Vị thế nước mạnh hay là nước yếu đây?

Trạng thái
Thớt đang đóng

BonBonTT

Xe điện
Đêm rồi các cụ xem cái này yên tâm ngủ cho ngon và hãy nhớ không dùng hàng khựa [YOUTUBE]JlhclBtJDY0[/YOUTUBE]
Tự tin lên các cụ nhé. Chúng ta nhỏ nhưng có trí khí. Ngàn đời nay ta luôn yếu hơn nhưng không bại.

VCHDHN

Xe container
em ủng hộ CN này làm quả biểu dương lực lượng ở ĐBP đê
Em hơi sợ vì éo biết thế nào, có khi lại bị chơi trò nào mình cùng lên xe buýt thì ai đón con đi học về cho em.

Hại Điện

Xe container
Update từ Đà Nẵng:

Nhiều chuồn chuồn bay ra bay vào :D

Casa đang trên đường băng

Trong hầm chứa có nhiều máy bay đầu nhọn nhọn
Mig21 có được tính là đầu nhọn nhọn không nhỉ ? Hay là các tay đua đầu trắng nhể ?

Xế Độp

Xe điện
Hàng ngày theo dõi thớt này em thấy nhiều cụ manh động hoặc quá khích quá. Các cụ chẳng làm gì hoặc chỉ thích nói cho sướng để có bài.
- Các cụ bảo nó khôn, ta ko chủ động: Thông tin đó ở đâu ra hay chỉ căn cứ thông tin dàn khoan mới đăng tải cho nên nói rằng ta bị động ?
- Có cụ bảo đem Kilo, SU ra mà chiến. Thời đại này đâu phải thích đánh nhau là đem mã tấu ra chém như ngoài đường ngoài chợ của mấy ông hít đá ?
- ......

Nói chung là phát biểu hơi quá khích. Nhưng qua đó cũng thấy tinh thần dân tộc trong mỗi chúng ta, cũng như cả nước đối với bạn tốt mỗi khi có sự kiện xung khắc vẫn được duy trì và tiềm ẩn những năng lượng rất cao. Chỉ riêng điều đó cho thấy chúng ta ko sợ ông bạn đó, dù có thua thiệt về lực lượng, quân số ... nhưng bạn chắc cũng phải kiêng nể.
Tuy nhiên với tình trạng hiện nay, các thành viên như chúng ta đây (ko chức vụ quan trọng, ko ở các vị trí liên quan để có thông tin chính xác và ra quyết định xử lý ...) có thể làm gì để biểu thị lòng yêu nước, tinh thần dân tộc. Như cụ nào đã nói, em thấy có hai hành động có thể thực hiện được:
- Tham gia biểu dương lực lượng để phản đối hành động của bạn tốt khi được kêu gọi. Chúng ta chỉ tham gia để phản đối hành động của bạn tốt chứ ko liên quan các vấn đề chính chị, chính em khác. Gắn các sự việc đó lại có vẻ khập khiễng và chẳng ăn nhập vào nhau và mang tính lợi ích của nhóm nào đó
- Tẩy chay hàng hóa. Biện pháp này ko khả thi do nhiều lý do. Nhưng nếu nó được khuấy động ở các thành phố lớn cũng là cảnh báo cho ông bạn
Cụ suy nghĩ kỹ chưa, ko nên cổ súy cho biểu tình như thế vì biểu tình đòi chủ quyền thì ít mà lợi dụng biểu tình để đưa ra yêu sách những vấn đề khác thì nhiều; ko tin cụ có thể đọc mấy trang đang hô hào biểu tình mà xem;

tratida

Xe container
Thằng TQ cắm cắm lấy lệ rồi thông báo không có dầu rồi té. Rút về 2 bên vỗ tay. Em dự kịch bản này.

Hollyone

Xe tăng
Chứng minh một điều nguồn tin đã cạn kiệt cụ ợ.
Thông tin về từng sự việc thì hàng ngày, hàng giờ thay đổi nên ko bao giờ là hết; dưng như em đã nói lúc đầu; chiến thuật sẽ cơ bản tập trung vào mấy nội dung chính, còn hành động cụ thể thì tùy từng tình huống. Nếu chỉ chạy theo tin của từng sự vụ (như cái này ủi cái kia, bác nhà mình bị ngã chấn thương...) thì cũng không giúp gì được nhiều cho người trên bờ hiểu về vụ việc. Mà cần những ý kiến phân tích, đánh giá hoặc dự kiến về sự việc diễn ra như thế nào để mọi người cùng hiểu hơn.

Giờ em bận chút. Khoảng trưa nay sẽ hầu các cụ ít ý kiến của em thêm. Còn em lại vẫn phải lải nhải điều này (học chiến thuật các cụ trên của mình :D)

Thớt hơn trăm rưỡi trang nhưng chắc em đọc kỹ chỉ chưa đến một nửa vì nhiều quá, lộn xộn và có ít thông tin mà em muốn biết hơn em mong.

Thứ nhất: Em bày tỏ sự quan ngại sâu sắc về những lời kêu gọi khuấy động khu công viên có tượng đài Ông; và em coi đó là hành vi có tính khiêu khích, không có lợi ích gì nên em sẽ tiếp tục theo dõi sát ý tưởng kỳ cục này.

Thứ hai: Em kiên quyết phản đối những chỉ trích mang tính chê bai cá nhân; các hành động này đều vi phạm vào quy định của diễn đàn và không được phép của Min/Mod. Em yêu cầu dừng ngay lập tức và không để tái diễn những việc tương tự.

Thứ ba: Em quan tâm và sẵn sàng tiếp tục tham gia cùng các cụ cung cấp, trao đổi và duy trì những thông tin có giá trị trên cơ sở tôn trọng lẫn nhau, giữ thái độ bình tĩnh và kiềm chế, không có những lời nói làm phức tạp hoá chủ đề chính của thớt, xử lý các thông tin phát sinh với thái độ xây dựng, không để ảnh hưởng đến lợi ích chung của diễn đàn (và không để các thế lực thù địch phá hoại).

Trước khi tiếp tục cùng các cụ hun nóng chủ đề này, em cũng vừa chén 2 bát cơm một cách ngon lành, trong lòng không quá vướng bận tâm can, vì em tin mọi vấn đề sẽ được giải quyết một cách tương đối hoà bình (có thể đụng độ nhẹ) và chúng ta sẽ giữ bình yên đất và nước của Tổ quốc.

Chỉnh sửa cuối:

aitymo

Xe điện
Cháu thì cháu vẫn thích chiến, chiến để việt nam ta thay đổi mà tiến lên, chiến để Tàu không gây ảnh hưởng mềm lên chúng ta kiểu có độc lập cũng như không việc gì cũng phải ngó trước ngó sau

lehuy2205

Xe máy
Tay to, ví dày, bản lĩnh võ sĩ đạo như anh Nhật lùn nó còn chả coi ra cái đếch gì nữa là anh tá điền mới bỏ nghề nuôi trồng sang buôn thúng bán mẹt.
Mà cụ ngồi 1 chỗ mà phán chả ai làm gì là chém ẩu đấy. Con dân Việt vẫn âm thầm tranh đấu quyết liệt ở thực địa. Còn ngôn ngữ ngoại giao thì lúc nào cũng vậy thôi. Mang cái tâm thế hành xử của anh hàng thịt mà định dạy đời anh Trương Ba e là thất thất sách cụ nhá
Bác chủ thớt cũng là người yêu nước như anh em chúng ta mà Cụ.

thanh_hoi

Xe điện
Giờ không phải lúc tranh cãi xem ai yêu nước hơn, và yêu nước nó như thế nào. Giờ là lúc:

oilsupply

Xe tải
Xem mấy cái clip húc nhau em chợt nảy ra một ý:
Khi tàu nó đuổi theo tàu mình, mang ít lưới đánh cá ra vứt trước mũi tàu nó cho nó mắc vào chân vịt tàu nó có được không nhỉ. trên tàu kiểm ngư của mình thể nào chả có tời kéo để thả lưới.
Nếu sợ về sau mình lại mắc phải lưới của chính mình thì chọn loại lưới có thể chìm từ từ.
Bác nào chuyên về món này khai sáng xem nào.

ReadOnly

Xe tăng
Khi tàu nó đuổi theo tàu mình, mang ít lưới đánh cá ra vứt trước mũi tàu nó cho nó mắc vào chân vịt tàu nó có được không nhỉ. trên tàu kiểm ngư của mình thể nào chả có tời kéo để thả lưới.
Nếu sợ về sau mình lại mắc phải lưới của chính mình thì chọn loại lưới có thể chìm từ từ.
Có khi phải nhờ bọn đinh tặc tham mưu hộ, bài toán là biển, tàu khựa... Làm sao để xì lốp bọn kia, chú nào giải đc tặng huân chương Đinh vàng hạng 1 ngay tắp lự :D

N_V_L

Xe điện
Update từ Đà Nẵng:

Nhiều chuồn chuồn bay ra bay vào :D

Casa đang trên đường băng

Trong hầm chứa có nhiều máy bay đầu nhọn nhọn

:D :D :D
Từ sáng đến giờ em thấy có mỗi 3 cái trực thănng bay ra thôi anh nhé! Còn Mig hôm nay chưa thấy cất cánh.

TONGIA

Xe lừa
- Bên nó chủ động, giàn khoan có cả đội hình, đội ngũ phòng vệ có chiến thuật hẳn hoi.

- Bên ta bị động hoàn toàn, các tàu nhỏ lẻ xông ra dựa vào tinh thần là chủ yếu, không được chuẩn bị trước, không có chiến thuật cụ thể.

- Về mặt cảnh báo từ xa cũng không có. Cái giàn khoan nổi khổng lồ, cùng với hàng chục tàu nổi đi kèm di chuyển ngoài biển mà ta không biết gì. Chỉ đến khi TQ công bố cấm biển để khoan thì mới giật mình.

- Chiến lược đầu tư cho quốc phòng sai lầm: Sắm một đống Su với Kilo là vũ khí để đánh đòn chí mạng, dùng trong chiến tranh tổng lực. Trong lúc các tàu nổi, trực thăng là những vũ khí dùng để uy hiếp, đe doạ trong những cuộc xung đột hạn chế như thế này lại không có.

Hiện ta đang thua về trí, chứ không phải về dũng
Bán hết đi đổi sang súng bắn nước để chiến cho cụ thỏa lòng nhé?
Đến lúc cần thì súng bắn nước + cụ có chặn được phi cơ, hỏa tiễn, chiến xa, thủy đỉnh của nó không cụ?

Khonghieu

Xe container
Làm được thì sao mình phải khổ thế.

pooka

Xe container
Mấy cái mẹo vặt cản trở tàu của Khựa cũng chỉ là giải quyết nhất thời thôi , chứ giải quyết vấn đề ở Biển Đông nó là cả tầm chiến lược mới được ợ
Bọn Khựa nó cho bảo vệ xung quanh cái giàn khoan ấy bán kính hàng km thì làm sao mà giải quyết bằng mẹo vặt được

Khonghieu

Xe container
Bán hết đi đổi sang súng bắn nước để chiến cho cụ thỏa lòng nhé?
Đến lúc cần thì súng bắn nước + cụ có chặn được phi cơ, hỏa tiễn, chiến xa, thủy đỉnh của nó không cụ?
Đô đốc Chu Du phát biểu mà cụ dám cãi à :))

oilsupply

Xe tải
Làm được thì sao mình phải khổ thế.
thả lưới thì có gì mà không làm được hả cụ.
Đợt này nó đông quá nên tàu cá của mình không thấy đâu chứ mọi khi vẫn có mà. Em xem Discovery, tàu chiến của Úc 2-3v tấn mà mắc lưới vào chân vịt vẫn phải cho thợ lặn xuống tháo

Trạng thái
Thớt đang đóng