Vị thế nước mạnh hay là nước yếu đây?

Trạng thái
Thớt đang đóng

cairong_2011

Xe container
Cụ suy nghĩ kỹ chưa, ko nên cổ súy cho biểu tình như thế vì biểu tình đòi chủ quyền thì ít mà lợi dụng biểu tình để đưa ra yêu sách những vấn đề khác thì nhiều; ko tin cụ có thể đọc mấy trang đang hô hào biểu tình mà xem;
Em ko cổ súy biểu tình theo lời kêu gọi đăng tải trên mạng, vì như em nói nó lồng ghép nhiều yêu cầu chính chị chính em vào đó của các lợi ích khác. Em chỉ quan tâm hiện nay bạn tốt đang chơi mình thì mình phải thể hiện thái độ về chuyện đó. Còn mấy bác dân chủ ... em chẳng quan tâm.

Duytung

Xe buýt
Em có thắc mắc là tại sao mình biết tàu hải giám của trung quốc to hơn thì sao mình không điều tàu hải quân cỡ to tương đương, nhưng ngày ra khơi thì sẽ cho sơn chữ Cảnh sát biển lên đó, đồng thời ở trên bờ thì làm cái quyết định '' biên chế tàu XXX cho cảnh sát biển, đóng dấu mộc''.
Thế là ta vẫn có tàu to ra húc nhau với nó mà không bị mang danh là tàu quân sự vì lúc đó là biên chế cho cảnh sát biển rồi.
Khi nào nó rút ta lại làm cái quyết định khác trả về cho hải quân.
Phải chăng là thông lệ quốc tế cấm biên chế tàu tên lửa cho cảnh sát biển???
Em cho là các lờ đờ (đúng nghĩa nhé) của mình ko muốn một cuộc chiến tranh mới, nếu điều tàu Hải quân thì đã chuẩn bị chiến rồi, động đến quân sự mà. TQ hung hăng vì biết mình chả giám làm gì, mồm lải nhải những câu từ đã thuộc lòng thôi.

TQ muốn Mỹ hiểu rằng, ông hướng Đông thì tôi dùng vũ lực để chiếm hướng Đông, TQ vừa làm vừa nghe ngóng phản ứng của Mỹ chứ ta nói họ coi như không chấp.

Yến Đinh

Xe tăng
Quảng Ninh quê em vùng mỏ đẹp giàu bao la....
Website
www.facebook.com
Không biết mọi người có đọc không, em đọc được cái này, hi vọng bác Hải Âu Trắng này nói đúng... Cầu mong cho các anh ngoài đó bình an...

polizia

Xe container
Theo em được biết thì tàu quân sự (HQ) húc nhau không ổn cụ ạ.
Tàu đấy để oánh nhau, bắn nhau là chính. Thiết đầu công thì trán phải dầy. Mà tự nhiên đi đắp cái trán dầy vào thì sẽ thay đổi các thứ khác.
Vâng :))
Em cứ tưởng tàu to thì vỏ dày, đương nhiên húc nhau tốt.
Chính ra mục phun vòi rồng thì cứ thằng nào cao hơn thằng đấy lợi nhỉ, nếu không dùng tàu quân sự húc nhau thì phun vòi rồng cũng tốt.
Nhưng có lẽ phải thiết kế súng bắn lưới tốc độ cao để bắn vào chân vịt nó thôi.

TUNG_TEDI

Xe hơi
Em có thắc mắc là tại sao mình biết tàu hải giám của trung quốc to hơn thì sao mình không điều tàu hải quân cỡ to tương đương, nhưng ngày ra khơi thì sẽ cho sơn chữ Cảnh sát biển lên đó, đồng thời ở trên bờ thì làm cái quyết định '' biên chế tàu XXX cho cảnh sát biển, đóng dấu mộc''.
Thế là ta vẫn có tàu to ra húc nhau với nó mà không bị mang danh là tàu quân sự vì lúc đó là biên chế cho cảnh sát biển rồi.
Khi nào nó rút ta lại làm cái quyết định khác trả về cho hải quân.
Phải chăng là thông lệ quốc tế cấm biên chế tàu tên lửa cho cảnh sát biển???
Em nghĩ mình không giám đưa tàu to tương đương ra sẽ mang tính chất đối đầu và sẽ có xung đột bằng hỏa lực! Vì mình mang tàu kiểm ngư mang tính chất tuần tra cứ không phải chiến đấu! Đối đầu thì mình chỉ có thiệt. Và thực tế là nó cũng phải kiếm chế đó!

Gà lái xe

Xe tải
Xét trên vị thế nước mình hiện tại, Em thấy chính phủ mình đang xử lý tình huống rất chuẩn!!! Em ủng hộ!!

2ndFACE

Xe tăng
Thế chưa ăn thua gì ạ. Riêng đội Vân Tràng quê em thì kể cả mấy cái neo, cái khoan nó có thả xuống rồi cũng lấy về được nhé. Vụ này cứ để Vân Tràng làm :D
Hi. quê mình lắm nghề phết cụ nhỉ, em tha phương Thủ đô chết đói nhăn răng.. chán..

Collector

Xe máy
EM cũng chưa hiểu kỹ về tự do đi lại là việc đi lại có thông báo hay không cần thông báo!
PS: Hỏi cụ xem có phải cụ là Collector bên ABV không ợ! Nếu đúng thì là người quen oài!
Vâng ạ:-o Anh em mình hình như gặp rồi thì phải? Bể tép bây giờ thế nào rồi chú?

Khonghieu

Xe container
Tâu biển cũng như cụ đăng ký xe oto ấy, có đầy đủ các chức năng sử sụng mà, sao mà làm thế được
Làm thế thì mấy ông đăng kiểm tàu biển đi tù hết :)) Đang được khen làm rắn vụ ụ nổi :))

Collector

Xe máy
Em nghĩ mình không giám đưa tàu to tương đương ra sẽ mang tính chất đối đầu và sẽ có xung đột bằng hỏa lực! Vì mình mang tàu kiểm ngư mang tính chất tuần tra cứ không phải chiến đấu! Đối đầu thì mình chỉ có thiệt. Và thực tế là nó cũng phải kiếm chế đó!
Chú kể anh nghe xem mình có cái nào tương đương với nó nhỉ? To nhất có 2k, không bằng một nửa của nó

tranmanhha

Xe điện
Không biết mọi người có đọc không, em đọc được cái này, hi vọng bác Hải Âu Trắng này nói đúng... Cầu mong cho các anh ngoài đó bình an...

Đơn vị tác chiến điện tử là gì nhở ? Anh hùng bàn phím hay định hướng dư luận ?

O Muong Te

Xe điện
Cái thiệt lớn của mình theo em nằm ở chỗ: có tranh chấp trong lãnh hải 2 ngày và không có dấu hiệu hạ nhiệt thì chính phủ mới công bố thông tin trên các phương tiện truyền thông. Cứ nhìn vào đó là thấy ngay thái độ của các lờ đờ nhà mình với TQ là nhún đến thế nào rồi. Chứ còn khả năng nổ súng giữa hải quân hai bên là rất thấp, lực lượng hải quân của TQ mỏng, không phải là đối thủ với Việt Nam trong một cuộc xung đột ngắn hạn tại khu vực này. Chắc chắn đấy không phải là mục tiêu mà bọn chúng hướng đến. Tất nhiên, TQ cũng chỉ mong bên mình khai hỏa trước, chịu thiệt hại đôi chút để lấy cớ đổ quân sang biến khu vực đặc quyền kinh tế của mình thành chiến trường.
Lạy thánh, thánh lấy đâu ra số liệu nói hải quân TQ mỏng, không phải là đối thủ của mình.

2ndFACE

Xe tăng
" Dĩ dật đãi lao" ( lấy nhàn chờ mệt) là đòn trong BPTT. Theo cháu thì TQ đang muốn thi gan cùng với Việt Nam, tình trạng húc đẩy, chờ cắm này kéo dài sẽ rất hao tiền tốn của cho 2 bên, đb là cho VN.

Nếu buộc phải rút giàn khoan ra, TQ mất gì:

- Bẽ mặt với thế giới
- Âm mưu thôn tính biển đông và hoa đông coi như thất bại.

Vậy TQ phải làm gì để đạt đc điều mình muốn:

- Chơi 1 trận tổng lực, ép hết sức có thể ( vì nó biết VN là đối thủ xứng tầm của nó ở Asean, ngoài Nhật).
- Chuẩn bị hậu cần đủ mạnh, đủ lâu để chơi trường kì
- Nhồi sọ dân trong nước là đang bảo vệ lãnh hải chủ quyền chó chết của nó.
- Nó sẽ điều tàu chiến của nó vây 4 mặt của cái giàn khoan ấy và di chuyển ( tàu VN ko làm gì đc).
Em cũng đồng ý với ý này của cụ, trừ khi có tác động ngoại giao to lớn nào đó.. và mình đang cố tác động đây

chie85

Xe tải
Các anh cố lên, đánh nhau bằng vũ lực hay bằng đấu tranh ngoại giao đều là những cuộc chiến khốc liệt
Em chỉ biết thầm cầu nguyện cho các anh được an toàn, giữ vững đc chủ quyền tổ quốc
Tổ quốc cần em cũng sẽ lên đường.

thanh_hoi

Xe điện
Em thì hàng xén thế thôi cụ à. Thế cụ có đưa ra giải pháp nào tốt hơn không? Bình luận, phê bình thì dễ chứ đưa ra sản phẩm để mà cụ phê bình khó hơn nhiều ạ.
Em thấy bác hơi chợ búa hàng xén quá:

1: Bác bài hàng của nó thì thử hỏi bác là tháng trước mới tắc cửa khẩu dưa hấu thôi mà đã bao nhiêu đồng bào khóc ròng rồi ạ.

2: không đi du lịch TQ. XIn lỗi bác chứ người Việt đi du lịch chủ yếu lấy oai chứ mua sắm được mấy ạ?

3: Nếu nó trúng thầu xây dựng thì đì cho chết hả bác? Bác thừa biết trong nghề rồi đấy.... Kiểu cách tư duy của mấy ông TVGS nhà mình chắc bác thừa kinh nghiệm rồi. đục mẫu nghiệm thu hả... đắp đất chỉ đục được K92 hả..... thôi anh cầm cái phong bì này rồi cho em đắp tiếp....... làm móng hả........ xin anh thông cảm em gửi anh vài nghìn VND/1m3 có gì anh bỏ quá cho em...... Làm mặt thảm nhựa hả..... tiêu chuẩn 55kg/1tấn ..... thôi anh cho em làm 45kg thôi còn phần dư anh em mình campuchia anh nhé...........

thôi em rút chờ cụ Lầm và cụ Pên úp đết vậy...........

2ndFACE

Xe tăng
Đơn vị tác chiến điện tử là gì nhở ? Anh hùng bàn phím hay định hướng dư luận ?
Bọn bạn em nó like ầm ầm. em thực không muốn tham gia nhiều topic cho nó loãng,
EM TIN VÀO TAI HÓNG VÀ TAY PHÍM CÁC CỤ NHÀ MỀNH;))
Mới có vài phút mà kéo mãi k thấy bài trước của mình đâu:D

transporter3

Xe điện
Cụ nào ở TQ hóng xem bọn Khựa đang định giở trò gì nhé!

dennytran

Xe hơi
cái này đã có đ.ảng lo rồi nhé cụ cứ yên tâm không được manh động .lịch sử chứng minh ta thắng đế quốc sừng sỏ cũng do đ.ảng lãnh đạo ấy ,cứ đi từ thắng lợi này đến thắng lợi khác ..
Vâng, em cũng lót dép xem **** và Nhà nước "no nắng" và "xử ní" vụ này như nào!

Trạng thái
Thớt đang đóng