Thảo luận Vì sao Vinfast

Trạng thái
Thớt đang đóng

FULCKU

Xe tải
Đọc và hiểu được bài viết này thì hiểu được tại sao Vinfast PHẢI xuất hiện.
Và không chỉ Vinfast...

Sonduong.BMV

Xe container
Nhiều cụ quan tâm đến nhiều thứ sâu xa quá.
Nếu là người tiêu dùng thì chì cần "ngon, bổ, rẻ" còn các khác không đi sâu. Non trẻ nhưng thông minh, biết đi tắt đón đầu để tạo ra SP tốt thì sao phải moi móc.
Độ bền thì em chưa biết nhưng với cùng tầm tiền thì Lux SA đi hay hơn Peugeot 5008.

Trada_thuoclao

Xe buýt
Ơ cái thớt ba lăng nhăng dẩm dít của mấy thằng ngáo này vẫn chưa đóng à. Một thằng chủ thớt ngáo, kéo theo cả đám ngáo adua vào. Nhảm vãi. Vin bị ghét cũng chỉ vì mấy cái thành phần ăn theo bưng bô nhưng trình độ có hạn như chủ thớt ở đây. Em nói thật, các cụ sao cứ ngáo theo cái thể loại này được nhỉ. Đến lạ.
Em xin khẳng định với cụ là cái thớt vinfast này đậm chất tấu hài và giải trí nhất otofun luôn. Thi thoảng vào tí cho đời thêm vui cụ ạ. =))

samcomienbac

Xe máy
Vì sao xe trong nước sản xuất giá cao hơn xe nhập?
Em chỉ quan tâm đến thế thôi... chứ mọi người tự hào hay thế nào nhưng với em là ko🤪

Arsephan

Xe tăng
Vì sao xe trong nước sản xuất giá cao hơn xe nhập?
Em chỉ quan tâm đến thế thôi... chứ mọi người tự hào hay thế nào nhưng với em là ko🤪
Cụ nói chỉ có chuẩn, Con Morning nhập nguyên chiếc lắp ráp rẻ thế mà xe Vinfast Lux đắt lè [-(

hoangthaimpc

Xe tải
Cụ nói chỉ có chuẩn, Con Morning nhập nguyên chiếc lắp ráp rẻ thế mà xe Vinfast Lux đắt lè [-(
Cụ lại vui tính rồi morning lại đi so với lux. Tóm lại các hãng đều vì lợi nhuận cả thôi trong nước hay nước ngoài như nhau cả chẳng thằng nào vì dân đâu.

Arsephan

Xe tăng
Cụ lại vui tính rồi morning lại đi so với lux. Tóm lại các hãng đều vì lợi nhuận cả thôi trong nước hay nước ngoài như nhau cả chẳng thằng nào vì dân đâu.
Cụ trên so xem nhập khẩu với xe Sản xuất trong nước thôi mà cụ, nên em lấy ví dụ đó là tiêu biểu cực cực chuẩn đấy chứ. Tất cả những người mua Vinfast mình cũng đâu thấy anh em nào nói đến việc Vinfast là hãng vì dân đâu nhỉ? Chỉ cần họ đầu tư sản xuất, vừa kiếm lợi nhuận cho họ vừa giúp ích nước nhà là được rồi. Cũng phải nói thêm là phải có những hãng như Vinfast ít nhất cũng khiến nhiều hãng khác bớt ngáo bớt hút máu dân Việt nam với việc hạ thấp tiêu chuẩn, không coi trọng chất lượng, không đầu tư sản xuất chỉ nhập khẩu về bán hay đôi gương 40-50 củ...

samcomienbac

Xe máy
Cao là cao so với xe nào :))
Cao so với xe phải gánh 300% thuế😁😁 chứ trong nước gánh 200% thì đã rẻ hơn nhiều rồi....đằng này còn trong nước, được CP support, mà giá đấy thì??? Ko biết Vin vs CP làm cái cc gì😁 người dân vẫn thích mua xe hãng nước ngoài

FULCKU

Xe tải
Chả đọc - bởi cụ này toàn ba láp liên thiên
Lại copy bài báo nào đó về để tỏ ra thông thái , bệnh cuồng giờ nặng lắm rồi , hết thuốc chữa ,
Còn thiếu câu hỏi vì sao vin phét dắt mũi dư luận , bóp cổ truyền Thông - dựa vào đâu mà ngông cuồng thế
2020 có khoảng 50.000 cuồng Vin. Đến 2025 khoảng 300.000 cuồng Vin, năm 2030 khoảng 1 triệu cuồng Vin/năm.
Chắc Vinh nó tới lúc Phát hay sao mà thiên hạ cuồng nó thế chứ???

SimsSam

Xe điện
Ơ cái thớt ba lăng nhăng dẩm dít của mấy thằng ngáo này vẫn chưa đóng à. Một thằng chủ thớt ngáo, kéo theo cả đám ngáo adua vào. Nhảm vãi. Vin bị ghét cũng chỉ vì mấy cái thành phần ăn theo bưng bô nhưng trình độ có hạn như chủ thớt ở đây. Em nói thật, các cụ sao cứ ngáo theo cái thể loại này được nhỉ. Đến lạ.
Tự do biểu đạt. Cứ để họ nói. Học nói khoảng 2năm nhưng học nghe cả đời chưa chắc đã hoàn thiện.

Supporter01

[Tịch thu bằng lái]
Cao so với xe phải gánh 300% thuế😁😁 chứ trong nước gánh 200% thì đã rẻ hơn nhiều rồi....đằng này còn trong nước, được CP support, mà giá đấy thì??? Ko biết Vin vs CP làm cái cc gì😁 người dân vẫn thích mua xe hãng nước ngoài
Em đang hỏi cụ là xe nào nhập khẩu? Xe nào cùng hạng, trang bị tương đương mà rẻ hơn hoặc bằng giá xe vin?

Choixeco888

[Tịch thu bằng lái]
Em xin khẳng định với cụ là cái thớt vinfast này đậm chất tấu hài và giải trí nhất otofun luôn. Thi thoảng vào tí cho đời thêm vui cụ ạ. =))
E thấy các cụ vào toàn thể hiện sự akay, mỉa mai bla bla các kiểu. Mồm nói vui nhưng lòng lại mang thù hận thì vui ở đâu ra vậy :)) .

Choixeco888

[Tịch thu bằng lái]
Có rất nhiều cái vì sao ở đây:
1. Vì sao Vinfast có thể xuất hiện (dù đã chạy vài chục ngàn xe ngoài đường, thì câu hỏi này vẫn là bản lề, mấu chốt của mọi vấn đề)?
2. Vì sao Vinfast, 1 hãng xe mới toanh, ở 1 nước thuộc TGT3 (thế giới thứ ba, những nước "đang" phát triển), chưa từng có lịch sử sản xuất xe hơi, chưa từng có xe hơi chạy ngoài đường, vẫn bán đc 17 ngàn xe ngay đợt đầu roadshow?
3. Vì sao Vinfast, một hãng xe thương hiệu Việt, lại có thể bán xe cho người Việt, trên đống đổ nát của hàng loạt thương hiệu Việt của ngành công nghệ cao (Asanzo, Vinaxuki, B-phone...)?
4. Vì sao Vinfast có thể chỉ trong 21 tháng, từ thời điểm tháng 9/2017 đến tháng 6/2019, đi từ 1 bãi đất trống đến sản xuất xe hơi thành phẩm tiêu chuẩn công nghiệp?
5. Vì sao Vinfast có thể làm 1 cách hoàn toàn trái ngược thông lệ của ngành sản xuất ô tô?
6. Vì sao nếu nói Vinfast là niềm tự hào của người Việt là không ngoa?
7. Vì sao các chữ VIN- Việt Nam, F- phong cách, A-an toàn, S- sáng tạo, T- tiên phong là hoàn toàn phản ánh giá trị của Vinfast?
8. Vì sao cần ủng hộ, cần bảo vệ Vinfast?
9. Vì sao anti fan của Vinfast đông như vậy?
...
Hôm nay tôi lập cái thớt này, nhân niềm vui hào hứng khi hôm qua đi gặp 1 khách hàng mới, bước vào cửa gặp ngay 1 con SA 2.0 đỏ. Quả là lucky!
Khách và mình không cần nói nhiều, bao nhiêu hào sảng, vô tư cứ thế tuôn.
Đúng dân đi Vin nó vẫn có cái chất riêng.
...
Thớt này lập để thảo luận 9 chủ đề, riêng cái số 7 tương đương 1 thớt.
Nào xin mời quý đồng và bất đồng quan điểm khai...smartphone 8.
em chả đọc hết được, nhưng cảm nhận cụ rất tâm huyết, Cảm xúc chân thực. Like cụ!

Trada_thuoclao

Xe buýt
E thấy các cụ vào toàn thể hiện sự akay, mỉa mai bla bla các kiểu. Mồm nói vui nhưng lòng lại mang thù hận thì vui ở đâu ra vậy :)) .
Cụ ko thấy vui thì kệ...cụ. Em thấy vui là đc rồi. ;))
Mà cụ đừng nhét chữ vào mồm em thế chứ, em vui vẻ hoà nhã nhất cái box này chứ chả đùa. Ko công kích gì ai, ko chê ai ít tiền, chê ngu, gọi ai là chó...như 1 số cụ hung hãn trên này đâu :))

Chỉnh sửa cuối:

Choixeco888

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ko thấy vui thì kệ...cụ. Em thấy vui là đc rồi. ;))
Mà cụ đừng nhét chữ vào mồm em thế chứ, em vui vẻ hoà nhã nhất cái box này chứ chả đùa. Ko công kích gì ai, ko chê ai ít tiền, gọi ai là chó...như 1 số cụ hung hãn trên này đâu :))
Ấy chết, e thì vui là đúng rồi vì e quan tâm xe vinfast, vào đây hóng những j liên quan đến xe mà. Vui mới vào chứ ạ. Chứ ghét cái j suốt ngày phải nhìn thấy, nghe thấy, rồi lại phải tìm từ ngữ mỉa mai, xỉa xói, thi thoảng bị chửi mà vẫn thấy vui thì e cũng không giải thích được cụ ạ.

Trada_thuoclao

Xe buýt
Ấy chết, e thì vui là đúng rồi vì e quan tâm xe vinfast, vào đây hóng những j liên quan đến xe mà. Vui mới vào chứ ạ. Chứ ghét cái j suốt ngày phải nhìn thấy, nghe thấy, rồi lại phải tìm từ ngữ mỉa mai, xỉa xói, thi thoảng bị chửi mà vẫn thấy vui thì e cũng không giải thích được cụ ạ.
Ngoài nhét chữ vào mồm cụ lại còn múa võ thay em nữa. Đa tạ
Em sẽ thử nghiên cứu mấy thế võ chỉ khen, ko chê xem có tăng được nội công tấu hài hơn ko. =))

Choixeco888

[Tịch thu bằng lái]
Ngoài nhét chữ vào mồm cụ lại còn múa võ thay em nữa. Đa tạ
Em sẽ thử nghiên cứu mấy thế võ chỉ khen, ko chê xem có tăng được nội công tấu hài hơn ko. =))
Vầng. Luôn chào đón cụ trở về với thế giới những người bình thường!

FULCKU

Xe tải
em chả đọc hết được, nhưng cảm nhận cụ rất tâm huyết, Cảm xúc chân thực. Like cụ!
Lỡ mời rượu cụ ở trên nên...hết rượu.
Thật vui vì gặp được người đồng cảm. Nói nghiêm túc, khi mở thớt này tôi chỉ mong trong 10 người bình luận có được 1, 2 người đồng điệu, còn đã bê hàng ra giữa sạp chợ, người chê bai, kẻ mai mỉa thậm chí chụp mũ là bình thường...
Chỉ có điều, thực tế là ngược lại.
Tôi vui vì các cụ tràn đầy năng lượng tích cực để thế hệ này nhấn nút xả nhanh những lụn bại, tự ti, vọng ngoại xuống cống.
Dọn nhà cho một Việt Nam sánh vai với cường quốc năm châu.
Cá nhân tôi thôi nhé: thời của nước Nam đang đến rồi.

Trạng thái
Thớt đang đóng