[Funland] Vì sao Philippines cứng rắn lúc này ?!

quanggialai

Xe tăng
Tại sao tôi phải trả lời câu hỏi của cụ trong khi cụ ko đưa ra đc bất cứ thông tin gì?
Nào, đưa lập luận của cụ ra đây nào!
Em không hiểu lập luận của cụ thì em hỏi. Giờ người được hỏi kêu phải có thông tin ?. Vậy cụ phát ngôn để làm gì ? Không phải để truyền đạt ý của cụ mà là để cho sướng tay hay sao ?

TU160M2

Xe tăng
Em không hiểu lập luận của cụ thì em hỏi. Giờ người được hỏi kêu phải có thông tin ?. Vậy cụ phát ngôn để làm gì ? Không phải để truyền đạt ý của cụ mà là để cho sướng tay hay sao ?
Cụ hỏi lắm thế, chưa có s.o.p cho câu hỏi của cụ nhé

10h10ph

Xe đạp
Lập luận quá đơn giản, cụ ko chịu tìm hiểu mà cứ phải giải thích cặn cẽ thế, động caia gì cũng hỏi ah!
Cái lưỡi bò của TQ đi qua rất nhiều quốc gia trong đó có Đài, Phi ở đầu. Thì TQ bị chặn lại ở 2 quốc gia này, Việt Nam rảnh tay nhẹ nợ hơn là để TQ nuốt đài, phi xong rồi nuốt tiếp chuỗi đảo biển Đông.
Việt Nam nếu ngại thì ít nhất kệ thằng Phi Mỹ làm gì, chứ xỉ vả thằng Phi là cái loại này loại kia, nô lệ với yếu hèn nhằm mục đích gì? Sướng mồm các cụ hay sao?

BinhWalker

[Tịch thu bằng lái]
Lập luận quá đơn giản, cụ ko chịu tìm hiểu mà cứ phải giải thích cặn cẽ thế, động caia gì cũng hỏi ah!
Cái lưỡi bò của TQ đi qua rất nhiều quốc gia trong đó có Đài, Phi ở đầu. Thì TQ bị chặn lại ở 2 quốc gia này, Việt Nam rảnh tay nhẹ nợ hơn là để TQ nuốt đài, phi xong rồi nuốt tiếp chuỗi đảo biển Đông.
Việt Nam nếu ngại thì ít nhất kệ thằng Phi Mỹ làm gì, chứ xỉ vả thằng Phi là cái loại này loại kia, nô lệ với yếu hèn nhằm mục đích gì? Sướng mồm các cụ hay sao?
Xúi cho ông Phi yếu ra gió có Mỹ kèm phá lưỡi bò :) tiếp đến là Indonesia ở biển Natuna (vùng vừa mới phân định xong với VN). Mình thì cứ im lặng chơi trò súng nước đâm va thôi. Cái đường lưỡi bò là tầm bậy hết sức, mà Tq vẫn cố đấm ăn xôi

Chỉnh sửa cuối:

acjs

Xe tăng
Quan sát Phi - Tàu nắn gân nhau và hành động của chúng ta chăng?

quanggialai

Xe tăng
À thì ra câu cụ nói." Việt Nam bị hạn chế ảnh hưởng" ý là nói Việt Nam ít bị TQ gây hấn hơn.

Ban đầu em tưởng cụ bảo khi Phi cương lên thì vị thế của Việt Nam giảm đi. Nên em mới lấy ví dụ để cho thấy vì Tq không làm gì được Việt Nam nên mới phải đi xa hơn là tiếp tục đè nén Phi.

Còn việc em nói Phi đệ Mỹ là để cho thấy TQ nó chả sợ thằng Mỹ. Ăn được là nó đớp nên đừng ảo tưởng là nhờ thằng khác mà mình có thể yên ổn. Việt Nam chỉ có cách là tự mình cứu mình thôi.

ductien.su

Xe tăng
Phi là đệ ai tôi ko rõ cụ, cụ thích cho họ là cái gì cũng đc. Nhưng Mỹ ko có học thuyết đg lưỡi bò, Mỹ ko chiếm bãi cạn nào cả. Mỹ cũng ko tranh giành cái đảo nào ở biển đông, ko đặt lệnh cấm đánh bắt cá, ko ADIZ. Mấy cụ cứ thích áp đặt Phi là loại này loại kia thì tuỳ, nguy cơ ở ngay trước mặt, có thằng gánh cho thì lại đi mạt sát người khác :)) trò cười
Cái hay của Mẽo là thằng nào cạnh nó thì bị nó chiếm đất (Mễ). Còn thằng nào ở xa mà yếu thì bị nó mang lưng ra làm bàn cờ để đánh bài lợi ích với thằng #... Thì lại chả thấy cụ nhắc đến;))
Mấy cái hòn đảo, bãi đá này nọ chỉ là thứ hiển hiện rõ ràng để ngta trông thấy mà thù thằng Khựa thôi. Còn những thằng như Mẽo nó đứng từ xa ẩn mình vừa chiếm đc lợi ích trên mất mát của VN. Vừa tẩy trắng đc toàn diện khiến 1 bộ phận lớn dân VN mờ mắt ko nhận ra sự âm độc của nó, ngược lại còn tôn vinh, thần tượng. Ấy mới là nguy hiểm vì éo biết lúc nào nó luồn dao vào hạ bộ mình. Thà cứ lừng lững cây đao chĩa thẳng mặt như thằng Khựa thì còn đoan trang.

BinhWalker

[Tịch thu bằng lái]
Quan sát Phi - Tàu nắn gân nhau và hành động của chúng ta chăng?
Im lặng quan sát và hành động thôi cụ :) Tàu nó khùng lên lập vùng nhận dạng phòng không ADIZ trên biển Đông thì rất rách việc (thực tế có thể đang nhận dạng rồi, nhưng các nước vẫn kiềm chế chưa leo thang ADIZ chính thức).

Pvsc

Xe ba gác
Vì bị cụ Bi nhét rocket 1h vào mồm :D

ductien.su

Xe tăng
Tự nhiên có thằng húng dổi với tàu béo hộ mình , không hiểu sao lại có những kẻ chửi Philippines. Có lẽ là người tàu nói tiếng việt
Cụ ngây thơ thế, cụ nên nhớ là sau khi WW2 kết thúc các nc lớn nó lập ra LHQ để tiến hành phân chia lại map TG. Rất nhiều vùng đất, lãnh hải dưới sự cầm trịch của các nc lớn thông qua danh nghĩa LHQ. Đã đc thu hồi, trao trả, phân định... Đại loại là cắm lại mốc "sổ đỏ" 1 loạt sau 1 ván bài mới.
Nhưng vẫn còn nhiều khu vực vì tình hình chính trị, chiến sự rối ren mà chưa thể làm việc này. Khu vực quần thể đảo ở biển đông ngoài thềm lục địa của VN chính là 1 trong những vùng như vậy. Ko có "sổ đỏ" nên khi Mẽo nháy đèn cho Khựa cướp H.Sa thì LHQ ko hề có động thái nào lên tiếng hay bảo vệ dưới góc độ luật pháp quốc tế.
Giờ đây khu vực này vẫn bị liệt vào khu vực chưa phân định chủ quyền giữa các nc. Nên câu phát biểu ngày xưa của 3D mà thi thoảng vẫn bị nhiều mõm mạng đem troll là: "giữ nguyên hiện trạng, tránh để t/hình phức tạp thêm". Thực chất là cách hành động và ngoại giao vô cùng chính xác ở biển Đông.
Thử tưởng tượng đối đầu với 1m thằng Khựa ngáo ộp đã mệt. Giờ thằng lỏi Phil còn rước thêm thằng 3 bị Mẽo vào nữa thì t/hình còn bị khuấy lên đến mức nào. Như 1 cái sân chung trong khu tập thể, các nhà tranh giành nhau phần sân trc nhà để xe, phơi đồ, đặt ghế đá... Có thằng đầu gấu suốt ngày đòi chiếm cả cái sân, hàng ngày đối mặt với việc nó chửi bới, cầm chổi xua bụi tít mù. Nhưng ta cứ kệ mịa, coi nó như 1 thằng điên, phần sân trc nhà ta cứ xếp mấy viên gạch kê vài con dao bầu lên. Ý tứ rõ ràng mày cứ quét sân t/mái, còn thò qua gạch là tao chém.
Giờ thằng nhõi hàng xóm bên cạnh thường ngày chả làm đc cái mịa j. Đến 1 hôm đùng đùng nó dẫn thằng XH thâm ở éo đâu về gằn giọng thách thức "khu này phải chia lại".
Thế là 2 thằng đầu gấu đem đàn em đến vây kín cái sân chung. Giá kể chúng nó phang nhau luôn còn đỡ. Đằng này bọn nó méo phang mà lại hoạch họe các nhà xung quanh dọn mấy viên gạch đi để đo đạc lại xem sân bãi thế nào. Thế là chết mịa luôn mấy cái nhà đấy rồi. Ko dẹp đi thì bị cả 2 thằng nó xua đàn em vào dọa. Mà dẹp đi để chúng nó xấn vào thì sau có muốn xếp gạch khoanh lại cái sân cho nhà mình thì đợi đấy xếp nổi.

Chỉnh sửa cuối:
Phi ơi là Phi. Ở đâu đó người ta đang rất ưa chuộng cây tre, thường xuyên tập luyện bộ môn đu dây, coi nước lớn như anh, bảo gì phải nghe nấy, anh mắng em phải nín, anh đánh đòn em phải khoanh tay chịu lỗi. Tự nhiên Phi Luật Tân lại có ý bật lại nước lớn, rồi người ở đâu đó nhìn vào lại bắt chước Phi thì sao, thế là hỏng, mai kia Tàu nó mở chiến dịch quân sự đặc biệt, phi phát xít thì có phải thiệt không. Cho nên cứ phải hăng hái vạch rõ cái sự không hợp thời trang của Phi vậy.

BinhWalker

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ngây thơ thế, cụ nên nhớ là sau khi WW2 kết thúc các nc lớn nó lập ra LHQ để tiến hành phân chia lại map TG. Rất nhiều vùng đất, lãnh hải dưới sự cầm trịch của các nc lớn đã đc thu hồi, trao trả, phân định... Đại loại là cắm lại mốc "sổ đỏ".
Nhưng vẫn còn nhiều khu vực vì tình hình chính trị, chiến sự rối ren mà chưa thể làm việc này. Khu vực quần thể đảo ở biển đông ngoài thềm lục địa của VN chính là 1 trong những vùng như vậy. Ko có "sổ đỏ" nên khi Mẽo nháy đèn cho Khựa cướp H.Sa thì LHQ ko hề có động thái nào lên tiếng hay bảo vệ dưới góc độ luật pháp quốc tế.
Giờ đây khu vực này vẫn bị liệt vào khu vực ko phân định chủ quyền giữa các nc. Nên câu phát biểu ngày xưa của 3D mà thi thoảng vẫn bị nhiều mõm mạng đem troll là: "giữ nguyên hiện trạng, tránh để t/hình phức tạp thêm". Thực chất là cách hành động và ngoại giao vô cùng chính xác.
Thử tưởng tượng đối đầu với mình thằng Khựa ngáo ộp đã mệt. Giờ thằng lỏi Phil còn rước thêm thằng 3 bị Mẽo vào nữa thì t/hình còn bị khuấy lên đến mức nào. Như 1 cái sân chung trong khu tập thể, các nhà tranh nhau phần đất để xe, phơi đồ, đặt ghế đá... Có thằng đầu gấu suốt ngày đòi chiếm cả cái sân, hàng ngày đối mặt với việc nó chửi, cầm chổi xua bụi tít mù. Nhưng ta cứ kệ mịa, coi nó như 1 thằng điên, phần sân ta cứ xếp mấy viên gạch kê vài con dao bầu lên. Ý tứ rõ ràng mày cứ quét sân t/mái, còn thò qua gạch là tao chém.
Giờ thằng nhõi hàng xóm bên cạnh thường ngày chả làm đc cái mịa j. Đến 1 hôm đùng đùng nó dẫn thằng XH thâm ở éo đâu về gằn giọng thách thức "khu này phải chia lại".
Thế là 2 thằng đầu gấu đen đàn em đến vây kín cái sân chung. Giá kể chúng nó phang nhau luôn còn đỡ. Đằng này bọn nó méo phang mà lại hoạnh họe các nhà xung quanh dọn mấy viên gạch đi để đo đạc lại xem sân bãi thế nào. Thế là chết mịa luôn mấy cái nhà đấy rồi. Ko dẹp đi thì bị cả 2 thằng nó xua đàn em vào dọa. Mà dẹp đi để chúng nó xấn vào thì sau có muốn xếp gạch khoanh lại cái sân cho nhà mình nữa thì đợi đấy xếp nổi.
"Nhưng ta cứ kệ mịa, coi nó như 1 thằng điên, phần sân ta cứ xếp mấy viên gạch kê vài con dao bầu lên." Câu này nghe thì hay, nhưng thực tế trên thực địa nó âm thầm thiết lập căn cứ quân sự, mang đồ ra lập ADIZ, cấm đánh bắt cá trong vùng đặc quyền kinh tế, quấy rối giàn khoan ta, kéo giàn khoan của nó diễn hành vv thì cụ xếp gạch kê dao bầu kiểu gì? Hành động của nó rất cụ thể thì hành động cụ thể của ta là gì chứ nói suông "xếp gạch kê dao" thì dễ quá.

Gionam72

Xe lăn
Cụ ngây thơ thế, cụ nên nhớ là sau khi WW2 kết thúc các nc lớn nó lập ra LHQ để tiến hành phân chia lại map TG. Rất nhiều vùng đất, lãnh hải dưới sự cầm trịch của các nc lớn thông qua danh nghĩa LHQ. Đã đc thu hồi, trao trả, phân định... Đại loại là cắm lại mốc "sổ đỏ" 1 loạt sau 1 ván bài mới.
Giờ đây khu vực này vẫn bị liệt vào khu vực chưa phân định chủ quyền giữa các nc. Nên câu phát biểu ngày xưa của 3D mà thi thoảng vẫn bị nhiều mõm mạng đem troll là: "giữ nguyên hiện trạng, tránh để t/hình phức tạp thêm". Thực chất là cách hành động và ngoại giao vô cùng chính xác ở biển Đông.
Thử tưởng tượng đối đầu với 1m thằng Khựa ngáo ộp đã mệt. Giờ thằng lỏi Phil còn rước thêm thằng 3 bị Mẽo vào nữa thì t/hình còn bị khuấy lên đến mức nào. Như 1 cái sân chung trong khu tập thể, các nhà tranh giành nhau phần sân trc nhà để xe, phơi đồ, đặt ghế đá... Có thằng đầu gấu suốt ngày đòi chiếm cả cái sân, hàng ngày đối mặt với việc nó chửi bới, cầm chổi xua bụi tít mù. Nhưng ta cứ kệ mịa, coi nó như 1 thằng điên, phần sân trc nhà ta cứ xếp mấy viên gạch kê vài con dao bầu lên. Ý tứ rõ ràng mày cứ quét sân t/mái, còn thò qua gạch là tao chém.
Thế là 2 thằng đầu gấu đem đàn em đến vây kín cái sân chung. Giá kể chúng nó phang nhau luôn còn đỡ. Đằng này bọn nó méo phang mà lại hoạch họe các nhà xung quanh dọn mấy viên gạch đi để đo đạc lại xem sân bãi thế nào. Thế là chết mịa luôn mấy cái nhà đấy rồi. Ko dẹp đi thì bị cả 2 thằng nó xua đàn em vào dọa. Mà dẹp đi để chúng nó xấn vào thì sau có muốn xếp gạch khoanh lại cái sân cho nhà mình thì đợi đấy xếp nổi.
Cụ chuẩn.

Gionam72

Xe lăn
"Nhưng ta cứ kệ mịa, coi nó như 1 thằng điên, phần sân ta cứ xếp mấy viên gạch kê vài con dao bầu lên." Câu này nghe thì hay, nhưng thực tế trên thực địa nó âm thầm thiết lập căn cứ quân sự, mang đồ ra lập ADIZ, cấm đánh bắt cá trong vùng đặc quyền kinh tế, quấy rối giàn khoan ta, kéo giàn khoan của nó diễn hành vv thì cụ xếp gạch kê dao bầu kiểu gì? Hành động của nó rất cụ thể thì hành động cụ thể của ta là gì chứ nói suông "xếp gạch kê dao" thì dễ quá.
Ta vẫn làm đấy cụ. Nhưng không đưa tin thôi. Cảnh sát biển, kiểm ngư của ta cũng vòi rồng, đâm húc đấy ạ.

ductien.su

Xe tăng
Cụ muốn hành động thực tế thay vì nói cụ lên mạng kêu gào tổng động viên ra biển đảo đi cho thực tế;))
The Fact là tất cả các hành động gây sự của Khựa vì sao em ví von như khua chổi quét bụi khiêu khích. Là vì tất cả những trò đó nó vẫn chỉ thực hiện ở khu vực chồng lấn chưa phân định chỉ quyền ngoài biển giữa các nc. Chứ chưa khi nào nó dám xâm phạm vào lãnh hải của VN (đã xếp gạch) cụ nhé.
Còn chừng nào nó dám đem tàu, giàn khoan xâm phạm lãnh hải của VN thì cũng đến lúc cụ đc đọc lệnh tổng động viên dự bị là vừa rồi đấy;))

meodenminh

Xe điện
Cái hay của Mẽo là thằng nào cạnh nó thì bị nó chiếm đất (Mễ). Còn thằng nào ở xa mà yếu thì bị nó mang lưng ra làm bàn cờ để đánh bài lợi ích với thằng #... Thì lại chả thấy cụ nhắc đến;))
Mấy cái hòn đảo, bãi đá này nọ chỉ là thứ hiển hiện rõ ràng để ngta trông thấy mà thù thằng Khựa thôi. Còn những thằng như Mẽo nó đứng từ xa ẩn mình vừa chiếm đc lợi ích trên mất mát của VN. Vừa tẩy trắng đc toàn diện khiến 1 bộ phận lớn dân VN mờ mắt ko nhận ra sự âm độc của nó, ngược lại còn tôn vinh, thần tượng. Ấy mới là nguy hiểm vì éo biết lúc nào nó luồn dao vào hạ bộ mình. Thà cứ lừng lững cây đao chĩa thẳng mặt như thằng Khựa thì còn đoan trang.
Loanh quanh bản chất là phải khỏe đã, khỏe thì không thằng nào dám bắt nạt và để có tiềm lực mà đi chọc ngoáy khuấy thằng mạnh khác ở xa cho nó yếu đi ...

BinhWalker

[Tịch thu bằng lái]
Cụ muốn hành động thực tế thay vì nói cụ lên mạng kêu gào tổng động viên ra biển đảo đi cho thực tế;))
The Fact là tất cả các hành động gây sự của Khựa vì sao em ví von như khua chổi quét bụi khiêu khích. Là vì tất cả những trò đó nó vẫn chỉ thực hiện ở khu vực chồng lấn chưa phân định chỉ quyền ngoài biển giữa các nc. Chứ chưa khi nào nó dám xâm phạm vào lãnh hải của VN (đã xếp gạch) cụ nhé.
Còn chừng nào nó dám đem tàu, giàn khoan xâm phạm lãnh hải của VN thì cũng đến lúc cụ đc đọc lệnh tổng động viên dự bị là vừa rồi đấy;))
Đụng đến lãnh hải thì phọt rồi chứ nói làm gì. Đang nói là bảo vệ vùng đặc quyền kinh tế, thềm lục địa trên thực địa.

Cả thế giới ko ai thừa nhận đường lưỡi bò nên cụ đừng nói vùng chồng lấn.

thaihana

Xe điện
Em vào hóng các cụ tham gia chiến dịch cãi nhau đặc biệt.