi để cho các anh cảnh sát biển, hải quân, hay lực lượng kiểm ngư thấy thêm được một lá cờ đỏ sao vàng trên biển, để thêm vững tin bảo vệ thật chắc biển đảo của Tổ quốc.
Tự hào là người con Đất Việt.

Pham Pham

Xe tải
Em nhất trí với 3 quan điểm trên của cụ, và đó là cái mỗi cá nhân chúng ta có thể thực hiện được nhưng cái ý gần mẽo thì e hơi khó, vì chế độ ta và mẽo khác nhau, mẽo thì ko thích điều đó, các cụ chóp nhà mình thì lại càng sợ gần nó thì nó cho bật. Hơn nữa cơ cấu nhà ta một phần ảnh hưởng của khựa nên cái này khó. Còn dân đen như em và cụ thì ko quan tâm ch.độ nào lãnh đạo, miễn sao dân được hưởng thái bình và công bằng
Nếu thế thì đã đến lúc xem xét tính hợp lý của chế độ. Nếu vì cái cụ gọi là chế độ mà phải phụ thuộc TQ, xa cách với các bạn bè quốc tế khác để rồi lâm vào thế khó xử thì em nghĩ nên thay đổi từ từ cho phù hợp với thời cuộc.

thanh_hoi

Xe điện
Bác nghĩ đơn giảin quá. Bác phát động không dùng hàng TQ nó vẫn sống nhăn răng, quy mô kinh tế nó như thế nào? bán cho Việt Nam được mấy tý?
Nó thấy bác phát động nó cũng phát động cho 1 cái thì có mà nhăn răng. Phải thực tế bác ạ.
Đấy là rất thực tế rồi cụ ạ. Còn đừng viển vông mà nghĩ đi đánh nhau với nó. Đánh nhau thời công nghệ này khác hẳn thời những năm 1979 nhé cụ. Mà đánh nhau trên biển thì chả có cửa gì thắng nó cụ ạ.

Vinhuser

[Tịch thu bằng lái]
Trong khi đó, ngư dân Trần Ny (trú phường Thuận Phước, quận Hải Châu, Đà Nẵng), chủ tàu Đna – 90366, quả quyết, vùng biển Hoàng Sa cha ông chúng tôi làm ăn, sinh sống và làm chủ từ bao đời nay. Không thể một ai có thể chiếm đoạt được hết. Tui đang cho anh em chuẩn bị nguyên liệu để ra khơi ngay. Đi lúc này hiệu quả kinh tế có thể không cao nhưng vẫn phải đi để cho các anh cảnh sát biển, hải quân, hay lực lượng kiểm ngư thấy thêm được một lá cờ đỏ sao vàng trên biển, để thêm vững tin bảo vệ thật chắc biển đảo của Tổ quốc.
Tự hào là người con Đất Việt.
Đúng đấy, đang có các anh CSB bảo kê ở khu vực này rồi, chính quyền nên hỗ trợ tiền dầu để bà con vào khu vực này đánh bắt cá bình thường xem chúng nó dám làm gì không.

TUNG_TEDI

Xe hơi
Mợ hay cụ đây?
Nếu phải đợi nó cắm xuống rồi mới đựoc phản ứng thì mợ bảo mấy cái CSB với KN lùi ra đi, húc nó làm gì nữa?
Lý thuyết là trong vùng đặc quyền 200 hải lý tầu thuyền các nước tự do đi lại, nhưng nó vào với múc đích xấu thì mình phải cản, thậm chí nếu phát hiện sớm thì phải cản từ ngoài vòng 200 hải lý kìa.
Đâm húc là do va chạm trên biển, không ai quy tội ai được. Nhưng muốn bắt nó, hay bắn nó (nếu phải thực sự cần đến mức đó) thì phải đợi nó khoan xuống mới có cái lý để làm.
cocsku nói có lý đấy, nhà mình có vẻ như bị động trong lần này.
EM cũng chưa hiểu kỹ về tự do đi lại là việc đi lại có thông báo hay không cần thông báo!
PS: Hỏi cụ xem có phải cụ là Collector bên ABV không ợ! Nếu đúng thì là người quen oài!

Collector

Xe máy
Nghe nói tình hình sáng nay căng thẳng lắm, thậm chí xe tăng cũng đã di chuyển. bác nào thạo tin vào xác minh giúp với

thanhsquin

Xe buýt
Việt Nam mình chỉ giỏi chiến tranh du kích, lấy nhu thắng cương thôi ạ. Chứ đối đầu trực tiếp, đọ sức quân sự vỗ mặt thì mình nắm chắc phần thua. Dù sao thì nếu thông qua hòa bình, đối thoại vẫn là tốt nhất, ko ai muốn chiến tranh cả. Còn nếu ko thì cũng phải chiến đấu thôi, nhưng chiến thuật thế nào thì các ông chuyên môn sẽ lo

cocsku

Xe cút kít
Trước mắt thì thấy chúng ta đã thất bai ở hai mục tiêu trước mắt:

- Ngăn chặn TQ đưa giàn khoan vào lãnh hải

- Xua đuổi dàn khoan TQ ra khỏi lãnh hải

Còn các mục tiêu dài hơi hơn thì các bác chém tiếp giúp em.

Trạng thái
Thớt đang đóng