[Funland] Vì sao phim Kiều thất bại.

haiphdt

Xe buýt
Cái này e nghĩ PR thôi, ai đánh thuế. 400 tỷ : 80k/vé = 5 triệu lượt xem trong 1 tháng. Mà chue yếu ở cá TP lớn mới có. Dân VN có 96 tr thôi. SG + Hn cả ngụ cư chắc 18 tr người
Nghe có ảo ko cụ

Mà thành phần xem Bố già chăc chỉ sinh viên, học sinh do có Trấn Thành PR. Dân công chức, có tuổi chắc ít xem
Tính mồm như cụ em khẳng định là sai,thành công là thật,tiền cũng tương đương thu về.
Tính như cụ thì gọi là “Đếm cua trong lỗ” đấy

hcmt

Xe điện
Tính mồm như cụ em khẳng định là sai,thành công là thật,tiền cũng tương đương thu về.
Có số rõ ràng, cụ lại bảo cua trong lỗ nhỉ. Sai chỗ nào hả cụ, cụ mở mang em xem.

Cụ chứng minh tiền tương đương thu về kiểu gì, ngoài Trấn Thành PR. Đừng nói cụ là team Trấn Thành nhé, hê hê

E cũng ko tin số 560 tỷ như cụ gì nói. 400 tỷ trong 1 tháng kể hơi lố.

Tiền trong túi họ, họ tố sao chả đc. Thuế chắc cũng ko sờ vào đc.

kid1234

Xe buýt
các cụ khác tính thử rồi đó cụ. cụ bảo thành công thật thì cụ show cho các cụ khác xem số liệu, bằng chứng để mọi người mở mang chút. chứ lại kiểu đeo mặt nạ của Viettlot thì muôn đời mọi người hoài nghi.

Dream 100

Xe trâu
Người OF
các cụ khác tính thử rồi đó cụ. cụ bảo thành công thật thì cụ show cho các cụ khác xem số liệu, bằng chứng để mọi người mở mang chút. chứ lại kiểu đeo mặt nạ của Viettlot thì muôn đời mọi người hoài nghi.
5-6 triệu người mua vé vào rạp xem Trấn Thành trong thời gian hơn tháng trời lại mùa covid??? Đế sở thuế tính cho chuẩn ạ!
Nếu thế cho hết ý thôi còn nếu doanh thu 1000 tỷ thì cũng là của Thành chứ của ai? 😀😀😀

jany

Xe tăng
Mai Thu Huyền làm phim để tự mình đóng, nhưng diễn đã dở lại còn thích làm nv chính, nản. Tư duy làm phim hạn hẹp, cứ phải có cảnh nóng, đã thế cảnh nóng lại thô thiển rẻ tiền.
Cũng là diễn viên chuyển sang làm phim, nhưng Ngô Thanh Vân, Hồng Ánh làm phim tử tế hơn nhiều.

ntvinh1602

Xe buýt
Phim ăn khách hay không kịch bản, đạo diễn là 1 phần. Nhưng cái quan trọng nhất lúc nào cũng là dàn cast. Phim muốn tạo kỉ lục box office thì lúc nào cũng cần có bankable stars. Như ở Mỹ thì phim bất kể hay dở thế nào cứ có Tom Hanks, Leo DiCaprio, Brad Pitt... là doanh thu khủng.

VN cũng thế thôi. Phim Bố già nội dung diễn xuất chả có gì nhưng có Trấn Thành là khán giả đi xem ầm ầm. Phim này mà cho Trấn Thành diễn Từ Hải đảm bảo doanh thu tiền vé không dưới 250 tỷ.

HuyArt

Xe lăn
Em vừa xem phim này sáng nay
chất lượng kịch bản và diễn xuất khá tệ
nhạc phim hay, trang phục đẹp.

Kim Vân Kiều Truỵên ở Trung Quốc là rác văn tuy nhiên với tài hoa của Nguyễn Du đã viết lại truỵên Kiều bằng thơ, cái hay Truyện Kiều là ở thơ của cụ Nguyễn Du

Thông thường khi phóng tác hoặc chuyển thể từ văn học, Giới đạo diễn ưu tiên tiểu thuyết, truyện dài hoặc truyện ngắn. Hiếm khi các nhà làm phim chọn truyện thơ do khó tìm ra tính truyện hay ngôn ngữ điện ảnh.

Xây dựng cốt truỵên trong phim nhưng vẫn đảm bảo được tính thơ là yêu cầu cực khó khi chuyển thể từ thơ ca sang điện ảnh.

Nếu không có bàn tay lành nghề, thấu rõ chữ nghĩa thơ ca, tác phẩm dễ thành thảm họa như Kiều

Ví dụ như tác phẩm Hồng Lâu Mộng có rất nhiều diễn viên vào vai Lâm Đại Ngọc nhưng chỉ có duy nhất Trần Hiểu Húc thành công nhất,

Lâm Đại Ngọc chôn hoa sử dụng chất liệu bài thơ Tán Hoa Ngâm của Tào Tuyết Cần

Dựng phim Kiều là ngu học rồi
Còn không bằng phim Gái nhảy dạo trước

Bemagauvn

Xe điện
Phim ăn khách hay không kịch bản, đạo diễn là 1 phần. Nhưng cái quan trọng nhất lúc nào cũng là dàn cast. Phim muốn tạo kỉ lục box office thì lúc nào cũng cần có bankable stars. Như ở Mỹ thì phim bất kể hay dở thế nào cứ có Tom Hanks, Leo DiCaprio, Brad Pitt... là doanh thu khủng.

VN cũng thế thôi. Phim Bố già nội dung diễn xuất chả có gì nhưng có Trấn Thành là khán giả đi xem ầm ầm. Phim này mà cho Trấn Thành diễn Từ Hải đảm bảo doanh thu tiền vé không dưới 250 tỷ.
Trước Bố già Trấn Thành đã từng đóng nhiều phim cụ, và những phim đó cực rác cũng như doanh thu kém.
Cụ lại so sánh với mấy tay kia lại càng khập khiễng. Cá nhân em thì vụ Bố già em cho là Thành gặp may. Quá may!

tvu732

Xe buýt
Có thai và sau đó đẻ mổ nhé cụ.

Thất kinh nàng chửa biết là làm sao
Thuốc mê đâu đã tưới vào
Mơ màng như giấc chiêm bao biết gì

Và sau đó đứa con đó bị cướp mất nên cụ Nguyễn Du không nói thêm về điều này nữa.

Câu cụ trích là miêu tả Kiều bị bệnh đái đường. :D
Chuyện Kiều có thai em nghe lâu rồi nhưng bây giờ mới được biết là đẻ mổ. Cảm ơn cụ đã khai sáng. :D

APhu9D

[Tịch thu bằng lái]
.......................................................................................
Đạm Tiên nói với Kiều mình là kiếp trước của Kiều??????? đoạn này em từ chối hiểu :))
Phim điện ảnh (cổ trang) chuyển thể dựa cốt Kim vân Kiều truyện thì nên hợp tác liên doanh với TQ (?), còn nếu nhấn mạnh chất Cave Kiều (18+) để hút khách thì có lẽ nên hợp tác sx thêm với JAV (Nhật )..???:-/
P/S: MT Huyền phụ trách mảng media của FPT nên được ưu ái (từ biên kịch tới đjao diễn) trong vai Đạm Tiên (?!), thậm chí còn cho ĐT là kiếp trước của Thúy Kiều thì có lẽ là theo hot trend=3 đời gia truyền nghề (cám) nuôi trym chăng???;)

tức là em nó 3 kiếp làm 4’ chứ sao=))
Đừng bao giờ để truyện Kiều rơi vào tay mấy thằng đạo diễn Nhật

comiki

Xe ba gác
Người OF
Mợ Kiều sau khi đi làm ở cơ sở dịch vụ thì chả còn gì nữa! Thân phận của mợ cũng như cô giá Sông Hương của VN thôi!

Trời ơi em biết khi mô
Thân em hết nhục dày vò năm canh.
Tình ôi gian dối là tình
Thuyền em rách nát còn lành được không?
Cụ cứ bi quan, tình nhân lại gặp tình nhân cơ mà.

Cô gái sông Hương thì từ trong tới ngoài thơm như hương nhuỵ hoa lài, trong như nước suối ban mai giữa rừng.

Còn Kiều lấy hiếu làm trinh, chữ trinh kia cũng có ba bẩy đường, hoa tàn mà lại thêm tươi, trăng tàn mà lại hơn mười rằm xưa.

comiki

Xe ba gác
Người OF
Khó ạ. Vì thời của Kiều chưa có Bikini - mà em chả hiểu Kiều - Vân - Hoạn Thư - và các mợ cùng thời đó khi đi bơi, nghỉ dưỡng, tắm sông, tắm biển... thì mặc như thế nào nhể :))
Mợ Dương Ngọc Hoàn được cụ Đường Minh Hoàng xây cho cái Hoa Thanh cung để tắm suối nóng đấy ạ :D, nghe nói mợ ấy ham tắm đến nỗi người lả đi, cung nữ phải dìu lên.

comiki

Xe ba gác
Người OF
Cô Kiều chỉ đàn hát, làm thơ với tiếp rượu cho khách thôi cụ ơi.

( Đấy là ngày học phổ thông em tưởng thế :( )
Cụ bỏ qua mấy bài học của Tú Bà bắt Kiều thuộc lấy nằm lòng rồi :D

harman_kardon

Xe điện
Kể cũng khó chiều thật. Làm đẹp thì bị khán giả chê là trông giống phim tàu. Làm giống thật thì bị chê là xuề xoà, nghèo nàn.

Mình phải chấp nhận thực tế là trang phục, kiến trúc của Việt nam chúng ta trc đây nó thực tế là nghèo nàn, xuề xoà thật cụ ah. Ngựa cũng là ngựa nhỏ chứ ko có ngựa to như ngựa bên Châu Âu đâu!
Khi lên 1 tác phẩm điện ảnh, thì nên vứt bỏ mọi cái gọi là trung thực với lịch sử của các ông viết sử rao giảng . Khi viết trên giấy khác, khi viết bằng máy quay phải khác. Dù thời đó đóng khố hay chân đất thì lên phim cũng phải khôi giáp ngựa chiến dũng mãnh. Nếu nghe các thày rao giảng áo vải cờ đào thì đất cũng ko có để mà cạp :D. Cụ xem phim tầu đó, nhìn tướng lĩnh oai phong ngất trời, Các tiểu thư mệnh phụ diêm dúa lộng lẫy. phim trường nó hoành tráng. Có như vậy mới lôi kéo đc khách đi xem đc.

Ở 1 diễn biến sát với thực tế
Cái này sai rồi cụ ạ. Thực tế khác nhiều. Khi anh Tử thấy thuyền của chị Dung đến thì sợ quá, ko có chỗ nấp nên đào cát thành hố rồi nằm xuống phủ cát lên. Khi chị Dung dựng lều tắm thì lại dựng lều đúng chỗ anh Tử đang nằm. Đen cái là anh Tử lại nằm ngửa, nên sau khi chị Dung cởi xiêm y và đang bước tới lấy gáo dội nước thì vấp ngay phải cái cọc thằng mả mẹ nào mới chôn, ngã sấp mặt. Cay cú quá chị nhổ bằng được cái cọc lên để mang đi làm bằng chứng bắt cái thằng mất dạy nào dám chôn cọc ở đây. Sau khi nhổ cọc lên thì diễn biến tiếp theo là như trong truyện đã kể.

haiphdt

Xe buýt
Cụ có làm sao không??Sao lại phải show số liệu??

haiphdt

Xe buýt
Có số rõ ràng, cụ lại bảo cua trong lỗ nhỉ. Sai chỗ nào hả cụ, cụ mở mang em xem.

Cụ chứng minh tiền tương đương thu về kiểu gì, ngoài Trấn Thành PR. Đừng nói cụ là team Trấn Thành nhé, hê hê

E cũng ko tin số 560 tỷ như cụ gì nói. 400 tỷ trong 1 tháng kể hơi lố.

Tiền trong túi họ, họ tố sao chả đc. Thuế chắc cũng ko sờ vào đc.
Em thấy chuyện này chả nên ngồi tính,vì tính như cụ là dựa nọ dựa kia chứ thực tế ra sao cụ đâu có biết

lambogi79

Xe điện
Phim này của Mai Thu Hiền à cc
Thấy người ăn khoai cũng vác mai đi đào là vậy

Alaska_

[Tịch thu bằng lái]