[Funland] Về vụ mua xe bị tua km ở anycar

neocop

[Tịch thu bằng lái]
E chả biết xe các hãng khác như thế nào, chứ con xe cỏ của em cứ vào hãng cắm máy check là nó ra số odo thực được lưu trong ecu, nên việc salon tua chỉ để lùa gà ko biết gì. Mà e đi cũng ít, từ 2016 đến giờ chưa đc 3v.
P/s: năm 2016 đc đứa bạn ở vietinbank dẫn ra anycar mỹ đình xem cái xe Rondo, giá thì cao gần bằng xe mới, bảo ra hãng check tôi trả phí check thì ko cho, bảo phải đặt cọc mới đc đem đi checks, thế là em next luôn.
Chính xác bài của bọn nó - đặt cọc mới được mang xe đi check 😂😂😂
Mà ông khách hàng cũng không chịu tìm hiểu, xe biển vàng, đi ít nhất 5-7 vạn 1 niên

neocop

[Tịch thu bằng lái]
Nếu như cụ nói anycar ko cam kết tua odo ( giống đa số các nơi bán xe cũ) thì dĩ nhiên nó làm đúng
Vấn đề là, phải cọc tiền mới cho xe đi check
Khách mua thì gà, gara thì cáo

Taihoatu

Xe lăn
Mà ông khách hàng cũng không chịu tìm hiểu, xe biển vàng, đi ít nhất 5-7 vạn 1 niên
Hì vầng.
Hôm nọ em đi mấy salon để tìm mua cái fortuner, xe nào cũng loanh quanh 6-7 vạn, nhưng cảm giác ngồi xe nó như trên 20v, mà giá toàn trên mây, chưa tính một số xe đổi biển...
Nhưng cậu nào cũng bảo em cam kết bằng văn bản đóng dấu công ty cho anh yên tâm... Chưa kể có cậu mạnh mồm nếu sai đốt xe,
Em cười khẩy và lướt thôi.

Xe Thánh

Xe buýt
Giấy cọc ghi rõ check hãng mà ko đúng như Salon miêu tả trả cọc thì mới cọc và ký giấy cọc mà cụ
Giờ nó cãi đổ lỗi cho chủ cũ tua odo chứ không phải nó tua, thôi ăn nốt vụ này rồi phá sản đi là đẹp cụ nhỉ, trước em cũng xem qua qua bọn này có vẻ cũng ra gì phết, kiểm tra mấy trăm hạng mục, rồi bao nọ bao kia, nhưng ngáo giá lắm đm nó thêm tí tiền mua xe mới cho rồi.

Quê bầm

Xe điện
Giờ nó cãi đổ lỗi cho chủ cũ tua odo chứ không phải nó tua, thôi ăn nốt vụ này rồi phá sản đi là đẹp cụ nhỉ, trước em cũng xem qua qua bọn này có vẻ cũng ra gì phết, kiểm tra mấy trăm hạng mục, rồi bao nọ bao kia, nhưng ngáo giá lắm đm nó thêm tí tiền mua xe mới cho rồi.
Chỗ này thì em
Chưa vào, nhưng nếu Salon chuẩn họ bảo luôn oddo đừng tin họ sẽ nói đi khoảng 15 hay 20 vạn mặc dù oddo toàn 6-8 vạn, nếu ko chắc chắn ko nên cam kết cụ ạ

neocop

[Tịch thu bằng lái]
Vậy giống e
Mất 5 củ cọc :(
Thôi, thí cho nó
Nhưng cũng tại người mua 1 phần cụ ạ
Mua xe cũ lướt mà cứ phải Toyota, honda, Hyundai cơ, những hãng này vừa hở ra là trăm ông buôn vào rình và dèm giá rồi, dân không đến lượt. Mà mua qua tay 1 lần rồi thì phải chấp nhận rủi ro thêm và chi phí thêm
Em mua xe lướt cũng...chục con cho anh em ruột thịt, bạn thân rồi, nên mua của người dùng thì chấp nhận kia- Nissan hay Suzuki- Isuzu thôi, chứ cứ đòi Toyota hay Hyundai - honda thì khó đến lượt mình vì đội hoa tiêu của giới buôn xe nhiều vô cùng, họ mua nhanh gọn lắm
Em mua được con outlander 2020 của 1 ông lên đời, con ciaz 2019 của ông bác sĩ, wildtruck 2017 của 1 ông cục bưu chính, 1 con cx8 2020 😂😂😂😂 của ông doanh nghiệp - toàn mua hộ, đến khổ

dpl

Xe lăn
Thôi, thí cho nó
Nhưng cũng tại người mua 1 phần cụ ạ
Mua xe cũ lướt mà cứ phải Toyota, honda, Hyundai cơ, những hãng này vừa hở ra là trăm ông buôn vào rình và dèm giá rồi, dân không đến lượt. Mà mua qua tay 1 lần rồi thì phải chấp nhận rủi ro thêm và chi phí thêm
Em mua xe lướt cũng...chục con cho anh em ruột thịt, bạn thân rồi, nên mua của người dùng thì chấp nhận kia- Nissan hay Suzuki- Isuzu thôi, chứ cứ đòi Toyota hay Hyundai - honda thì khó đến lượt mình vì đội hoa tiêu của giới buôn xe nhiều vô cùng, họ mua nhanh gọn lắm
Em mua được con outlander 2020 của 1 ông lên đời, con ciaz 2019 của ông bác sĩ, wildtruck 2017 của 1 ông cục bưu chính, 1 con cx8 2020 😂😂😂😂 của ông doanh nghiệp - toàn mua hộ, đến khổ
Vâng time đi đòi nó 5tr thì kiếm đc nhiều hơn

dzuy1010

Xe tăng
Em có con xe m2 2016 mới chạy 4 vạn nói ko ai tin , ko biết bán đc nhiêu

nhà Báo_đời

[Tịch thu bằng lái]
Hì vầng.
Hôm nọ em đi mấy salon để tìm mua cái fortuner, xe nào cũng loanh quanh 6-7 vạn, nhưng cảm giác ngồi xe nó như trên 20v, mà giá toàn trên mây, chưa tính một số xe đổi biển...
Nhưng cậu nào cũng bảo em cam kết bằng văn bản đóng dấu công ty cho anh yên tâm... Chưa kể có cậu mạnh mồm nếu sai đốt xe,
Em cười khẩy và lướt thôi.
Mấy thằng sale đưa tiền bảo nó ăn ct nó cũng ăn ấy chứ

j23

Xe container
Giờ này đi.mua xe vẫn quan trọng số ODO trong thẩm định mà làm gì khi chuyện tua là chuyện bình thường với dân buôn xe, em dẫn bao nhiêu ngườinquen đi xem xe mua xe rồi, 1 trong những việc đầu tiên là nói cho họ hiểu là ODO chỉ để tham khảo trong quá trình định xe và đàm phán giá, đầy thứ mà dân thợ họ xem và đoán biết đc ODO gấp bao lần con số hiển thị, tua ODO là chuyện dễ như ăn cháo :))

thongnv

Xe điện
Các cụ vote 1* chưa?

MaTeo

[Tịch thu bằng lái]
Bọn này tua thì kinh rồi

neocop

[Tịch thu bằng lái]
Gr có nhiều bác bên any lắm mà, toàn thấy đăng bài check xe cho khách. Giờ im de toàn tập thế, bác nào any lên cho ae biết thông tin đi chứ
Ép cọc mới cho xe check hãng, lòi ra sai oddo thì đánh bùn sang ao xe của khách, hehe, đang trong đống mứt thì im lặng chứ nói gì 😜😜😜😜

QAZ

Xe container
Nếu như cụ nói anycar ko cam kết tua odo ( giống đa số các nơi bán xe cũ) thì dĩ nhiên nó làm đúng
Đứa nào trả lời thế là quân bố láo mất dậy.

Chúng nó đã cam kết "không tua odo", tức là cái xe đấy phải chuẩn, chúng nó có trách nhiệm về odo cho khách mua xe. Khách mua rồi người ta còn check odo được, thì chúng nó thừa sức kiểm tra.

Cũng như kiểu chúng nó đảm bảo "Không ngập nước thủy kích", hoặc "không đâm đụng" ấy.

Còn bây giờ vòng vo đổ lỗi cho người bán, thì chúng nó ngu quá rồi.

Chỉnh sửa cuối:

vudinhhung234

Đi bộ
Em cũng cho 1s vào chân 😂😂😂
E vào vote 1*, thấy có bác cho 1* từ 3 năm trước, kèm lời nhắn "gian lắm":)) chứng tỏa làm ăn gian từ trước tới nay rồi, mà chưa bị boc phốt thôi. Chuyến này cho đi luôn, dồn tiền bao năm kiếm cho vợ con cái xe chui che mưa nắng, tài sản lớn vậy mà nó trả lời vô trách nhiệm quá

BMW X10

Xe điện
Vấn đề là, phải cọc tiền mới cho xe đi check
Khách mua thì gà, gara thì cáo
Tôi hiểu là, cái sự Đặt cọc, chỉ để đảm bảo bác xe đem xe trả lại, chứ không phải để Mua xe.
Đi check là để check, chứ đâu phải để mua.