[Funland] Về vấn đề an ninh tại Hà Nội

sskkb

Xe tăng
trụ sở công an phường ngay đầu ngõ vào nhà ạ; em ở đấy từ 1997 nên hiểu rõ tình hình an ninh trật tự; có lần em ốm ở nhà nên nhìn rõ trộm nó đi từng nhà thò tay “kiểm tra” khoá cửa; nó tỉ mỉ cần mẫn như người bảo vệ kiểm tra cửa kho! Có năm nhà trong ngõ bị trộm vào bê mất két; nhưng nó ko phá cửa và chịu ko tìm thấy l két đâu; mọi ng đều nghĩ chắc nó thả dây từ cửa sổ xuống. Có lần em lên mái nhà sửa thấy nhiều rác và vỏ bánh mì, đồ ăn vương vãi; đi tìm 1 hồi thấy cả chăn chiếu trên mái nhà gần đó; mọi người lên xem thì phát hiện ra cái két nó phá xong vứt ở mái nhà gần đó; hoá ra nó vác két lên mái, chuyển qua vài mái nhà rồi để ở mái 1 nhà; ăn ngủ nghỉ trên đó và phá két; chắc nó ở trên 1 vài mái nhà hoặc đi chuyển giữa các nhà nên mái nhà em cũng có đồ ăn nó vứt lại. Có lần em để xe ở cửa, chiều mọi người vẫn thể thao đi qua mà loáng cái nó vặt trụi logo. Có lần em phát hiện thằng trộm; em đuổi nó vừa chạy vừa rút dao, em đuổi nhau với nó mấy vòng quanh ngõ mà hàng xóm chỉ mở cửa dòm ko ai dám ra; em cũng ko dám tiếp cận nó chỉ vừa chạy theo vừa hô; một hồi em mệt đành để nó chạy (kiểu chạy nó thì chạy thật, em phải vừa chạy vừa canh khoảng cách nên em mệt hơn nó). Gần đây thì nó vào nhà lấy mất cái xe máy SH; Lần gần nhất nó vào bê mấy bộ máy tính; xem cam nhìn rõ 2 thằng mặc áo mưa bịt mặt đi lại lục lọi tầng dưới (tầng trên cửa phòng ngủ khoá nên nó ko vào được); cả nhà ngủ say ko biết gì! Cụ bảo như thế có an ninh tốt không?
Vấn đề là cụ ở phường nào? Có nơi tốt lên, có nơi chưa. 2 cụ phải ở cùng 1 phường mới tranh luận được.

polizia

Xe container
Trước đây GĐ CAHN toàn là dân số 7 đi lên, nắm vững địa bàn. Từ sau anh CC thì toàn đưa thư ký của bộ về làm giám đốc, nghiệp vụ thì kém, tư tưởng gỡ lại là chính thì lấy đâu ra an ninh tốt.
Cái chính sách đưa người nơi khác về ko phải là ưu điểm hay.

poiuy

Xe ba gác
Chắc cụ đùa, nó là vk thô sơ đấy
Chỉ khi đánh nhau mới là vũ khí chứ dao đã được xếp vào vũ khí đâu? Chả lẽ người bán dao mang đi bán thì bị trấn áp?
Theo mô tả của các cụ thì chúng nó chỉ đi đi lại lại như diễu binh thôi. Nếu doạ nạt ai, hô hào đánh ai thì mới phạm tội gây rối được.

Dodge Ram

Xe điện
Nó vác phóng lợn đi đường, chưa gây hại cho ai thì trấn áp nó cũng không hợp lý lắm. Phóng lợn không phải là đồ bị cấm.
Chỉ khi đánh nhau mới là vũ khí chứ dao đã được xếp vào vũ khí đâu? Chả lẽ người bán dao mang đi bán thì bị trấn áp?
Theo mô tả của các cụ thì chúng nó chỉ đi đi lại lại như diễu binh thôi. Nếu doạ nạt ai, hô hào đánh ai thì mới phạm tội gây rối được.
Này thì không cấm, này thì không xếp vào loại vũ khí! :-j

Shadow381

Xe điện
Vấn đề là cụ ở phường nào? Có nơi tốt lên, có nơi chưa. 2 cụ phải ở cùng 1 phường mới tranh luận được.
Cụ ấy nói Hà Nội chung chứ nói 1 phường cụ thể đâu mà tranh luận cụ; em ở phường trung tâm quận Hai Bà ạ.

traiHNcodon

Xe tăng
Chê kinh nhể hà nội thật bất ổn,An ninh trật tự vô cùng yếu kém,công an chỉ bắt dân lành.

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Nhà em gần đường. Tối nào tầm 10h cũng được nghe bọn nẹt pô này. Uh thì lúc đêm thì khó. Nhưng ban ngày nhiều thằng dừng đèn đỏ, CA không ra vợt luôn chúng nó.
Vợt nó làm gì mất time,vớ vẫn lại tay chân va lung tung.....vợt mấy anh già,mấy cháu gái non mơn mởn dễ vặt xèng và dễ dọa hơn. Ngu gì....

otothanglong

Xe điện
Lâu không đi ra ngoài ban đêm, phức tạp thế rồi sao các Cụ, đội xxx đi đâu hết mà để loạn lạc vậy ?

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ấy nói Hà Nội chung chứ nói 1 phường cụ thể đâu mà tranh luận cụ; em ở phường trung tâm quận Hai Bà ạ.
HN nói chung thì mấy quận trung tâm cũ từ xưa vẫn ngon. Vì dân tỉnh và các thành phần lìu tìu không đủ sức ở và trụ lại. Còn thành phần trụ lại được thì phải ( tu) đi nhẹ,nói khẽ. Thế nên cứ dồn về HN,SG xong kêu. Tôi khẳng định :
Nếu thống kê tổng hợp các loại tội phạm theo lý lịch 3 đời thì bao nhiêu % ngụ đủ 3 đời tại HN hay SG.
Còn cái kiểu giật tít,quy chụp theo cái nhìn của con ếch thì chấp làm đếch gì.

poiuy

Xe ba gác
Này thì không cấm, này thì không xếp vào loại vũ khí! :-j

Phạt kiểu đè ngửa dân đen thế thì tính làm gì? Chỗ nào cũng thế cả thì loạn.

poiuy

Xe ba gác
Đọc cả bài báo chưa mà phát biểu đè ngửa mới đè nghiêng?
Thông tin từ 1 bài báo không thể tin đầy đủ được. Trong bài không có chỗ nào nói thứ anh ta bán đó đã từng dùng làm vũ khí trong 1 vụ việc nào đó đã được ghi nhận.

Dodge Ram

Xe điện
Thông tin từ 1 bài báo không thể tin đầy đủ được. Trong bài không có chỗ nào nói thứ anh ta bán đó đã từng dùng làm vũ khí trong 1 vụ việc nào đó đã được ghi nhận.
Chầy cối vừa thôi! Định cãi cả nghị định của Chính phủ và pháp lệnh của UBTV Quốc hội à?!

PhongFood

Xe điện
Trước đây GĐ CAHN toàn là dân số 7 đi lên, nắm vững địa bàn. Từ sau anh CC thì toàn đưa thư ký của bộ về làm giám đốc, nghiệp vụ thì kém, tư tưởng gỡ lại là chính thì lấy đâu ra an ninh tốt.
Cái chính sách đưa người nơi khác về ko phải là ưu điểm hay.
Bản chất của vấn đề điều động là giảm thiểu nạn Hồng phúc DT, thực tế là không có thể không giảm. Cái hay là có ông chưa biết hết tên nhân viên, chưa quen việc, chưa biết ở đó thế mạnh là gì.....đã lượn rồi. Ông trồng nho, chuyển qua trồng táo. Ông trồng lúa lên làm phát triển Công nghệ AI.... Tuy có làm việc khác nhau, nhưng đa phần các cụ có tư tưởng vững vàng, việc khó bao nhiêu cũng hoàn thành xuất sắc :D

hacvuphong

Xe tăng
Vâng cụ. Thích thì nhích phát một ngay, chẳng qua chưa ra miếng lớn và chưa bị ép nên chả thèm sờ đến thôi. Mà em thấy cứ xử công khai và cho vào trại giáo dưỡng vài vụ là các cháu đái ra máu ngay chứ giờ vẫn tưởng mình miễn nhiễm, chỉ nộp phạt rồi về là cùng nên mới bố láo vậy.
Còn có hai trường giáo dưỡng trên toàn quốc thì phải. Mà chỉ riêng các cháu quá báo , nhà cho đi đã đầy nhóc rồi đó cụ. Mà cho đi cũng phải ba bốn lần vi phạm mới đủ đk đấy mà chủ yếu trộm cắp vặt quá nhiều. Nhân quyền đấy k dễ xơi, đặc biệt trẻ trưa thành niên.
Xem trực tuyến của Toà án tối cao về xử lý người chưa thành niên do Đức tài trợ tháng 10 vừa rồi. Bên Đức đưa ra vụ án tình huống xử một ông 20t có hai tiền án và 4 tiền sự về gây rối, trộm cắp, gây thương tích. Giờ cướp của trẻ chưa thành niên mà xử có 45 ngày lao động công ích. Cụ nghĩ gì?

cap3hk

Xe tăng
Chắc cụ ý tả không chuẩn. Chứ chúng nó hàn phóng lợn vào đầu tuýp sắt, cầm như Quan Vũ cầm đồ long đao. Có đoạn cà xuống đường tóe lửa lên ý cụ ạ

Phuongntk

Xe tải
Lâu lắm em ít ra đường buổi tối. Bất an quá ạ

sskkb

Xe tăng
Bởi vậy, HN thì to tướng, mà các cụ trích dẫn mỗi phạm vi "phường" thì khó mà đồng ý về quan điểm được.
Nhìn chung em thấy HN hiện nay, đoạn nằm trong vành đai 2 và đê Nguyễn Khoái là an ninh trật tự tương đối tốt. Ngoài vành đai đó thì lôm côm hơn.

konachi102

Xe buýt
Cái này sảy ra nhiều. Cướp em chưa nhìn thấy nhưng xem fb có đăng. Cướp, hay trộm cướp có báo án cũng chẳng giải quyết vấn đề j