Về quê sợ nhất là...trẻ con. (?)

vx.le

Xe đạp
Mấy đứa nhỏ ở quê khu vực ngoài Bắc có khác gì ở trong Nam không mấy Bác??? có lần e ghé đi về Cà Mau chúng nó leo lên nóc xe chúng nó nhảy nhảy =.=

kraz255b

Xe điện
Chuyện là thế này các Bác ạ ! hôm trước ông Bác em ( dám đốc TNHH )mới lấy quả Camry 2.4. Để oai với họ hàng , dân làng nên Bác em chạy quả đen trũi này về quê ăn giỗ họ. Ngõ ở quê thì nhỏ , đường vào lại toàn búi tre nên phải để xe ngoài đầu ngõ. Khoảng 11h , đang uống rượu thì thấy bọn trẻ con tan học đùa nhau í ới , linh cảm có chuyện chẳng lành. Ông Bác em chạy ra xem chúng nó có nghịch gì không thì thấy trên nắp ca bô có chữ "... ỒN " to tướng. được điêu khắc bằng vật liệu là đá hay gạch gì đó. hỏi mấy nghệ nhân quanh đó thì chẳng đứa nào nhận là tác giả. oánh thì cũng không được. Ông Bác em ức nổ đom đóm mắt nên đang uống rượu mà dám bắt em ra trông xe làm em cũng...ức nổ đom đóm mắt theo. hic hic
Vậy mong các Bác để í tránh bị dính chưởng nhé !
chuyện thường ngày ở huyện, chả có gì phải lăn tăn hết, nền giáo dục của chúng ta vạn tuế

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Nói chung về quê nên cố gắng gửi xe vào nơi tin cẩn và an toàn !

Maybach Tàu

Xe container
Em nhận ra từ "ỒN" được trẻ em sử dụng nhiều nhất ở các vùng quên trên tất cả các chất liệu, cây tre, bờ tường, chuồng trâu...chứ không phải chỉ ô tô. Hay là các em ý thiếu nên mới phải viết:))

Thangz

Xe tăng
e cũng như cụ. Để xe ở khu t.thể đến trưa ra lấy thì thấy trên xe phủ đầy cát từ đầu tới ..ít, đã thế bọn tre con còn nhảy lên nóc xe trượt xuống như cầu trượt mới đau em chứ. hậu quả là xe xước hết sơn... cay quáX_X

Tuom

Xe đạp
Ngày xưa trẻ con toàn bám *** xe tải để tiết kiệm năng lượng, không biết giờ còn kiểu này nữa không. Sợ quá!

NS690

Xe tải
Ha ha, đọc thớt này làm em nhớ lại mà em thấy khổ thân thằng bạn em quá. Cách đây cỡ 10 năm thằng bạn mua được cái Nubira mới coóng, rủ em về quê nó chơi. Đỗ xe đầu làng, chiều về ra thấy bức tranh vẽ bằng gạch già giữa capo. Đại loại có cây dừa, trái tim, dòng chữ kỷ niệm 2001... rồi điểm mấy chữ "KG bình phuơng" Thằng bạn em nói ngay là kỷ niệm nhớ đời.

PhoenixPrincess

Đi bộ
oài....nghe các bác, các cô, các chú kể mà iem thấy nản....tính học xong đi làm sắm xe về quê vênh váo mà đọc từ đầu tới cuối iem kinh hồn bạt vía :-ss thôi, khỏi mất công mang xe về vênh....cứ chụp mấy tấm ảnh ọt là được :))

locpham.info

Xe buýt
Chuyện thế nào chứ thế cũng tức thật, Vui chuyện em cũng kể chuyện về thằng cháu em. Có ông bạn em về chơi. để xe đường em kêu nó ra trông xe. Lúc xong việc đi ra thì thằng cháu vẫn ở đấy nhưng xung quanh xe có vài vệt xước dài thành chỉ xung quanh xe. Hỏi nó, nó bảo nó với bạn đuổi nhau quanh xe rồi cầm đá đuổi nhau rồi cũng tiện đá mài sơn xe luôn thể. Tức lắm nhưng cũng vẫn phải chịu, Ông bạn cũng chỉ nói " Thôi trẻ con " Nhưng em biết lòng ông ý xót lắm nhưng nói đền bù thì lại không tiện...Ngại quá nhưng cũng là kinh nghiệm chia sẻ vui cùng các cụ

thanh nam

Xe hơi
Đọc bài các cụ bùn cười vãi... :))
Nhớ lại ngày xưa của e cũng thế, công ty của bố mẹ có đội thi công cơ giới... Bọn e suốt ngày kẻ vẽ lên Các loại ô tô, tháo các loại đèn :) may mà ngày xưa mấy bác xế đó cứ xuống kho mà lĩnh về thay, như bây giờ thì ....

haha0019

Xe máy
Cháu thì sợ các thanh niên thôn phóng xe thì thôi rồi :| Chả bít đường nào mà tránh

tienphuong

Xe đạp
hồi trước trẻ con ven đường tàu với đường giao thông cứ thấy tầu, xe đi qua là ném đá, dùng súng cao su bắn. Bao nhiêu người mù mắt, chấn thương sọ não ấy chứ

khanglam

Đi bộ
Rõ khổ trẻ con quê ta. Em cũng bị dính chưởng hôm về quê vợ quảng ninh. Để xe vào nhà ăn cơm. Lúc ra về thấy xe được phủ một lớp cát từ trước xuống sau. Capo thì đầy nét vẽ, kính toàn cát, rơi cả vào trong khoang máy. Nhưng còn vụ nữa là để xe trước nhà người khác, bị nó xì lốp, ức không chị được...Dân việt ta thật là nhiều võ...Hic hic

nghiemhung

[Tịch thu bằng lái]
Nền giáo dục của ta nó thế các cụ ạ

zero4803

Xe buýt
nhiều cụ cũng giống em thế,cũng bực bọn trẻ trâu lắm,chỉ mong về quê lúc mưa thật to=)), để không thằng nào ra nghịch,vẽ vời lên xe