[Funland] Về vấn đề an ninh tại Hà Nội

Cucumin

Xe tăng
Các cụ mợ đồng ý cho CSCD phang ngang dùi cui vào ngực lũ ấy chết bỏ không, hay lúc đấy lại nhân quyền. Các cụ và báo chí tước quyền trấn áp của công an (tương tự đã tước quyền giáo dục của ngành giáo dục) thì điều này hiển nhiên nó đến chứ nhỉ.
Em thấy giờ có xu hướng một số luồng dư luận kiểu, đổi tội cho bọn Lều báo hay là D âm chủ , bọn dân túy phản đối nên công an không dám mạnh tay. Nói thật em thấy khác , ai giờ cũng phải lo cho mình cho cuộc sống thôi, bắt dân không đội mũ còn được , chứ họ chả dại gì mà bắt bọn Báo thủ dao kiếm , khéo nhiều thăng còn đang phê thuốc.
Lại nhớ thời xưa Bến Ấn Đô có vụ khủng bố tòa nhà ở Bombay thấy báo chí Ấn kêu ca vì đặc nhiệm chống khủng bố của Ấn toàn dát chết.

TorienT

Xe container
Em thấy giờ có xu hướng một số luồng dư luận kiểu, đổi tội cho bọn Lều báo hay là D âm chủ , bọn dân túy phản đối nên công an không dám mạnh tay. Nói thật em thấy khác , ai giờ cũng phải lo cho mình cho cuộc sống thôi, bắt dân không đội mũ còn được , chứ họ chả dại gì mà bắt bọn Báo thủ dao kiếm , khéo nhiều thăng còn đang phê thuốc.
Lại nhớ thời xưa Bến Ấn Đô có vụ khủng bố tòa nhà ở Bombay thấy báo chí Ấn kêu ca vì đặc nhiệm chống khủng bố của Ấn toàn dát chết.
Giờ đơn giản CSCD cứ thử chọc dùi cui vào bánh xe (bài này cụ nào đua ngày xưa biết nhỉ) xong cháu nào đấy tai nạn nghiêm trọng xem dư luận thế nào biết ngay cụ. Đến vượt đèn đỏ công an ngăn chặn còn chửi là không được ngăn chặn thì đời nào người ta dại mà làm. Cứ thử xã hội ủng hộ hình sự hóa hành vi và cho phép các biện pháp trấn áp mạnh đi.

Giohanoi

Xe buýt
Nếu đọc báo thì mọi chuyện vẫn rất ổn mà

Đêm hôm thứ 6 em đi làm về muộn tầm 11h thấy dân tình bu kín 2 bên đầu đường Cầu Giấy. Tưởng chuyện gì hóa ra xem CA kiểm tra nồng độ cồn. Nghĩ thanh niên xứ mình chán thật. Tìm việc gì mà làm ra tiền hoặc kiếm cái gì giải trí chứ đêm hôm lạnh thế ra xem CA làm việc thì có gì là hay đâu nhỉ

juve99

Xe cút kít
Cảnh này thời nào cũng có. Những năm 1990, em đã bị một thằng gấu bến xe Hà Đông, lận kiếm vào lưng để qua được cổng KTX, lên phòng đánh em, chỉ vì em là dân HP (không có quen hay xích mích gì trước đó). Sợ vđ ra ấy. May mà có đội xung kích KTX lên kịp, chứ không thì chẳng còn mấy dòng này.
Cơ hội cho cụ lấy số, hôm đó bật lại thì giờ cụ nổi hơn cả Huấn hoa hòe, Khánh sky

polizia

Xe container
Hà Nội tốt nhưng là tốt nhất trong trung tâm, các quận nội thành.
Mỹ Đình tuy là Hà Nội nhưng bản chất nó là làng đi lên, cũng như mạn Xuân Đỉnh, Gia Lâm… nên đám choai choai kiểu nhà quê vẫn còn nhiều, địa bàn lại rộng nên thú vui của các cháu đấy vẫn là lượn lờ cầm phóng diễu oai.
Ở trong phố thì thanh niên nó không chơi mấy trò đấy nữa. Đám xe wave lượn lờ vèo vèo trong phố đa phần vẫn là biển Phú Xuyên hoặc các huyện xa xa lên phố thể hiện.

Chỉnh sửa cuối:

thuyphongthanh

Xe lăn
Sắp tổ chức ra quân cao điểm dịp Tết Nguyên đán rồi. Cho chúng nó chạy hoắng nốt mấy hôm nữa.

conco1978

Xe điện
Thưa cccm , lâu ngày dịp xuống thăm Hà Nội nhiều bỡ ngỡ quá :
1. Đêm tầm 12h hơn e có việc về qua sân vận động mỹ đình . Đang bon bon thì đội gần chục xe thanh niên choai choai vác phóng phí bên cạnh . Chưa kịp hoàn hồn 5p thì đội khác đông hơn đuổi theo đội kia . Thanh niên nào đi sau cũng cầm gậy phóng , đao dài ngoằng .Nói thật lúc đó em sợ đái ra quần . Nghĩ có phải cướp ko ? hay vừa nãy đi nhìn dg có ai ngứa mắt mình . Thời em sinh viên đi đêm gặp rất nhiều cơ động . Mà giờ đi đoạn 20km từ Minh Khai về Từ Liêm ko có bóng cơ động nào . Nếu bị đám choai choai đó cướp giết là thôi chịu chết
2. Em có ghé thăm người bạn học dh . Bạn kể khu bạn đợt này an ninh rất kém . có 1 tháng gần đây khu bé mất 3 xe máy . Chưa kể gạt mưa thì tháng ô tô để dg mất 1,2 lần. Có thể em nhớ nhầm thời bác Nhanh hay bác Chung đã phá dg dây trộm phụ tùng ô tô

Không hiểu có phải đợt này các anh công an mải làm ăn kinh tế thổi nồng độ cồn mà các mảng khác kém hẳn . Đi dg tắc , an ninh kém
Cái mục 1 cụ đưa ra thì tại thời điểm đó rất khó để làm gì vì lực lượng CSCĐ mỏng(4-6 người/1 điểm) trừ khi có chiến dịch ra quân, nhưng nếu xảy ra án mạng hoặc dựa vào camera thì bọn choai choai vài hôm sau sẽ nhận giấy triệu tập lên phường. Thực tế các CSCĐ vẫn bắt được nhiều vũ khí dưới yên xe để ngăn ngừa.
Mục 2 thì khi xảy ra vụ việc trộm cắp nhiều ở địa bàn người dân đã báo cho cskv chưa? Nếu xảy ra nhiều và báo liên tục thì kiểu gì xx cũng sẽ tóm được bọn trộm

Dân miền núi TM

Xe điện
Chả bù khu ven sát Hà Nội, chập tối đã có cơ động chạy vè vè.:D

STElectrics

Xe lăn
Ngc lại, e thấy rất ok với các chốt kiểm tra nồng độ cồn. Cá nhân e ủng hộ biện pháp xử lý như vậy. Đã ngồi sau tay lái, thì không có giọt cồn nào cả.
E không biết cụ và các cụ khác ra sao, chứ e đã từng nhiều lần chứng kiến những vụ tai nạn do rượu bia. Tuy là người chứng kiến, nhưng e rất phẫn nộ với hành vi coi thường tính mạng người khác, của các ma men.
Em ủng hộ làm nghiêm cái nồng độ cồn. Nhưng dạo này mạn bưu điện Hà Đông nhà em dân đồn bị thổi chỉ mất 500k là xong thôi. Hi vọng dân đồn sai!

STElectrics

Xe lăn
Giờ nhiều chỗ rửa xe máy còn ngang nhiên rửa xe trên vỉa hè. Cụ mợ nào phi xe máy qua lúc họ đang xịt còn được rửa mặt miễn phí luôn. Thủ đô nhếch nhác còn hơn cả bản làng.

Shadow381

Xe điện
Hà Nội tốt nhưng là tốt nhất trong trung tâm, các quận nội thành.
Em chả hiểu cụ nói tốt trong trung tâm, các quận nội thành là cụ có ở đây ko? Em từ lâu rồi chẳng có dịp ra mấy quận huyện ngoại thành cụ nêu, chỉ quanh quẩn các quận nội thành thấy những điều cụ thớt kêu diễn ra từ lâu rồi, lúc nào cũng thế; các cháu nó vẫn cầm phóng lợn diễu hành đường Trần Khánh Dư, Trần Khát Chân… là nội thành đấy chứ? Bẩn thỉu và lộn xộn nhất vẫn là các quận nội thành chứ ngoại thành em chả biết còn đến mức nào nữa.

thaiminh2015

[Tịch thu bằng lái]
Giờ nhiều chỗ rửa xe máy còn ngang nhiên rửa xe trên vỉa hè. Cụ mợ nào phi xe máy qua lúc họ đang xịt còn được rửa mặt miễn phí luôn. Thủ đô nhếch nhác còn hơn cả bản làng.
Sự tha hóa và tình trạng tham nhũng vặt dẫn đến thờ ơ, bỏ mặc, dung túng của các cán bộ cơ sở, khiến bộ mặt thủ đô cực kỳ cực kỳ cực kỳ bệ rạc, nhếch nhác, tệ hại đến đau thắt lòng (những người có lương tâm)

konachi102

Xe buýt
Mấy cụ bị xiên rồi thì lên đây lập thớt sao đc nữa ah
chuẩn
đến lúc mình vô ho
Ngc lại, e thấy rất ok với các chốt kiểm tra nồng độ cồn. Cá nhân e ủng hộ biện pháp xử lý như vậy. Đã ngồi sau tay lái, thì không có giọt cồn nào cả.
E không biết cụ và các cụ khác ra sao, chứ e đã từng nhiều lần chứng kiến những vụ tai nạn do rượu bia. Tuy là người chứng kiến, nhưng e rất phẫn nộ với hành vi coi thường tính mạng người khác, của các ma men.
cuh ơi .trong phố em thấy cồn ảnh hưởng giao thông mấy đâu

konachi102

Xe buýt
Khu nhà em tối nào cũng đầy bọn choai choai kẹp 3 cầm phóng lợn phi ầm ầm
Đi đường phải nép vào cho chúng nó chạy không ngứa mắt xiên cho cái thì xong.
mấy năm trc xuống hn e ko thấy mấy , giờ thấy n quá ah

thichrauxanh

Xe điện
Giờ đơn giản CSCD cứ thử chọc dùi cui vào bánh xe (bài này cụ nào đua ngày xưa biết nhỉ) xong cháu nào đấy tai nạn nghiêm trọng xem dư luận thế nào biết ngay cụ. Đến vượt đèn đỏ công an ngăn chặn còn chửi là không được ngăn chặn thì đời nào người ta dại mà làm. Cứ thử xã hội ủng hộ hình sự hóa hành vi và cho phép các biện pháp trấn áp mạnh đi.
Đua xe với cầm phóng lợn e cho vào dạng loại khỏi xã hội, ko thể đánh đống đc với lỗi vi phạm giao thông thuần túy đc mà cụ.

Vde là cứ làm rõ đc nhiệm vụ riêng biệt là dân ủng hộ. Còn ko ra đg ghét ghét các ảnh chọc gậy bừa thì nguy.

Kiểu 113 có báo đua xe, cầm phóng lợn là đc duyệt mặc đồng phục thần chết phi ra cản, cứ đạn thật mà lia e càng hoan nghênh. Chỉ trắng đen lẫn lộn mới bất ổn. Khổ cái, ko bất ổn lại chả có bánh mỳ.

Nhớ anh Đụ Te Te nc bạn, cứ nghiện là bòm, e ủng hộ luôn.

hoviba

Xe container
Các cụ mợ đồng ý cho CSCD phang ngang dùi cui vào ngực lũ ấy chết bỏ không, hay lúc đấy lại nhân quyền. Các cụ và báo chí tước quyền trấn áp của công an (tương tự đã tước quyền giáo dục của ngành giáo dục) thì điều này hiển nhiên nó đến chứ nhỉ.
Em thấy lạ là sao không trang bị cho đội cơ động đặc cách được sử dụng camera cá nhân để thi hành công vụ trước những vấn nạn như thế này. Với những thành phần coi thường pháp luật thì người hành pháp được phép áp chế, miễn là có bằng chứng minh bạch. Chứ chẳng nhẽ cứ để những việc này diễn ra hàng ngày và làm ngơ. Tới khi người dân đen đủi bị thương vong oan thì ai đền bù cho họ?

Binhan.4ever

Xe buýt
Đấy là cụ thấy thế thôi. Chứ cái mác dân chủ dân tuý nó ảnh hưởng sâu đến cách thức các bạn c.a làm việc đấy. Trẻ con giờ đứa nào cũng lăm lăm cái điện thoại livestream up fb, ytb. Sểnh ra cái là “xôn xao cộng đồng mạng”. Nặng thì kỷ luật, nhẹ thì mất thi đua. Việc thì là của chung, an ninh là của toàn xã hội. Nhưng có sự cố thì mình chịu, gia đình mình chịu. Thế thì cố làm gì. Thấy bọn trẻ thì ra vẫy cho đúng trách nhiệm thôi. Bọn nó không chấp hành thì chịu. Chứ trấn áp nó tai nạn hay gãy tay chân cái là cả gia đình mình, cả đơn vị lại mệt mỏi theo. Vấn đề cơm áo gạo tiền là 1 chuyện. Cái chính là sự hy sinh cống hiến của họ có được ghi nhận đâu. Thế thì ai chẳng nản. Giả sử các cụ là họ. Thấy đối tượng tình nghi ra vẫy. Nó không chấp hành phi thẳng vào thì các cụ làm gì? Hỏi tức là trả lời rồi vậy.

Bọn trẻ thì ngày càng nhờn. Vì c.a có dám mạnh tay trấn áp đâu. Ra đường bị c.a vẫy cứ đâm thẳng vào, bọn c.a nó sẽ tự né. Thế thì làm gì chẳng loạn. Thời cụ Nhanh ra 141. Cháu nào thông chốt là ăn ngay cái dùi cui hoặc đạp ngã xe ngay. Cấm cháu nào dám chạy. Sau mấy vụ tai nạn. Báo chí réo tên 141 lạm quyền. Ok fine. 141 chỉ ra vẫy. Không chấp hành bỏ chạy mà không được trấn áp thì bắt kiểu gì. Thế là các cháu nhờn. Có bọn nó còn tìm chốt để trêu cơ vì biết c.a không dám mạnh tay với nó.

Thời bọn em trước năm 98 những idol bách bò, quân đen, tiến tẩu, hoàng thái tử v.v…. Đi đêm đua xe bạt mạng. Sau đó nó thành lập ra t.đoàn cscd hay gọi là tứ quý. Dân chơi ngoan hẳn. Vì bị vẫy tứ quý nó đuổi mà bắt được thì việc đầu tiên là ăn một trận dùi cui đã rồi nói chuyện tiếp. Thế nhưnh cũng chỉ vài năm. Luật lá chỉnh sửa trói tay. Cscd giờ chỉ đi hỗ trợ với bắt mũ gương đèn. Các cháu nó lại nhờn.

Nên xã hội nó vận hành vậy, mình phải chấp nhận cái thực tế thôi. Được cái nọ sẽ phải hy sinh cái kia.

BMW X11

Xe điện
Cái mục 1 cụ đưa ra thì tại thời điểm đó rất khó để làm gì vì lực lượng CSCĐ mỏng(4-6 người/1 điểm) trừ khi có chiến dịch ra quân, nhưng nếu xảy ra án mạng hoặc dựa vào camera thì bọn choai choai vài hôm sau sẽ nhận giấy triệu tập lên phường. Thực tế các CSCĐ vẫn bắt được nhiều vũ khí dưới yên xe để ngăn ngừa.
Mục 2 thì khi xảy ra vụ việc trộm cắp nhiều ở địa bàn người dân đã báo cho cskv chưa? Nếu xảy ra nhiều và báo liên tục thì kiểu gì xx cũng sẽ tóm được bọn trộm
Báo đầy đủ và nghiêm túc bác ạ.
Báo từ cái thời đồng chí Áo xanh còn cặm cụi viết tay trên tờ A4 đen sì kìa; giờ thấy máy in nhiều hơn.

Tỷ lệ tìm thấy xe máy là 5%, trong đó 1/2 là may mắn, kiểu tai nạn bị giữ xe.