Thảo luận Vì sao Vinfast

Trạng thái
Thớt đang đóng

nguyen9921992

[Tịch thu bằng lái]
Tôi lại thấy cụ mắt mũi kém. Mà não cũng ngắn nữa.
Chất xám, Knowhow, công nghệ không phải là mỏ vàng sau cùng của con người thì là gì?Nếu cụ không hiểu câu này, chắc chắn hết cấp 2 trường cháy cô chết phải không?
Dân trí thấp cũng hơi khó cho cụ Vượng đấy.😂
Vinfast có công nghệ gì thế ? đã nổ như bom thì cũng phải có tý kiến thức chứ . hay vin chỉ có cái công nghệ đi mang đồ tàu về lắp ráp còn chưa ra hồn , cửa rả cong veo , xe chạy rung bần bật, tay lái thì ko trả lại , cái máy thì của tây lông nó đã thải ra cả chục năm trước thì công nghệ cái đếch gì ?
có những tay vừa cuồng vừa tự cao tự đại tự ái tự hào mà lại chả biết mẹ gì lại còn nổ như cụ là nỗi bất hạnh của anh Vượn đấy
cụ nói mà không biết ngượng , lại còn 888 về vũ khí nữa , em xin lỗi nói thẳng , cười vào mặt cụ , đọc xong còm của cụ thấy toàn trên mây trên trời ,chả có tý thực tế nào , cái gì cụ cũng tinh thông, có cả cái chả liên quan và tầm của a V không đủ tuổi cụ cũng lôi vào so với Vin thì biết tầm cụ như nào rồi !

Chỉnh sửa cuối:

5banhxe

Xe điện
Thế mà không duyệt cho cụ cái cảng nước sâu nào. Tính toán như cụ thì xứng đáng ăn 10 cái cảng ấy chớ :)).
Cái này có gì để cụ phải mỉa mai nhỉ? Rõ như ban ngày, cái chưa rõ là cơ chế cấp đất cho V thì chưa thấy cụ nào khai sáng.

5banhxe

Xe điện
Nói chung những kẻ ngu, không có tư duy, không có tầm nhìn thì thường rất hay thích tin vào những thuyết âm mưu. Cái hội chuyên tin vào thuyết âm mưu này ở Mỹ gọi là QAnon. FBI cũng phải đau đầu vì cái hội này. Hội này có đặc điểm thích tin vào những thứ dật gân, nghe có vẻ seccret, mặc dù không có tí logic nào, đặc biệt những tin dính dáng đến giới tài phiệt, sau đó đi rêu rao khắp nơi. Việt Nam giờ cũng nhiều thể loại này. Và vì thế có nhiều thuyết âm mưu xung quanh Vingroup cũng là dễ hiểu.
Nhà cháu lại thấy ngược lại. Những người kém hiểu biết thường rất ngây thơ, họ không thích những gì phức tạp quá. Đó cũng là lý do những người theo chủ nghĩ dân túy hay thu hút được dân có trình độ thấp, còn trình độ cao hơn rất hay nghi ngờ đặt dấu hỏi cho bất cứ cái gì quá hay quá tốt, và dễ sa đà vào các thuyết âm mưu.

Câu chuyện V làm ô tô ko đáng gọi là thuyết âm mưu, chỉ là chiến lược kinh doanh. Ko ai cấm anh V lên phương án kinh doanh A nhưng vẫn để ngỏ B, để khi A ko như ý thì chuyển sang B. Thậm chí tầm anh ý còn phải vẽ ra trước B, C, D... phòng khi A thất bại. Vứt mấy trăm triệu vào ô tô và sắp tới còn hơn nữa, nếu ko ra ngô ra khoai thì miếng đất kia xoay sang làm cảng vẫn ko lỗ. Đâu có gì đặc biệt đến mức nâng tầm thuyết âm mưu này nọ.

Thutrang6767

[Tịch thu bằng lái]
Vinfast có công nghệ gì thế ? đã nổ như bom thì cũng phải có tý kiến thức chứ . hay vin chỉ có cái công nghệ đi mang đồ tàu về lắp ráp còn chưa ra hồn , cửa rả cong veo , xe chạy rung bần bật, tay lái thì ko trả lại , cái máy thì của tây lông nó đã thải ra cả chục năm trước thì công nghệ cái đếch gì ?
có những tay vừa cuồng vừa tự cao tự đại tự ái tự hào mà lại chả biết mẹ gì lại còn nổ như cụ là nỗi bất hạnh của anh Vượn đấy
cụ nói mà không biết ngượng , lại còn 888 về vũ khí nữa , em xin lỗi nói thẳng , cười vào mặt cụ , đọc xong còm của cụ thấy toàn trên mây trên trời ,chả có tý thực tế nào , cái gì cụ cũng tinh thông, có cả cái chả liên quan và tầm của a V không đủ tuổi cụ cũng lôi vào so với Vin thì biết tầm cụ như nào rồi !
cụ ấy trên thông thiên văn , dưới tường địa lý
chỉ mỗi tội sinh nhầm thời , nên anh V vẫn danh cho cụ ấy cái chân post bài tính bài ăn tiền trong ban truyền thông , bởi vậy cụ ấy canh tổng đài ở đây , viết xàm tý tạo war ....haizzz
thôi em cũng thấy thương hại cho cụ ấy , đến khổ , vừa được vài bài , các cụ ném đá vùi dập đau thương thế , dập hết cả mặt cả mũi
thôi kệ cụ ấy đi ,

FULCKU

Xe tải
Chết thật, cụ hỏng phanh à? Toàn bộ 10 trang này tôi chỉ để trả lời (hay giải thích) cho các cụ "vì sao Vinfast phải ra đời". Có lẽ đọc hiểu thôi cũng quá khó với cụ.
Còn về chuyện Vinfast đã có cái gì là chất xám ư? Từ từ đến các chương sau.
Cụ chạy mà không phanh, trượt té có ngày.
...
Tưởng đùa cho vui, ai ngờ vào đây mới thấy dân mình dốt nát thiệt.

Trada_thuoclao

Xe buýt
Khổ cho a Vượng vì đồng bào làm dối, ăn hại chứ. Nhưng anh Vượng đòm phát chiếm 1/6 thị phần doanh số smart phone sao chẳng báo nào hại nhỉ?
Hihi, chắc anh nhà cụ cao số.
A Tam remark thì đáng bị cảnh cáo rồi. Gian dối! Cụ xem Xe Hay bóc xe điện VF đi, cái gì của tàu thì vẫn nguyên mác tàu, nhưng là tàu xịn, tàu có trong cả xe máy Honda.
Em thấy anh Tam bị đánh vào món Tv, cứ như dọn đường cho 1 thương hiệu nào khác chuẩn bị ra đời.
Mà thôi, kệ anh 3. Kệ cái oto thập cẩm của anh Vượng, em có nhắc đến đâu mà cụ lôi vào. Em đang nói cụ thể về 1 model điện thoại đình đám 1 thời kia thôi mà. :))

nissantiida

Xe điện
Nhà cháu lại thấy ngược lại. Những người kém hiểu biết thường rất ngây thơ, họ không thích những gì phức tạp quá. Đó cũng là lý do những người theo chủ nghĩ dân túy hay thu hút được dân có trình độ thấp, còn trình độ cao hơn rất hay nghi ngờ đặt dấu hỏi cho bất cứ cái gì quá hay quá tốt, và dễ sa đà vào các thuyết âm mưu.

Câu chuyện V làm ô tô ko đáng gọi là thuyết âm mưu, chỉ là chiến lược kinh doanh. Ko ai cấm anh V lên phương án kinh doanh A nhưng vẫn để ngỏ B, để khi A ko như ý thì chuyển sang B. Thậm chí tầm anh ý còn phải vẽ ra trước B, C, D... phòng khi A thất bại. Vứt mấy trăm triệu vào ô tô và sắp tới còn hơn nữa, nếu ko ra ngô ra khoai thì miếng đất kia xoay sang làm cảng vẫn ko lỗ. Đâu có gì đặc biệt đến mức nâng tầm thuyết âm mưu này nọ.
Không thất bại được đâu cụ, cứ giữ cho VF sống (dù là lay lắt) không sớm thì muộn cũng thành công. Bởi nó được cả hệ thống đứng đằng sau và hàng đàn những người "ít nghĩ phức tạp" ủng hộ (theo lời cụ). Cái này không phải chỉ là em tin ở Vin mà là em tin ở người Việt nữa. Người giỏi làm cho Vin nhiều lắm, có cả những người là giỏi trên bình diện thế giới. Họ không nghi ngờ anh V thì thôi.
Dĩ nhiên sự ủng hộ của hệ thống cũng có thể là các phương án huy động vốn B C D để làm cái A chứ không phải là làm B C D khi A thất bại. Em không chắc điều đó đúng đến đâu nhưng nếu là em là lãnh đạo và đất nước đi sau người ta quá nhiều thì em cũng sẽ làm như thế. Ngu gì đi lại từ từ như chúng nó để 3 thế kỷ sau vẫn nhược tiểu. Cũng không ngu gì giao trọng trách đó cho những người không phù hợp.

Chỉnh sửa cuối:

dngduc

Xe điện

Miếng đất của VF không có mặt tiền tiếp giáp với luồng hàng hải, chỉ làm bãi được thôi cụ ơi ! Phía Bắc đã giao hết cho Sun, phía Đông của Deep C, phía Nam và phía Tây là bãi bồi ( tàu cỡ 3000t không vào được)!

Chỉnh sửa cuối:

5banhxe

Xe điện

Miếng đất của VF không có mặt tiền tiếp giáp với luồng hàng hải, chỉ làm bãi được thôi cụ ơi !
Luồng hàng hải không phải là yếu tố xác lập tự nhiên mà do pháp luật quy định, cụ thể do BGTVT quyết định. Nếu muốn thì mai vẽ lại thôi đâu có gì đặc biệt.

nissantiida

Xe điện
giỏi mà về làm cho vin thì cũng ..... bắt mua president hết
thế nên giờ mới có 1 số nhân viên kỹ thuật có tay nghề ....bỏ chạy khỏi vinfast lặng lẽ ....lặng lẽ và
lúc đầu a V thu thập dc khá nhiều nhân tài kể cả tây lông , giờ mấy tây lông ây đã ra đi ...ko trở lại , ấy thế mới thấy anh ấy yêu nước như thế nào !
giờ nhân tài như cụ Phúc sờ cu kia nổ lên tận 9 tầng mây thì vin còn nhiều , Rất nhiều , nhiều lắm , hổ ăn không hết thịt
Nói chính xác là 1-2 năm đầu Vin nhận vào rất ồ ạt và giai đoạn này bắt đầu chọn lọc và loại bớt.

Haduytuan1994

Xe đạp
Website
xemthethao.live
Việt Nam có hoá cọp, nên rồng hay không, bắt buộc phải có những con cọp công nghiệp, công nghệ cao. Bất động sản là mỏ lộ thiên, dùng để tích lũy tư bản ở giai đoạn đầu. Hầu như ai có tí tiền là làm đc rồi. Thậm chí tay không bắt giặc như Thái Luyện Alibaba.
Nhưng để trở thành 1 thế lực kinh tế sừng sỏ, thì không thể tránh việc PHẢI đầu tư vào công nghiệp, công nghệ cao.
Không chỉ riêng Vingroup, mà đã hình thành một mạng lưới các nhà tư bản công nghiệp dân tộc.
Vinfast là cú hích lớn, thúc đẩy cả hệ thống phải chuyển trạng thái. Từ hệ thống pháp lý hỗ trợ đầu tư sản xuất cho đến nhận thức của toàn xã hội về chất lượng của hàng công nghệ cao Việt Nam.
Phải là cọp, là rồng mới hiểu được chí của cọp, của rồng.
Nếu không chỉ sa đà bới lông tìm vết.
Nhà tư bản công nghiệp nặng mới chớm của Việt Nam ngoài Vin chân ướt chân ráo ra thì có Hoà Phát.Mặc dù Hoà Phát chưa thể luyện được thép chất lượng cao để chế tạo máy móc hay khung gầm nhưng những bước tiến gần đây của Hoà Phát thực sự dài.Sang 2021 theo thông báo thì hãng này sản xuất cả thép cuộn HRC .Năm 2019 Doanh thu 64 ngàn tỏi mà đến tháng 9 năm nay dù covid nhưng doanh thu của nó đã 65 ngàn tỏi.Mục tiêu hết 2020 là 82 ngàn tỏi.Mà Hoà Phát tham vọng của nó cũng lớn lắm.Hiện tại đang lớn nhất ĐNA,mục tiêu tiếp theo còn lớn hơn nữa

dngduc

Xe điện
Luồng hàng hải không phải là yếu tố xác lập tự nhiên mà do pháp luật quy định, cụ thể do BGTVT quyết định. Nếu muốn thì mai vẽ lại thôi đâu có gì đặc biệt.
Em lạy bác, bác bảo ông nào vẽ hộ em cái luồng theo ý bác một cái xem có hết 10 tỷ Trump không ! Bác dòm cái ảnh google map em up lên thì cũng nên để ý xem nó khác trên máy bác cái gì chứ 🤪

Chỉnh sửa cuối:

5banhxe

Xe điện
Không thất bại được đâu cụ, cứ giữ cho VF sống (dù là lay lắt) không sớm thì muộn cũng thành công. Bởi nó được cả hệ thống đứng đằng sau và hàng đàn những người "ít nghĩ phức tạp" ủng hộ (theo lời cụ). Cái này không phải chỉ là em tin ở Vin mà là em tin ở người Việt nữa. Người giỏi làm cho Vin nhiều lắm, có cả những người là giỏi trên bình diện thế giới. Họ không nghi ngờ anh V thì thôi.
Dĩ nhiên sự ủng hộ của hệ thống cũng có thể là các phương án huy động vốn B C D để làm cái A chứ không phải là làm B C D khi A thất bại. Em không chắc điều đó đúng đến đâu nhưng nếu là em là lãnh đạo và đất nước đi sau người ta quá nhiều thì em cũng sẽ làm như thế. Ngu gì đi lại từ từ như chúng nó để 3 thế kỷ sau vẫn nhược tiểu. Cũng không ngu gì giao trọng trách đó cho những người không phù hợp.
Nhà cháu ko dự đoán Vinfast thất bại hay thành công gì ở đây, mọi thứ là các chiến lược kinh doanh. Nếu thành công, quy mô ngày càng mở rộng thì Vinfast có lẽ sẽ được di dời qua chỗ khác thuận lợi hơn, chứ ở chỗ này chi phí đất cao, nhân công thiếu, sát ngay cạnh bờ biển nhiều bão. Nếu không tốt lắm, quy mô mãi không nở ra được thì hơn 300ha thành ra thừa, cũng nên di dời để lấy đất làm việc khác hiệu quả hơn.

FULCKU

Xe tải
giỏi mà về làm cho vin thì cũng ..... bắt mua president hết
thế nên giờ mới có 1 số nhân viên kỹ thuật có tay nghề ....bỏ chạy khỏi vinfast lặng lẽ ....lặng lẽ và
lúc đầu a V thu thập dc khá nhiều nhân tài kể cả tây lông , giờ mấy tây lông ây đã ra đi ...ko trở lại , ấy thế mới thấy anh ấy yêu nước như thế nào !
giờ nhân tài như cụ Phúc sờ cu kia nổ lên tận 9 tầng mây thì vin còn nhiều , Rất nhiều , nhiều lắm , hổ ăn không hết thịt
Làm đến đẳng nào mới đc mua President chớ không tự nhiên đc mua đâu cụ.
Cụ chỉ giùm tôi bất cứ ai người của Vin, đc mua suất xe President hay Lux cũng đc, mà chê mắc rẻ, chê hàng kém, chê bị ép bắt mua giùm tôi với.
Đứa nào bắt nạt nhân tài của Vin, bắt mua xe (với giá như cho), nói tôi. Tôi oánh cho.
Ức hiếp nhân tài nó vừa phải thôi. Cứ bắt đi xe xịn giá nội bộ rẻ như cho.
Quá ấm ức luôn

5banhxe

Xe điện
Em lạy bác, bác bảo ông nào vẽ hộ em cái luồng theo ý cụ một cái !
Thế cụ nghĩ cái luồng ấy nó sinh ra từ thuở khai thiên lập địa à?

Cứ 3 năm là cục hàng hải lại đi khảo sát các luồng lạch, các công trình đường thuỷ kết hợp với kiến nghị của chi cục hàng hải địa phương để vẽ lại luồng hàng hải. Sau đó bộ GTVT sẽ xem xét và phê duyệt, rồi công bố cho các cụ để tàu bè cứ thế mà chạy theo.

Như vậy nếu Vin có ý định biến cái mảnh đất kia thành cảng thì mời cục hàng hải về khảo sát, lên phương án xây dựng lại tuyến hàng hải chạy qua cảng của Vin. Bộ GTVT thấy hợp lý thì phê duyệt, cho cắm lại biển báo và ra thông báo. Trình tự là vậy, nếu cần cụ giở thông tư bộ GTVT mà tham khảo quy trình (07/2015). Tầm như V có khi chả cần phải qua cục hàng hải, anh Thể tự cầm giấy bút xuống mà ghi chép những gì V yêu cầu rồi về chỉ đạo cấp dưới làm.

FULCKU

Xe tải
Nhà tư bản công nghiệp nặng mới chớm của Việt Nam ngoài Vin chân ướt chân ráo ra thì có Hoà Phát.Mặc dù Hoà Phát chưa thể luyện được thép chất lượng cao để chế tạo máy móc hay khung gầm nhưng những bước tiến gần đây của Hoà Phát thực sự dài.Sang 2021 theo thông báo thì hãng này sản xuất cả thép cuộn HRC .Năm 2019 Doanh thu 64 ngàn tỏi mà đến tháng 9 năm nay dù covid nhưng doanh thu của nó đã 65 ngàn tỏi.Mục tiêu hết 2020 là 82 ngàn tỏi.Mà Hoà Phát tham vọng của nó cũng lớn lắm.Hiện tại đang lớn nhất ĐNA,mục tiêu tiếp theo còn lớn hơn nữa
Không chỉ Vingroup. Mình chưa từng thần thánh riêng Vin. Sói, sư tử hay sếu đều theo đàn.
Vậy mới săn được mồi lớn, bay xa.

Chỉnh sửa cuối:

dngduc

Xe điện
Thế cụ nghĩ cái luồng ấy nó sinh ra từ thuở khai thiên lập địa à?

Cứ 3 năm là cục hàng hải lại đi khảo sát các luồng lạch, các công trình đường thuỷ kết hợp với kiến nghị của chi cục hàng hải địa phương để vẽ lại luồng hàng hải. Sau đó bộ GTVT sẽ xem xét và phê duyệt, rồi công bố cho các cụ để tàu bè cứ thế mà chạy theo.

Như vậy nếu Vin có ý định biến cái mảnh đất kia thành cảng thì mời cục hàng hải về khảo sát, lên phương án xây dựng lại tuyến hàng hải chạy qua cảng của Vin. Bộ GTVT thấy hợp lý thì phê duyệt, cho cắm lại biển báo và ra thông báo. Trình tự là vậy, nếu cần cụ giở thông tư bộ GTVT mà tham khảo quy trình (07/2015). Tầm như V có khi chả cần phải qua cục hàng hải, anh Thể tự cầm giấy bút xuống mà ghi chép những gì V yêu cầu rồi về chỉ đạo cấp dưới làm.
Theo em cụ không biết thì đừng cố nói nữa ! Người biết người ta cười cho đấy !

Chỉnh sửa cuối:

5banhxe

Xe điện
Theo em cụ không biết thì đừng nói ! Người biết người ta cười cho đấy !
Thì cụ cứ nói nhà cháu không biết cái gì đi rồi cười cũng chưa muộn, chứ nói mấy câu như trên đâu có thông tin gì.

dngduc

Xe điện
Thì cụ cứ nói nhà cháu không biết cái gì đi rồi cười cũng chưa muộn, chứ nói mấy câu như trên đâu có thông tin gì.
Bao giờ cụ hiểu được những cái hình ảnh có trên google map của máy em mà em đã up lên cho các cụ tham khảo thì may ra mới nói chuyện về cảng biển, luồng hàng hải, tàu bè với em được.

Trạng thái
Thớt đang đóng