Thảo luận Vì sao VinFast dừng bán xe xăng?

Covid2021

Xì hơi lốp
Em thấy 1 cơ số cụ vừa mua xe VF thì ra tin ngừng sản xuất xe xăng, thế là lại thành hàng Limited, khó nghĩ phết :D . Hình như mùi Vsmart lại phảng phất đâu đây phỏng các cụ? Liệu đôi ba năm nữa lại có nhiều ô tô điện bản Limited không các cụ nhỉ. Kể nó giảm đến 60% như Vsmart cũng làm 1 chiếc chạy cho vui :))

Nguyen Du 89

Xe máy
So tào lao, bản chất gen đã ko bằng tộc da trắng, Hán, Nhật hay Hàn rồi.
Thể chế kém hơn từ năm 4x đến h gây hệ lụy cả 1 đất nước rồi.
Dân tộc từ khởi thủy chẳng đóng góp đc phát minh hay từng là đế quốc mà cứ đòi giở văn so kiểu đó.
Nếu cụ được so sánh mình, cụ muốn so sánh mình với ai? Cụ cứ ngồi đợi tự nhiên nó dân tộc ta tự có phát minh hay bỗng dưng trở thành đế quốc à cụ 😅😅

Bảo_Ngân

Xe buýt
"Buôn gian bán lận" chả bao h sai
Tiếc là các cụ quá yêu lước thôi :)):))

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Em thấy 1 cơ số cụ vừa mua xe VF thì ra tin ngừng sản xuất xe xăng, thế là lại thành hàng Limited, khó nghĩ phết :D . Hình như mùi Vsmart lại phảng phất đâu đây phỏng các cụ? Liệu đôi ba năm nữa lại có nhiều ô tô điện bản Limited không các cụ nhỉ. Kể nó giảm đến 60% như Vsmart cũng làm 1 chiếc chạy cho vui :))
Mỡ đấy mà húp.
Khôn vậy mà chưa bị ex xịch hết thì cũng lạ cụ nhỉ :D

Easy girl

Xe tăng
Chủ tịch giỏi, trợ lý giỏi, thế người dẫn dắt vin đầu tư di từ thất bại này đến đóng cửa kia, ắt hẳn là mấy đứa seeder rồi 😁
Chả biết có giỏi không cụ ạ. Vì kết quả đến thời điểm này thì ngoài mảng BĐS ra, các mảng sản xuất kinh doanh khác toàn “nửa chừng xuân”.

butchikim

Xe ba gác
Hiếm nên khả năng giá lại tăng nhỉ ;))

BMW530d

Xe tăng
Trước hết cụ hiểu thế nào là Limited? Tư duy vậy bảo sao đất nước không phát triển được. Cụ phải thành tâm niệm "giảm giá, giảm giá" hàng ngày chắc sẽ thành công đấy.

uây tầu

Xe tải
Hehe yên tâm tầm 3 năm nữa ông có đi mua con xe xăng để chạy ko? 80% sẽ đổi qua xe điện cho ăn chắc mặc bền. Mà ở Vn ko mua xe điện VF còn mua của ai đc nữa. Nhớ lấy lời tôi sau này.
3 năm trước em cũng có niềm tin mãnh liệt như cụ, rằng bọn tư bản hút máu như Toyota, Honda … sẽ cuốn xéo khỏi nước ta, và người người đi xe VF, nhà nhà VF. Thế mà giờ ông anh em lại phụ niềm tin yêu của em thế này đây.

uây tầu

Xe tải
Chí ít mảng BĐS và nghỉ dưỡng là họ giỏi rồi đã. Có thể 1 vài mảng họ không thành công.Còn mảng xe hơi cần thời gian để chứng minh.
Cụ lại dùng biện pháp tu từ rồi, theo em thì nên thay “1 vài mảng” bằng “hầu hết”

duongphong

Xe container
Em hóng trào lưu bơm vá kiểu xe Dream. Khung thân mục, máy nát, phụ tùng tàu....Các cụ vẫn khen nó rất tốt :))

namphong12

Xe lăn
Cụ lại dùng biện pháp tu từ rồi, theo em thì nên thay “1 vài mảng” bằng “hầu hết”
Họ thành công ở mảng lớn nhất. Mảng này có thể nuôn sống được các mảng khác vẫn mang lại lợi nhuận và sự tăng trưởng cho tập đoàn. Đầu tư vào đâu cũng thành công có mà thánh. Chủ tịch quản lý cả tập đoàn. Có mảng thành công có mảng thất bại nhưng cuối năm anh ấy vẫn mang tiền về nhà. Vậy là thành công hay thất bại.

Covid2021

Xì hơi lốp
Trước hết cụ hiểu thế nào là Limited? Tư duy vậy bảo sao đất nước không phát triển được. Cụ phải thành tâm niệm "giảm giá, giảm giá" hàng ngày chắc sẽ thành công đấy.
Cụ nghiêm túc quá :))

VietSonic

Xe tăng
Website
everagon.com
Bạn mới đi du lịch sao hoả về à, ở thành phố có chỗ nào đỗ được xe họ không kẻ vạch thu tiền không? Mỗi lần sạc 5 phút mất thêm 30K tiền đỗ xe còn đắt hơn đi taxi thì quá tiện lợi rồi
Bạn chắc đọc báo lá cải hoặc lướt fb đọc nhiều tin về tiền đỗ xe nên mới phát ngôn như vậy, cái phí 5 phút thêm 30k chắc bạn gửi xe ở sao hoả hoặc chỉ 1 vài chỗ đặc thù hoặc chỗ bị chặt chém. Tôi gửi xe hè đường LTK, HBT, THĐ 50K hơn 2 tiếng đây. Cả HN này thiếu gì nhà dân mặt đường đỗ dc 2 xe, rồi tương lai sẽ trả lời bạn nếu HN hạn chế xe xăng, hỗ trợ xe điện tất cả các hãng chứ ko riêng VF. Nhu cầu nhiều thì sẽ có cung thôi, mà cung nhiều thì sẽ cạnh tranh, sàng lọc và nhiều dịch vụ, hình thức tiện lợi cho người đi xe điện, nó là tất yếu rồi, chẳng qua CP có muốn làm hay ko như TQ đang làm hoặc như Na Uy, 80% đi xe oto điện. Giờ đi đâu chẳng có điện, gần hết điện mà cấp bách quá thì phi vào nhà dân cắm nhờ điện đưa họ 50-100k còn tiện lợi hơn tìm mỏi mắt mới dc cây xăng, lúc xe điện nhan nhản rồi thì giá xe bị cạnh tranh sẽ giảm đáng kể, cái chi phí trả tiền điện 50-100k lúc cấp bách đó chẳng đáng bao nhiêu. Người nào hay quên sạc điện thì chắc 1 tháng cùng lắm quên 1-2 lần thì cắm nhà dân cũng mất 2-3 bát phở bò, mà người nào quên nhiều quá thì đừng nên đi oto, đi taxi cho lành vì đầu óc hay quên như vậy thì có vấn đề.

butchikim

Xe ba gác
Em cũng tưởng thế, e có cụ bạn thấy Vsmart ngừng sx nên mua nguyên 1 dàn Vsmart full các loại đời máy nguyên box, mà giờ bán có x2 cũng chưa ai trả giá ;))
Phải kiên trì với hàng sưu tầm, cụ tư vấn bạn mua full màu nữa ;))

anh kao

Xe tăng
- Bọn Vin này đang nợ những người như các cụ mua xe ở đây một lời " Xin Lỗi".

- Vậy mà 3 hôm rồi vẫn chưa thấy một lãnh đạo nào của tập đoàn nói câu đó mà quanh đi quẩn lại chỉ là ngụy biện, chống chế, kiểu lối hành xử cửa trên với khách hàng

- Thử hỏi đem cái văn hóa làm bds đó đi ra trường quốc tế thì cạnh tranh được mấy ngày ????

uây tầu

Xe tải
Họ thành công ở mảng lớn nhất. Mảng này có thể nuôn sống được các mảng khác vẫn mang lại lợi nhuận và sự tăng trưởng cho tập đoàn. Đầu tư vào đâu cũng thành công có mà thánh. Chủ tịch quản lý cả tập đoàn. Có mảng thành công có mảng thất bại nhưng cuối năm anh ấy vẫn mang tiền về nhà. Vậy là thành công hay thất bại.
Vâng đúng rồi cụ. Cũng vì thế nên em mới buồn. Các tập đoàn trên thế giới người ta phát triển bằng công nghệ, còn ở ta phát triển bằng tài nguyên (đất đai). Nghĩ nó chán.