[Funland] Vì sao phim Kiều thất bại.

John2021

Xe tải
400 tỷ là cách đây 10 hôm rồi. Giờ chắc gần 500 tỷ rổi. Con số thực chênh khoảng 60 tý so với số liệu Box office, vì Box chỉ thổng kê số vé mua online, không tính được số vé mua trực tiếp tại rạp, cũng như ko tính được một số rạp ko tích hợp với Box, ví dụ Quốc Thanh hay Tháng 8
7 triệu lượt view. Nghe như View youtube

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Nhân đây em hỏi các cao nhân vì sao trong mười mấy năm lưu lạc qua tay bao người thế mà Kiều ko có bầu?
Cô Kiều chỉ đàn hát, làm thơ với tiếp rượu cho khách thôi cụ ơi.

( Đấy là ngày học phổ thông em tưởng thế :( )

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Cô Kiều chỉ đàn hát, làm thơ với tiếp rượu cho khách thôi cụ ơi.

( Đấy là ngày học phổ thông em tưởng thế :( )
Em nghĩ mợ ấy có tham gia lớp phổ biến kiến thức về Dân số và KHH gia đình ạ!

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Kiều kinh nghiệm lắm ạ! Em nghĩ mợ ấy cho ra hết, không thể có thai được 😀
“ Sè sè (xè xè) nấm đất bên đàng,
Dàu dàu ngọn cỏ nửa vàng nửa xanh”
Có thai và sau đó đẻ mổ nhé cụ.

Thất kinh nàng chửa biết là làm sao
Thuốc mê đâu đã tưới vào
Mơ màng như giấc chiêm bao biết gì

Và sau đó đứa con đó bị cướp mất nên cụ Nguyễn Du không nói thêm về điều này nữa.

Câu cụ trích là miêu tả Kiều bị bệnh đái đường. :D

michigan

Xe Cứu Trợ
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Hôm qua em đi xem phim Lật mặt 48h cũng cực chán. Xem phim cảm giác không có cốt truyện, sốt ruột muốn đi về.

Hòa Sưu

Xe tải
Phim Việt nam (giai đoạn này nói chung) thất bại vì có coi khán giả Việt (những người bỏ tiền ra mua vé) ra cái kít gì đâu.
Hãy để chúng chết hết đi.
toàn đội hài nhảm như chấn thành, chường giang cũng vinh danh diễn viên lọ chai thì còn gì nói nữa

giang.nguyen

Xe điện
Em đọc cái này không biết có đúng không?

Y học Trung Quốc xưa có một bài thuốc dân gian từ tai quả hồng. Dùng 7 tai quả hồng sấy trên ngói cho khô, nuốt với nước sôi để nguội mỗi ngày.

Làm liên tục như vậy trong 49 ngày thì bảo đảm 1 năm không mang thai, nhưng trong năm ấy không được ăn hồng. Nếu muốn có thai thì lại ăn 7 tai hồng nữa.

Theo hồi ký của một gái lầu xanh thời Trung Hoa cổ đại, trước khi cô tiếp khách, má mì bao giờ cũng cho uống một loại súp có vị chua ngọt rất ngon. Sau đó, cô gái này mới biết đó chính là canh nấu từ tai quả hồng, vĩnh viễn không thể mang thai.
Em ko biết quả hồng có tác dụng ko, nhưng thời xưa các lang băm đã biết triệt khả năng mang thai bằng một lượng nhỏ thạch tín vào trong thuốc rồi cụ ạ

29S2929

Xe tăng
Em mai thu huyền này đóng phim cũng chả thấy có cảm xúc gì , ko xem nhưng có lẽ cũng một dạng phim cá nhân có tiền bỏ ra tự sướng thôi ko cần hiệu quả kinh tế hay nghệ thuật gì.

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Mợ Kiều sau khi đi làm ở cơ sở dịch vụ thì chả còn gì nữa! Thân phận của mợ cũng như cô giá Sông Hương của VN thôi!

Trời ơi em biết khi mô
Thân em hết nhục dày vò năm canh.
Tình ôi gian dối là tình
Thuyền em rách nát còn lành được không?

24AnTrạch

Xe buýt
VN mà làm mấy phim cổ trang em chưa thấy phim nào chất lượng, muốn chất lượng phải có kịch bản hay, tiền tấn làm đạo cụ, kỹ xảo, trang phục.
Tư nhân làm cũng vì tiền, họ đầu tư mạnh vào sợ chết ko kịp ngáp
Với cả ở mình trường quay chuyên cho dòng fim cổ trang chưa có thành ra làm fim càng khổ

RauCanTay

Xe buýt
Truyện Tàu hay gì của Tàu có sao ? Thời pk VN chỉ quan hệ với Tàu, ko ảnh hưởng Tàu với Ấn thì aI nữa.

Giờ ảnh hưởng Tây phương nặng gấp 1000 lần ảnh hưởng bởi văn hoá Tàu mà ko ai nói.

Đến Tàu nó cũng làm film học theo châu Âu đấy thôi. Motip truyện Kim Dung tự ông ta nói là theo motip phương Tây như Bá tước Mông tơ crit tô gì đó. Rơi xuống hầm hay đi tù, gặp cao thủ dạy đấu kiếm, kinh tế, tiếng Pháp, ..lên trả thù.

Nguyên tác chỉ là 1 rác phẩm của Trung Hoa, không ai quan tâm

Nhưng bằng tài hoa của mình Nguyễn Du đã biến Truỵên Kiều thành tác phẩm văn thơ kinh điễn

Romeo Julier là 1 tác phẩm bình thường của tác giả người Ý nhưng khi Shakespeare cải biên thì bó trở thành 1 tác phẩm kinh điển của người Anh, ko ai còn nhớ tác giả gốc nhắc đến Romeo Juliet người ta nghĩ ngay đ33sn Shakespeare

RauCanTay

Xe buýt
Cái này e nghĩ PR thôi, ai đánh thuế. 400 tỷ : 80k/vé = 5 triệu lượt xem trong 1 tháng. Mà chue yếu ở cá TP lớn mới có. Dân VN có 96 tr thôi. SG + Hn cả ngụ cư chắc 18 tr người
Nghe có ảo ko cụ

Mà thành phần xem Bố già chăc chỉ sinh viên, học sinh do có Trấn Thành PR. Dân công chức, có tuổi chắc ít xem
Có đánh thuế nghệ thuật đấy cụ
Phải đóng thuế 5% tổng doanh thu
đơn vị phát hành đóng thuế

ví dụ nhé doanh thu
400 tỷ
5% thuế
Bên phát hành rạp 45%
Nhà sản xuất 55%

Chỉnh sửa cuối:

Jamebonds

Xe container
Phim Việt hiện đại e thích “Những cô gái chân dài”, “Bố già” của Trấn Thành xem cũng khá vui nhưng hơi giống phim truyền hình.

Jamebonds

Xe container
Khó ạ. Vì thời của Kiều chưa có Bikini - mà em chả hiểu Kiều - Vân - Hoạn Thư - và các mợ cùng thời đó khi đi bơi, nghỉ dưỡng, tắm sông, tắm biển... thì mặc như thế nào nhể :))
Thế thì cởi tuồng thôi😀

TONGIA

Xe lừa
Đừng bao giờ để truyện Kiều rơi vào tay mấy thằng đạo diễn Nhật