[Funland] Về vụ mua xe bị tua km ở anycar

Vinaxuki JBC

Xe tăng
Em có con xe m2 2016 mới chạy 4 vạn nói ko ai tin , ko biết bán đc nhiêu
Không biết đến cuối năm thế nào, nhưng hiện tại E cảm thấy khó giao dịch Cụ ạ. E cũng đang muốn bán xe nhưng thấy lùm xùm quá nên cũng cứ để chờ vậy thôi. Người thật việc thật, khi có duyên gặp thì khách sẽ đến. Càng rao bán thì càng dễ bị nghi ngờ...

Mingxing

Xe buýt
có cách nào để biết ODO thật nếu ko có lịch sử hãng ko các cụ?

Dream Thai

Xe điện
Không biết đến cuối năm thế nào, nhưng hiện tại E cảm thấy khó giao dịch Cụ ạ. E cũng đang muốn bán xe nhưng thấy lùm xùm quá nên cũng cứ để chờ vậy thôi. Người thật việc thật, khi có duyên gặp thì khách sẽ đến. Càng rao bán thì càng dễ bị nghi ngờ...
Xe chính chủ, bảo dưỡng đều ở hãng thì vẫn dễ bán thôi cụ, miễn là giá hợp lý, bởi mấy cụ chính chủ cũng hay hô giá quá cao :)

Mingxing

Xe buýt
E chả biết xe các hãng khác như thế nào, chứ con xe cỏ của em cứ vào hãng cắm máy check là nó ra số odo thực được lưu trong ecu, nên việc salon tua chỉ để lùa gà ko biết gì. Mà e đi cũng ít, từ 2016 đến giờ chưa đc 3v.
P/s: năm 2016 đc đứa bạn ở vietinbank dẫn ra anycar mỹ đình xem cái xe Rondo, giá thì cao gần bằng xe mới, bảo ra hãng check tôi trả phí check thì ko cho, bảo phải đặt cọc mới đc đem đi checks, thế là em next luôn.
xe cụ xe gì mà check được thế?

muca

Xe tăng
Giờ mua xe cũ ở sàn với thợ nếu thấy ít km so với năm sd thì yêu cầu họ tua km lại như cũ để biết còn bảo dưỡng đúng kỳ.
Vừa rồi lấy xe, em cũng nói với salon là tua về đúng km thật nhưng bị từ chối cụ ạ!

• Vodka
Reactions: 202

theanh90

Xe tăng
nhận sai mà mất tiền thì nhận làm j????
Sao lại gọi là mất tiền nhỉ? Hoàn trả lại xe thì anh nhận lại xe tôi nhận lại tiền. Ngày trc e bị 1 hãng bay nó chơi, sau nó nhất quyết chấp nhận hoàn vé chứ không xin lỗi luôn

Thành Thị 1

Xe điện
Sao lại gọi là mất tiền nhỉ? Hoàn trả lại xe thì anh nhận lại xe tôi nhận lại tiền. Ngày trc e bị 1 hãng bay nó chơi, sau nó nhất quyết chấp nhận hoàn vé chứ không xin lỗi luôn
cụ ngây thơ vãi, hay đọc ko kỹ??? đây là xe ký gửi, chủ xe nó chịu gửi lại thì Anycar mới gửi đc chứ (gửi cái phần hoa hồng ý).

Batman

Xe điện
Any Car - trước mắt là em cứ né đã.

aca997

[Tịch thu bằng lái]
Tôi hiểu là, cái sự Đặt cọc, chỉ để đảm bảo bác xe đem xe trả lại, chứ không phải để Mua xe.
Đi check là để check, chứ đâu phải để mua.
Nhưng khi check ra vấn đề- không mua thì mất cọc 😂 😂😂😂

fallingwater

Xe tăng
Đúng là "Thật thà như thể lái trâu", ông bà ta nói cấm có sai. Qua vụ này mọi người sẽ nâng cao tinh thần cảnh giác, quan trọng là "không tin bố con thằng nào cả" :)
Hôm trước xem Youtube mấy người Việt review các Dealer bán xe cũ của Mỹ. Ấn tượng là các bãi xe cũ của họ rất rộng, các xe đều dán 1 cái bảng ghi rõ các thông số như nhãn hiệu, đời xe, thông số kỹ thuật, giá tiền .... và đặc biệt là số dặm (mile) đã đi. Giá tiền phụ thuộc rất nhiều vào số mile đã đi. Các con xe đi tầm 40-50k mile thì giá cao hơn hẳn các xe đi hơn 100k mile.

3077

Xe container
Thế thì hoàn lại phí trung gian :)) bồi thường ít tiền
Nó đang cãi là nó cam kết mấy trăm hạng mục nhưng KHÔNG có hạng mục odo nên ông mua không có cơ sở đòi lại tiền mà cụ. Giờ ông ấy chứng minh nó vi phạm mấy trăm hạng mục nó cam kết thì nó trả

theanh90

Xe tăng
Nó đang cãi là nó cam kết mấy trăm hạng mục nhưng KHÔNG có hạng mục odo nên ông mua không có cơ sở đòi lại tiền mà cụ. Giờ ông ấy chứng minh nó vi phạm mấy trăm hạng mục nó cam kết thì nó trả
E rep lại cụ kia là không hoàn xe thì hoàn phí trung gian thì đâu gọi là mất

Dream Thai

Xe điện
Đúng là "Thật thà như thể lái trâu", ông bà ta nói cấm có sai. Qua vụ này mọi người sẽ nâng cao tinh thần cảnh giác, quan trọng là "không tin bố con thằng nào cả" :)
Hôm trước xem Youtube mấy người Việt review các Dealer bán xe cũ của Mỹ. Ấn tượng là các bãi xe cũ của họ rất rộng, các xe đều dán 1 cái bảng ghi rõ các thông số như nhãn hiệu, đời xe, thông số kỹ thuật, giá tiền .... và đặc biệt là số dặm (mile) đã đi. Giá tiền phụ thuộc rất nhiều vào số mile đã đi. Các con xe đi tầm 40-50k mile thì giá cao hơn hẳn các xe đi hơn 100k mile.
E nghĩ giá căn cứ vào số km đã đi và đời xe nữa

Cái xe 5 năm đi 5v so với cái cũng 5 năm đi 2v chả khác gì nhau đâu cc ạ :)