Thảo luận Vì sao VinFast dừng bán xe xăng?

Em cũng rất ủng hộ Vin, nhưng có vấn đề mong cụ thông não giúp em:
1, Tại sao Vin lại lấy xe xăng để chiếm thị trường cho xe điện, chả lẽ 2 loại xe này có liên quan mật thiết đến nhau, vì đã mua xe xăng rồi còn mua xe điện làm gì nữa?. Sao không dùng luôn xe điện đánh chiếm từ đầu?
2, Khung gầm+động cơ mua đứt của BMW từ khi nào? Cụ nói tinh chỉnh lại cả động cơ và khung gầm của BMW cho phù hợp là phù hợp với ai? chả lẽ VF lại còn giỏi hơn cả BMW nữa sao?
1, Tại sao Vin lại lấy xe xăng để chiếm thị trường cho xe điện, chả lẽ 2 loại xe này có liên quan mật thiết đến nhau, vì đã mua xe xăng rồi còn mua xe điện làm gì nữa?. Sao không dùng luôn xe điện đánh chiếm từ đầu?
➔ Mục đích để tăng nhận diện thương hiệu. Bây giờ đi ra đường nhìn thấy xe VF rất nhiều, như 1 hình thức quảng cáo cho thương hiệu VF ngấm vào đầu những khách hàng tiềm năng. Ngoài ra 100k người dùng xe xăng mà thấy chất lượng, thì cũng là kênh quảng cáo truyền miệng không chừng.
Còn dùng luôn xe điện từ đầu là không thể, vì cần có thời gian để triển khai pin, tự lái, trạm sạc...
2, Khung gầm+động cơ mua đứt của BMW từ khi nào? Cụ nói tinh chỉnh lại cả động cơ và khung gầm của BMW cho phù hợp là phù hợp với ai? chả lẽ VF lại còn giỏi hơn cả BMW nữa sao?
➔ Tinh chỉnh cho phù hợp với các thành phần linh kiện đi kèm và điều kiện địa hình, khí hậu ở Đông Nam Á.
Đây là những suy nghĩ của em thôi, không dám chỉ giáo ai ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Tài mới sún dai

[Tịch thu bằng lái]
Được dịp trở trời, cá nổi nhiều như quân nguyên. Đúng là bao ấm ức bấy lâu nay giờ mới được bung ra, tha hồ rủa xả, trù ẻo. So với cách đây mấy năm cũng bớt đi kha khá, có vài thành phần biết bị việt vị nên rút lui không thấy ý kiến , còn lại 1 đám vẫn hung hăng lắm.
Gớm, xem đá bóng cũng thấy có lúc cầu thủ vẫn chuyền qua lại, chuyền về, thậm chí chuyền về cho tận thủ môn. Để rồi nó triển khai tấn công, phản công.
Mới thấy nó chuyền ngang 1 cái mà đã hô hào hú hét cứ như nó thua đậm rồi ý. Đúng là chán !!!
Kkk...tưởng Đạo Sĩ không quan tâm đến thời cuộc chứ nhể ? ..kkk

Tài mới sún dai

[Tịch thu bằng lái]
Thế là tàn 1 kiếp car
Nhanh như cơn gió mạnh và chóng tan
Phàm nhanh đều rất chóng tàn
Âý là quy luật thế gian muôn đời
Bất ngờ rời bỏ cuộc chơi
Điện , xăng , xăng ,điện có thời giống nhau ?...kkk

Kamri

Xe buýt
Mình thích ngừng bán xe xăng thì mình ngừng thôi ! Nhà chả có gì ngoài điều kiện, lý do lý trấu quan trọng gì 😜

Covid2021

Xì hơi lốp
Giá mà cụ ở Times hay Royal thì tốt quá. Em bầu cụ ngay vào đại diện cư dân để đi kiến nghị với Vin về vụ phải sửa đườngnước nóng cho cư dân.
Hồi mua nhà Vin cũng hưa hẹn công nghệ nước nóng tiên tiến lắm, tính phí 50k/m3 và ko cho cư dân lắp bình nóng lạnh. Sau khi vận hành thì công nghệ nước nóng bị chai pin nên bây giờ thành nước ấm rồi =))
Đợt lạnh vừa rồi tắm nước ấm đau lắm cụ ah hic
nên thôi, các cụ nào thích tiên phong xe điện thì em nhường tất, em thấy ưng công nghệ hybrid của Volvo hơn. Thương hiệu sang, ko cần mãnh liệt mà đi vào chiều sâu =))
Túm lại là đang bán đất ngon lại bị bắt làm công nghệ, thôi thì ăn 10 đành phải nhả bớt 3-4 mới thọ được ;))

Tài mới sún dai

[Tịch thu bằng lái]
Giá mà cụ ở Times hay Royal thì tốt quá. Em bầu cụ ngay vào đại diện cư dân để đi kiến nghị với Vin về vụ phải sửa đườngnước nóng cho cư dân.
Hồi mua nhà Vin cũng hưa hẹn công nghệ nước nóng tiên tiến lắm, tính phí 50k/m3 và ko cho cư dân lắp bình nóng lạnh. Sau khi vận hành thì công nghệ nước nóng bị chai pin nên bây giờ thành nước ấm rồi =))
Đợt lạnh vừa rồi tắm nước ấm đau lắm cụ ah hic
nên thôi, các cụ nào thích tiên phong xe điện thì em nhường tất, em thấy ưng công nghệ hybrid của Volvo hơn. Thương hiệu sang, ko cần mãnh liệt mà đi vào chiều sâu =))
Kkk...khổ thân cụ , mùa này tắm nước ấm thì Cụ ...Lanh lắm cụ nhể ...kkk...lại là do PIN nữa kìa ...

Kamri

Xe buýt
Lỗ chưa chắc đã ngừng mà lãi chưa chắc đã làm tiếp, vấn đề là mình thích thế nào thì mình làm thế đó thôi 😜 Bác nào thích cãi thì lên TV với youtube mà cãi rồi tự nghe nhé 😎

Gừng

[Tịch thu bằng lái]
➔ Mục đích để tăng nhận diện thương hiệu. Bây giờ đi ra đường nhìn thấy xe VF rất nhiều, như 1 hình thức quảng cáo cho thương hiệu VF ngấm vào đầu những khách hàng tiềm năng. Ngoài ra 100k người dùng xe xăng mà thấy chất lượng, thì cũng là kênh quảng cáo truyền miệng không chừng.
Còn dùng luôn xe điện từ đầu là không thể, vì cần có thời gian để triển khai pin, tự lại, trạm sạc...
➔ Tinh chỉnh cho phù hợp với các thành phần linh kiện đi kèm và điều kiện địa hình, khí hậu ở Đông Nam Á.
Đây là những suy nghĩ của em thôi, không dám chỉ giáo ai ạ.
tào lao

piston

Xe container
Con xe máy điện có giá thành thấp, gọn nhẹ, dễ xạc, dúi vào đâu cũng đc, thị phần và nhu cầu bao la mà chưa thành công là do đâu các cụ nhỉ.

Hồi trc mới ra con Krala, hàng đoàn nam thanh nữ tú lao ngoài đường PR, những tưởng rằng Krala và các con xe điện khác sẽ hất văng bọn hòn đá với ya lìu tìu đi. Nhưng ko phải.

Bán con Krala dễ hơn bán mấy con ê tô điện chứ nhỉ.

Kiên Khùng

Xe điện
So tào lao, bản chất gen đã ko bằng tộc da trắng, Hán, Nhật hay Hàn rồi.
Thể chế kém hơn từ năm 4x đến h gây hệ lụy cả 1 đất nước rồi.
Dân tộc từ khởi thủy chẳng đóng góp đc phát minh hay từng là đế quốc mà cứ đòi giở văn so kiểu đó.
Lưu phát biểu đậm chất tự ti dân tộc này, rảnh mổ xẻ sau.
Cụ cứ như dưới đất chui lên đại diện cho hết thảy đội anti Vin, anti Việt Nam vậy.
Nét lắm.
Giờ đi nhậu cho sướng đã.

namphong12

Xe lăn
Con xe máy điện có giá thành thấp, gọn nhẹ, dễ xạc, dúi vào đâu cũng đc, thị phần và nhu cầu bao la mà chưa thành công là do đâu các cụ nhỉ.

Hồi trc mới ra con Krala, hàng đoàn nam thanh nữ tú lao ngoài đường PR, những tưởng rằng Krala và các con xe điện khác sẽ hất văng bọn hòn đá với ya lìu tìu đi. Nhưng ko phải.

Bán con Krala dễ hơn bán mấy con ê tô điện chứ nhỉ.
Giá cao, cốp nhỏ.

Easy girl

Xe tăng
anti vi là anti việt nam à? Vin là cái c gì mà đại diện cho vn? =))
như cụ thì ủng hộ vin thôi, đừng ủng hộ vn nhé. Ủng hộ vn cần những con người có trình độ và có tâm=))

Lưu phát biểu đậm chất tự ti dân tộc này, rảnh mổ xẻ sau.
Cụ cứ như dưới đất chui lên đại diện cho hết thảy đội anti Vin, anti Việt Nam vậy.
Nét lắm.
Giờ đi nhậu cho sướng đã.

Thích Xe Tàu

Xe máy
Nếu trả lời được đúng và chính xác 10/10 câu này thì chỉ có hỏi anh Vượng và lãnh đạo của VF.
Nhưng hãy nhìn những mẫu xe xăng của VF, tất cả đều có điểm chung là đều có hệ thống khung gầm chất lượng, điều mà sẽ mang lại sự an toàn và cảm nhận về chiếc xe nó có tốt hay không. VF đã có hơn 2 năm để "test" thị trường về vấn đề nay. Mà khung gầm, bản chất nó cũng chỉ là những khối kim loại ghép nên. Chỉ có điều là ghép theo thứ tự nào, gồm những cái gì ???
Đến bây giờ vẫn chưa có thông tin gì về hệ thống khung gầm của những chiếc xe điện mới ra cả. Nhiều người nghĩ là nhập từ anh Tàu về? Oke, cũng có thể đúng. Nhưng tôi nghĩ là do VF đã âm thầm nghiên cứu và cố gắng tự mình hoàn thiện dựa trên những thứ đã mua ở những con xe xăng trước đó. Chứ máy móc có, thiết bị, nhà máy có, sắt thép có, thì tội gì không tự làm mà ăn.
Khung gầm Fadil sẽ là cơ sở cho các xe hạng A,B,C. Con Lux A sẽ là cơ sở cho những con D, E. Con SA sẽ là cho SUV, CUV, .....
Đến giờ tôi mới nghĩ ra, sao VF lại để option, nội thất những con xe xăng cùi bắp và tệ đến thế, và chấp nhận bán giá rẻ hơn những con cùng phân khúc đến thế.

Kiên Khùng

Xe điện
anti vi là anti việt nam à? Vin là cái c gì mà đại diện cho vn? =))
như cụ thì ủng hộ vin thôi, đừng ủng hộ vn nhé. Ủng hộ vn cần những con người có trình độ và có tâm=))
Cụ có đọc phát biểu của cụ kia không đấy.
Thôi tôi đính chính: cụ ấy anti Việt Nam.
Anti Việt Nam ngay khi mở mồm: "...bản chất gen đã không bằng tộc da trắng, Hán tộc, Hàn Quốc, Nhật Bản...".
Cụ bảo đấy không anti Việt Nam thì anti ccc gì, nhỉ? Lẽ ra sung luôn cụ vào team này, vì tội cẩu thả, lười đọc.
Lười và cẩu thả như thế, thì không dám so với Nhật Hàn Hán Rợ gì cả là phải dồi cụ ạ.

Tài mới sún dai

[Tịch thu bằng lái]
:)). Cụ nói cứ như vin sắp chuyển qua chắn gái vậy. Lấy lỗ làm lãi chỉ có đúng 1 ngành thôi
Kkk...gõ nhầm xíu mà cụ bắt bẻ kinh thế , ý mình là tiền Lỗ hậu Lãi cụ nhá , chứ không có ngành nghề gì hết nhá ...kkk